Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Q2/2012: hơn 108 triệu PC bán ra, 22% là tablet, Apple đứng vị trí thứ nhất

Duy Luân
2/8/2012 0:58Phản hồi: 99
99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

một nhà 4 người chỉ cần 1 laptop và 1 desktop là đủ nhưng có thể có 4 cái tablet.
số mac apple bán k biết có bn % chạy mac os....??? toàn thấy chạy win 7
@hjhdahjdo Thị phần nó đang ít hơn nên người ta chọn giải pháp phần mềm thôi chứ không phải do Win7 tốt hơn. Chả thế mà bên mảng smartphone khối người ước mấy con WP chạy Android trong khi WP mượt mà hơn nhiều ngay cả ở những máy giá tốt. :|

Cái gì nó cũng phải có giai đoạn của nó cậu ạ. Còn nếu như trải nghiệm đầy đủ và gắn bó với mỗi nền tảng đủ lâu thì chả bao giờ cần phải Anti cái gì cả. :|

Suy nghĩ kiểu "kín bưng" bảo sao chả biết bao nhiêu nhưng chém thì đến nhiều. Có thời gian lo kiếm tiền trải nghiệm hết đi. :|
@cunxinh2503 xài mac rồi.....hehe cũg mượt, nhưg k thích bằg win.......keke thấy mac nó xa lạ vs hụt hẵn sao ấy........ko qen tay. hé hé
@hjhdahjdo Bữa nào có bài viết về WP thì cũng sẽ có mấy fanboys hãng khác vào comment kiểu: xài WP rồi.. nhưng không thích bằng cái này cái kia.. thiếu hụt gì đó..

Tinhte nhiều post "chất lượng" cũng nhờ "các bạn" cả thôi. :| Fanboys với Anti của thằng nào mà chả nhảm. :|
dttung80
TÍCH CỰC
12 năm
@cunxinh2503 Toàn anh hùng bàn phím đấy mà, chấp làm gì. Hỏi về FAT chắc gì đã biết? Đa phần là nổ thôi. =))
Hôm bữa TV và PC cùng hư 1 lượt, chỉ còn mỗi cái Tablet nó chán gì đâu 😕 .
Mình nghĩ trong khoản vài năm tới thì Tablet vẫn khá vô dụng nếu ko có PC hỗ trợ.
đễ xem anti fan apple vào cm nào hahahahhaahhahaa
luxupu
TÍCH CỰC
12 năm
@dib nó mới ham hố bu vào mãng pc gần đây, lấy gì có pác.:D
luxupu
TÍCH CỰC
12 năm
@minhcuong đôi khi cũng cần khai hoang cho pạn í nữa pác :p
@dib có chứ, nằm ở "khác" đó.
quoctien82
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dib Samsung đang nghiên cứu xem nên bắt chước cái nào đó mà, phải đợi thôi
dib
TÍCH CỰC
12 năm
Vấn đề Retina vs Macbook Pro là chuyện nhỏ với Apple nhưng nếu PC gặp vấn đề tương tự sẽ thành thảm hoạ ! 😁
noname655
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dib dafuq did i just read :dafuq:
prin77
CAO CẤP
12 năm
@noname655 Tiếng việt đi bác ạ
APPLE mà. Số 1 luôn. mấy hãng kia lèo tèo sao dám so sánh. 😆. APP vô địch ( em hơi cuồng mấy bác thông cảm ) 😁
loveyouhp
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ke0xjnh quá cuồng chứ ko hơi đâu bạn 😃
loveyouhp
ĐẠI BÀNG
12 năm
apple chơi cả ipad vào đây thì chịu rồi,nếu tính riêng mac xem? LOL 😁
maynebuoi
TÍCH CỰC
12 năm
@loveyouhp Thì tính vào là đúng rồi. Các hãng pc tăng trưởng âm kìa, giờ cắp đít sản xuất tab để bán đó. Mà mấy hãng sx pc thừa nhận tab cũng là máy tính thì tại sao các antifan lại cố chấp thế nhỉ.
@loveyouhp Chắc họ có tiêu chí để thêm vào. Hơn nữa, đây cũng chỉ là 1 con số tham khảo thôi.
Trong kinh doanh, vấn đề quan trong nhất là lỗ lãi thế nào.
Với các hãng phần cững thì margin là bao nhiêu.
Nói thẳng ra App một mình một chợ, cả Android lẫn Win 7 đều chưa tối ưu tốt cho mtb. Chờ quý 4 ra Win 8 xem có thay đổi gì được không
Nhà mình có 7 idevices, 1 laptop windows, 2 android và 2 symbian.
Phải thừa nhận nếu xếp cùng nhau thì hàng Apple lấn lướt thật. Ghét mỗi cái giá đắt.
nếu mtb được tính luôn vào trong pc thì apple quả là bá đạo, khi biết là mac không thể nào bán chạy được cỡ đó, thì sáng tạo ra thứ gì khác đi đường tắt 😁.
luxupu
TÍCH CỰC
12 năm
app vô đối 😁
hamyty
CAO CẤP
12 năm
Mấy chục công ty sx, vài chục nhản hiệu , hàng trăm mẫu máy , bằng đủ mọi cách: cho ko (google ăn roi), phá giá (playbook ,xoom) ,chịu lỗ phá giá :asus, dell, amazon. . .,siêu rẻ siêu cùi : china, ấn độ, quảng cáo khuyến mãi rồi ca nhạc rầm rộ (samsung) , cao cấp (table japan) . . .vân vân . . . mà vẫn thua 1 cái ipad của apple , kể củng hơi nhục nhĩ 😃
Thống kê rối nhỉ. Đọc tiêu đề là PC mà tính tablet trong đó luôn vì thế hơi nhầm xíu 😔
@Gabriel le Lý thuyết nó là như vậy, nhưng phải là cái Desktop nó mới đúng là "pro" (chả hiểu pro cái gì). Mấy cái Tablet...abc là đồ bỏ. Bác này đi uống Cafe cần check Mail chắc cũng khiêng cái Desktop theo quá.
@dttung80 Đừng tranh cãi với tôi làm gì, tôi vô tội =)). Tại sao bạn có thể hỏi những câu nực cười vậy nhỉ, có những người ko chấp nhận coi tablet là PC, nhưng cũng có nhiều người coi là vậy, điển hình là đây:
http://www.canalys.com/newsroom/2012-will-bring-new-world-record-pc-shipments
Đây chính là bài mà chủ topic dịch lại, chứ ko phải ông chủ thớt tự xếp cái tablet vào hạng mục PC đâu nhé, bạn thích thì cãi nhau với bọn Canalys ở trên đi =)). Bạn ko chấp nhận, nhưng có những người chấp nhận, thay vì sồn sồn lên đòi công bằng sao bạn ko im lặng giữ nguyên ý kiến của mình nhỉ?
dttung80
TÍCH CỰC
12 năm
@kasaudepyai Tôi bảo này, tôi không muốn nói chuyện với người không có hiểu biết như ông. Nói là N.G.U thì hơi quá đáng nhưng có vẻ hơi thiểu năng.

Đọc có hiểu gì hông? Có hiểu gì về Máy tính không? Lần sau đã không biết hoặc không biết tiếng anh thì làm ơn ít mồm đi nhé.
Sao không tính luôn phones nhỉ? Tabs làm được gì phones cũng là được như vậy.
PC<=>Laptop<=>tablet (10 in)<=>tablet (7in)<=>smartphone lai tablet (5-7in)<=> smartphone
=>PC<=>smartphone
=> Ranh giới PC và phone bị xóa dần. Chả thể nào phân biệt được cái nào với cái nào nữa😕
Macbook của apple đang được phổ biến rộng rãi.. thấy nhiều người xung quanh dùng rất nhiều 😁 Công nhận là nó mỏng, nó đẹp ^^
Các bác " tinh tế " nhà mình trong box tư vấn laptop thường khuyên dùng ASUS, Nhưng nhìn bảng xếp hạng chẳng thấy asus đâu nhỉ?😁
App ngon thật !
Up

Sent from my Xoom using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019