HỎI ĐÁP? [Q & A]Các vấn đề liên quan đến iPhone

Thảo luận trong '[iOS] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi Cuong85, 10/3/09.

1. caotrungtin

caotrungtin Thành viên

cho em hỏi :
    em mới mua cây iphone 3G quốc tế thông số như sau :
    version 2.2.1(5h11)
    carier 2.9
    sẻiiall number 87851bugy7h
    model mb489t
    modemfirmware : 02.30.03
    imei011774007232033

khi không có sim em vào phần setting thì không có phần carrier nhưng khi gắn sim vào là có sóng thì có phần carier và vào đó thì nó hiện ra 5 vòng là automatic . mobi vi na viettell vói dòng số 45205
    khi em restore len firm ware 2.2.1 để cho chắc cú (tại lúc mua cửa hàng hão restore rồi nhưng em sợ ma về restore lại ) thì nó active liền trong itune hiện dòng congulation ................
    em mua thì hộp giống hộp iphone 3g thường k có đầu 3 chấu nhưng theo em cầy iphone quan trong hơn :)) nên không đểy ý tới nó .

em cám ơn

2. dv4000

dv4000 Thành viên

Các bác trả lời mình nhầm mất rồi, PM "converter" mình muốn cài dùng để chuyển đổi đơn vị đo lường (SI)cơ chứ ko phải là chuyển định dạng cho IP. Thích thằng này vì nó có nhiều units, nhiều ngôn ngữ...

3. blackrock1304

blackrock1304 Thành viên

Dùng cái này xem giống như cái bạn yêu cầu không nhé

corby thích nội dung này.
  4. ngoc114

ngoc114 Thành viên

mình muốn hỏi 1 câu
    mình có máy iphone 2g fw 2.2.1 khi có tin nhắn đến thì luôn chậm giờ so với giờ hiện trên máy. ví du hiện tại trên máy là 15h thì khi có tin nhắn dến lại hiện là 06h. ai biết cách sửa chỉ giúp mình với

5. robby

robby Thành viên

có lẽ không còn cách nào để cứ nữa! bạn nên retore lại đi!

lưu ý các bạn không nên chọn cách này để xóa hết các setting mà nên reset all setting thì sẽ không bị ăn táo nữa :D

6. mangaleung

mangaleung Thành viên

Máy của em vừa mới up lên fw 2.2.1 thì bị nói là "the Sim card inserted in this Iphone does not appear to be supported". Rùi ko vào được nữa. Bây giờ phải làm sao các bác ơi? Huhu

7. caotrungtin

caotrungtin Thành viên

sao không ai trả lời em hếttt vậy :confused::confused::confused::confused::confused::confused:

8. cuteont

cuteont Thành viên

Cuối cùng là bạn thấy hài lòng phải không? Thấy bạn có hỏi gì đâu mà mọi người trả lời :confused:

9. mangaleung

mangaleung Thành viên

Ai giúp em với, máy em up lên 2.2.1 thì nó ko nhận Sim nữa. Phải xử lý sao giờ?

10. Cuong85

Cuong85 Moderator

Hỏi : m cấn sạc bằng điện hơn 1h luôn rồi, mở máy lên thử cũng không lên luôn :(, h còn cách nào khác không dzậy anh

Trả lời : bạn nên đem máy đến các tiệm dtdd có uy tín để kiểm tra máy nhé :D

Hỏi :Các bạn giúp mình với.Mình thấy trong máy cài nhiều phần mềm và trò chơi.Mình vào phần setting và mình vào phần xóa toàn bộ nội dung và cài đặt(mình muốn khôi phuc cài đặt gốc) máy chạy một hồi và bây giờ chỉ hiện lên hình hình quả táo và treo luôn lúc mình xóa cài đăt pin hơi yếu!Không biết bây giờ có cách nào khắc phục đc không mong các bạn giúp đỡ dùm.(vài phút lại thấy nó chớp 1 lần.Bây giờ mình nhấn nút tắt nguồn không đc ,nhấn nguồn +Home cũng k dc) (2G FW 2.2.1)
    Cảm ơn các bạn nhiều!

Trả lời : Tình trạng của bạn là tình trạng iPhone bị "ăn táo" hay còn gọi là bị treo máy. Bạn đưa máy về DFU mode và restore lại là ok

Hỏi :mình muốn hỏi 1 câu
    mình có máy iphone 2g fw 2.2.1 khi có tin nhắn đến thì luôn chậm giờ so với giờ hiện trên máy. ví du hiện tại trên máy là 15h thì khi có tin nhắn dến lại hiện là 06h. ai biết cách sửa chỉ giúp mình với

Trả lời : Bạn dùng FW phiên bản Custom hay FW original? Mình thấy FW custom hay bị lỗi này lắm, nếu bạn đang dùng thử FW custom thì theo ý mình nên restore FW original xài thì hay hơn, mình xài thấy ổn định lắm

Hỏi :Máy của em vừa mới up lên fw 2.2.1 thì bị nói là "the Sim card inserted in this Iphone does not appear to be supported". Rùi ko vào được nữa. Bây giờ phải làm sao các bác ơi? Huhu

Ai giúp em với, máy em up lên 2.2.1 thì nó ko nhận Sim nữa. Phải xử lý sao giờ?

Trả lời : Máy của bạn là iPhone gì, iPhone 1st hay iPhone 3G (locked hay world). Hiện nay, phiên bản iPhone 3G locked chưa update lên được FW 2.2.1, chỉ có thể dùng FW custom 2.2.1 thôi

xiubaby91, dungpham310, niubia6 người khác thích nội dung này.
  11. caotrungtin

caotrungtin Thành viên

ý em muốn hỏi là liệu con iphone của em có phai #g quốc tế không vậy em sợ kiểm tra vậy la chưa chắc ăn

em xin cảm ơn

12. Play Boy

Play Boy Thành viên

nghe nói iPhone unlock thì sóng yếu hơn phiên bản quốc tế và dễ mất sóng phải ko các bro?

đang tính mua mà ko bít thế nào??

13. Cuong85

Cuong85 Moderator

Hỏi : Nghe nói iPhone unlock thì sóng yếu hơn phiên bản quốc tế và dễ mất sóng phải ko các bro?

đang tính mua mà ko bít thế nào??

Trả lời : Theo mình thấy hai bản iPhone sóng sánh vẫn như nhau thôi bro à :D

sudexiao, Veyron, xiubaby917 người khác thích nội dung này.
  14. robby

robby Thành viên

bạn có thể nói rõ xem máy của bạn là 2G hay 3G! nếu 2G thì bạn dùng quickpwn 22-5 Jaibreak nó là sẽ có sóng bình thường còn 3G thì máy của bạn là bản lock và chưa unlock bằng phần mềm được bạn có thể dùng quickpwn 22-5 Jailbreak nó xong là dùng sim ghép để xài chức năng điện thoại nha bạn!

bạn có thể liên lạc để chúng tôi giúp đỡ bạn

chúc vui vẻ

15. lecuong_82

lecuong_82 Thành viên

Em có câu hỏi này muốn hỏi pác nào đã gặp rồi mà giải quyết được xin chỉ giao giúp em : Khi em cài 1 file app vào iphone bằng winscp, cài xong xuôi dùng ngon lành rồi , khi em tìm được 1 file ipa ( cũng là chính ưng dụng đó) em dùng winscp vào Delete ứng dụng đó đi rồi em sycn itunes file ipa kia thì nó thông báo ứng dụng này đã có rồi vì vậy không sync vào được > em vào itunes bỏ đánh dẫu check ứng dụng đó đi > sync (remove ứng dụng đó) > xong xuôi đâu đấy em lại đánh dấu check ứng dụng đó > sync > ok đã sync được ( mặc dù lúc trước thông báo đã có rồi em làm thế là ok)
    -Nhưng lại có những ứng dụng làm thế lại không được,cái được cái không

>Vì vậy cho em hỏi khi cài 1 ứng dụng file app thì nó nằm ở application rồi và còn nằm ở đâu nữa ạ ,khi delete ở application rồi còn cần đến đường dẫn nào để delete những file còn xót lại
    (Máy đã cài app > delete file app đi > sync file ipa làm như tren thì file được fiel không , những file không được nó đều thông báo đại laọi như ứng dụng này đã install rồi )

16. robby

robby Thành viên

Hỏi: Em có câu hỏi này muốn hỏi pác nào đã gặp rồi mà giải quyết được xin chỉ giao giúp em : Khi em cài 1 file app vào iphone bằng winscp, cài xong xuôi dùng ngon lành rồi , khi em tìm được 1 file ipa ( cũng là chính ưng dụng đó) em dùng winscp vào Delete ứng dụng đó đi rồi em sycn itunes file ipa kia thì nó thông báo ứng dụng này đã có rồi vì vậy không sync vào được > em vào itunes bỏ đánh dẫu check ứng dụng đó đi > sync (remove ứng dụng đó) > xong xuôi đâu đấy em lại đánh dấu check ứng dụng đó > sync > ok đã sync được ( mặc dù lúc trước thông báo đã có rồi em làm thế là ok)
    -Nhưng lại có những ứng dụng làm thế lại không được,cái được cái không

>Vì vậy cho em hỏi khi cài 1 ứng dụng file app thì nó nằm ở application rồi và còn nằm ở đâu nữa ạ ,khi delete ở application rồi còn cần đến đường dẫn nào để delete những file còn xót lại
    (Máy đã cài app > delete file app đi > sync file ipa làm như tren thì file được fiel không , những file không được nó đều thông báo đại laọi như ứng dụng này đã install rồi )

Trả lời: khi bạn xóa app bàng winscp đi thì bạn nên reboot lại ip để cho ip nhận dạng lại hệ thống và hiểu là đã được xóa sau đó bạn có thể cài đuôi .ipa bằng itunes thoải mái mà không bị tình trạng như trên nữa!

Hỏi:
    em mới mua cây iphone 3G quốc tế thông số như sau :
    version 2.2.1(5h11)
    carier 2.9
    sẻiiall number 87851bugy7h
    model mb489t
    modemfirmware : 02.30.03
    imei011774007232033

khi không có sim em vào phần setting thì không có phần carrier nhưng khi gắn sim vào là có sóng thì có phần carier và vào đó thì nó hiện ra 5 vòng là automatic . mobi vi na viettell vói dòng số 45205
    khi em restore len firm ware 2.2.1 để cho chắc cú (tại lúc mua cửa hàng hão restore rồi nhưng em sợ ma về restore lại ) thì nó active liền trong itune hiện dòng congulation ................
    em mua thì hộp giống hộp iphone 3g thường k có đầu 3 chấu nhưng theo em cầy iphone quan trong hơn :)) nên không đểy ý tới nó .

em cám ơn

Trả lời: nếu đúng như bạn miêu tả và số modem thì máy bạn chính là máy quốc tế 100% rôi! phụ kiện của 3G quốc tế ở một số nức nó cũng giống như 3G lock thôi

17. rimrim

rimrim Thành viên

tình trạng như em thì phải làm sao các bác: tự nhiên ko vào được app nào hết ngoại trừ mấy cái cơ bản nhất ( app store, photo,.. ) cứ vào là bị đá ra màn hình ngoài lại.
    Cám ơn nhiều

18. speedwizard

speedwizard Thành viên

newbie

em mới mua ip 3G lock nhưng chưa biết cách làm sao để xài.em muốn biêt có thể unlock bằng phần mềm đc chưa hay phải xài xsim gì đó.
    một câu nữa.em thấy có nhiều bro up FW lên bị lock thành ipod.vậy có unlock trở lại đc ko.các bro có thể khuyến cáo về cách update để khỏi bị lock trở lại dc ko ạ.em cảm ơn

19. hoankn

hoankn Thành viên

Tôi đã nâng cấp IP lên 2.2.1 gốc, sau khi installer các chươg trình & open thì hiện lên "The app ... cannot be open" là sao vậy? có cách nào để sử dụng, xin chỉ giáo, Thanks

20. robby

robby Thành viên

Hỏi: em mới mua ip 3G lock nhưng chưa biết cách làm sao để xài.em muốn biêt có thể unlock bằng phần mềm đc chưa hay phải xài xsim gì đó.
    một câu nữa.em thấy có nhiều bro up FW lên bị lock thành ipod.vậy có unlock trở lại đc ko.các bro có thể khuyến cáo về cách update để khỏi bị lock trở lại dc ko ạ.em cảm ơn

Trả lời: bạn mới mua IP mà chưa biết cách xài thì bạn lên diễn đàn đọc nhưng topic như đây hoặc là đọc bài box chia sẻ kinh nghiệm cũng ok!
    nếu bạn kiểm tra Model Firmware bằng cách vào setting/General/About và nhìn dòng Model FW xem là bao nhiêu nếu là 02.30.03 thì chưa unlock bằng phần mềm được mà bạn phải dùng sim ghép hoặc unlock bằng phần cứng (cái này không nên) còn nếu không phải Modem FW là 02.30.03 thì bạn vào đây để xem vào unlock bằng phần mềm nha bạn

hỏi: tình trạng như em thì phải làm sao các bác: tự nhiên ko vào được app nào hết ngoại trừ mấy cái cơ bản nhất ( app store, photo,.. ) cứ vào là bị đá ra màn hình ngoài lại.
    Trả lời : máy của bạn đã cắm vào một máy tính khác vào itunes đã không nhận dạng các app mà bạn cài trên itunes đó bạn! bạn có thể nói rõ nó báo gì thì chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn khắc phục!