[Q-mobile S11] Cài driver, root, UP ROM, quản lí bằng PCsync, thủ thuật, phần mềm, game.... cho s11

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi phuongve, 16/7/12.

1. dragoncb

dragoncb Thành viên

Bạn cài driver cho máy chưa.nếu k mang thử máy tính khác xem nhé :)

Sent from my Qmobile-S11 using Tinhte.vn

2. phuongve

phuongve Thành viên

Tắt nguồn - tháo pin ra - cắm cáp vào - lắp pin vào - cài driver - tháo pin ra - chạy flashtool - tinh chỉnh sẵn sàng - bấm nút download - lắp lại pin vào.

Mới bị dợt hồi trưa xong =)

bodomchild thích nội dung này.
  3. dragoncb

dragoncb Thành viên

Chuẩn đó bác.bác cao thủ quá :)

4. phuongve

phuongve Thành viên

Đọc lại chỗ cái bài post ROM 4.9.2012, mình có post kèm các app zin trên máy đấy

P500 thích nội dung này.
  5. Cậu Minh

Cậu Minh Thành viên

mọi người cho em hỏi gà tý. giờ cài lại apps ví dụ gmail thì chỉ cần copy cái gmail.apk rồi chạy như bình thường đúng không ạ :)

6. thaihai80hp

thaihai80hp Thành viên

Bác phương ve và skyfire cho hỏi. Mình đang dùng bản room của bác phương ve nhưng sao ko sử dụng được cwm . Mình thử up room thì nó báo lỗi. 2 bác chỉ giáo giúp nha. Cảm ơn nhiều

7. phuongve

phuongve Thành viên

Chỉ cần install bình thường, khỏi cần chép vào system cũng đc
    Báo lỗi là lỗi gì?

8. 0verkill

0verkill Thành viên

ai có cách nào để bắt wifi từ laptop phát ra cho s11 nhận được không??? loay hoay mãi không được... hix

9. boy.upland

boy.upland Thành viên

Thứ nhất là laptop bạn có driver wifi rồi. Nên đọc kĩ hướng dẫn các bước cài driver vho laptop vì mỗi lap có 1 driver riêng. Sau khi chắc chắn lap đã phát được wifi rồi thì việc còn lại rất đơn giản. :)

10. blue_01

blue_01 Thành viên

rom update của bác phuongve icon hok đẹp hơn rom cũ...vào ứng dụng có vẻ nặng và lag hơn...

11. 0verkill

0verkill Thành viên

laptop
    laptop mình phát wifi thì laptop khác bắt bình thường... kon iphone của đứa bạn bắt được mà 2 đt android không bắt được @@

12. boy.upland

boy.upland Thành viên

Bạn có dùng soft nào hỗ trợ không?

13. 0verkill

0verkill Thành viên

em dùng win7 32bit. phát bình thường ko dùng soft thì s11 ko dò được... thử dùng connectify thì s11 có nhận sóng nhưng ko truy cập được...

14. ngocanhwin

ngocanhwin Thành viên

Bác có file zip không, em muốn up qua recovery, Restore kiểu này hay bị lỗi quá. Nếu có file Zip cho em xin
    Cảm ơn bác nhiều.

15. kkkkkk6

kkkkkk6 Thành viên

Cái rom gốc của mình khi mới mua máy mình đã có thể bật sáng màn hình bằng phím volume rồi bạn ah (trong khi lên mạng đọc thấy các bạn phải cài phần mềm mới bật bằng phím volume được), khi màn hình vừa tắt đi mình ấn volume là nó sáng được không cần ấn nguồn bạn ah, sau đó do mình mod lại framework nên bị bootloop sau đó mình tải rom gốc về flash lại và từ đó mới bị cái vụ ấn 3 phát mới sáng được màn hình như hiện tại mình nghĩ chắc đó là lỗi giống của các bạn nói, thanks bạn đã trả lời. :)

16. skyfire

skyfire Thành viên

mọi người thế nào chứ cái nút nguồn mình ấn một phát là máy nó sáng:D

vodanhml thích nội dung này.
  17. boy.upland

boy.upland Thành viên

Thế này thì bạn nên kiểm tra lại soft nhé! Có thể chọn lại kiểu kết nối hoặc kiểm tra lại xem bạn có đặt pass cho wifi không. Thường thì có sóng rồi mà không truy cập được là do cài đặt hoặc có pass. Bạn làm lại từng bước 1 đi.

18. dangducpy

dangducpy Thành viên

Có bác nào cho em xin mấy cái Dock icon màu trắng phía dưới của Go launcher được không ạ. Em cảm ơn lắm

19. kkkkkk6

kkkkkk6 Thành viên

Sau khi up lại rom mình mới bị, nên mình định hỏi cách fix lỗi của bạn phuongve xem bạn ấy sửa ở phần nào để hết bị ấn mấy phát như vậy, những lúc đang dùng (đang dùng mới bị bình thường thì ấn lên luôn) mà nó tắt rồi ấn đi ấn lại đủ 3 lần mới được :(

20. datcf

datcf Thành viên

boy.upland thích nội dung này.