Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Q & A] Các vấn đề liên quan đến iPhone

Cuong85
10/3/2009 15:33Phản hồi: 24.014
24.014 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trieuvicasa
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bạn cho mình hỏi cứ chép phim nhạc bằng itunes thì khi chép tiếp bằng itunes nó sẽ mất.khi cài ứng dụng bằng itunes thì những ứng dụng cài bằng itunse trứoc đó sẽ mất.Vậy có cách nào cài bằng itunes mà cài tiếp nó không mất không?Mình cài xong nó mất sạch cái cũ.Bao nhiêu công sưu tầm.Nếu nó cứ như vậy thì dùng itunes chỉ mất nhiều hơn đc à.Cảm ơn bạn!
robby
CAO CẤP
15 năm
theo mình thấy hình như vẫn chưa có phần mềm thu âm cuộc gọi hoàn chỉnh mặc dù đã có những phần mềm hướng dẫn thu âm cuộc gọi rồi

phần mềm thu âm ngoài thì có nhiều đó bạn ví dụ như SpeakEasy ...

nếu bạn sưu tầm được app thì bạn nên copy vào máy tính và add vào application của itunes để dùng sau này nữa! vì hiện nay chưa có cách để sync app mà k mất app cũ trên ip! vậy nên phải chấp nhận chuyện này bạn à 😁
Cho mình hỏi sao các bạn nói App store co free wedict mà sao mình tìm khong ra. Có cách nào chỉ mình cài app này ko. Cam ơn rat nhieu nha
Bạn ơi !
Ko biết mình đụng cái gì mà tồan bộ những thông tin note trong lich ( Calenda ) hiện ra trên màn hình khi nhấn nút home.
Chỉ coh mình cách nào để giấu nó di nha
Cam on rat nhieu
kíu kíu e với

trên forum co topic nói về "tự thay đổi giao diện tv cho iphone" bằng cách vọc file springboard.springs. e vọc xong rồi nhưng ko biêt lam seo để upload ngược trở lại thư mục Englis.j đóa (e wen mất tju òy) bằng total commander??????????? khi e kéo thả caj file springboard.springs vào thì nó báo là error rồi hiện ra cái bảng skip j í.........help e với các pro uj
trieuvicasa
ĐẠI BÀNG
15 năm
Khi mình cài phần mềm bằng itunes khi cài xong.Mở các ứng dụng thì nó báo "ứng dụng không thể mở".Vậy có cách nào khắc phục đc khômg?Các bạn nào có ứng dụng và game dạng app không.Cài ipa bằng itunes dễ cài ngưng không sd đựơc.Cảm ơn nhiều!
robby
CAO CẤP
15 năm
B1: bạn xóa hết những app đang có tình trạng không thể mở đó đi!
B2: bạn vào app store cài 1 app vào máy (app free cũng được)
B3: bật itunes lên sync lại những những app mà bạn muốn cài
B4 mở cái app đó lên đã thấy chạy rồi 😁

bạn nên nói rõ bạn cần cái gì và không làm được cái gì tôi sẽ giúp bạn!

nếu muốn thay đổi giao diện tiếng việt cho IP thì lên cydia cài "giao diện tiếng việt" là ok thoi bạn à!
Xin các bác zúp hướng dẫn sử dụng winscp thế nào để bung và chép các file hệ thống phần mềm vào trong thư mục của iphone? Khi mở winscp lên, phải host name là gì và name, password như thế nào để có thể thấy các thư mục trên iphone...Cảm ơn nhiều....Mình đang sử dụng IP FW2.
robby
CAO CẤP
15 năm
bạn nên dùng winscp không wifi hay có tên gọi là SSH_no_WIFI đó! nó chạy portable luôn k cần cài đặt

pass mặc định là alpine
các bác cho mình hỏi mấy ngày trước trong phần ipod của iphone minh ở playlist có on-the-go để tạo playlist mới giờ sao không thấy nữa, bây giờ không thể tao playlist trực tiếp trên iphone nữa phải làm sao đây
robby
CAO CẤP
15 năm
vậy thì bạn có thể tạo playlist trên itunes được mà! chỉ cần vào file rồi chọn new playlist là đánh tên nó vào thôi mà bạn!

chúc vui vẻ
dv4000
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cho mình hỏi cách cài thêm từ điển wedict???Many thanks
Hix hix... Giúp em với IP của em được thằng bạn ở Mỹ gởi về đã unlock firmware 2.2.1 model firmware 2.28 nhưng ko sử dụng đc loa ngoài khi gọi điện thoại. Các chức năng khác bình thường. Mỗi lần bật loa ngoài lên là nó tự động chuyển wa aiirmode và call fail. Phải tắt nguồn mới tìm lại dc sim. Pak nào bết cách trị hướng dẫn em với .Em ở TPHCM thì đem máy đến đâu để sửa ?
robby
CAO CẤP
15 năm
lỗi FW rồi bạn! bạn có thể restore hoặc liên lạc mình giúp cho 😁
có cách nào để share wifi từ laptop cho iphone ko? giống như biến laptop thành access point í
robby
CAO CẤP
15 năm
bạn xem bài hướng dẫn "biến laptop thành cổng phát wifi" nha bạn
trieuvicasa
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình tính cài mấy game rất nặng không biết có làm chậm máy không ?Mấy game này mỗi game gần cả trăm mb.Mà mình nghe nói iphone chỉ cho phép cài tất cả ứng dụng và game không đựoc quá 300mb.
Về việc này, bạn có thể cài một game xong rồi cài tiếp game thứ hai. Còn việc "nghe nói iphone chỉ cho phép cài tất cả ứng dụng và game không đựoc quá 300mb" thì mình chưa nghe nói bao giờ 😁
thay file định dạng số

Máy 2G - FW 2.2.1 - khi gọi ĐT đi hoặc có ĐT đến - số Điện thoại hiển thị là : *********** chứ không phải là : (***).*****.*** - Bác robby hướng dẫn dùm mình với , phải làm thế nào ? cho mình hỏi thêm, trước đây khi cài FW 2.2.1 custom- khi hết pin - sạc pin thì hiện lên bao nhiêu % pin sạc được - sau khi reset all setting thì không còn nửa - bây giờ muốn chọn lại thì chọn ở đâu ?
Hiện mình dùng 1 con Iphone 3G, mới kiếm đựoc cái tai nghe bluetooth của Nokia (BH-801) khi kết nối với Iphone thì chỉ đựoc 1 chiều. Khi mình nói thì người đầu dây kia nghe thấy nhưng mình chẳng nghe thấy gì
Nhưng khi lắp tai qua con Nokia 8800 thì lại hoàn toàn ngon
Ai giúp mình kết nối với Iphone với
các bác cho mình hỏi, bộ gõ tiếng việt thiếu mất chữ "ơ" rồi làm sao đây ta?
robby
CAO CẤP
15 năm
để có số điện thoại hiện (xxx)xxxxxxxx Thi trong FW Custom co nhúng sẵn phần sửa lỗi này nhưng có thể bạn cài đặt fix Call ID từ cydia làm mất định dạng này thì Bạndownload file này, giải nén và copy vào theo đường dẫn sau:
Copy file UIDefaultFormats.phoneformat và UIMobileCountryCodes.plist vào :
\System\Library\Frameworks\UIKit.framework\PhoneFo rmats
- Để fix lỗi SMS và call ID thì chỉ cần copy file Default.phoneformat vào:
\System/Library/PrivateFrameworks/AppSupport.framework/
Nhớ reboot lại iphone nhé, mở text hay phone bạn sẻ thấy kết quả ngay

muốn thể hiện bao nhiêu % pin sạc thì bạn vào bosspreft nhấn vào more rồi chọn Enable Numeric Battary là sẽ có số cho bạn thôi!
có thể nó không tương thích với IP! bạn có thể tắt mới tai nghe và nhập lại pass cho nó để nó kết nối hoàn toàn xem sao, theo tôi thì nó không tương thích đấy bạn à 😁
bạn lên cydia để cài bộ gõ tiếng việt ở trong source www.vnmagic.net/cydia đó bạn! nó gõ như máy tính, cái phần mềm của bạn bị lỗi vì ngày đó bạn cài chắc bản trước nên nó chưa hoàn thiện!
Mình đã cài trong đó như chỉ là giao diện tiếng Việt, bạn chỉ rõ cho mình cách làm thế nào gõ đựoc tiếng việt rõ hơn nhé! Thank!
robby
CAO CẤP
15 năm
bạn add source trên vào rồi chọn cài đặt vnKeyboard vào ip, khi icon xuất hiện ở màn hình springboard thì bạn nhấn vào nó, và cài đặt nó, khi cài đặt xong vào, setting/General/keyboard/international keyboards rồi chọn Russian bật ON nó lên! vậy là bạn có thể gõ được tiếng việt rồi

chúc vui vẻ
***********minh ` moi hoc duoc cac'h thay doi .... giao dien...
http://www.nhatcuong.com.vn/images/icons/icon1.gif tự thay đổi giao diện TV cho iPhone
về bản chất thì giao diện home của iPhone nằm trong files "SpringBoard.st rings"

để tìm thất files này , bạn dùng iBrirk , kết nối file okie, tìm theo đường dẫn:

system> library> CoreServices>Sp ringBoard.app/ > English.lpjoy/

bạn download files "SpringBoard.st rings" về máy tính của bạn sau đó open bằng NotePad tìm đến từng menu, nút... một để đổi

VD: để thay cái "Slide to unlock" , bạn search chữ này sau đó thay bằng "vuốt để mở máy" hoặc " xin chào đại ca !" vvv tùy bạn. Nhớ là dùng Uni-k.e.y để gõ, chọn font Arial Unic.o.d.e rồi save lại , upload ngược trở lại Folder cũ (để chắc ăn thì phải backup cái files gốc tiếng Anh lại phòng bất chắc) hic hic dzo mot chai ken đi cac bac'***********

NGUYÊN VĂN LÀ THẾ DẤY: THAY VÌ CHỖ DÙNG iBrirk ĐỂ KẾT NỐI IP, THÌ E DÙNG TOTAL COMMANDER ĐỂ LẤY FILE ĐÓ RA VÀ MỞ BẰNG NOTEPAD>>>>>ĐỔI>>>>SAVE XONG XUI TẤT TẦN TẬT THÌ UPLOAD NGƯỢC TRỞ LẠI CHỖ English.ịpoy KO ĐƯỢC>>>>>>THÚ THẬT
LÀ E KÉO THẢ FILE SPRINGBOARD.STRINGS VÀO THÌ NÓ BÁO LỖI VÀ HIỆN RA CÁI BẢNG SKIP GÌ Í.....HJXHJX
mình lập acc, kích hoạt tài khoản ở mail, nó lại bảo chạy 1 ct gì đó trong máy tính, mình làm theo nhưng kn đc, có ai giúp mình vơi nha ?!
iphone sau khi reset all settings thì khi gọi nó không còn hiễn thị thời gian cuộc gọi nữa ai bít cách phục hồi chỉ dùm em thanks
Lỗi này giải quyết sao các bạn ........?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019