[Q&A] Thảo Luận Về HTC Desire HD/ Inspire 4G

caddish12
9/12/2010 6:30Phản hồi: 11.083
11.083 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ncpvn001
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cảm ơn các bác!

Em đã kiểm tra lại về chất lượng âm thanh và chỉnh sửa lại tùy chọn như các bác chỉ dẫn thấy hay hơn hẳn. Nhưng có 1 điều băn khoăn nữa là:
- Khi mới mua máy nghe nhạc thấy bé và không hay, nhưng khi về nhà (từ HN về Hòa Bình) chỉ chọn Reset lại máy và phát lại nhạc thì thấy âm thanh to hơn và nghe có vẻ hay hơn. Khi đọc bài hướng dẫn chỉnh tùy chọn âm thanh em chỉnh theo như vậy thấy hay hơn hẳn.

Nói chung về âm thanh Desire HD các bác khỏi phải lo gì nhe!
Theo cảm nhận của em thì ngon hơn hẳn HD2 (em trước đầy đang dùng HD2 chuyển sang em này).
- Có điều băn khoăn thứ 2 là: máy tới cả 15 triệu mà nắp pin và nắp vùng sim thấy có vẻ phòng phành quá, phần tiếp xúc giữa nắp sim với thân máy có vẻ k được khít lắm, không biết do máy hàng xách tay nhưu vậy hay vấn đề chung của máy này.

Mình muốn hỏi về loa ngoài Desire HD thế nào ? có to không vì mình rất hay nghe bằng loa ngoài 😔
tinhtinh86
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nói thẳng với bạn luôn là loa ngoài Desire HD nghe rất bé đi ngoài đường gần như chẳng nghe thấy luôn...con này tai nghe thì ok chứ tính nghe nhạc bằng loa ngoài thì quên luôn đi cho nó nhanh hehe 😃
Máy bạn chủ topic dính lỗi hồng ảnh của camera rồi, dính khá nặng đấy mong sau này update rom sẽ khá hơn. Máy mình hàng quốc tế và ko bị lỗi hồng ảnh này hên quá.

Còn bạn nào đưa cái link youtube so sánh giữa Galaxy S và Desire HD thì người test ko công bằng lắm, nhìn trên video đó số điểm Galaxy S đạt được là khi máy chưa Root và fix lag nên điểm tầm 1200-1300 nhưng khi fix lag rồi tùy bản rom có bản điểm của em nó lên tới 2400 đó bạn nha. Mình trước dùng 2-3 đời Galaxy S rồi và h đang dùng thử Desire HD thấy 2 máy cũng ngang nhau thôi, mỗi máy có 1 điểm mạnh riêng chứ ko thằng nào vượt trội hẳn đâu.
caddish12
TÍCH CỰC
13 năm
Bác nè, cho em hỏi con này mà root xong rùi có up room OTA dc hem thía,up room theo bản nâng cấp của google đó. Nếu up theo cách sau khi root máy thì có bị mất code unlock của vondafone k, dis..bọn Hnam, bán cho em kon unlock, nghe bác ở trên nói đòi được con quốc tế mà em tức ói máu hừm hùm hùm........
Em mới up lại cái ảnh chụp giấy trắng đó, bác lên xem ảnh có hồng k nha.
Mà mấy tấm ở trên, có mấy tấm em chỉnh hiệu ứng chứ k phải hồng đâu nha bác, tối qua em mới chụp hình xong, chẳng thấy hồng chút nào.
phuquoc70
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thôi đừng tức làm gì Bác,miễn sao Bác xài thấy Ok là được rồi,mình bỏ tiền ra rước em nó về thì Bác cứ tận hưởng đi,chứ bỏ tiền ra rồi mà rước cái bực tức như vậy mình thấy không đáng,Bác ở SG hay ở đâu hôm nào rảnh anh em mình cafe hén.
À mà nhân tiện đây các Bác cho mình hỏi có ai bị lỗi thế này không ?Con DHD của ông bạn mình cũa mua cùng lúc với mình nhưng được 3 ngày sau không hiểu vì lí do gì máy tự động gởi tin nhắn cho các số có trong danh bạ và gởi rất nhiều số,nó tự động gởi lại nội dung những tin nhắn mà mình đã nhắn cách đây rất lâu và còn tự động thực hiện cuộc gọi nữa mới đau chứ,các Bác có ai biết cách khắc phục không xin chỉ giáo,bọn mình trước giờ xài Blackberry mới chuyển qua Androi nên còn gà lắm,mong các Bác giúp đỡ
Hehe, nắp pin là 1 điểm trừ rất đáng tiếc về thiết kế của Desire HD 😃
N4m_n0oJ3
ĐẠI BÀNG
13 năm
nắp dưới là SIM + thẻ bác, mà tiếc thật, mua con đt 14.4tr mà bị hở ra cứ như hàng xài lâu bị bong vậy :banghead:
ko biết đợt hàng sau HTC có fix lỗi này ko ta
Đã thiết kế như vậy thì chắc là không đổi đâu, vì thực tế nó chưa đến mức là lỗi, nếu nó lỏng mà rớt cả nắp SIM ra thì mới phải sửa lại thiết kế 😃
Mấy ngày nghịch rồi bác caddish12 thấy pin con HD thế nào? Nếu dùng bình thường (nghe gọi 5 - 6 cuộc, nhắn chục cái tin, chụp ảnh wifi nghe nhạc mỗi thứ 1 ít) thì được mấy ngày?

Xem cái clip bác post thì thấy lỗi hồng ảnh vẫn còn, bác chỉ cần nhìn cái hình thumbnail của clip (không cần play clip), phần đường đi ở giữa có màu hơi hồng trong khi 2 bên màu bình thường!
caddish12
TÍCH CỰC
13 năm
Pin:
Thực sự mà nói thì mấy ngày hôm nay em nghịch nhưng...không khi nào cho nó nghỉ ngơi hết, lúc nào cũng cầm chơi, lên wifi,3g liên tục, nói chung là không thể mỗi cái 1 ít được, em xài nghe gọi+wifi,3g+gps+chụp hình, quay phim liên miên( vì đang còn thích vọc) thì khoảng gần 1 ngày thôi bác, có lúc hơn nủa ngày 1 chút à.
Nhưng pin của em có ghi chữ made in china, nên em nghĩ đây là pin nhái của bọn Hnam nó bỏ vào, các bác thấy em có nên đi hỏi lại về chuyện pin tại sao lại là made in china k? Hay tụi Hnam nó lừa đảo, trong slogan của nó ghi là: "trung thực là sống còn của công ty"., không biết thực hư thế nào đây....? Bùn we'. Nếu ghi là made in taiwan thì em nghĩ sẽ dùng dc lâu hơn đó.

Hồng ảnh:
Em nghĩ bác đã để ý quá kĩ rồi, có thể do trời buổi chiều và em đưa qua đưa lại hơi hiều, chứ bác nhìn đám cỏ phía dưới,có màu xanh và k bị nắng chiếu vào thì đâu có bị hồng đâu đúng không....? Em cũng xem lại mấy cái ảnh em chụp mấy hôm nay, cũng không phát hiện hồng ảnh (em nhìn kĩ lắm) với lại em mới quay lúc hát karaoke xong, không sao hết bác, cho hình rất rõ và k bị hồng ảnh. Quay nguyên cái màn hình tivi mà nó còn rõ, giống như mình nhìn vậy đó, tụi bạn em kêu sao mà nét thế, vì thường thì máy ảnh để chế độ quay phim, quay vào màn hình tivi cũng bị nhòe sáng và k thế nào như mắt mình nhìn được, còn em này thì....k thể chê được.
tuan_ok
ĐẠI BÀNG
13 năm
@@ pin vậy đúng rồi bác àh .... pin máy mình cũng china này bác , máy mình hàng XT
dinosaour
TÍCH CỰC
13 năm
đã dùng em này đc 2 hôm.Pin dùng bt thì sáng xạc đầy,đến tối còn khoảng 15% pin (tạm thời thế là ok).Chip mới nên 1 số game ko tương thích.Yêu nhất là cái ram lớn,dùng task killer tắt hết ứng dụng thì ram trống hơn 480MB 😁
Oh, bán MS2 lấy HD hả bác, đã thật! Mà như thế là bác xài có nhiều lắm không?
N4m_n0oJ3
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác ấy xài cả 2 con review giùm cái, kết mỗi 2 em này, phân vân mãi, nhưng đang nghiêng về HD
dinosaour
TÍCH CỰC
13 năm
MS 2 em dùng đc 2 ngày thì bán vì dính lỗi cảm ứng đa điểm khi chơi game nên mới vọc tàm tạm

-Ưu:bàn phím thực bấm thích,rất ăn tay.Sóng khỏe hơn Disire HD,pin khỏe (em dùng tầm hơn 1,5 ngày) .Cấu hình ngon đủ để chiến hết Game cho Android tính đến hiện tại ( cài BIA 2 vào chạy cứ vèo vèo,ko có tí gì gọi là lagg).Em thử so tốc độ vào web qua Wifi thì thấy nhanh hơn IP4 của ông anh em

-Nhược:vẫn dính lỗi cảm ứng 😔 ,chụp ảnh ko hơn MS 1 là mấy

Disire HD thì cũng mới vọc nên chưa bít nhiều

-Ưu:màn to,ram khỏe (cái này là em thích nhất,trung bình free ram khoảng 450MB),cảm ứng nhậy hơn MS 2 1 chút,các phím cảm ứng ấn ok (ko bị hơi lệch lên trên như Nexus one),cầm chắc tay
-Nhược:pin dùng đc 1 ngày,loa nghe gọi ko ấm như MS 2.Chip mới nên 1 số game ko tương thích ( em cài BIA 2 vào thì đen xì,cài gangter thì thằng người với oto trắng toát )

Nếu MS 2 ko bị dính lỗi cảm ứng khi chơi game thì em sẽ chọn MS 2 vì em thích cái bàn phím của nó,rất cần thiết khi soạn thảo 1 đoạn văn bản dài,cấu hình vừa đủ để chiến game
Nếu vậy xài bình thương chắc hơn 1 ngày, khá ổn đấy nhỉ!
caddish12
TÍCH CỰC
13 năm
Uh,chắc thế đó bác,e kể.cho thằng bạn nói kon này xài mau hết pin,nhưng nó nói như thế là đúng rồi,kon ip vs xperia của a nó xài mà vọc thì cũng chừng 1 ngày kà cùng,mà HD của mình xài slcd 4.3 như vậy là ok rồi,có khi còn quá ok đấy chứ! Hihiii.
Mà tinhte nhà mình cơ chế độ xem bằng mobile cho dt.cũng hay đó nhĩ. E vừa bấm xong là vô liền,nhanh kinh! Duyệt web vô đối!

Hôm nay đi dán màn hình cho em nó,nhìn thấy kon dell trek j đó mà hết hồn, 5in tưởng nó cũng vừa vừa, ai ngờ to vãi.chưởng, e thấy nó k đẹp chút nào,thô quớ!

Với lại thế này, e định mua kai bao da cho e nó, vì sợ dán keo.nó nóng máy vs nhìn thô quá. Mấy bác cho e biết mấy bác dùng cách gi để bảo vệ e nó zay, có chỗb nào bán bao da vừa vặn k thế? Mầy hnay e xài mà k có gì bảo vệ hết,lâu lâu đụng.vào cái thành ghế bằng sắt.mà làm e đau lòng quá hixhix.
shin83hn
TÍCH CỰC
13 năm
Con này thì ngon quá rồi, em cũng đang chuẩn bị múc em này nhưng chưa đủ đạn, tạm hài lòng với desire thôi ạ, sắp tới chờ hàng chính hãng bán ra ròi múc hàng xách tay cho rẻ, lúc đấy em nghĩ mới có nhiều phụ kiện cho em nó như case, ốp lưng...con này dùng case cứng giống HD2 thì đẹp lắm

---------- Post added at 11:42 AM ---------- Previous post was at 11:38 AM ----------

Mình thấy mấy con chụp hình bên nước ngoài nó khít lắm cơ mà nhỉ, đi xem mấy chỗ ròi, con nào cũng vậy, không biết hàng chính hãng thế nào. Cái này khắc phục cũng dễ vì dùng em này kiểu gì cũng phải dùng case hay ốp lưng vừa bảo vệ máy vừa đẹp
Mình cũng đang rất thích con desire HD này...tính mua hàng xách tay lun nhưng mà hơi dốt AV w lại mua hàng xt suy nghĩ ko an tâm nó lấn lướt nhìu wa... nên ráng chờ hàng chính hãng về.....lúc đầu N8 ra tính đi mua nhưng đi xem máy 1 hồi thấy con desire z ok hơn mà ko thích cái bàn phím qwerty nên thui...đc nhỏ nv trong mainguyen giới thiệu wa con HD này..đọc cấu hình + mấy cái clip of nó h` ghiền mê mệt lun rùi..tối ngủ con mơ hàng chính hãng về nữa chứ 😆.........chờ đc 2 tuần rồi....cố thêm 2 tuần nữa rùi đi rước bồ nhí dzìa........cái cổ chắc 2 tuần nữa nó dài thêm đc vài cm ... ...thx chủ topic về bài viết.....đọc tới đây thì mình quyết định sống chết để là ng` đầu tiên hốt nó về từ mainguyen ^^
Ah`..còn cái vụ điểm hồng j đấy...bác cầm cái máy chụp + way clip vô tấm màn màu trắng rùi nhìn thì bik nó có bị lỗi đó hay ko ah......e thì thích cái máy thui chứ chức năng chụp ảnh e ko wan tâm lắm...
phuquoc70
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hôm trước cũng mua em DHD này ở Hnam,họ cũng đưa mình hàng của Vodafone,mình làm dữ họ mới chịu đổi lại phiên bảng Quốc tế cho mình,hic
dinosaour
TÍCH CỰC
13 năm
ặc ặc,bác này quote cả 1 bài dài chỉ để nói đúng 1 câu
dark.online
ĐẠI BÀNG
13 năm
trc e cũng phân vẫn giữa N8 và DHD nhưng cuối cùng nhờ thằng bạn mua dùm e này bên uk mang về, tới 24 này mới đc chạm vào e nó. Lên đây thấy mấy bác bàn tán mà cổ nó dài ra, ak mà có thể chuyên ngôn ngữ sang tiếng việt đc ko mấy bác. dốt anh ngữ lắm:p
dinosaour
TÍCH CỰC
13 năm
có thể chuyển ngôn ngữ VN bác ạ,chỉ cần lên market down phần mềm morelocate2 là ok
dark.online
ĐẠI BÀNG
13 năm
hi. thanks bác nhìu nhìu nhá. lần đầu mua smartphone nên nhìu cái gà lắm. cõ lẽ cần anh em tinhte chỉ giáo nhìu.
shin83hn
TÍCH CỰC
13 năm
a em ban luan soi noi qua,hix bao gio moi co may de test day
anhnam87
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình thì thấy dùng DesireHD được cái HTC sense và cái Map dùng rất ngon, tiếc là máy mình chưa hackroot được nên ko có nhiều cái để nghịch mấy. Bác nào đã hackroot được con này thì hướng dẫn bằng hình ảnh được ko ạ. Lần đầu dùng Android nên ko bít đường nào mà lần ^^! (Các bác ơi! Con DHD của mình mua bên Nhật Cường ko biết có phải bản qtế ko nhỉ?)
P/S: Thức đến 3h xem MU-Arsenal... Hehe...
tuan_ok
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác dùng máy DHD của bác ,nhấp vào link này :
Code:
http://loadbalancing.modaco.com/download.php?url=paul/apk/com.modaco.visionaryplus.r14.apk
nhập chữ và down về cài đặt .

* Bật USB Debugging
* Vào visionary + , làm theo (1)
* Máy Reboot lại , vào lại và làm theo (2)
Reboot
Ok .😃
tinhtinh86
ĐẠI BÀNG
13 năm
Như mấy con Galaxy S mình xài thấy sau khi Root và Up Rom cook thì máy ko nâng cấp qua OTA được phải đưa về Rom nguyên bản của nhà mạng hay hãng sản xuất mới có thể Update trực tiếp thông qua OTA.
Còn Code unlock thì hầu như không bị mất đâu có thể Up Rom vô tư
Bạn xem lại Clip bạn quay đó có những đoạn ở giữa màn hình : vỉa hè và con đường bị màu hồng mà bên cạnh màu tự nhiên, cũng có lúc bạn không thấy màu hồng khi ở những cảnh quay màu sắc và nhiều chi tiết nên khó nhận ra
Máy mình cũng của HnamMobile nhưng được cái bản quốc tế nên cũng ok

Nói chung con này xài ok, thực sự ko thể đòi hỏi được 1 con điện thoại nào hoàn hảo vượt trội vì mấy anh nhà sản xuất cố tình làm như vậy rồi. Mình thấy Desire HD và Galaxy S đều rất tốt xài con nào cũng ngon cả, tùy nhu cầu mà mua con nào thôi. Milestone 2 thì ở một kiểu khác rồi nên ko nên so sánh với con này, thích bàn phím trượt thì Milestone II là nhất rồi ko phải lăn tăn với con Desire Z đâu.
caddish12
TÍCH CỰC
13 năm
ok, em tôn trọng ý kiến của bác, nhưng kệ nó đi,để sau này up room thui,chán vãi.... bác cho em hỏi muốn up dc thì p chờ nhà mạng phát hành bản up hay htc phát hành đây bác, nếu nhàc mạng thì của thăng vondafone thì làml sao mà up dc. Em hơit lăn tăn k hiểu chỗ này cho lắm.
Mà bây h em chạy xuống chỗ thằng hnam kêu nó đổi bản world cho em thì bác nghĩ nó có chịu k?
Bác biết cách nào để lưu room gốc lại k? Nhỡ may sau khi em root xong mà nó ra bản ota android 2.3 mà k về lại dc room gốc thì....hơi bị xui cho em đó bác...
dinosaour
TÍCH CỰC
13 năm
bác cứ hack root rồi up rom cook thoải mái bác ạ.Vì chắc chắn rom 2.3 cook cho em nó sẽ ra trước rom ship
Mà bác muốn up lại rom ship rồi bỏ root cũng vô tư bác ạ
caddish12
TÍCH CỰC
13 năm
Vậy bác cho em xin cái link của rom ship trùng với cái ID rom gốc của em đi, không thì cho bài hướng dẫn để lỡ may root rồi thì còn biết đường quay lại rom gốc, quay đầu là bờ mà bác! Tại lúc trước em có xài con wildfire, mà root, up rom cook tùm lum hết, đến lúc em mún về lại rom gốc thì...k dc, em bùn quá nên bán em nó đi, xài con 1200 của nókia, giờ bụp em này đây hihihihi.
hack root DHD có lâu rồi mà nhưng bên này ko ai giới thiệu các bạn vào linhk này tìm hiểu nhé dễ thôi mà
http://www.pdaviet.net/showthread.php?111085-ROOT-THIẾT-LẬP-S-OFF-VÀ-CÀI-ĐẶT-RECOVERY-CHO-HTC-DESIRE-HD
anhnam87
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình là xong hết mấy bước trên rồi giờ chỉ còn cài đặt Recovery nữa thôi. Bác nào bít Fastboot là gì hướng dẫn mình với ạ(mình đang bí chỗ này). Mình xin hỏi thêm hackroot xong thì cài game có bản quyền như nào vậy, mong anh em bỏ chút thời gian giúp đỡ T_T.
cryshop
TÍCH CỰC
13 năm
Cài app bản quyền thì không cần root.
caddish12
TÍCH CỰC
13 năm
thanks bác phuquoc70!
Bác có cài soft sẹp gì cho nó k? Ví dụ như cái tự động gửi tin nhắn khi có even đó. Với lại thế này, có thể là tin nhắn đó gửi rồi, nhưng hình như tưởng nhầm là bên kia chưa nhận được nên sau 1 thời gian nó tự động gửi lại để cho tin nhắn đến nơi (delivered).
Còn cái tự động gọi thì bác hỏi ông bạn kia có khóa màn hình sau khi bỏ vào túi k zị? mấy hum trước xài, bỏ vào túi xong chạy xe đi chơi, xong lúc lấy điện thoại ra thằng bạn gọi lại hỏi "mày gọi tao làm gì đó", pó tay, nhìn lại history thấy hết gần 30s.

Nhân tiện em mới phát hiện ra lỗi bắt song wifi của con này, định post hình lên cho mí bác thảo luận , tìm cách khắc phục mà..dis..cái mạng chậm như rùa, hqua ngồi viết cả 1h đồng hồ, đến lúc post thì mạng chậm quá, chạy éo nổi, thế là phải ôm cục tức đi ngủ lun, chán....!
Chào các bác. Em vừa chuyển qua dùng con HD2 nhưng chưa biết sử dụng rất mong được các bác chỉ giáo với.
hung_kazan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Liên quan quá, đây là bóc Desire HD mà bác. HD2 là WinMo chứ.
Bác đang dùng máy gì mà định chuyển sang HD 2? Nói chung HD2 cũng ok, màn hình to, chip khoẻ, dùng khá ổn, có thể cài cả Adroid vào nghịch. Mỗi tội cái WM 6.5 cứ ngu ngu thế nào ý, ghét. Hơi cổ lỗ tí nhưng ưng nhất cái WM 5 ngày xưa, còn 6.1 hay 6.5 không ưng bằng.
caddish12
TÍCH CỰC
13 năm
Mới chỉnh sửa lại bài viết đầu topic, mới ae đến xem và nhận xét.
eqthanhhien
ĐẠI BÀNG
13 năm
Rất kết em này, nhưng mà lăn tăn vụ Pin (dung lượng kém), mặt sau, ....
nhưng đọc các dòng cảm nhận của các bác cũng yên tâm hơn. Đang định đi lấy em nó về nhưng xem lại thì giá đã giảm hơn 1 triệu
ở Daiphuminh.com sáng nay là 14,5 giờ còn 13,5tr, lên vatgia search thử thì có chỗ bán 13,4tr nhưng khi gọi điện đến họ còn giảm cho mình nữa 13,2tr.
Theo các bác sao giá nó suống nhanh thế nhỉ, hay là sắp có hàng FPT rùi.
caddish12
TÍCH CỰC
13 năm
Vậy là tụi 2hand nó bít hàng sắp về nên giảm giá đó,bác đợi thêm chút nữa đi,mua hàng chính hãng xem nón có sửa lỗi nắp pin k? Tội nghiệp cho tụi em ham muốn nên mua sớm,vừa mắc lại vừa xách tay...hihi,bảo hành k chắc chắn vì sợ tụi nó luộc đồ, hàng chính hãng mà sửa lỗi nắp pin chắc em bùn lắm hihihihihihihi.
eqthanhhien
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thanks bác nhiều, nhưng không biết chờ đến bao giờ mới có hàng FPT nhỉ.

---------- Post added at 10:08 PM ---------- Previous post was at 10:04 PM ----------

Các bác cho một số kinh nghiệm thử máy, kiểm tra máy, pin, phụ kiện,... để ae đi mua đỡ bị bọn "gian thương" nó lừa.
xin trân thành cảm ơn các bác trước!
shin83hn
TÍCH CỰC
13 năm
Khoảng đầu tháng 1 sẽ có hàng như vậy là còn khoảng 3 tuần nữa thôi, mình cũng đang chờ hàng chính hãng về nhưng mà để mua hàng xách tay rẻ😁, mình vẫn chuộng hàng xách tay. Khuyên bạn đừng mua ở DPM đã có nhiều bài về thương gia này, nếu muốn mua hàng xách tay có thể qua NC, cellphoneUK, hay styles hàng lược cũng được. Thèm em nó quá rồi:banghead:
tinhtinh86
ĐẠI BÀNG
13 năm
😁 HN rẻ thật trong SG chưa thấy nơi nào giá < 14tr. Hàng chính hãng thì chắc khoảng tháng 1/2011 sẽ bán nhưng giá cũng tầm 14tr5 nên chắc hàng xách tay giảm hết cỡ lúc đó cũng phải 13tr. Còn máy chính hãng sẽ sửa lắp lưng thì không thể vì đây là thiết kế của HTC và họ không cho đó là lỗi thiết bị mà chỉ do anh em mình ko thích thiết kế kiểu đó thôi.
Hàng xách tay chỉ thua hàng chính hãng duy nhất khoản Bảo Hành còn chất lượng máy thì chưa biết ai hơn ai vì thường HTC VN nhập hàng máy đa phần Made in China còn xách tay thì hầu hết Made in Taiwan.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019