[Q-mobile S11] Cài driver, root, UP ROM, quản lí bằng PCsync, thủ thuật, phần mềm, game.... cho s11

phuongve
16/7/2012 12:55Phản hồi: 15.838
15.838 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
Mình không dùng biểu tượng sạc riêng, mà dùng chung với biểu tượng báo pin. Lý do là:

1. Dùng biểu tượng sạc riêng, thì không hiển thị số.
2. S11 có sẵn đèn led báo đang sạc.
Đúng, là TV2, vì TV3 mình thấy chả khác gì TV2, mà lại nặng khiếp, nên mình dùng TV2 cho nhẹ
Cài launcher khác vào rồi hãy gỡ
Ngoài giao diện và những thứ mình nhắc đến trong bài, mình chả động vào cái nào nữa khác nhé. Nên CH Play bị gì gì đó, thì... xem lại cách ăn ở của bạn😁
Đúng, mình đã gỡ Youtube đi. Tất cả các apps zin của s11 mình up ở đây, bạn nào cần cài lại cái nào đó thì lấy về cài lại: http://www.mediafire.com/?u7z7aug202e0jdt
thật sự cảm ơn mấy bác hĩhix tưởng s11 bị chôn chân lun rồi chứ. ah ah mấy bác oi7 cho em hỏi chút

thứ nhất: em cũng mún tự tay tùy chỉnh rom nhưng mà tùy chỉ như thế nào và công cụ ra sao?
em đã tìm hiểu về kitchen xda develop nhưng mà hình như s11 không trong danh sách hỗ trợ
thứ 2 : cmw recovery là gì vậy mấy bác, theo em tìm hiểu là để khôi phụ rom lại, thể cmw recovery và recovery của máy s11 khác nhau chỗ nào?
thứ 3: cmw recovey bác phuongve than thuong skyfire, cefio add vào trong rom là mình up rom xong là có luôn cmw phải không các bác, không phải cài cmw recovery theo hướng dẫn cài cmw recovey chinese phone phải không bác
thứ 4: mình thay phần mềm mặc định trong máy bằng phần mêm ngoài như thế nào? em mún thay laucher
thứ 5: các bác có thể thực hiện một video ( cho nhanh chứ viết bài phiền mấy bác lắm) hướng dẫn anh em và chỉ một số lài liệu anh em học cook rom, diễn đàn sẽ có nhiều rom hơn, hi em cũng dang máu cook rom nhưng kiến thức android hạn chế quá, mới dùng có tuần
thứ 6: hix thay đỏi màu những chương trình thành sáng sủa như thế nào vậy mấy bác, rom bác phương ve ngon wa nhung em xai s11 trắng, tin nhắn trắng đẹp hơn
thứ 7: chân thành cảm ơn các bác, cảm ơn nhiều lắm
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@tan phat 1. Google.
2. Google.
3. Đúng.
4. Copy & paste.
5. Đíu rảnh.
6. Dùng cái đầu.
Solo man
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tan phat Mới dùng mà đã hỏi như thế thì ai mà giải thích cho bác đc. Ít nhất cũng phải một tháng tìm hiểu đi đã rồi hãy hỏi như thế, k có có nói bác cũng k hiểu, còn vc giải thích cho bác hiểu thì cũng chả ai thừa hơi.
@Solo man cảm ơn bác solo man đã động viên, thui thì từ cố gắng vậy
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
Hôm qua liêt kê thiếu: mình còn gỡ bỏ những thứ như: Youtube, trình tiết kiệm điện, widget thời tiết,... và thay vào bằng HD widget, tổng hợp tất cả các thứ trên.
hix không biết mình hỏi có hơi dài không ta,
ad có một đóng app android mà nặng quá chừng không biết chia sẽ sao cho mấy bác 😔 :( tới 5gb
ah mấy bác ơi nghe nói dropbox có 50gb free cho android phải không các bác, sao mình lấy dc ta
cứ lấy file của hệ thống bỏ ra mà sửa chả ảnh hưởng gì đâu
cảm ơn bạn phuonglove trả lời đầy đủ. Bản rom của bạn rất tuyệt, mình nghĩ chắc bạn tốn rất nhiều thời gian và công sức. Nghỉ ngơi 1 thời gian bồi bổ sức khỏe nha bạn. Chúc bạn luôn khỏe và có thêm nhiều thành công mới.
bạn skyfire nếu được, bạn up rom lg phiên bản 3 nha bạn, bạn cũng tốn nhiều công sức để thực hiện mà, chia sẻ cùng mọi người để góp thêm ý kiến hoàn thiện. Ủng hộ bạn bằng hai tay. Chúc bạn luôn khỏe
Có ai biết cách làm bảng thông tin trong suốt lun ko?? Bày mình với đi

Sent from my Qmobile-S11 using Tinhte.vn
Cậu Minh
ĐẠI BÀNG
12 năm
phuongve ơi cho em hỏi phát nữa, này nhé, khi mình ấn nút nguồn 1 lúc, sẽ hiện ra 1 bảng hỏi "im lặng" "chế độ bay" "tắt nguồn"... đúng không, sao em chỉ thấy có mỗi cái im lặng là có biểu tượng icon thế, 2 cái còn lại kiểu có nhưng bị mất màu 😔 sửa được không ạ ? 😁
bác skyfire giúp em luôn, em down mấy file bootanimation.zip về, đã kiểm tra file text để resize lại màn hình... đúng hết nhưng tại sao em copy vào system/media lại không được ạ, khởi động vào máy vẫn được, nhưng đến màn hình boot thì tối đen, nghe mỗi nhạc :(
đây ạ http://www.mediafire.com/?quu62n4ixxb711b
@blue_01 Dùng lệnh adb mà copy lại cái framework vào đt là đc.
@blue_01 bạn dùng phần mềm quản lý file mình dùng root explorer khi file nào cẩn permissions thì chỉ cần chạm giữ file đó 1 lúc kéo xuống phía dưới ở đó co chổ permissions chạm vào dòng đó rồi sữa lần lượt là r r r w
blue_01
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vanquoc_dakdoa thanks bác nhé
@blue_01 mnhf cũng bị y chang bạn sửa hoài j=ko dc j hết 😔(
hic. em up rom nó cứ báo lỗi thế này
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
Sẵn tiện giới thiệu với các bạn phần mềm Rebooter của SmartUX, chỉ có 92KB mà rất hữu dụng, dùng để tạo các shortcut trên màn hình để thực hiện các công việc như: Reboot, power off, boot to recovery,.... mà khỏi mất công bấm nút nguồn và làm các thao tác khác.

Mình định đưa vào bản ROM của mình luôn, tuy nhiên tích hợp vào thì đc nhưng mà nó ko hoạt động, nên thôi, bạn nào cần thì tự cài vào nhé. Link down: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.liveov.rebooter&hl=vi

thế này là làm sao các pro
phuongve ơi giúp mình tí. minh cài driver ma nó cứ hiên thế nayf khi cắm diện thoại up rom
bác nào xem dùm em cái driver với...hĩhixx
@phamhoangviet Đã bảo là cài thiếu driver. Tìm xem trong thư mục flashtool có thư mục chứa driver preloader ko, có thù cài vào.
@skyfire cái này hả bác..
@skyfire minh cung gặp lỗi trên, thiếu driver không phải là do bạn kia không cài đâu skyfire mà là do trình diệt virus chặn driver đó, cách khắc phục, vào task manager, tắt trình diệt virus đi, cài driver, khởi động lại máy tính, vào task manager tắt trình diệt virus lần nữa==> chạy flash tool==> thành công
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
^
^
Chán đồng chí thật, có driver mà cài cũng ko xong nữa😔
em thử đủ mọi kiểu r. chẳng hiểu sao ma mãi không được chứ có mún vậy đâu. hix... bac giup em cái..
Cậu Minh
ĐẠI BÀNG
12 năm
phuongve giải quyết giúp em vụ màn hình khởi động kia với, em mò cả buổi rồi 😔
Bác phuongve cho e nhờ cái, bác có thể đính kèm file Rebooter bác nói trên giúp e được không 😃 tại nhà e không có wifi nên không down được trên play...😔 thank bác nhiều. sr làm phiền bác quá 😃
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
search GG cách làm đi.
Có 92KB hà, vào market mà down bằng GPRS đi, chưa tới 1 phút nữa.
lekonu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phuongve s11 thuộc loại cùi bắp nhất vào bằng GPRS đó phuongve ak,nói chúng GPRS của s11 ko làm đc j.
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@lekonu Muốn ăn thì lăn vào bếp, còn lăn bằng wifi hay bằng GPRS thì tùy đồng chí, còn ko lăn thì thôi vậy =)
@lekonu 92k mà bạn, mình dùng gprs download file 9 10M lun còn đc mà, cho nó download vào chơi game chút là xong
lekonu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lam2405 bạn cài GPRS kiểu j mà nhanh thế bạn,mình sai sim sinh viên chạy ko nổi @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019