[QC] Cuộc thi đánh giá ColorOS với Rom khác - Trao tay Find 7a

TTKM
8/8/2014 2:30Phản hồi: 187
187 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ca ngợi hđh Tàu để nhận phone ư ? Nghĩ lại đi 😔
nevercry_hp
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ah vâng...cái ảnh biếm hoạ kia nó đã đủ nói nên tất cả..cái vụ Bình Dương nó chính là chứng minh cho cái câu "Tẩy chay TQ để chống phá VN?"..các bạn ko hiểu thì thôi..
Trời ơi! chết mất với nhận thức kiểu này..đóng cửa thì VN mình khoẻ, TQ chết..vãi..đến Mỹ cũng ko dám cấm vận TQ..
nói thật là ko thể hiểu nổi nhận thức của các bạn..các bạn ngây thơ quá..TQ ko cần cấm vận hay động binh đao chỉ cần "dân trí" của các bạn là đủ phá nát VN..cứ như vụ Bình Dương đó..
Để dễ hiểu hãy gần gũi với tinhte..Oppo cũng giống TQ có 2 loại hàng loại cao cấp thì tốt còn loại dùng chíp mtk thì cùi..thế éo nào "dân trí" tẩy chay hàng tốt còn ra đg thì toàn thấy bọn dùng oppo chíp mtk cùi mía..Nhìn rộng ra chính là tình trạng VN hiện giờ, hàng tốt thì tẩy chay, hàng xấu thì đem dùng..
Nên nhớ từ bao năm trc TQ đã đánh nhau với VN lâu rồi,sao đến giờ mấy thành phần "dân trí" mới đòi tẩy chay là sao? chẳng qua là lũ lợi dụng vụ chiếm biển đảo để mà kích động, hùa theo..nếu nói là do nhà nc ko cung cấp thông tin là nguỵ biện, đơn giản là cái lũ "dân trí" nó có bao giờ quan tâm đến đất nc đâu..giờ ồn ào thì nhảy hùa vào cứ như "anh hùng dân tộc"..Rặt 1 lũ đạo đức giả..
Nói thêm qua vụ Bình Dương thì càng nghi ngờ, bên ngoài TQ gây rối để bên trong mấy "dân trí" trong nước có cớ kích động phá hoại KT..nếu nói chỉ về mấy cái đt thì có vẻ hơi miễn cưỡng..nhưng nếu nhìn vào nền KT nông nghiệp, các ngành công nghiệp nặng thì mới thấy đc cái ấu trĩ của các bạn "dân trí" khi phủ nhận toàn bộ máy móc TQ..Mà có khi "ngài Tập" trả tiền cho các "dân trí" này spam trên mạng để kích động nhỉ?có khi thế thật..thế thì cứ nói nữa nói mãi cũng vậy,..đúng là lũ Khựa thâm nho, chống VN dưới danh nghĩa chống TQ, mà phải thế thì các "dân trí" mới có cơ hội thể cmn hiện chứ..
Tóm lại các "dân trí" tinhte thì về với chính tinhte đừng có mà lấn sang chính trị để làm gì để thiên hạ họ cười cho vì cái sự kiếm hiểu biết và đặc biệt dễ dắt mũi,dễ ngộ nhận ..Vào đọc tinhte ngứa cả mắt với lũ seeder giờ lại thêm mấy đứa "ahbp"..Còn mình thì cũng hết lời, xin lỗi vì mình cũng chỉ là thằng ahbp thôi!
halong148
TÍCH CỰC
10 năm
@nevercry_hp Thực sự thấy bạn rảnh và quá nhiều chuyện thật.người ta ghét không muốn dùng thì việc gì tới bạn, nói người ko dùng nào là dân trí thấp, cuồng, seeder.... Bạn có cách để xây dựng đất nước của bạn, thì bạn cứ tự hào đi. Không muốn nói tới bạn nhưng cách mà bạn dùng từ với những người ko thích như mình quả thật qúa thiếu đạo đức. Tôn trọng người khác cũng là tự tôn trọng mình bạn ạ.
@p3duy Lôi đầu đĩa vô chi vậy.
@quanngonngon đệt người ta làm gì kệ người ta quan trọng mấy ông là chơi mà trúng là ok rồi
tu2815
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mấy ông chê tàu thì làm ơn xem dùm cái sim đt của mình đi 100% tàu nguyên gốc đó 😁

Sent from my C6802 using Tinhte.vn mobile app
halong148
TÍCH CỰC
10 năm
Tóm lại 1 câu thôi, người Việt ghét Trung quốc thì người Việt nên bênh nhau, còn người Việt ghét Trung Quốc mà bị những ông dở hơi kia nói này nói nọ thì ông cứ qua TQ mà ở. Tôi không hiểu nổi đầu óc của mấy ông nghĩ cái gì? Mấy cái điện thoại nó làm mờ mẹ nó mắt rồi. Có cần vì người ta ghét cái điện thoại tàu mà mình đi chửi nhau thế này ko? TQ qua xâm lược VN tôi cá mấy ông là những người đào ngũ đầu tiên với cái lỗi suy nghĩ như vậy. Cứ chê người ta thế này nọ, mà chắc còn ko phân biệt được tẩy chay " và "phá hoại " là thế nào. Dân trí cao quá . Cao ngang cái điện thoại.
@halong148 lẽ ra không vào cái chỗ này đâu. Nhưng do có 1 số thành phần thân tào lau nên mình mới vào phản đối. ít ra có hi vọng mong manh họ sẽ thay đổi, còn những người khác đang phân vân thì họ sẽ tin tưởng hơn mà cùng phản đối hàng tào lau.
halong148
TÍCH CỰC
10 năm
À mà điện thoại thì luôn thấp hơn cái đầu gối. Chủ topic đâu rồi close cái chủ đề này đi, có ai dự thi đâu. Ban tổ chức tuyên bố điện thoại Oppo vẫn không tìm được chủ.
chuyện từ 1 hoạt động viết bài đánh giá của người ta mà các bác lôi ra tới chính trị luôn rồi, đúng là nhức não thật
@quanngonngon mình chưa hiểu ý bạn muốn nói là gì đó? nếu theo bạn chỉ cần là hàng Trung Quốc thì đều tẩy chay hết, vậy về lục lại hết trong nhà xem bao nhiêu thứ made in China nhé
việc hàng TQ nhiều hàng không tốt, độc hại là đúng nhưng nếu dân mình không tham lam, ích kỷ biết mà vẫn cố dùng, cố bán thì đâu ai hại được
mình thấy việc lôi chính trị vào đây là sai, 1 trang về công nghệ thì để công nghệ lên tiếng mới đúng
@o0yugj0o Lại là cái kiểu: tôi yêu công nghệ nên không quan tâm đến ctr. dàn khoan, máy bay, tên lửa, tàu chiến.. nó có phải là công nghệ không. Mấy cái đó nó đang hành ngư dân, mưu đồ nuốt biển, hung hăng đâm va. Nếu nó kém hơn mình thì nó có dám làm vậy không. CUối cùng mua đồ cho nó, bất kỳ là cái gì thì sẽ làm cho lực lượng q. đội nó mạnh lên và không tốt cho dân mình. Nếu nói như chú: chú yêu con gái nhà hàng xóm, trong khi cha anh nó qua đánh cha chú, cưỡng chị em chú, chú sẽ làm sao?
@quanngonngon mình không hề nói là mình không quan tâm đến các chuyện diễn ra ngoài biển đảo, nhưng ý mình là cái nào ra cái đó, đây là trang công nghệ chứ không phải trang chính trị, các bạn cứ lôi chính trị ra nói ở đây có ý nghĩ gì cơ chứ ???
còn cái ví dụ của bạn xàm chưa từng thấy, thứ nhất bạn có quyền yêu dù người đó là ai, còn chuyện bên nhà đó qua ức hiếp nhà mình nếu bên mình đúng thì mình có quyền nói và phản khán. nhưng phản kháng thế nào để họ nể, họ chấp nhận chứ không phải nhảy đông đổng lên rồi đánh nhau. cuối cùng lên phường mà giải quyết lành thì bị thương nhẹ nặng thì có kẻ ngồi tù, chú thích thế thì cứ làm
@o0yugj0o Cái nào ra cái đó??? Chú nghĩ đơn giản quá. Đấu tranh thì phải dùng toàn lực. Vậy thôi. Còn theo chú nói phản kháng thế nào để họ nể? Hiểm họa trước mắt có thể xảy ra trong vài năm. còn học tốt lao động tốt...,đừng làm anh hùng bàn phím là đúng, nhưng đó là kết hoạch lâu dài của mỗi cá nhân và toàn quốc, Mà đã là lâu dài thì không phải ai cũng thấy hết. Cho nên trước mắt là đừng cổ súy cho sản phẩn tào lâu, vậy thôi. p.s: dùng từ tào lâu để tránh những từ nhạy cảm thôi.
Op khựa bỏ tiền ra "rì viu" bên tinh tế mạnh thiệt ,nhưng bài nào cũng bị toàn gạch đá. xét cho cùng thì cũng vì cái ảo tưởng sức mạnh mà ra cả, mười mấy củ cho một con khựa, ôi điên mất (galaxy J rất thích điều này)
nevercry_hp
ĐẠI BÀNG
10 năm
ko ai cấm hôn nhau ở đám tang.. hôn nhau ko sai nhưng hôn ở đám tang ng ta chả vả vào mặt cho..
Nếu yêu nc và muốn thể hiện mời bạn ra diễn đàn khác.. bạn có biết là trong nội quy diễn đàn ko cho lạm bàn chính trị tôn giáo ah?
Ko cần nói đến việc bạn tẩy chay mù quáng mà chỉ xét mấy điều trên là đủ..
Còn bạn tiếp thu đc hay ko còn tuỳ vào "dân trí" của bạn
@nevercry_hp Thấy ông này hay xài từ dân trí ha. tới đâu mà dùng từ tỏ vẻ vậy. Trong này tôi không bàn chuyện c.tr, mà là đang bàn đến chuyện công nghệ đó chứ. Đó là: có nên xài đồ công nghệ của 1 qu gia hung hăng thù địch hay không? trong khi việc đó có thể ảnh hưởng không nhiều thì ít đến đất nước chúng ta.
có 1 sự thật là cái này
bạn thấy mình "cổ súy" lúc nào vậy, mình chỉ nói trang công nghệ thì xem xét 1 sản phẩm theo tinh thần công nghệ để công bằng, đừng đem cái thù ghét chính trị rồi áp đặt vào vì đây là 1 vật từ tâm huyết của người ta làm ra, chính trị nên nói ở nơi cần đến chính trị.
việc bạn thể hiện tình yêu nước là không ai cấm nhưng thể hiện 1 cách mù quáng và có chủ ý khác nhau
cái này có vẻ hay, không biết viết bài dìm hàng có được không nhở, vào forum thấy khen là chủ yếu 🆒
@nhocrom91 thì bác cứ viết 1 bài mà theo mình cứ viết đúng sự thật là được, càng công tâm càng tốt, dìm thì chi tổ ra mình đang ganh ghét họ
giao diện họ dở tệ chỗ nào, hay chỗ nào cứ nói ra hết là được
Thì hai bạn tham gia viết đi mình nghĩ là bài đánh giá cái cần là chân thật thôi nên nghĩ chắc forum duyệt hết 😃 còn giải thưởng thì kêu gọi bạn bè vào bình chọn
Hy vọng trúng được tai nghe thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019