Q-Smart Miracle Tender bị lỗi mất EMEI khi khôi phục cài đặt góc ???

baobaodacmocnhi
21/11/2012 2:4Phản hồi: 17
Tình hình là máy Q-Smart Miracle Tender của mình khi chọn chức năng Khôi phục cài đặt góc thì bị mất số EMEI

Lần đầu mình lên bảo hành được nạp lại số EMEI, về nhà mình vọc máy từa lưa nên phải Khôi phục cài đặt góc lần nữa nhưng lại bị mất EMEI. Điều này chứng tỏ lần đầu mình đi bảo hành các anh kỷ thuật không sửa đúng nguồn góc lỗi mà chỉ nạp lại EMEI ( có phần mềm nạp EMEI ).

Lần 2 mình lên bảo hành, mình trình bày cụ thể nguyên nhân với 1 thái độ cứng rắn, yêu cầu phải sửa lỗi dứt điểm. Trong lúc anh kỷ thuật sửa mình thấy ảnh lấy 1 máy khác thử cũng bị y chang. Thế là ảnh báo phải giữ lại máy tối đa 3 ngày để kiểm tra chuyên sâu.

Kết luận: mình nghĩ có thể đây là lỗi hàng loạt của Q-Smart Miracle Tender. Mình đã test mất EMEI vẫn gọi điện thoại được nhưng 3G dùng không được. AE nào đã dùng tính năng Khôi phục cài đặt góc rồi thì cho biết kết quả máy có bị không nha

Cập nhật 22/11/2012
Qmobile báo máy đã xong, mình lên lấy kiểm tra EMEI thấy cả 2 EMEI đều giống nhau đều là EMEI thứ nhất
Thấy kỳ kỳ mình lại Khôi phục cài đặt góc lại. Kết quả là máy không bị mất EMEI nữa có điều là EMEI bị đổi khác (không phải EMEI góc của máy)
Sau 1 hồi kỷ thuật kiểm tra lại nói máy sẽ bị giữ lại tiếp
Thiệt là bực mình, trình độ chuyện môn & test sau khi sửa của kỷ thuật không được tốt
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình đã khôi phục lại cài đặt gốc nhưng k mất imei,có phải kiểm tra imei là *#06# phải k?
uh đúng rồi
minh dinh mot cai ma k pjt xai co tot khong cac p thay tender xaj co dc khong cam on nhjeu
@huuloc0602 xài ok, mình dùng các chức năng cơ bản k ah, k có chơi game. tại mình xài kèm ipad
với số tiền như thế nên chất lượng cũng ở joi hạn nhất định
nge noi tender thuong bj loan cam ung k pjt may p co pj k. cho mjh hoj them tj la p mua woj ja bao nhjeu vay
@huuloc0602 bị loạn cảm ứng khi xạc là do cục xạc bị hư. đi bảo hành thay cục xạc khác là hết. mình mua 2 máy thì 1 cái bị, 1 cái k bị
mình mua ở hnammobile jà 3tr160
thank p nhjeu nha
nếu mất imei thì có ảnh hưởng gì k bạn
không kết nối 3g hoăc GPRS
mói tóm lại là máy dẽ như cục gạch 😆
@thichgihp nguy hiểm vậy hả,hên là máy mình k bị
mình mua máy dk nửa tháng rùi 3 ngày đầu mất công xạc vs xả pin ngày thứ 4 minh khôi phuc cài đặt gốc thế la đi tong con máy mang ra bảo hành thì mấy thăng kỹ thuật còn ngu hơn cả minh
Casper_HN
TÍCH CỰC
11 năm
Mình cài đặt gốc 2 lần, chả sao cả =))
Khôi phục đi lại nhiều lần có lần có có lần mất imei.đúng là bó tay voi q thật.đã thế mỗi lần tắt nguồn khởi động lai máy thì dở khóc dở cười với nó.k có dịch vụ sim.vào cài đạt quản lý sim bật sim thì chờ lâu lắm.có khi lại k đc.thật là bực mình với q tender.đã thế cắm sặc lại bị đơ cảm ứng nữa chứ.chán.gọi tt qmobi thì nó gọi gửi xuống bh.mất thời gian với nó thật.bh chacs j đã đc.
@lydan86 mình mò sang bên diễn đan H.K.. mình làm theo họ giờ thick có IMEI gì cũng được chứ ra bảo hành mấy ông kỹ thuật không nhiệt tình cũng mệt. mình mạn phép hướng dẫn cách lấy lại IMEi cho anh em nào bị mất, để không phải ra trung tâm nhờ mấy ông kỹ thuật cùi bắp nưa.
Buớc 1 :các bạn root lại máy theo cach Của anh "baobaodacmocnhi"
B2 : Tải imei mtk6515và làm như sau(thực hiện trên PC/Laptop):
Tải imei_mtk6515 về rồi giải nén và copy/cut thư mục/folder imei_mtk6515 vào ổ D: (Nếu không có ổ D: thì bỏ vào ổ nào cũng được ngoại trừ ổ Lưu trữ chính thường là C: ) sau đó vào biểu tượng Start/run gõ cmd và enter, nếu con trỏ ở ổ C: thì gõ D: (hoặc ổ ta đã bỏ thư mục imei_mtk6515 vào) và enter để thành D: (hoặc ổ ta đã bỏ thư mục imei_mtk6515 vào) rồi thì làm như VD sau:

[đường dẫn đến file imei.exe]\imei.exe [15 số imei sim 1] [15 số imei sim 2]
(Áp dụng cho máy có 2 sim, nếu máy 1 sim thì bỏ imei sim 2
VD: D:\>imei_mtk6515\imei.exe 868620310530007 86862031050011 >>>enter
(em lấy ví dụ số imei của em các bác lấy số cuối Imei của các bác cộng thêm 4 hoặc 5 đơn vị nữa đê 2 số IMEI không trùng nhau la được)
Lúc này sẽ có file MP0B_001_NEW được tạo ra trong thư mục imei_mtk6515 hoặc ở ngoài ổ đĩa chứa thư mục imei_mtk6515.
B3. Các bạn vào thư mục imei_mtk6515 và đổi tên MP0B_001_NEW thành MP0B_001, copy vào thẻ nhớ hoặc bộ nhớ lưu trữ trong(để chổ nào dễ tìm thấy nhất), trên đt vào thẻ nhớ(Root explorer/SDcard) copy file MP0B_001(Vừa bỏ từ PC/Laptop vào, để copy/cut ta đè ngón tay lên file MP0B_001 chọn copy/cut), sau đó back trở ra(trong Root explorer)vàodata/nvram/md/NVRAM/NVD_IMEI/MP0B_001(Ghi đè lên). Khởi động lại điện thoại và kiểm tra kết quả.
- Để copy được file vào hệ thống của điện thoại yêu cầu máy phảidùng chương trình root explorer rồi chuyển sang dạng R/W(Read & Write, nó hiện bên góc trái là Mounted R/W và bên phải là Mount R/O) thì ta mới có thể pastefolder/file đã copy/cut vào được.
em làm thử rùi thành công 100%
cho em hoi bay gio dien thoai em nhap hinh nhiu lan gio bi khoa gio may yeu cau mail cua google voi mat khau vay lam sao de mo khoa bay gio nho su giup do cua may anh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019