Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Q-mobile P11 reviews

[K]evin[T]rinh
3/11/2011 15:19Phản hồi: 3.725
3.725 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mấy ông này chém ghê quá. Tôi đang dùng P11 dây, xin chia sẽ với anh em đam mê em nó.
- Cảm ứng cũng mượt nhưng hơi chậm so với Iphone 3G
- không biết ông QM này có theme khác cho anh em dùng ko? trong máy hỗ trợ có 2 theme xấu lắm.
- Lướt web thì ko xoay ngang đc, xem youtube có wifi thì cũng nhanh.
- Nhắn tin cũng xoay ngang đc
- 1 số game chơi trên java cũng hoành tráng mỗi tội chậm, nhưng ko sao
- chụp hình ban ngày thì ok, nhưng về đêm thì đừng nghĩ tới, quay Video thì bị giật hình
- p11 có chức nang khóa danh bạ, tin nhắn...bằng pass
Kết luận
Nếu có 2tr thì nên dùng em này và đừng đòi hỏi thêm vì cơ bản chỉ có thế, mà cuối năm nay QM có kho ứng dụng và game dành riêng cho dòng QM, anh em sẽ thoải mái, hàng việt nam mình nên ủng hộ
mình có nhiều game lắm nhưng hôm nay chưa post đc, mà nói thật là chưa biết post ntn haha. à mà con này đọc đc DOC và PDF, có phần mềm đó. anh em nào cần thông tin thì pm cho mình: vanchinh.viettel
Bác nào làm cho cái clip trên tay cái.........nhìn em nó cũng được đấy chứ :playfull::playfull:
xuanhoa89hy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình mới mua con này ở Viễn Thông A , giá 1tr990 đc một cái thẻ cào giảm giá vì đang có dịp sinh nhật của VTA cào ra đc giảm 20k , theo cảm nhận của mình thì với số tiền như vậy thì dùng con này là ổn .đang loay hoay vào youtube mà không được , đã kết nối wifi rồi mà ko coi đc video , a e nào giup mình với ?
Các bạn đến Hoàn Long mà mua giá chỉ có 1tr880k thôi.Các dòng sản phẩm mới ra ở Viễn Thông A và TGDD toàn bán đúng giá hãng niêm yết thôi.Mình thường tìm giá trên mạng so sánh thấy như thế.Cũng là hàng chính hãng cả thôi.
crazykiddx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giá 1tr880k là có tặng thẻ nhớ hok bạn, níu có thì thẻ bao nhiu😁
Hoàn long cũng vừa hết hàng luôn rồi bác..hix
Rất tiếc là ko có bạn ơi.Vì đa số thẻ nhớ tặng kèm là ưu đãi của hãng.Các cửa hàng chỉ tặng kèm thẻ nhớ hay km gì khác khi sản phẩm đó bán chậm cần đẩy hàng đi thì họ tung khuyến mãi thôi.
Một số lưi ý khi dùng dong Qmobile, máy ổn định nhưng tình trạng hay bị khởi động lại, đặc biệt là cài game javar ko tương thích, tớ gặp vàu lần, có khi vào javar toàn bị khởi động lại. Khi mới mua máy về anh em đổi mật khẩu máy, khi gặp vấn đề thì khôi phục cài đặt gốc.
- Trường hợp p11 ko xem đc youtube thì khôi phục cài đặt gốc xem thế nào. mình vẫn dùng bình thường mà, vào cũng nhanh lăm. quan trọng là wifi chỗ bạn ntn mà thôi.
xuanhoa89hy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng wifi phát từ laptop , nếu dung GPRS vẫn xem được Youtube như bình thường .
Khôi phục cài đặt gốc thì Mật khẩu thế nào hả bạn?

AH, tiện đây xin kể với anh em chuyện LẠ khi mua P11. Tối qua tôi đi chơi tiện thể mua em nó, gọi đến Điểm Sáng Việt để hỏi thì 1 em gái thẽ thọt trả lời là còn hàng, nhưng trước khi anh ra mua phải Alo trước vì P11 bán chạy. Tôi cũng nghĩ, ừ thì e nó bảo bán chạy nên phải Alo trước để e ý còn chuẩn bị hàng cho mình mua.
Tối đến, trên đường đi chơi, tôi alo cho em nó như đã hẹn, em ý hỏi mình đang ở đâu? có ra ngay bây giờ hay ko? em bảo: hàng chỉ còn 1 chiếc, (pha)màu vàng (tôi thì thích màu đen tuyền, nhưng cứ ra xem thế nào)...thế là mình ra đó, đúng là chỉ có 1 em màu vàng...sau 1 hồi xem xét thì tôi k mua nữa. Nhưng tôi thấy lạ là: Sao em ấy phải bảo mình alo trước? Tôi có cảm giác máy đó được ai đó sử dụng rồi,(VD: wifi đã có sẵn điểm truy cập là Diemsangviet trong đó-dù bảo máy mới tinh) nên dự rằng: khả năng máy được ai đó dùng, bảo mình alo trước khi ra để còn có tgian xếp vào ngăn bày hàng.

Tuy nhiên, sáng hôm sau tôi đã ra Hoanghamobile mua được 1 em như ý.

---------- Post added at 08:23 PM ---------- Previous post was at 08:17 PM ----------

Có bạn nào sử dụng P11 nhiều chưa? Cho tôi hỏi cái này:
đó là cái Widget (thanh menu sát trái màn hình, có thể thò ra thụt vào ấy) để làm gì? Tôi bấm vào các biểu tượng trong đó mà k thấy có tác dụng gì cả, nếu lôi 1 biểu tượng ra rồi bấm bấm thì mới có tác dụng => Phiền!
Tôi muốn giữ nguyên các biểu tượng trong thanh Widget đó, rồi bấm vào 1 biểu tượng=> chương trình tương ứng được thực hiên..., thì có được ko? Phải cài đặt thế nào.... Mong chỉ dẫn. Thank!
Pass 0000 xong rùi nó tự khởi động nhé pác

cái đóa chỉ kéo ra thui nha pác chứ để nguyên ở trong thì không làm đc gì cả..

Q-mobile P11 này khi dzo màn hình chính chỉ có 3 màn hình thui đúng không....?
nhưng chúng ta có thể làm thêm 7 cái màn hình nữa là 10 màn hình chính
Nhấp im icon kéo qua lại là sẽ đc thêm 1 trang nữa kaka... các pác thử xem nhé
Em test máy của em rùi đc nhé

Em cũng rất thích con này nhưng chưa mua vì em ko biết là có thể cài thêm Game khác ngoài 4 game cài sẵn ko? vì em search Google thì ko có thấy game Java nào có độ phân giải 320x480 cả ! mà có thì hình như cũng ko hỗ trợ cảm ứng ! hix ! có Bác nào có kho gảme java cảm ứng 320x480 thì up len cho anh em với !
bác vào trang ........com.vn.dơ đống game chua con 4i về test thử xem ntn đi
Bạn nào biết điểm bán p11 ở đâu trong nội thành hải phòng k? Mình đi tìm hoài mà k thấy.hjc

---------- Post added at 10:30 AM ---------- Previous post was at 10:29 AM ----------

Bác nào làm 1topic game+UD cho e này đi 😁
ko bik cái này xem phim mp4 có mượt ko nhỉ? Hay cũng trễ hình trễ tién giống cái ss s3353 của mình.
có lẽ ở Hp hiện giờ chỉ có thể mua hàng onlien thôi...hỏi mấy e tổng đài Q thì thấy bảo có mỗi bên Kiến An có 1 cửa hàng nhập loại này
Bác nào ở nội thành hải phòng mà mua ùi thì chỉ ae với nhé. Còn nữa các bác cho e hỏi là máy qmobile cảm ứng có ổn định không ạ? Theo e biết thì hàng choai-nờ chỉ ngon đc 1thời gian rùi xịt. Qmobile là hàng liên doanh với trung quốc maỳ
Ai bit wifi con này chuẩn gì không? Không thấy nói. Chuẩn a/b chắc chết =="
batonylubu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chuẩn hổ trợ la b/g, ko ho tro chuan n.
hiepttb
ĐẠI BÀNG
12 năm
qmobile p11 con có tên là e995 knight các bác ạ. em nói như vậy vì em mới tìm ra một trang web của pakistan
http://qmobile.com.pk/55/E995 Knight.html
các bác vào đây sẽ rõ. em không hiểu qmobile là do việt nam thiết kế và gia công ở trung quốc hay chỉ là nhập về bán và 100% là china nữa
haizz ! bác nói em mới thấy 😁 ! Vậy mua xong ko biết là mình ủng hộ hàng Việt hay hàng TQ nữa :D
manhquan762
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khẳng định 100% là China, tất cả những model QM bán tại Vietnam đều được bán ở các thị trường khác nếu ko thằng China nó design chỉ sx 2k or 5k xuất cho riêng QM thì có mà ăn cám. Nhưng có phần review và chỉnh sửa phần dịch tiếng Việt thì chắc chắn QM làm 😃
Thông tin hữu ích quá. Đã một lần mình vào trang này nhưng nghĩ là của TÂY nên ko xem, gời mới xem kĩ các dòng khác thấy hay hay. Mới hiểu tại sao, mà hình của mình như bị dùng bút xóa rồi viết chữ Việt đè lên trên ấy (phát hiện từ lúc mới mua M1 mà ko hiểu). Nản quả!

Hay là ta thiết kế và bán cả bên Pakistan nhỉ? :p =))

---------- Post added at 11:07 AM ---------- Previous post was at 11:04 AM ----------

Cái này chắc là nền tảng cho Qstore đây mà...
http://qmobile.com.pk/media_centre.php

P4i này
http://qmobile.com.pk/11/E900.html

---------- Post added at 11:13 AM ---------- Previous post was at 11:07 AM ----------
mình thấy cũng có nhiều bạn đã có máy trên tay rồi, vậy thì hãy làm 1 video review chất lượng được quay bằng camera chất lượng đăng lên cho mọi người cùng xem đi, chứ iện nay mấy cái clip trên youtube review cũng đc nhưng mà mờ với giựt wá ko thấy j cả
Bác nào dùng rồi cho em biết cái, con này pin trâu không?
Clip về em P11 đây:

Anh em k chịu sục sạo gì cả, clip được đăng ở topic khác, tôi xin bê sang đây nhé:
1/

2/

3/

4/

5/

6/

Nói chung : nếu giá trên bao gồm cả thẻ nhớ 2 GB nữa thì k cần phải suy nghĩ. Wifi chậm, chỉ tạm được đối với các website có phiên bản mobile thôi(VD: danviet.vn tôi vào trên máy tính rất nhanh-có thể nói là nhanh gần như nhất- nhưng vào trên P11 cực khó chịu- nhưng dantri.vn vì có phiên bản mobile nên vào ok)

Có đ/c nào làm cái Video về cái Widget đi nhé, treo đó mà k dùng được thì treo làm gì nhỉ........Tìm được cách sử dụng thì chỉ anh em cách làm nhé....!

---------- Post added at 10:22 AM ---------- Previous post was at 10:15 AM ----------

Chúng ta dùng NOKIA , HTC, Blackbarry ,...thì cũng là ủng hộ hàng TQ, ủng hộ công nhân TQ có việc làm, ủng hộ chính phủ TQ thu được thuế, ủng hộ bọn buôn điện thoại (rêu rao đồ xịn nhưng chất lượng kiểu Tàu, bảo hành liên miên). Theo tôi,nếu ít tiền, nếu k dùng điện thoại để Ngoại giao thì cứ dùng mấy em này, giá rẻ, khi nào chán thì bỏ đi k sót.
taycoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thêm 1 ý nữa là pin em này hơi bị ....trâu. Nghịch chán chê, nghe nhạc lướt web tĩ tã ít nhất cũng 72 h.
Muốn có em này mà k thấy chỗ nào bán =="
Ở HN thì ra 194 Lê Duẩn, tôi vừa mua hôm qua 1850k.
hiepttb
ĐẠI BÀNG
12 năm
nói chung là qmobile bây giờ chất lượng cũng tốt. nghe nhạc tốt, pin cũng chấp nhận được. chất lương camera thì hơn trước rất nhiều. cùng là 2.0 nhưng so sánh m45 với q 660 thì khác hẳn. nhưng cái không yên tâm đó là nguồn gốc của linh kiện lắp ráp. ngày trước em dùng con q230 cứ chụp ảnh trời nắng thì treo lun, chụp trong nhà thì ok. trong khi bà chị cũng có con này thì chất lượng camera khác hẳn, màn hình hiển thị cũng khác. thế mới bít linh kiện lung tung.
nhận xét chung thì thich thì mua. chất lượng chẳng phải lo. cứ như mấy con hai sim của nokia cũng bị chê lên chê xuống vì mất sóng
Quan trọng là với giá như vậy người sử dụng được dùng nhiều tiện ích mà các loại điện thoại có thương hiệu cùng giá k có. Chất lượng ở dạng chấp nhận được là ổn.
Tôi quan tâm nhất em này là: cảm ứng điện dung và wifi (cả 2 sim 2 sóng nữa) - pin 1400 mA
Đúng ý mình đấy, mỗi tội nó ko quay ngang đc nên cũng chán!
Tui ở hải phòng mà😔lùng hoài k có =="
P11 có Hđh k ạ? Có ẩn đc ƯD như s60 của nokia k ạ?
P11 k có HĐH. Hình như k chạy đa nhiệm. Thực ra đa nhiệm rất tốn bộ nhớ, nên nếu có thể thì tôi ko dùng vì trong 1 thời điểm tôi chỉ cần sử dụng 1 ctrinh.
P11 nay ko HDH con chay an ung dung dk ko tkj minh ko pit.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019