Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[QC] Điện thoại 3D – vì sao LG Optimus 3D Max P725 vẫn là sự lựa chọn tốt?

Hư Trúc
25/6/2012 2:49Phản hồi: 171
171 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrrp
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sorry hỏi tí lạc chủ đề thằng bạn em nó mới thua độ đá banh giờ nó bán con HTC EVO 3D mới mua 3 tháng 5 triệu nên mua hok hay là ép giá nó
man.vanlam
ĐẠI BÀNG
12 năm
cảm ơn bạn!
chắc t chuân của bạn cũng khắt khe nhỉ
LG tuy hơi xấu tí, nhưng thật sự tính năng 3D cho đến hiện tại LG vẫn là ngon nhất rồi.
Bữa có test máy ông anh, khá ngon.
Hiện tại đang dùng Lg thrill 4g 3d,có mấy lời nhận xét như thế này,về hình thức nói thật ko đc đẹp và hấp dẫn,giao diện đơn giản ko bắt mắt (cái này cài theme đc,mình đàn cài lancher theme của htc evo 3d,giao diện sense,khá là đẹp) về ảnh và phim 3d trên lg thì cái này đc nhiều ng đánh giá trên các chủ đề tinhte rồi,nên 3d có phần nổi trội hơn các hãng khác,về quay phjm 2d thì full hd,lấy nét khá là nhanh và rất là chi tiết,chip dual khá mượt mà ,ram kênh đôi nên mặc dù có 512 nhưng ko hề lag,rật hay độ trễ... nói chung các mẫu đt 3d của lg là khá tốt,nếu hình thức máy mà đẹp nữa thì sẽ có rất nhiều ng sd đt của lg

Sent from my LG-P925 using Tinhte.vn
@songlinh49301 máy bị rật là sao bạn, thấy con này hay hay nè, mà LG thiết kế ko ra dáng siêu phẩm mấy, nhất là mấy cái màu trắng nhìn ko được đẹp lắm, màu đen thì ổn
thuandelma
ĐẠI BÀNG
12 năm
LG OPTIMUS 3D P920, quá trình của em nó qua tay mình.
_mua ở thế giới di động 12,5 triệu
_phát hiện mép màn hình bị hở sáng, đem đến bảo hành tgdd chờ đợi cả tuần lể máy củ được trả về, với lời giải thích là do 3d nên màn hình có nhiều lớp ép chồng lên nhau nên mới bị hở sáng, đem cho mình vài cái khác cái nào cũng bị, ngậm ngùi đem về với nhiều vết trầy hơn.
_pin hao kinh khủng lướt web 1h chắc còn 20% pin
_3d không kính nghĩa là màn hình phải chia làm 2, 1 cho mắt trái và 1 cho mắt phải, huống gì màn hình có chút xíu
_phim chép vào phải nhỏ hơn 4gb
_sau 2 tháng chán quá bán đi 7,5 triệu.
lời khuyên chân thành: hiện tại công nghệ pin chưa đáp ứng được nhu cầu của các smartphone bất kì cái smartphone nào, đừng tự đặt mình vào trường hợp của mình, đau đớn lắm
mrrp
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thuandelma Nghe bạn tư vấn thấy ớn quá thằng bạn thua độ bán con HTC EVO mà thấy bạn bình luận thế này thì cạch cho rồi
khuyên các pác 1 điều. nếu thích các ROM mới thì đừng dùng LG. Ra firmware cực kỳ chậm chạp. Dùng O3D đến giờ còn ức. Sony, Samsung lên 4.0 ầm ầm. Mình lẹt đẹt mãi 2.3. Nhục!!!!!!
@doccocaubai2004 đã dùng "ăn roi" thì mình không bao giwof trông đợi vào hãng. toàn dùng rom cook.

Mình lúc mua không chọn 3D mà chọn con 2x bởi lẽ không hứng thú với màn hình 3d nhỏ tẹo, chả để làm gì. ( khoe tí là đang có con samsung serial 8 rồi ) chứ không phải là vì phân biệt LG. ( mình chả là fan của hãng nào cả, mình chỉ là fan của tiêu chí p/p )

LG trong mắt 1 số người là tệ, không phản đối. Nhưng cộng đồng optimus one và optimus 2x thì đông phải biết. có thể lên xda kiểm chứng, rom cook 1 ngày update có khi vài lần !
@HDD18HAMLONG Xin thưa với pác là mình toàn xài rom cook. Nhưng thưa với pác là để có được 1 bản rom cook thì cũng toàn phải dựa trên rom gốc và cook lại. Vì cần phải có các driver của máy. Vậy ko có rom gốc thì pác cook = niềm tin à. Mình theo dõi xda mỗi ngày nên pác cũng ko cần phải xoắn.
@doccocaubai2004 mình có xoắn ai đâu 😕 mình chỉ nêu ý kiến cá nhân là mình không đến mức "tẩy chay hàng LG ". :rolleyes: và chả lẽ bác phủ nhận với mình là topic optimus one và 2x trên xda ( hay kể cả trên tinhte ) là không sôi nổi ?

Nói như vậy để biết là có rất nhiều người quan tâm đến các dòng smartphone của LG chứ không phải như lập luận của 1 số người là " tránh xa Lg " bạn nhé.

p/s: việc bạn nói phải có rom stock mới ra rom cook là không hoàn toàn chính xác. Các developer vẫn có thể port rom đời cao hơn của các dòng máy khác sang các dòng máy chưa được nsx chính thức hỗ trợ !
đẹp wa!
3d chỉ tổ hại mắt
@nampd
CAO CẤP
12 năm
theo quan điểm của mình thì không cần thiết lắm, 3D thì về xem tivi cho nhanh 😁 màn hình bé thế xem k đã ^^
Không đề giá 12,5 triệu nhỉ 😁
KaCher
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trải nghiệm chán rồi bán ngay vì đau mắt 😁
@KaCher Tại sao trải nghiệm xong lại chán rồi bán ngay,đã là hàng công nghệ,có 3d nên thích thì xem video 3d,ko thì chọn xem chế độ 2d,ai bắt xem cả ngày mà nhức mắt

Sent from my LG-P925 using Tinhte.vn
khongvanlam
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ôi đẹp quá
Mình thấy thích cái thiết kế của mấy chiếc Optimus này nhưng không thích LG cho lắm
@Mr_Zer0 ko,mình h ssang dùng samsung corby ...đang tính mua e này đây^^
trc có dùng LG kp 175 về sau cho e gái...đc 5 năm rồi mà h LG vẫn chưa hỏng sau rất nhiều vụ quăng quật,rơi toalet...@@ 😁
@Jade_Rought như vậy bác mới dùng qua 1 cái của LG thấy bền nên nói vậy à,chưa chắc đâu bác ạ có những cái dơi bì bụp không sao nhưng có cái thì chỉ cần rơi 1 phát coi như xong. HÊN XUI thôi bác ợ
@Jade_Rought Cong nghe phat trien nen nguoi ta dua doi thui. Cua ben tai nguoi het. Em 3D nay thuc su rat duoc, minh ko co nhu cau cao nen chi dung lai o Lumia 800 thui. chuc ban vui. Ah ma tien cho minh hoi, ban ten j. Ban de thuong
@TTaokhuyet lúc trước dùng LG hay bị liệt phím lắm
cái mình ghét nhất trog bài này là cái giọng thằng giới thịu trong clip, đàn ông gì mà nói chẳng dám mở miệng, cứ thì thào thế ai mà nghe dc k bjt >.<
máy đẹp, mà hih như pin của nó chỉ 1500 thôi, thế này sao đủ để đáp ứng các nhu cầu tác mục nhỉ?
nge đã thấy thích ko biết giá em nó ntn nhỉ
Hay the sao minh ra cua hang hoi thi it nguoi mua LG nhi;)
Máy này chơi Asphalt 6 3D cực phê =P~. Đã từng đứng chơi cả buổi đến lé mắt mới chịu thôi =))
trông có vẻ được đấy nhỉ ;)
mình cũng dùng con LG P500, nói chung là hàng LG ngày càng cạnh tranh về giá và chất lượng không thua kém Samsung, về thiết kế thì cũng tạm tạm, mọi người ko thích LG là bởi vì thương hiệu điện thoại LG ko mạnh bằng Samsung, Nokia,... lần trước mua máy bố mẹ còn tưởng LG là của TQ chứ 😔, nói chung là điện thoại LG ok
@vuongducan1510 tốt mà :|
màu trắng và giao diện đẹp hơn em 3D cũ rồi 😁 :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019