Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[ Q-SMART S20 ] HỎI ĐÁP VÀ CHIA SẺ

mr.bean1990
10/4/2013 12:41Phản hồi: 4.009
4.009 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mr.bean1990
ĐẠI BÀNG
11 năm
Khi up rom Cherry Mobile Burst S280 để vậy bỏ vào thẻ nhớ luôn nha , không được giải nén
Mình sửa lại rồi bạn ạ. Mình vào kiểm tra lại rồi đây là câch mình up đấy
mr.bean1990
ĐẠI BÀNG
11 năm
cách up đây
B1: wipe data/cache
B2: vào dòng thứ 2
B3: chọn dòng đầu tiên
B4: chọn file rom cherry.... bấm install rồi next các thứ cho nó chạy (nó chỉ chạy đến 10% thôi) chạy xong thì nó quay lại b3 rồi up 2 file kia như thế ok
Chạy xong bấm reboot mới khởi động vào thì hơi lâu nếu đợi mãi không lên thì thì tháo pin vào lại cwm rồi wipe data/cache rồi reboot .
@mr.bean1990 thế có phải wipe davik cache nữa k?
mr.bean1990
ĐẠI BÀNG
11 năm
@coolboy1234 khỏi
Copy trắng trợn luôn 😆))
Bảo chủ thớt cho lên trang đầu cho mọi người up' rom này vẫn bị vấp nhạc
hix. h máy đen thui. biết thế adbflash bằng máy tính cho rồi. ở xa chắc gửi BH cũng ngót 1 tiần
@Phan Trọng Nghĩa bt là 3 ngày, nhưng chỉ hơn 1 ngày là xong r
mr.bean1990
ĐẠI BÀNG
11 năm
Báo cáo mình đã up thành công . rom này có thêm cái hay nữa là khi bấm 3 cái phím cảm biến nó rung
quyet12a4
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mr.bean1990 RAM free thế nào bạn có hơn được nhiều ko, nghe nhạc, viber, luncher mượt ko
@quyet12a4 Này thì FREE RAM 😁
@Huỳnh Trọng Anh Tài ban xai launcher gi vay
@hoangchau113 Mình FLASH CWM tàu 2 file này
link âm thanh: https://vkl.box.com/s/hij257xw9z31kgwsj4sl
walkman: https://www.box.com/shared/upjo1rehqvmty65mc1gd
là có launcher Xperia sẵn lun , mình đã test nhìu launcher Xperia nhưng thấy cái launcher này là mượt nhất , chiếm ram ít nhất 😁
mr.bean1990
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bạn nên tải rom từ trên máy tính chép vào thẻ nhớ , ko nên tải rom trên điện thoại dễ bị lỗi file
sao cái cherry này nó bắt nhập nhiều zị
Vừa up xong rom s280. Mượt mà lắm ae ơi. Fix lỗi cảm ứng luôn nhé. Chơi pes đã lắm
co ai up facelock ma bi liet cam ung ko
songnhiteen
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rom Cherry Mobile Burst S280 trên Q-Smart- S2 thấy cái này ngon vậy.mà chưa biết cách làm sao up.mọi người chỉ giúp mình phải down cái nào trước vậy?
mr.bean1990
ĐẠI BÀNG
11 năm
@songnhiteen dow hết 3 file về up lần lượt từ file CherryBurstUnofficialStockICS.zip rồi kế tiếp viber fix , tới file root
tan512
TÍCH CỰC
11 năm
Cai rom cherry khong ho tro init.d neu mod nhieu khi ko dc nhak
~no init.d support, will add if requested
tan512
TÍCH CỰC
11 năm
Mình bị dính ngay cái lỗi nó không cho write system mới ác chứ
Bác Hoàng chờ em, em cố gắn học thi đậu vô trường DH Nông Lâm TPHCM sẵn đó ae mình gặp mặt luôn
Mong rằng có cơ hội đó nên bây h mình tập trung học cố gắn thi đậu ngành mình năm trc lấy 14 điểm thui mà năm may 2 mức điểm sàn không đậu thì vào điểm sàng dưới tầm 12,5 đ thui
creatyve
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác nào có up hết app hệ thống trong system/app của rom 1.32 lên giúp mình với 😔 poke251 bác có ko ?
poke251
ĐẠI BÀNG
11 năm
@creatyve Link backup của TitaniumBackup file hệ thống của V0.13.2 S20 của bạn đây : http://d-h.st/A8q
creatyve
ĐẠI BÀNG
11 năm
@poke251 cảm ơn bác
creatyve
ĐẠI BÀNG
11 năm
@poke251 bác có biết mấy hình nền tĩnh mà q-cài sẵn nằm ở đâu không bác muốn tìm xoá mà không tìm ra.@@
poke251
ĐẠI BÀNG
11 năm
@creatyve Chuyển sang tiếng Anh, mình nhớ ko nhầm thì có 1 cái tên là Wallpaper
Con s280 có cwm riêng không ae
@nhattien_pi mình k ở gần ttbh, mà mình cũng bh 3 lần rồi giờ mà phải đi nữa mất thời gian lắm. mình cũng vừa lấy máy về chiều nay, thấy nhiều ng up rom bị lỗi ch nên cũng chưa dám up.
@tuanx4 lan truoc minh up rom cherry thi vao dc roi..nhug lai hien thong bao rat tiec..cherry da dung lai..chag lam gi dc..up lai rom khac thi bi dug o man hinh lo go..hihi...k biet lan nay the nao,,hj
@nhattien_pi Máy lỗi à
@SiuNhonGa t cung k biet nua..nhung chac tai minh up k dung nhu huong dan..tai minh up viber..roi toi root roi moi up kai con lai..hi..nhug sau do minh up lai thi k dc nua..bi dung o man hinh logo..minh thu up cac rom khac nhug van bi dung o man hinh logo..chag hiu sao...hiih
poke251
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy mình cũng thế. Mình đến TTBH thì nó bắt để máy lại vì kỹ thuật ko nạp được rom nữa =))

Bạn chờ mình upload lên cho
Có cách root nào không cần PC không
@binkaboy1994 nieu ban có CWM tau thi up ban~ rom nao có rot đó
@phOenIx137 Tức là vẫn phải dùng PC để flash CWM tàu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019