[QC] Đập hộp điện thoại Android 2 sim Q-mobile S11

Thảo luận trong 'Quảng cáo - Khuyến mãi' bắt đầu bởi Hư Trúc, 25/6/12.

1. Vimotnguoi_93

Vimotnguoi_93 Thành viên

Bác đang dùng S11 ak?bác thấy nó có 0k ko bác?

2. anhtuanitc1

anhtuanitc1 Thành viên

Mình mua cho bà xã dùng thôi. Với nhu cầu nghe gọi, thỉnh thoảng vào mạng, chơi game nhỏ nhẹ giải trí, nghe nhạc chút chút thì dùng được. Còn nghịch ngợm nhiều hoặc chơi game nặng thì không ok chút nào.
    Cá nhân mình thì sẽ không dùng vì nó quá chậm.

3. Vimotnguoi_93

Vimotnguoi_93 Thành viên

Thank bác nhiều!như rứa vs em là wá đủ!đều chưa có tiền để xúc em nó.nản.

4. anhtuanitc1

anhtuanitc1 Thành viên

Chúc bạn sớm cưới đc em nó về.

Vimotnguoi_93 thích nội dung này.
  5. nguyenhuuthuc

nguyenhuuthuc Thành viên

S11 sử dụng cpu amr v6 nên hok hổ trợ flash chính thức đâu nha các bác , muốn cài thì phải root máy sao đó cài flash mod for amr v6 là ok các bác tìm trong diển đàn này rất nhiều :):):)

gửi từ app gỏ tiếng việt + app tinhte

6. thanghn_01

thanghn_01 Thành viên

có bác nào biết cách root con s11 này ko??? chỉ cho ae bít làm vs..mún nghịch quá mà không biết làm thế nào

7. tendote04

tendote04 Dự bị

Có bác nào hướng dẫn em chi tiết cách Root cho S11 được không? Em Down về Root mà nó cứ báo: Try to installed không à

8. anhtuanitc1

anhtuanitc1 Thành viên

• Cách Root:
    • Tải phiên bản SuperOneClick đính kèm bên dưới. Giải nén file đã tải về vào 1 thư mục.
    • Trên điện thoại hãy vào Menu> Settings> Applications> Development và click chọn vào "USB debugging mode". Kết nối điện thoại với máy tính thông qua cáp USB đi kèm.
    • Bật chương trình SuperOneClick.exe lên. Nhấn vào nút "Root". Lúc này chương trình sẽ root máy sẽ chạy một lúc. Khi root xong thì bạn hãy khởi động lại thiết bị.
    Link down: http://www.multiupload.nl/9AJDSU1Q11

Lưu ý:

Chỉ hỗ trợ chạy trên hệ điều hành Windows Visa hoặc Windows 7. Nếu Windows XP có thể cài thêm .NET Framework v2.0 nhưng không khuyến khích

tendote04 thích nội dung này.
  9. tendote04

tendote04 Dự bị

CHo mình hỏi là làm sao mình biết là máy đã Root xong? Mình chạy 1 hồi thì chương trình đơ luôn.

10. anhtuanitc1

anhtuanitc1 Thành viên

Với máy này thì khi root xong có SUPER USER. Chạy máy bị đơ mình chưa hiểu. Cần phải cụ thể

11. tendote04

tendote04 Dự bị

à, mình thấy rồi, cái biểu tượng android có 1 miếng che mắt phải không bạn.

anhtuanitc1 thích nội dung này.
  12. anhtuanitc1

anhtuanitc1 Thành viên

Đúng rồi đấy bạn. Đấy là cách kiểm tra đơn giản nhất. Còn 1 cách nữa là dùng phần mềm ở trên CH Play nhưng mình quên mất tên rồi.

Tên phần mềm là Root Checker

13. linhmai138

linhmai138 Thành viên

cái loa có vẻ vẩn còn hơi ảo

14. bingookela

bingookela Thành viên

với tầm tiền của em s11 này thì thế là ngon rồi, lướt web, nghe nhạc, wifi, gprs, office, 1 số ứng dụng nhẹ nhàng là quá đủ cho giá trị bỏ ra rồi, đừng nên so sánh với mấy con cấu hình cao mà lại thất vọng, nhu cầu đơn giản thì cưới em nó là hợp lý

1 điêm khó chịu là chuông khởi động to vô đối và dễ gây ức chế. bác nào biết tắt cái chuông đó thì share cho anh em biết cách làm với nhé. thanks

15. tendote04

tendote04 Dự bị

Bạn ơi cho mình hỏi là có thể nâng cấp phiên bản mới hơn cho S11 được không bạn?

16. tendote04

tendote04 Dự bị

Bạn có thể tham khảo ở đây nhen bạn.
    http://www.tinhte.vn/threads/1372932/

17. anhtuanitc1

anhtuanitc1 Thành viên

Cái đấy phụ thuộc nhà cung cấp. Mới lại với cấu hình của S11 sợ nâng cấp lên không nổi. Chỉ chờ xem có ai tâm huyết hoặc kiếm rom cook để cập nhật thôi.

18. tendote04

tendote04 Dự bị

bạn ơi cho mình hỏi là sao cái âm báo tin nhắn không hoạt động nhỉ? Mình cài mặc định theo hệ thống cũng không được? Mà trong khi đó âm báo các hoạt động thông báo khác thì hoạt động được.

19. n_tienloi

n_tienloi Thành viên

Minh dang dinh mua, moi nguoi cho m biet dia chi o HCM mua uy tin voi.
    Tien Loi - Xperia Mini Pro Sk17i

20. Aurola

Aurola Thành viên

Giá em này có 3g!