Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Q smart S13: Hướng dẫn root

diepgamer
11/3/2013 15:8Phản hồi: 878
878 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bên galaxy y nó mod rom đẹp gê
có ai giúp mình ko....đọc bài này cả chục lần rồi mà vẫn ko tài nào làm đc bước 1 và 2.....
cái lockerscreen đang fix.gần xong rồi.chịu khó chờ nghe anh em.đang làm đồ án mệt chết đc.nên k có time
thank chủ thớt nhé.đã root thành công
ko có ai giúp mình hết à
rongden001
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lamhoaikodcbucminhroinha vào cài đặt>ứng dụng> phát triển>bật gỡ lỗi USB+vị trí mô phỏng lên. Rùi kết nối vs máy tính.đợi máy tính nhận driver xong rùi. tắt máy tiến hành bước 3 ^^
bac mod rom = phanmem zi the
Cho mình đăng kí 1 slot up rom nká....Mai hoặc mốt mìng sẽ up rom 😁
sau khi up rom và dùng 1 tí e thấy có các lỗi sau : tắt 3G đi thì máy đơ lun , phải khởi động lại ,cài chainfire 3D thì khi cài driver cho máy sẽ bị restart và mất luôn chainfire 3D,opera mini trong máy k chạy đc , opera beta browser thì k xđ được font chữ ,chrome thì dùng đc nhưng chậm
có ai cũng bị thế này k???
@Alkuhl01 không biết nó nhanh hơn dolphin ko nhỉ?.mà mình xài dolphin thì thấy v 5.1 hình như nhanh hơn các update sau này,với giao diện cũng đẹp hơn nữa :v
Mình ko cần gì nhiều,chỉ cần có rom pin trâu và lock screen đẹp là đc ;)
S13 nkà mìng ckơi đx game gì khủng tý hôk ae 😁
@resgigi bạn vào đây này
http://www.tinhte.vn/threads/game-cho-qsmart-s13-s1-s11-s15.1977667/page-10#post-37315546
một số lưu ý cho anh em làm rom
-nên tối ưu hóa bằng cách chỉnh sửa buid.prop (google) chỉ thay số liệu.ko đc coppy paste nhé.
-hảy dùng super V6 để tối ưu hóa rom và pin
-đối với những app có file lib muốn cài làm app hệ thống thì phải coppy file lib trong app.apk đó coppy vào system/lib (ví dụ như opera mini.gõ tiếng việt.phải coppy file lib)
-khóa màn hình tạm thời mình đang mod và làm file rom.zip nên chưa thể xong ngay đc.nên anh em hảy dùng holo launcher plus và holo locker
....
mình sẽ có bài viết chi tiết sau
@tuanoppa cái chỉnh sửa build.prop có nên chỉnh sửa tất cả k ?? up superuser nên phiên bản mới chỉ cần down file apk về cài đặt hay thế nào ak ?
ax..link của bọn trung quốc,nó tự gắn cái add-on Hao vào chrome rồi,gỡ ko đc...ghét vl
addon nào nhỉ ??
@Alkuhl01 hao123 cái này của bọn trung quốc...
đang có ý định tặng ae 1 room dạng restore.ko biết ý ae thế nào?
@zico8x
@zico8x ơ được thế thì cám ơn bác quá, em mong chờ rom của bác
@zico8x co rom chua bac cho em xin link dy
do room cho s13 rất hiếm.mình buil trên nền gốc của room nhà sx.tích hợp giao diện mới,thay đổi giao diện mở khóa và còn ....ae tự khám phá nhé
ljhljh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dcm chỉ cần chạy những ứng dụng cơ bản là fb, viber là máy lag lòi mắt.như shit chỉ muốn ném vào tường

Sent from my Q-Smart S13 using Tinhte.vn
ljhljh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Nvtan2306 Trước mình cũng dùng con s11 rồi.cấu hình kém hơn, k có 3g mà lại rất mượt

Sent from my Q-Smart S13 using Tinhte.vn
ai có thư mục s13 life để cài recovery thì send mình với. Down toàn bị lỗi ( Thư mục chính nha, k phải rar) up lên media hộ mình vs T.T
balongnbka
ĐẠI BÀNG
11 năm
giai nen bang 7z hoặc cai winrar khác
@zico8x
bản rom thật nực cười....mình cứ tưởng thế nào.ai ngờ lại 1 anh chém gió.
@tuanoppa bác làm rom thế nào rồi, bác hướng dẫn em cách mod stusbar được không, em muốn mod nó theo full MIUI, làm trên uot kitchen thì không được cái cột sóng
@tuanoppa bác cố gắng làm nhanh cho ae đi, e chỉ chờ bản rom của bác thôi 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019