Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Q & A] Các vấn đề liên quan đến iPhone

Cuong85
10/3/2009 15:33Phản hồi: 24.014
24.014 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phacziu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác nào cho e hỏi câu k liên quan cái ạ.e đang dùng ip 7.tự nhiên mấy hôm nay chẳng hiểu sao cái app facebook nó bị lỗi gì.k load đc bài mới.hay là có load đc bài mới thì cũng chỉ đc bài rồi đứng im.kéo thì có hôm nó xoay xoay hình tròn dưới. Có hôm thì nó có dấu chấm.ai biết chỉ e với ạ
@phacziu Thời gian gần đây có rất nhiều ng bị nv, mình cũng bị, tìm nhiều cách mà ko ăn thua, đành dùng web, đợi nó khắc phục thôi
phacziu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phuongvan80 Vậy ạ.e tưởng mình e bị.e đang nghĩ là do bản ios.tiện thể cho e hỏi thêm tí. E đang dùng ios 11.2.1
Có nên lên 11.2.6 k. E dùng máy sách tay.nên cũng lo lo
@phacziu Với mình thì cứ mới nhất mà lên thôi, xách tay hay cty đều lên đc, ko ảnh hưởng
phacziu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phuongvan80 Ok bác.vậy cứ xúc vậy.dạo này nó lại cứ tự dưng thoát app cũng khó chịu quá 😆)
Mọi người cho e hỏi đt mình bị ngã vỡ kính camera sau như hình khiến hình chụp bị mờ, mọi người giúp e chuẩn đoán lỗi và cách khắc phục ạ 😔
HỎI: Chả là em mới mua con 6s, đi mua máy với đổi 1 lần vì lăn tăn camera của em nó quá. Em chụp cảnh thì bình thường mà lúc chụp người thì màu da nó không được tự nhiên mà nhìn cứ như sơn dầu. Trước dùng 5s thì không thấy bị như vậy. Mạn phép hỏi các anh (chị) em trong diễn đàn là máy của em có vấn đề gì về camera không? Em thử ở cả điều kiện đủ sáng với thiếu sáng nó đều vậy, nó như có lớp sương gì đó phủ 😔 Em xin trích mấy ảnh chụp người lên cho anh (chị) em đánh giá và giúp em giải đáp thắc mắc giúp em nhé.

Cam trước và cam sau
Mọi người cho e hỏi , ipad2017 của e liên tục bị mất tiếng, cứ khoảng 2-3 hôm lại mất tiếng, reset lại thì hết , nhưng cứ như vậy rất khó chịu, mọi người có ai bị như vậy không ?
Quý.Cao
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình có mua 1 con 6s+ world bên cửa hàng nọ (không tiện nêu tên). Máy đang iOS 10.x thì hôm nay mình cắm vào iTunes restore, sẵn lên iOS 11 luôn. Sau khi chạy xong máy khởi động lên thì bị lỗi này; cả trên điện thoại lẫn iTunes đều không active được, từ sáng giờ e thử để xem máy chủ có trục trặc gì không mà không được. Xin anh em chỉ giáo.

cho mình hỏi ở đâu dán miếng cường lực cho mặt sau iphone 8 plus mình đang ở HCM, xin cảm ơn
em có cái ipad air 2 chạy lại thì bị lỗi này, giúp em với ạ. Dùng itune thì báo lỗi không kết nối được với thiết bị này
@trunghai221122 Bạn đưa máy về DFU Mode xem iTunes có nhận thiết bị ko bạn o_O
Cho e hỏi ip xsmax lock đã lên bản quốc tế thì có phải dùng sim ghép và khi ip có phiên bản IOS mới thì mình có được cập nhật như bản quốc tế ko ạ?
@Ptkchi Nếu đã unlock thông qua nhà mạng thì máy dùng như quốc tế và bạn thích cài lại hay update gì thì tuỳ .
Cho mình hỏi, Google Maps bị lỗi trắng xóa như hình dưới bấm vào mũi tên điều hướng thì hiện "Location could not be determined"
- Iphone XS MAX IOS 12.1.2 đã Jaibreak bằng Chimera.
- Nếu remove JB thì google maps hoạt động bình thường.
- Đã làm nhiều cách nhưng vẫn bị lỗi, như xóa app google maps và cài lại, JB lại...
Nhờ ae tư vấn, Thanks!
Cho mình hỏi thay ic đèn iphone 6s dùng có bền và lâu dài được không?
@gnewb360mz2 IC đèn mình cũng đã thay cách đây 1 năm giờ vẫn còn ngon. Hồi đó hư do thay pin chưa biết cách gắn màn hình lại nên chết IC
@blackrock1304 vậy là thay ic đèn thì dùng vẫn bền đúng không bạn? Tại mình dùng lâu dài nên hơi lo
barrell
ĐẠI BÀNG
4 năm
Em có người quen bên nhật xách về ip 11 pro max xanh 256gb, máy quốc tế, mới bóc hộp xài thử rồi cất (99,99%), ko đem box về được nên coi như no box, phụ kiện đầy đủ thì bán giá nhiêu là hợp lý ạ. Cám ơn ace đã đọc!
levansam1980
ĐẠI BÀNG
4 năm
@barrell Bao nhiêu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019