[ Q-SMART S20 ] HỎI ĐÁP VÀ CHIA SẺ

mr.bean1990
10/4/2013 12:41Phản hồi: 4.009
4.009 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rom cherry mobile (Tks @dotanhai đã up ) hầu như fix được các lỗi ở rom V1.32(vấp nhạc , treo máy , free ram ít , sập nguồn ...)

nhìu bạn phân vân k bik dùng trình duyệt gì good , theo mình thì opera là tốt nhất , hỗ trợ flash đầy đủ , lượt web mượt mà vi vu
poke251
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy mình khi up ko treo ở logo ko boot được. Bạn nào up được rom Rom Cherry Mobile Burst S280 thì bckup ra giúp mình với.
no treo logo lau lam do.cua minh treo 5p moi vao
poke251
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phOenIx137 Logo vẫn của S20 đúng ko bạn ?
poke251
ĐẠI BÀNG
11 năm
Yeah ! Máy mình xác định rồi !
CWM của mình ko write đc system ! Mình flash CWM gốc vào xong, khởi động lại máy thì vẫn ra CWM Tàu, ko cách nào xóa đc. Máy mình giờ ko có system, nhưng vẫn vào đc fastboot và CWM Tàu, ko biết biết làm gì nữa vì làm gì thì cũng vẫn ra cái CWM Tàu kia =))
tan512
TÍCH CỰC
11 năm
@hoang_1434 Muôn xài rom của cheery nên flash cái zip kia rùi dùng AIO flash boot.img của s20 vào nhá
tan512
TÍCH CỰC
11 năm
@hoang_1434 Bạn xem cái này nhé
1. Cherry Burst (might work on Lava Xolo A500 and Cross A28 but use your own boot.img as it might give errors if not)
Link xda :
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2229079
hoang_1434
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tan512 Anh flast cái file Zip rùi flash cái boot.img của S20 rồi, nói chung là đã thử mọi cách nhưng vẫn ko được.
Giờ chỉ ko biết là lỗi này là lỗi phần cứng hay phần mềm thôi, nếu lỗi phần mềm thì ít bữa lấy máy về flash lại chắc được, còn lỗi phần cứng thì flash típ máy sẽ die nữa. Nên đang phân vân ko biết có nên up Rom cherry này ko đây.
poke251
ĐẠI BÀNG
11 năm
Khi mình cài bản Rom Cherry Mobile Burst S280, Nó chỉ dừng ở 10% ở Installing, sau 1 lúc nó báo Done (Cơ mà ko nhíc hơn 10%). Sau khi reboot, mình chờ nửa tiếng ko thoát khỏi cái logo rồi bông nó rung nhẹ 1 cái rồi tắt phụt =))
hoang_1434
ĐẠI BÀNG
11 năm
@poke251 mình cũng bị y chnag bạn này nè, có cách nào khắc phục ko bạn?
Restore lại rom backup stock cũng bị y chang z luôn.
Cuu em voi. Em cai cwm roi flash gi do ngay tren may bang phan mem voi ma lenh gi do. No cung ra in out gi do. Xong tat may khoi dong lai thi no chi rung len 1 cai roi den thui, khong len duoc logo luon. Giup em voi
poke251
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trong24021997 Chỉ có 1 cách duy nhất là bạn mang ra TTBH để họ up lại rom thui. Máy đen như thế thì tiện lắm, cứ bảo đang dùng thì nó tắt ngóm rồi ko lên là ok
May ban rot hay lam cai j tren cmw thi nho de pin 30-60 la tot.de cao dien the 4v de gsy die. Voi luc do nen thao sim mobile trong may ra.may nay co the xug dot sim moibi voi the nho do.minh lam nhu za up ko bit bao nhieu lam roi.romchery that da.co dieu bi 1 so loi nho khog cạ dc 1 Im vietnamme chac loi chung cua may. Thich nhat cam ung khong bi tre nua
Minh xai sim viêtl khong sao.ma hoi gan sim mobi 1chut la tat nguon phai thao pin.co ai giong minh khong.
poke251
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phOenIx137 Lúc đầu thì mình cũng hay bị sập nguồn nhưng mà chỉ 1 tuần đầu thui, bây giờ chả còn bị nữa. Lúc bạn flash rom thì cái % nó có tăng dần ko ? Của mình nó cứ đứng ở 10% rồi done =))
@poke251 Mih kug ko de y. Hinh nhu kai 10 luc dau dug do khoag 2-3p. Roi xong no chay qua cai khac. Wite dât Updata kaj 230mb truoc nha. Cai do up cuc nhanh lun. Sao do up kai root.roi toi veberfix.vo mang hinh android mau xanh cho khoag 5p do'
bác nào hd cách cài chi tiết Rom Cherry Mobile Burst S280 đi 😔
creatyve
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mấy cái hình nền tĩnh được cài sẵn nằm ở thư mục nào vậy mọi người ? Mình muốn xóa mà tìm ko ra.
@creatyve Ban kim thu trong sytem hoâoc dât roi media j do
KemIcy
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cộng đồng Q Smart đây mọi người cùng tham gia nhé.
http://congdongqsmart.com
tan512
TÍCH CỰC
11 năm
@KemIcy Bạn tin là website đó trong 1h là die không sập host luôn đó
Domain 1 năm thướng là mua giá 15k còn ở godaddy.com thì 20k dùng CCV đang ký thui
Nếu muốn phát triển mua cái domain 10 nam và dùng host vdata or vdc gói 120k / tháng vì nó bảo mật tốt hơn
Muôn làm web nên qua sinhvienit.net nhờ các anh bên đó
Làm forum 1 là dùng xenforo or vbb thì tùy biến ngon hơn các mã nguồn forum khác
sao thấy nhiều người cài Rom Cherry Mobile Burst S280 bảo lỗi thế nhỉ làm mình chả dám thử :s
hoang_1434
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy mình cài xong giờ thành cục gạch rồi đây, ko thấy tín hiệu gì nữa rồi.
@hoang_1434 chia buồn với b.. sợ quá :s
creatyve
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thêm hình ảnh về rom cherry, mình đã mod lại một số thứ 😁
Screenshot_2013-04-11-23-05-48.png Screenshot_2013-04-12-09-33-16.png Screenshot_2013-04-12-09-33-48.png Screenshot_2013-04-12-09-34-43.png Screenshot_2013-04-12-09-36-18.png Screenshot_2013-04-12-09-38-34.png Screenshot_2013-04-12-09-44-04.png
@creatyve bạn mod kiểu gì thế,mình mới up cái cherry mà nhìn cái giao diện thấy k ưng ý lắm
songnhiteen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@creatyve này dành cho samsung mòa
dotanhai
ĐẠI BÀNG
11 năm
Khi up rom nên dùng thẻ nhớ khoảng 2 GB thôi. Định dạng (format) thẻ nhớ bằng chính smartphone đang dùng. Chỉ chép các bản rom vào không chép thứ gì khác. Khi vào CWM thấy báo lỗi E: can't ... thì khởi động lại recovery (nhấn vào mục 7.1 của CWM Tàu cho khởi động lại rồi giữ volume down+power) đến khi không báo lỗi thì mới thực hiện up rom.
mr.bean1990
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dotanhai Bạn hướng dẫn chi tiết cách up rom cho mọi người đi , nhiều bạn bị lỗi đứng ở logo
creatyve
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác nào còn dùng rom qsmart vào file hệ thống copy up lên cho mình mấy file tìm kiếm giọng nói, nói chung là mấy file liên quan đến giọng nói đó đc ko ? Vào google dịch nó báo công cụ chuyển đổi văn bản thành giọng nói đã bị dừng lại.
đang định up rom của s280 mà sao mấy bạn bảo lỗi cũng sợ quá
mr.bean1990
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoangchau113 làm theo bạn lonely đi
Mấy bác up kiểu gì mà hay die thế, mình up 1 lần được luôn mà. Đây là cách up này.
B1: wipe data/cache ( ko cần wipe davik hay gì gì kia)
B2: vào dongf thu 2
B3: chọn dòng đầu tiên
B4: chọn file rom cherry.... bấm install rồi next các thứ cho nó chạy (nó chỉ chạy đến 10% thôi) chạy xong thì nó quay lại b3 rồi up 2file kia như thế ok
Chạy xong bấm reboot mới khởi động vào thì hơi lâu nếu đợi mãi không lên thì thì tháo pin vào lại cwm rồi wipe data/cache rồi reboot
@mr.bean1990 có khác gì hả bạn? Máy mình đang ở rom 1.32
hoang_1434
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mr.bean1990 Up rom thì từ file Zip thằng Cherry.
Restore thì lúc mới bảo hành về mình backup sẵn 1 bản V0.13.2 để trong thẻ nhớ luôn rồi.
mr.bean1990
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoang_1434 ý mình là trước khi up rom cherry máy đang xài rom gốc hay rom fix v0.13.2
hoang_1434
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mr.bean1990 Rom V0.13.2
creatyve
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình up một lần là xong mấy thánh hd sai rồi. Làm theo mấy thánh thì die thôi.
@creatyve làm thế nào mới đúng vậy bạn
hoang_1434
ĐẠI BÀNG
11 năm
@creatyve nói rõ ra là ai sai đi
@creatyve Bạn biết up sao ko chỉ đi chẳng ai dâm nhận mình là thánh đâu. Những con người như thế này làm người khác ko muốn giúp nhau nữa
Mình đã sửa lại cách up rồi, đây là cách mình đã up thành công

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019