[Q&A] Thảo Luận Về HTC Desire HD/ Inspire 4G

caddish12
9/12/2010 6:30Phản hồi: 11.083
11.083 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

N4m_n0oJ3
ĐẠI BÀNG
13 năm
em cũng mong trước tết nó có chính hãng để làm 1 em ọt ẹt với mấy bác cho vui,hihi
em nghĩ phần nắp thẻ mình lấy miếng nilon cho vào trong rồi đóng nắp lại sẽ ko có bụi nữa, ko biết cách đó có được ko, mấy bác có máy test thử xem sao
nóng lòng có em nó quá

---------- Post added at 10:33 PM ---------- Previous post was at 10:27 PM ----------

ủa mới mua mà sao có root sẵn....? ko lẽ có ai xài trước rồi à
em chưa xài Android nên ko hiểu
eqthanhhien
ĐẠI BÀNG
13 năm
đã bác nào dùng MyTouch 4G chưa, cấu hình tương tự em này, nhưng không biết dùng có sướng như e này không nhỉ?
tinhtinh86
ĐẠI BÀNG
13 năm
anh em quan tâm nhiều tới cái nắp của em nó vậy nhỉ, mình thì thấy ko có vấn đề j mặc dù HTC thiết kế kém thật vừa ko đẹp mà lại ko tiện dụng chút nào đúng dở.
Ngoài chủ đề chút........VN đá như.......................
N4m_n0oJ3
ĐẠI BÀNG
13 năm
coi mà tức ói máu,qua hiệp 2 VN đá như hết hơi,hiz, 2-0 sẽ rất khó khăn lắm ở trận lượt về, nhìn mặt calisto thấy rõ sự thất vọng
trở lại DHD, em thấy cũng ko phải bận tâm nhiều, chỗ đó cũng ít đụng vào nên cũng ko lo mất sóng lắm, chỉ cần để ý tý, bù lại có Unibody máy vừa chắc vừa đẹp, ngon phết

---------- Post added at 10:45 PM ---------- Previous post was at 10:42 PM ----------

hihi,nhìn thấy 4g nghĩ lại VN mình chậm thật, 4g chắc còn xa lắm
coi VN đá tức ói máu....lần nào cũng vậy..tấn công cho đã ko ghi đc bàn nào...nó phản công là ăn cho hết >"<
mình thấy cũng kha khá nhiều bác dùng desire HD, sao không làm cái box desire HD rồi tổ chức bữa off 😆
caddish12
TÍCH CỰC
13 năm
Bác ý dùng laucher pro or ihome thì phải,em cũng cài thử nhưng thấy k mịn hình cho lắm nên cho nó ra đi rùi. Bác cố gắng làm thêm nha, có gì phô lên cho ae nhà dhd mình xem zoi'.
Nhìn giao diện y như thèng wm7. Toàn chữ k là chữ

---------- Post added at 01:12 AM ---------- Previous post was at 01:09 AM ----------

Bác có thêm $$$ thì sắm luôn cái 16g class 6 đi, của e 8g class 6 mà xài sắp full roài, em cũng đag có ý định đổiem 16g đây. Note: bác nhớ test cái thẻ class 6 nhen,tốc độ ghi min là 6mb/s.
dark.online
ĐẠI BÀNG
13 năm
hi em nhờ bạn mua bên uk luôn nên chắc yên tâm về khoản uy tín. hic thấy mấy bác thảo luận mà em thèm quá, chỉ còn 6 ngày mà e thấy như 6 năm ấy. khi nào e đc kết duyên cùng em ấy anh em nào rảnh chỉ giáo em mấy cái vụ u rom mới mà khi cần quay về rom gốc đc hem, chả thấy ai chỉ cả
N4m_n0oJ3
ĐẠI BÀNG
13 năm
test thế nào, nếu ở tp.HCM thì mua ở đâu bác

---------- Post added at 07:04 AM ---------- Previous post was at 07:03 AM ----------

home đẹp thật,hihi :bounce:
caddish12
TÍCH CỰC
13 năm
Bác test bằng cách cắm zo máy tính của bác (nhớ mang theo) hay mtinh của họ cũng dc, nên dùng window 7 để test, vì nó cho kiểm tra tốc độ chép, class 6 thì tốc độ phải lớn hơn 6Mb/s, bác chép thử mấy file nhạc or file fim nào nặng nặng ý, khoảng 100m trở lên, để xem tốc độ có xuống quá thấp k, bình thường thì nó sẽ lên trên 6Mb/s, sau đó sẽ cố định tốc độ. của em ghi bình thường là 8-10Mb/s, đọc ra khoảng chừng 12-20Mb/s
eqthanhhien
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hôm qua mình vừa test thử (trên NC) rồi, công nhận ngon thiệt:
- màn hình cũng khá đẹp và sắc nét
- cái nắp pin và nắp thẻ nhớ cũng khá chắc chú không lỏng lẻo như bác Sonlazio review, nhưng cũng hở một chút.
- thiết kế nhôm khối cầm chắc tay mà đẹp.
Từ ngày dùng em Legend đến giờ chỉ thích em nào có thiết kế nhôm khối thôi. Định quất luôn nhưng 14,290tr nên...th..ôi đành chờ tiếp.
về nhà search trên mạng thấy nhiều bác bán 12Tr nhưng sợ hàng lởm nên thôi....
@nắp sau: mình dùng bao silicol hoặc ốp case là ok.
dinosaour
TÍCH CỰC
13 năm
ở VN vẫn chưa có silicon hoặc case cho em nó,em tìm mẫy hôm nay mà ko chỗ nòa bán.thấy bên box tin tức có bác review cái case mate cho em nó mà thèm rỏ rãi
các bác biết chỗ nào ở hà nội bán thẻ 16gb class 6 giá tốt không?
shin83hn
TÍCH CỰC
13 năm
Bác có thể qua đây hàng ở đây rất chuẩn có cả 16Gb class 10 luôn http://techcity.vn/index.php?act=list_products&cid=66
N4m_n0oJ3
ĐẠI BÀNG
13 năm
còn ở HCM bác biết chỗ nào ko bác
caddish12
TÍCH CỰC
13 năm
kakakaka, mới up rom mới cho em nó 1.32.405.6, bỏ d,c cái logo của thèng vondafone đi roài, sướn sướn,
Cài lại rom mới cho máy chưa root, không cài bằng cách update trên thẻ thì dùng cách này, up bằng cách chạy file .exe của bản rom gốc. để xem có gì mới khôn đây.

---------- Post added at 01:41 PM ---------- Previous post was at 01:40 PM ----------

Vậy là bi giờ các bác tha hồ mà vọc đi, có gì hư rom thì up lại rom gốc, không sợ k nâng cấp ota dc, mà cũng k sợ hư rom gốc😁:D:D
anhnam87
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hehe bác sướng rồi cho anh em sướng với! Mình mới sử dụng lần đầu nên chả bít đường nào mà lần. Lần trước làm theo hướng dẫn để root mà hình như vẫn chưa root được. Bác làm 1 bài hướng dẫn up room 1.32.405.6 như của bác được ko? rồi là room gốc hay update OTA gì đó. nhá nhá nhá ^^!
Ak, bác giúp em xem bản room hiện tại là bao nhiu nữa.
shin83hn
TÍCH CỰC
13 năm
HCM thì em chịu rồi bác hỏi mấy bác ở trong đấy thôi

---------- Post added at 02:09 PM ---------- Previous post was at 02:08 PM ----------

Chúc mừng bác nhé, chờ khi em nó lên 2.3 thì tuyệt vời
shin83hn
TÍCH CỰC
13 năm
Case - mate cho em nó đây ạ không biết khi nào VN mới có đây http://www.youtube.com/watch?v=XxSvcHPRipg
bác nào đang dùng htc desire hd cho mình hởi cái . sao con htc desire hd của mình khi xem ảnh xoay ngang màn hình nó ko tự xoay giống iphone . cả phần nhanes tin nữa nản quá ko biết có bị hỏng j ko 😕

---------- Post added at 05:12 PM ---------- Previous post was at 05:06 PM ----------

hoho tim duoc roi . toát hết cả mồ hôi . bác nào làm bài review để em chọc phà với . mua về trả biết up rôm . với boot là cái j cả 😔
cavecave
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bác cho em hỏi, Desire HD dùng có bị bụi chui vào màn hình cảm ứng phía trước không các bác, vì em thấy cái loa phía trước sợ bụi vào bằng đường này. Nếu bụi chui vào màn hình cám ứng thì chán chết. Cảm ơn các bác!
Có bác nào có bao da cầm tay vừa cho Desire HD này ko bán e cái, và miếng dán màn hình nữa.
E mới dùng HTC cũng ko quen lắm nên đang muốn quay về Ip và BB, bác nào mua em bán lại. Máy như mới. Số em :0984081184 .
N4m_n0oJ3
ĐẠI BÀNG
13 năm
hiz em đang chờ từng ngày còn bác thì lại kêu bán :mstickle:
xài 1 time rồi quen, xài Android vọc cho sướng, xài cái IP chán bỏ xừ, cái gì cũng cắm vô iTune là thấy khó chịu, chưa kể cái khứa SJ suốt ngày hâm he biến máy mình thành iTouch (vì chờ có bản JB mới):mstickle:, em góp ý vui thế thôi, tùy ý bác thôi, hihi
Chưa có bao da của Desire HD hay sao ý, bác lên 9B Hàng Lược ý, có thể dụng tạm bao da của HD2, e dùng vừa lắm. Miếng dán cũng có luôn (nhưng chưa fai chuẩn của Desire HD)
tuan_ok
ĐẠI BÀNG
13 năm

bao da này ok cho DHD nè bác . miếng dán màn hình thì e mua của HD7.
Bao Đẹp đấy !pac mua bao da ở đâu vậy ?Chỉ giúp mình với . thank....!
N4m_n0oJ3
ĐẠI BÀNG
13 năm
các bác cho em hỏi cái tính năng fastboot sử dụng thế nào
anhnam87
ĐẠI BÀNG
13 năm
Trước mình cũng bị vướng chỗ này mãi. Bạn vào App --> Bỏ chọn fastboot ở cuối đi sau đó tắt máy và bật lại (khi bật nhớ giữ nút Power và Volume - nhé!).
dark.online
ĐẠI BÀNG
13 năm
bày kĩ hơn coi đại ca
anhnam87
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác vào Settings -> Applications -> Bỏ chọn "Fast boot" -> tắt máy đi -> bật máy bằng cách giữ chặt nút Power & "volume -" -> nhả nút Power và vẫn giứ nút "Volume - " -> Máy bật lên sẽ vào fast boot 😁
caddish12
TÍCH CỰC
13 năm
Không bít bác kia nói fastboot loại nào, nhưng mà cái fastboot ở trên bác anhnam bị nhầm đôi chút rùi.
- Fastboot bác nói ở trên, phần đầu tiên,bỏ chọn fastboot thì bác sẽ làm mất tính năng mở máy nhanh cho em nó,giống máy của em, khi tắt nguồn, chỉ cần bật lại thì khoảng 3s sau sẽ lên lại, do em xài rom cook nên chạy nhanh hơn hehehe. Nó tương tự như hibernate của máy tính ah.
- Fastboot ở vế sau của bác thì đó là hboot, bác k cần bỏ chọn fastboot,restart lại máy, đợi cho em nó tắt hẳn thì nhấn phím volume xuống,sẽ vào hboot, trong hboot thì sẽ có các tùy chọn như fastboot, recovery, simlock,..etc...
Nếu mí bác chọn fastboot ở trong chế độ hboot này thì bây giờ khi các bác đang kết nối vs máy tính, thì chiếc dt của mí bác sẽ được điều khiển bằng máy tính, bằng cách gõ lệnh (dùng cmd của mt,tương tụ như dos á). Hiểu nôm na là fastboot là chế độ dành cho các lập trình viên phát triển firmware cho em nó, nên tụi mình mới up lại rom gốc dc là nhờ cái này,nếu máy chưa root. Còn hboot thì tương tự như bios của máy tính, là những tùy chỉnh ở chế độ đơn giản mà chưa vào hệ điều hành của máy.
dark.online
ĐẠI BÀNG
13 năm
hi thanks nhìu nhá, nhưng tuần sau mới có máy thử, huhuuhu
caddish12
TÍCH CỰC
13 năm
Tính năng fastboot sử dụng để bác cài đặt điện thoại của bác bằng máy tính, giống như root bằng cách cắm điện thoại vào máy tỉnh, để ở chế độ fastboot sau đó thì bác chạy cái file root mà ngta làm thì nó sẽ tự động root hay bác update rom gốc bằng cách chạy file .exe ở chế độ fastboot.

---------- Post added at 09:20 PM ---------- Previous post was at 09:17 PM ----------

Ok! Em sẽ làm 1 bài bên box nâng cấp firmware cho các bác newmem, zoi hình ảnh chi tiết.
N4m_n0oJ3
ĐẠI BÀNG
13 năm
ko hiểu lắm về fastboot,em là newbie android nên chưa biết lắm, thôi cứ chờ có máy rồi test tất cả :dance:
bác ráng làm 1 bài box firmware đi, em ủng hộ,hihi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019