[Q-mobile S11] Cài driver, root, UP ROM, quản lí bằng PCsync, thủ thuật, phần mềm, game.... cho s11

phuongve
16/7/2012 12:55Phản hồi: 15.838
15.838 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cậu Minh
ĐẠI BÀNG
12 năm
phuongve : thì em đã từng làm mấy lần rồi mà, có phải không biết làm lên đây hỏi bác đâu, ý em là bác check thử hộ em file ấy (link mediafire em gửi) xem nó có sai không, rõ ràng em làm đúng mà không biết lỗi ở đâu 😔
ai ở tphcm, quận 12, máy bị gì hoặc đọc trên diễn đàn chỉ cách làm, làm không duoc làm sai, đem máy qua mình khắc phục và hướng dẫn cho. 50k/ 1 lần chỉnh sửa và hướng dẫn. yh thienduonglove321, vui lòng bạn đến vừa lòng bạn đi
@chuotcon007 Ok.mai mình đến chỗ bạn nhé

Sent from my Lenovo P700 using Tinhte.vn
Có cách nào tắt thanh trạng thái ở màn hình lock trong ROM bác phuongve không nhỉ ???

tình hình mở 2 sim thì cái lock nó thế này, 1 sim thì vừa màn hình, bác phuongve giúp em cái
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@R.I.P my friend Thanks bạn đã report. Tạm thời bạn chuyển sang dùng curlockscreen khác đi. Cuối tuần mình sẽ kiểm tra lại chỗ đó, hiện tại mình không có thời gian.
@phuongve ok,thank bác
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@R.I.P my friend Mình vừa kiểm tra lại lần nữa thì: Cái lỗi đó là do mình đổi sang dùng font Roboto của ICS, chiều cao của font nó cao hơn font mặc định của ROM gốc, nên nó đẩy các thành phần khác "dồn" xuống phía dưới nên bị như thế.

Giờ trước tiên bạn tải cái framework-res đã chỉnh lại ở đây: http://www.mediafire.com/?81td3qlt189f8g9 về thay thế cái hiện tại đang dùng.
Sau đó tải lại cái font gốc dùng để hiển thị đồng hồ ở đây: http://www.mediafire.com/?zbhlx0dc6lpzaxa về thay thế lại cái hiện tại (/system/fonts)

@phuongve thanks bác nhiều!
bạn skyfire cho mình hỏi bạn có biết tên file hình hay file.xml nào thể hiện hình nền tin nhắn ko vậy. Nếu biết chỉ mình với
em lên mạng tải preloader đủ các kiểu về cài mà không đươc.. mà bác cho em hỏi.. e tìm trên mạng có cách up rom không dùng đến máy tính, nhưng nhìn giao diện recomy của nó khác s11, vậy s11 có up rom đươc băng kiểu cài đặt file zip trong thẻ nhớ như vậy không.? em tìm trong recomy chẳng thấy cái dòng install rom from sd card gì đó trên s11..
compose_message_activity.xml
@skyfire cám ơn bạn, còn hình nền trong khung tin nhắn giữa 2 người thì tên gì vậy bạn.
@chuotcon007 Chính là nó đấy, hình nền thì chỉ có một thôi, hay là hình nền nào nữa.
bác skyfire cho hỏi. trong recomy s11 có install rom from sd car không? bác dậy e cách vào với.. để e thử làm bừa cái xem đươc không. không thì lai mang ra tiêm bảo hành.
@phamhoangviet Tìm trong thư mục flashtool có thư mục preloader ko. Cứ trả lời câu hỏi này đã. Chắc chỉ có mình tớ đủ kiên nhẫn với cậu.
@skyfire không có bác ak?
bác Skyfire và bác phuongve ơi cho e hỏi khj mình uprom không cần backup dữ liệu và vào wipe data có được hok ạ,do hùi bản rom trc mình hok có làm việc này,rồi khi uprom xong thì mấy cái ứng dụng mình cài vào nó vẫn còn chứ....và cho mình hỏi cái cuối cùng là bản rom này đã khắc phục hết các lỗi mà các bạn trên đã bình luận chưa...cho e xin cảm ơn nhiều nha....
@Thinhbo92 đuoc nếu rom bạn đang xài la rom s11 ban đầu giống rom bạn phuong mod và ko có chương trình nào bạn cài sẵn trùng với chuong trinh có trong bản rom mod của phuong. Tốt nhất là dung mobile go ở trang 1 back up dữ liệu rồi wipe data cài là tốt nhất
Khổ... mình còn ko thèm cài ct diệt virus mà cũng từng mắc lỗi như thế, máy tính nó ko tự nhận thì mình phải tìm mọi cách cho nó nhận thôi
trình diệt virut trên điên thoại hả bạn. hiện h mình không có cài trình diệt viủt nào. cả trên may tính lẫn điên thoại. minh đã từng cà nhưng gỡ rùi. mà điên thoại minh có virut nhưng diệt chẳng ăn thua.
bác cho em cái drive preloader của bác đi.. em cài cho nhanh
@skyfire Bac skyfire nhớ gửi e kái preloader nha. E mong bác từng giờ..😃

Sent from my Qmobile-S11 using Tinhte.vn
@phamhoangviet Khổ thân bạn này qua.ai biết bạn đấy bị lỗi j thì giup ban day nhé .khổ thân:oops::oops::oops:

Sent from my Lenovo P700 using Tinhte.vn
@dragoncb cũng mong các bác jup đỡ. ko up được rom thì chán chết...
@phamhoangviet Hôm nay mình chưa đến cơ quan, nhưng tìm được một bài hướng dẫn luôn cho bạn, có cả driver luôn. Sướng nhé

Mọi người thông cảm nhé, mình copy nguyên bài sang đây cho tiện
Chào các bác em theo bác Xayruou sang đây chơi😃

Em post lại cái em làm bên OF

Tool các bác download ở đây
http://www.mediafire.com/?7u2e4pl7ypa6oqd

Tắt máy tháo pin, cắm vào PC phát thì nó hiện thế này

Cài Driver thứ nhất: MTX65 preloader

Cài cái Driver thứ 2: Rút cáp USB, giữ nút Vol + rồi cắm cáp vào, PC lại thấy cái new hardware MTK USB port, làm các bước như trên rồi nó đến thế này là xong

Xong 2 cái driver rồi thì chạy cái này

Nó ra cái này, ấn vào Scatter-loading

Chọn cái file text này

Ấn vào nút mũi tên chỉ sang phải có 2 dấu hỏi ở dưới

Rút cáp USB ra rồi cắm lại là nó bắt đầu reflash

Mấy phút sau lúc nào nó hiện thế này là xong

Trích bài của CongNongOF - Tinhte
cái nền màu đen này nè bạn skyfire.

cái preloader nay có tich không bác skyfire...
bác hướng dẫn e cách ep máy tính nó nhân driver với...
chuotcon007: nó nằm ở trong file xml, ngay dòng đầu tiên và dòng có câu lệnh view. Mã màu thì vào photoshop giống phuongve hoặc vào google tìm mã màu pts.
Tại sao tôi không thể back rom được nhỉ. Theo hướng dẫn, sau khi chạy GScriptLite thì không hiện ra back23. Tôi dùng bản rom theo huong dẫn uprom mới nhất tính đến giữa tháng 8
@hungvan50 tại bạn ko chép 2 cái file tải về đó lên thẻ nhớ
cho hỏi mấy ứng dụng hệ thống mún cài lại...chỉ việc dùng Root explore chép vào system hả mí bạn ?
@hyukfaniu set permision Dòng 1 : x x _ . Dòng 2 : x _ _ . Dòng 3: x _ _ và chép vào app
bạn phuonglove cho mình hỏi bạn dùng phần mềm gì để decomplie file Mms.apk vậy, bạn có thể chỉ mình đổi màu nền trong khung trò chuyện tin nhắn ko được ko bạn
@chuotcon007 Apk manager

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019