Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Q-Smart Tender] tùy chỉnh logo.bin và giúp đỡ các vấn đề liên qua đến root, rom, cwm,flash

toduchoang
22/5/2013 16:11Phản hồi: 17
[Q-Smart Tender]  tùy chỉnh logo.bin và giúp đỡ các vấn đề liên qua đến root, rom, cwm,flash
Hướng dẫn thay đổi ảnh trong logo.bin và thay đổi logo.bin dùng cwm. Về cwm và một số vấn đề khác các bạn xem ở đây nha http://www.tinhte.vn/threads/q-smart-miracle-tender-huong-dan-co-ban-ve-root-clock-word-mod-rom-flash-boot-mod-pin.2105922/
I. Hướng dẫn ảnh logo trong logo.bin.
Tải tool này về: http://me.zing.vn/apps/sharefile?params=viewfileuser/JoZ8TIFRSqSftmOYaYWhXw%3D%3D
Điều kiện máy tính có dotnetfx 2.0 trở lên.
B1.Giải nén ra và chạy file LogoBuilder.exe
B2.Nhấn vào tab Createnew project và chọn chọn đường dẫn đến file logo.bin mà mình muốn chỉnh sửa (tùy với từng loại máy mà dùng file logo.bin khác nhau, các bạn xài q-smart tender nếu lười có thể dùng file mình add sẵn trong thư mục MTK LogoBuilder mà mình up lên )
[​IMG]B3.Click open rồi chọn đường dẫn đến thư mục muốn trích xuất file. ( Mình tạo một New Folder ở màn hình cho dễ )--> click OK

Xong nó sẽ xuất hiện hộp thoại này.
B4.Các bạn click vô nút make đợi nó trích xuất ra thư mục mình đã chọn ở B3 nha. Nó hiện lên gì thì ấn OK. Đừng thoát vội nha
B5.Sau khi Make các bạn mở thư mục đã chọn ở B3 sẽ được như sau:
Hình ảnh logo chính là file img1.png có hình ảnh của logo ubuntu ( đối với file logo.bin của mình). Thay đổi hình ảnh logo chính là thay đổi hình ảnh này. Các bạn có thể lên google search image lựa chọn kích thước phù hợp với màn hình của mình nhá, đối với Q-smart tender là 480*800. Sau đó tải về và đổi tên giống với file hình ảnh của logo mình muốn đổi ( nếu dùng file của mình thì đổi tên ảnh tải về thành img1.png, đổi cả đuôi của file ảnh tải về nhé ) rồi chép đè vào thư mục đó nha.
Ví dụ mình muốn đổi logo của mình thành logo của htc ( Các bạn muốn thay đổi biểu tượng lúc sạc pin khi tắt nguồn cũng làm tương tự với mấy file trong thư mục này )
[​IMG]B7. Quay chở lại ứng dụng LogoBuilder.exe, nó đã cập nhật thay đổi của bạn
[​IMG]-->Click Make một lần nữa nó sẽ lưu thay đổi của bạn vào vào file update.zip ở trong thư mục trích xuất.--> thông báo hiện lên thì ấn OK.
B9. Vô thư mục ở B3 thấy có file update.zip--> đây là file bạn cần để up logo.bin cho đt bằng cwm.
II. Up file update.zip bằng
Khởi động lại máy vào recovery mode-->install zip from sdcard-->choose zip from sdcard--> chọn file .zip mà bạn coppy vào thẻ nhở ở I.B9.-->xong, reeboot lại máy để xem thay đổi.
P/s:
Mình mới viết bài với lại học dốt văn nên ngôn từ hơi lủng củng. Mọi người bỏ qua nha ai thắc mắc gì liên quan đến root, rom, recovery, flash boot của Q-smart tender thì post ở đây nha mình sẽ cố gắng giúp nếu có thể.
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rất hữu ích. Cám ơn bạn rất nhiều
topic này sẽ phát triển mạnh mẽ lắm đây. Càng nhiều người càng vui hi
hay đấy mình cũng đã thử làm và thấy ok. thanks
Mấy bác cho e là mún biết máy máy có dot gì đó thì làm cách nào,xin lỗi vì hỏi hơi ngu
@gaconcho1995 Xem có app super user chưa. Có thì la root r đó bạn
Mà cái file zip gì trong đó là bác làm sẵn rùi à
Bác ơi,bác có thể chỉ mình cách làm hình sạc pin dc hok,chứ cái hình mặc định nhìn xấu lắm
@gaconcho1995 Bạn thay mấy cái hình có biểu tượng pin đó.
Là mình cũng phải kiếm trên mạng rùi tải về lun hả,sợ làm lơ mơ nó ko hiện lun thì khổ
Bạn tải file nén của mình về rồi làm theo hướng dẫn sẽ dc thôi. Không phải tải thêm gì đâu, chỉ cần tìm biểu tượng pin nào đẹp rồi thay vào la dc.
@toduchoang Bạn ơi file logo.bin này lấy trong rom chổ nào vậy bạn ,làm ơn chỉ giùm ,tìm mãi mà không thấy ,mình xài [ hat ca phone ] nên muốn đổi logo cho dễ xem bạn ạ ,giúp minh với ,bên đó không ai chịu nói cả đành chịu.
@quocthai779 Cái này nó gắn liền với Rom rồi nên bạn lục cả máy ko thấy là phải thôi, chỉ bootanimation mình mới thay đc. Còn nếu bạn chán cái logo đầu tiên lúc mở máy thì làm như trên là đc
bài viết rất hữu ích, cảm ơn bạn rất nhiều 😃
Dễ dàng nhất là thay boot animation nhưng để toàn diện thì phải chỉnh cả 3 như bạn chủ top đã hướng dẫn ;)

Còn về sử dụng thì kinh nghiệm của mình là nên dùng RAM ảo để nâng RAM lên hơn 1GB dùng rất thích.

Dòng Miracle ( Q-smart Miracle Pad , Magic , Tender , Mach) này ngon mà.
Miralce thì được Phung.VN support nhanh hơn dòng S

flipcover của Q-smart Miracle Tender cả năm trời mới ra ở bên http://Phung.VN :

Em up rom cook cho con tender sau đó khôi phục cài đặt gốc nên bị lỗi. Giờ con tender của em khởi động là hiện con android màu xanh xong thì khởi động lại, không vào được recovery và cũng không làm được gì hết, các bác cứu cái điện thoại của em với hix hix
@linhsuongphan Xin lỗi vì đã trả lời bạn muộn, bây giờ chắc bạn đã sửa lỗi trên được rôi😃.Nhưng bạn có thể qua đây đọc hướng dẫn cách cài lại CWM bằng flash boot http://www.tinhte.vn/threads/q-smart-miracle-tender-huong-dan-co-ban-ve-root-clock-word-mod-rom-flash-boot-mod-pin.2105922/#post-37874339 cách này có thể giúp bạn cài lại CWM khi bị lỗi ko vô được. Bây giờ mình ít vô tinhte, có gì bạn có thể gửi qua mail cho mình meohoang9a@gmail.com.
Hay đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019