Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Q-mobile S11] Cài driver, root, UP ROM, quản lí bằng PCsync, thủ thuật, phần mềm, game.... cho s11

phuongve
16/7/2012 12:55Phản hồi: 15.838
15.838 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Định up bản của mình, thì phuongve phát hành rồi , thôi vậy, để mình tạo cho cái rom của phuongve cài qua CWM, cho mọi ng đỡ vất vả cài qua máy tính.
lekonu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@skyfire bạn có thể cho mình cái rom của con LG có cài sẵn wallpaper đc ko,s11 rom gốc hình như cài ko đc,nó cứ bảo ép đóng
thank
@lekonu Bạn đã cài CWM chưa?, nếu cài rồi mình sẽ up gửi cho.
@skyfire bạn cứ up đi có thêm lựa chọn cho mọi người cùng sử dụng, bữa giờ mình xài bản LG của bạn rất tốt, rất muốn tiếp tục phiên bản 3 xem có thêm điều gì hay nữa. Rất mong bạn up tiếp và có thể hướng dẫn 1 chút về CWM nếu bạn có thời gian. Cám ơn hen
phuongve: tình hình là backup lại dữ liệu xong rùi mà vào revovery .. ko còn thấy chữ restore user data nữa. (giao diện revovery hơi mới hơn 1 tí) !! @@.. phải làm sao bjo đây đồng chí? hướng dẫn mình với nhe!
bạn skyfire ơi, cho mình hỏi cái bản optimus 29/8/2012 của bạn đã có ClockwordMod Recovery 6.0.0.3 thì mình có thể update file zip từ uotkitchen được không zậy bạn....thanks bạn nhìu nha....😃
@Thinhbo92 Tất nhiên là đc, cái hay của CWM đấy
có cách nào up rom mà khong cần thông qua flash tool không vậy các bác ơi. em up rom nó cứ báo lỗi hoài ak.
@phamhoangviet Thế lúc tắt máy, cắm cáp usb vào điện thoại, trên máy tính có thấy nó search driver ko. Nếu có thì chứng tỏ là vẫn cài thiếu driver.
Báo lỗi ngay giai đoạn 15 giây thì cài tiếp driver trong thư mục preloader. Lỗi khác thì up cái ảnh lên đây.
@skyfire bác cho em hỏi ngu tí. thư mục preloader ở đâu vậy? em thấy luc up rom có cái ô preloader, có tích vào đó không bác?
hungngocvan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phamhoangviet bạn cài phần mềm diệt vi rút vào là chạy được ngay
mình cũng vừa cài phần mềm diệt vi rút vào là chạy được luôn 😃
@hungngocvan up rom sao lại cài diệt virut?
Hehe.mình vừa up xong room cua bac phuongvevnaef.đẹp long lanh;)

Sent from my Lenovo P700 using Tinhte.vn
@zero911990 phuongve: giúp mình vấn đề này lun nhe.. mình cũng gặp trường hợp giống zị.. ko restore dữ liệu được... file backup đuôi là .backup !!!!!!!!
@tieulong_1708 Ai hướng dẫn backup dữ liệu như thế. Backup bằng phần mềm backuptool. Sau này restore thì chỉ việc chọn cái mục data là được. Bây giờ chỉ có nước up lại cái rom gốc, restore lại, rồi làm lại từ đầu, nếu ngại thì vứt bỏ cái data đấy đi.
@skyfire Do là hôm qua nóng vội quá.. nên backup đại trong thằng recovery lun.. ko kiểm tra lại file đã backup chưa.. nên bjo mất lun rùi thì phải..!! bjo phải cài lại hết ứng dụng ... @@.. tks bro đã hướng dẫn nhá !
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@tieulong_1708 Chỉ cần lấy cái recovery của bản rom cũ, rồi flash lại cái recovery cũ đó bằng FlashTool, xong rồi vào reocvery để restore lại cái user data đó. Xong rồi flash lại cái recovery CWM, hoặc ko cần xài CMW thì khỏi.
EM KHÔNG UP DC chán
dragoncb: mình cũng làm ik chang.. mà restore nó báo ko tìm thấy dữ liệu.. trong thẻ nhớ thì nó nằm đầy đủ trong đó.. ! @@ KO bit mình thiếu buoc nào.. b chỉ lại mình nhe !
skyfire ơi, dùng cwm add rom của bác phuongve đc k
@Cefiro Được, với điều kiện để mình tải về đã, từ hôm qua tới giờ chưa ngồi vào máy tính.
tuyệt thật đấy, mình đang đao về... không bít kết quả thế nào...hồi hôp. chít đc...hehe
đẹp hết chỗ chê, tuyệt vời cảm ơn bạn phuong
bạn phuonglove ơi hình như lúc cắm sạc biểu tượng sạc pin ko chạy file anim báo đang sạc. Minh xem file battery_charge hình như tên file từng amin bạn đánh thiếu chữ anim nhỉ. Ko biết đúng ko nữa hihi.
lekonu
ĐẠI BÀNG
12 năm
cài xong màn hình nớ cứ 30s sáng lên 1 lần là bệnh j thế mọi ng
Cậu Minh
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác phuongve cho em hỏi tý, hình như bộ goc này là Tiếng Việt 2 đúng không, sao lại không dùng TV3 hả bác ?
@Cậu Minh Bộ gõ 3 ko add vào hệ thống được, dùng 2 cũng tốt chứ sao.
Cậu Minh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@skyfire đâu, tại em thấy cả bác và bác phuongve đều dùng bản 2 nên thắc mắc thôi 😆
@Cậu Minh Mình cũng đang nghiên cứu vụ add được bản 3 đây.
Cậu Minh
ĐẠI BÀNG
12 năm
ổn rồi 😃
Hình như bản ROM của bác phuongve không có youtube. có bác nào có pm youtube cho e xin với. Youtube trên market không tương thích với s11 😔
tommy_9788
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác phuongve cho em hỏi cái này. Cái%pin của bác ý, e k ưng ý lắm, e mún sửa cái khác nhưng nếu sửa framework với systemui có ảnh hưởng gì đến máy cái khác k ?
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@tommy_9788 Nếu chỉ sửa % pin không thôi thì ko ảnh hưởng gì cả
tommy_9788
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phuongve Z e sửa thêm status bar có s hem😁. Sr e hỏi hơi nhìu

Sent from my Qmobile-S11 using Tinhte.vn
@tommy_9788 sửa tuốt hết thich gì cứ sửa đó, biết up rom mà sợ gì bạn.
E đã cài cwm vậy bây giờ chỉ cần down bảm rom về quăng vào thẻ nhớ r dùng cwm là đc hả bác skyfire, cái lap của e thằng bạn mượn mất rồi k add bằng flash tool đc
Mấy bác ơi cho e hỏi phí hòa mạng lắp đặt internet với cước phí trọn gói là sao vậy mấy bác, e thấy ghi là phí hòa mạng là 250k, cước phí trọn gói 330k/tháng, e k hiểu lắm, e tính lắp về phòng trc giờ xài D-com tốn tiền chết đi đc (sẵn top này cho e hỏi ngoài lề tí)
tommy_9788
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Cefiro ôi chòi, theo như mình pít thì hiện giờ người ta miễn cho bạn cái phí hòa mạng. Phí trọn gói là bạn đóng 1 khoảng tiền nào đây trong 1 tháng. bạn xài bnhiu cũng được k tính thêm. Giống MIMAX của Vt ấy. Trước mình xài là z, k pít h s 😃. Hiện mình cũng đang xài Dcom, tốn tiền thật nhưng vào Tinhte.vn thì k thu 1d nào nhé 😃
@Cefiro nghĩa là bạn mới lắp đặt internet bạn sẽ mất 250k( tiền công lắp đặt), còn 330k là phí mạng mỗi tháng đó, còn chưa kể họ có miễn phí modem hay ko?
@tommy_9788 K biết phải free phí hòa mạng như bác nói k nhưng e xem qua vài web đều có tính hết, phí đó là sao bác, là khi mình lắp về thì mình đóng tiền phí hòa mạng là 250k với phí hàng tháng là 330k tổng cộng phải đóng 580k hả bác
tommy_9788
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Cefiro Mấy cái khác mình k bít nhưng cái NET của truyền hình cáp thì nó miễn cho cái vụ phí hòa mạng. Tức của HTVC đấy bạn.
Tks mấy bác, e hiểu rồi, tiền cà phê cà pháo cho tụi lắp đặt 😃
Phân vùng vô đi lun ak. Bạn quay về page 1 đi. Có hướng dẫn rất cụ thể đó

Sent from my Qmobile-S11 using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019