[Q-mobile S11] Cài driver, root, UP ROM, quản lí bằng PCsync, thủ thuật, phần mềm, game.... cho s11

phuongve
16/7/2012 12:55Phản hồi: 15.838
15.838 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lạ thế bà con ơi, lúc tối ngồi nghịch, chỉnh một tí, pin từ lúc 12h là 38%, bây giờ là 12h29' mà ko tụt % nào cả, ko biết là ảo hay thật nữa
@skyfire Thật đấy bác ... đôi khi để chả ngốn % naò đâu .

Sent from my SM5 using Tinhte.vn
Cái qsen đó sao k thấy chplay ở đâu nhỉ xem trong symtem vẫn có mà ở menu k thấy đâu với lại trình nghe nhạc mình cài k cũng k xài đc tự out luôn mình dùng playpro ấy
kkkkkk6
TÍCH CỰC
11 năm
@vanquoc_dakdoa A cái cửa hàng play mình đóng băng nó cho khỏi chạy ngầm khi sài mới mở, bạn dùng titanium backup trong máy để defrost nó ra nếu cần nhé
Hic..12h42 mới thấy tụt xuóing 37. Ảo quá..45 tụt tiếp 1%
@skyfire Tắt 3g + wifi đi là chả ngốn

hatova
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cảm ơn kkkkk6 và skyfire rất nhiều!
rom trên máy mình: giao diện qsense,qs3+v6 supercharger+ pimp my rom. Mình hài lòng với nó.....
kkkkkk6: mình cũng ko thích %pin, nó làm nặng "tâm lý" hơn, sợ hết pin, mà nhìn cục pin thấy cũng đẹp hơn.
Chúc cả nhà ngủ ngon!
kkkkkk6
TÍCH CỰC
11 năm
@hatova Hay suy nghĩ đó giống mình pin khỏe tí nhìn % còn tự hào pin yếu quá mỗi lần thoát game nhìn % pin thấy buồn vô hạn, cái sense clock cài sẵn đó có hỗ trợ hiển thị % pin (xem ảnh chup màn hình ở trên) nhưng widget bé tẹo đó sài mất 10mb ram mà cái "pimp my rom" có tác dụng gì vậy?😔:(
hatova
ĐẠI BÀNG
11 năm
p/s: mình ko dùng bộ tweak của kkkkkk6 vì: mình k chơi game, yêu cầu của mình đv rom là đẹp và pin lâu nên mình chỉ lấy giao diện và thay script tiết kiệm pin.
nể kkkkkk6 và skyfire lắm đấy, ước gì nhà mình có buổi offline nhỉ.keke.
Kiếm được cái icon pin đẹp khó lắm, trong khi đó lại ko biết thiết kế
hatova
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái app pimp my rom down trên cửa hàng play, nó do xda phát triển, tổng hợp các mod, tweak trên xda, mình chỉ cần chọn và nó tự cài đặt cho mình.
kkkkkk6
TÍCH CỰC
11 năm
@hatova Cái đấy hay nhỉ nhưng thôi mình full tweak rồi chỉ nghiên cứu thêm vụ pin 😃 nếu không chơi game thì rom bác skyfire ok hơn vì pin khỏe
pimp my rom down: may mà backup rồi. Ko tài nào chuyển lại dalvikcache ra thẻ nhớ được
A2SDGU o dau vay bac

Có chứ. Em chép nguyên cái clock...ấy mà. Lúc chép thấy hơn 200mb thì phải...ấn restore thì nó quay lai CWM ban đầu. Thôi để tối nay đi làm về giải nén lại làm lần nữa xem sao...😁

Sent from my Sm6 using Tinhte.vn
Cậu Minh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sau 2 ngày dùng rom Sm6 có vài lời "rì viu" 😁
1. Mượt - không thể bàn cãi.
2. Giao diện - đẹp không thể cãi bàn (mặc dù icon chế độ im lặng thô mất đồng bộ - no problem)
3. Ram, bộ nhớ trong, hiệu suất - nói chung không phải nghĩ :D
4. Lỗi vụn vặt - vẫn chỉ là lỗi nhập văn bản (ví dụ vào titanium ấn nút search để tìm app thì khi gõ tên app không thấy gì)
5. Pin - quan trọng nhất là đây. Rõ ràng, pin Sm6 cải thiện hơn so với Sm5 nhưng tính ổn định không cao, lúc tụt chậm lúc nhanh, 3g wifi hay không 3g wifi cũng thế.

Tóm lại đây là 1 bản Rom tuyệt vời. Good jod, skyfire !

p/s: anh em cho mình hỏi anh em dùng wifi trên Sm6 cảm nhậ như nào, và vào google play nó load hình ảnh của apps có nhanh không ạ ?
Cậu Minh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Cậu Minh

à quên, cái vụ link2sd, davik cache, FC ứng dụng... mọi người đang phản hồi thì mình HOÀN TOÀN không bị nhé. Đã cài, đã chuyển và dùng bình thường. Chỉ có điều giờ copy cái gì vào thẻ là phải nhờ đầu đọc thẻ chứ cắm cáp usb vô tác dụng, không rõ nguyên nhân có phải swap ram lúc mình phân vùng thẻ hay không ?
hixx ... lỗi MD5 mismatch ! là sao hả skyfire hay kkkkkk6
kaisv7n
ĐẠI BÀNG
11 năm
@iLee Nếu bạn đang dùng MD5 thì nên up MD6 đi, bản MD6 pin trâu hơn nhiều
@kaisv7n làm sao up được bạn ... hihi
kaisv7n
ĐẠI BÀNG
11 năm
@iLee Quay lại trang đầu, bấm vào link của rom MD5, skyfire cập nhật MD5 lên SM6 rồi
SMM6 NÀY KO CÓ GÌ NHƯNG CÁI PIN CỦA MÌNH NÓ NGỐN KINH KHỦNG...XÀI TẦM 1 BUỔI LÀ SẠCH DÙ VỌC ÍT...CÓ LÚC VÀO CÁI THOÁT RA APP LÀ MẤT 5% LIỀN...MH LUÔN ĐỂ 40%SÁNG.HIC
@VL Hackerboy Wipe battery đi
mà cái vụ xem video trực tuyến trên 24h (thấp) vs zing... sao nó load xem 3-4s rối đứng phải bấm dừng -phát nó ms phát rồi cứ như vậy...chán thật.dù wifi hay 2g...mình biết nó load xong hết rồi nhưng xem là cứ lag như vậy.nghe nhaccuatui 2g cả tiếng ko lag tí nào
..ai bị nv ko?
mình ms vô viết 2bài nó tụt 60%-51% nè...hic...vao cwm wipe battery cũng vậy
hoaidieu177
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao mình vào app2sd chọn move and rebuild rồi nó reboot đứng ở màn hình thứ 3 hoài vấy kkkkkk6
kkkkkk6
TÍCH CỰC
11 năm
@hoaidieu177 😃 bạn restore lại đi và tạm bỏ qua vụ link2sd vậy còn bản restore của mình thì move được app2sd tốt mà bạn có điều move hơi lâu.
dragoncb ơi, hôm qua cài bản 4.1.2, có vẻ ko mượt, đang tìm kernel hỗ trợ.
tình hình là mình đã chuyển sang rom của kkkkkk6 cảm nhận khi up đã wipe hết mọi thứ rồi khởi động máy thấy lâu dường như vô hạn và sau 5 phút mới lên dc màn hình, mình cư tưởng mình up sai nên định làm lai.

khi vào dc màn hình chính thi chuẩn không cần phải chỉnh, rất mượt, ram nhiều, nói chung là rất đẹp, nhưng mình ko hiểu cắm cap vào thì máy tính thì nó ko hiển thi kết nối bộ nhớ mà chỉ hiển thi GỠ LỖI USB. kkkkkk6 làm cách nào để sửa dc vậy?
hoaidieu177
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác @kkkkkkk6 làm sao mà ram trống kinh thế , lúc nào cũng khoảng 100b hết , bác huong71 dẫn em với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019