[QC] Điện thoại Philips – Tự tin chinh phục mọi điểm đến

Hư Trúc
10/8/2012 3:13Phản hồi: 212
212 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trinhvy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giá mày có thể mua 1 em smartphone + 1 em nokia or samsung pin trâu ^^
4m mua 1 cái điện thoại phổ thông thì cũng hơi mệt
Đã từng xài qua e X116,pin rất trâu bò,nghe gọi nhắn tin bét nhè cũng phải 1 tuần.Tuy nhiên cái không hài lòng nhất là phần mềm của máy không khác gì điện thoại TQ. Nếu như bác nào đã từng xài đt TQ thì sẽ biết phần mềm,giao diện,font chữ của nó ra sao 😕
@meodihia_cool Bác nói đúng lắm, vi em đã dùng qua rồi. Chính xác la nó dùng phần mềm của Đt TQ. Cài cái hình nền vượt quá 256kb la chịu chết. Cài nhạc chuông cũng vậy. Pin tạm được thôi.
vuonghoat
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này dùng 3g với wifi xem được bao lâu (pin(nokia smart) em 1500ma chịu được có 1 ngày này dùng liên tục 3-4 tiếng em chấp nhận sài như này còn hơn cái pin trâu k có cái j),công nghệ pin phải đi liền công nghệ máy chứ ăn lẻ này sao phục dược,
Vd pin này lắp vào em gla sIII hoặc IP được bao nâu ?
Đúng là giá vẫn hơi chát so với một em chỉ có mỗi tính năng pin khủng là nổi bật
trannhu
ĐẠI BÀNG
12 năm
giá này là lâu rồi mà chẳng thấy giảm. giữ giá ghê. đang xai con x710. pin thi khỏi bàn, đi 4 7 ngày khỏi cần mang sạc làm ji. co điều máy chạy chậm
Lời khuyên cho bác nào định mua Philips X710: từ bỏ ngay, phí tiền.
Ông anh mình cũng xài 1 con. Pin cũng trâu nhưng ko phải rất trâu (nghe gọi tầm 1 tuần).
Màn hình xấu, nền đen u ám (tiết kiệm pin). Nhìn vào đã nản.
Phần mềm công nhận chối. Máy chạy như rùa. Sms rất bực mình.
Đặc biệt, chưa thấy trình nghe nhạc nào ngu như con này:
Nếu copy nhạc mp3 vào thẻ nhớ tầm >100 bài, em nó lập tức chạy đần đần. Thậm chí mở trình nghe nhạc lên là ko nghe được bài nào luôn. Khắc phục: chỉ còn cách xóa bớt nhạc đi.

Bây giờ mấy loại 2 sim 2 sóng của q-mobile hay hãng Tàu khác, pin cũng tốt, được gần 1 tuần cũng ko phải là hiếm.
Mà bây giờ ở đâu chả có điện, cổng usb máy tính, lo gì ko sạc được.
Cần thiết thì mua cục sạc dự phòng 5000mah, có mà xài xả láng.
hthmobile
TÍCH CỰC
12 năm
Ngày trước mình cũng mua một con Philips ở Nhật Cường. Nhìn chung ưu điểm của dòng này đó là pin bền, rất hài lòng về pin. Nhưng nhược điểm chết người đó là tai nghe trong quá nhỏ, khi đàm thoại nếu ở môi trường ồn rất khó nghe, nên mình phải bán đi dùng sang No, No thì lại đc cái loa trong khá to. Cái thứ 2 là máy đã mua tầm vài triệu rồi mà chức năng giải trí, đa phương tiện khác hơi kém, chụp hình xấu như mấy em máy tàu, nghe nhạc bình thường, vào mạng rất chậm. Tóm lại hàng Philips chỉ đc khoản pin rất là bền.
chỉ được cái trâu , sạc 1 lần thì đi đám ma 10 thằng bạn cũng đc 😆
lúc trước có xài 1 con philips rồi mà giờ cho thằng cháu rồi....nghe gọi rất rõ, pin rất trâu...phải nói là thế, công việc của mình nghe gọi rất nhiều, S3, BB 9900 hay 4s cầm cự hay lắm được 2 ngày là hết pin bởi thế mình không thể xài 1 cái đt được, 1202 và 1280 thì không hiểu sao xài lâu ngày mình cảm thấy cái loa thoại của nó yếu hơn hẳn lúc mới mua...nói chung là philips tốt nhưng mà giá thì cao quá....
Philips này có phải là hãng điện tử Philips có tiếng khi xưa? khác nhau chữ gì?
chứ mấy cái điện thoại này nhìn giống hàng Tàu quá, chỉ được cái pin trâu, còn giá mắc vãi
mua loại này ở đâu nhỉ???? 😃
ntien268
ĐẠI BÀNG
12 năm
thực sự pin con này trâu, và nó cũng không quá xấu đâu :-S
bộ vỏ bằng hợp kim khá sang trọng đấy đừng đùa với thầy chùa 😆
nhìn xa có vẻ rẻ tiền giống hàng tung của nhưng cầm lên sẽ thấy cái phillp này các đường nét tương đối tinh tế sắc nét
đầy đủ các tính năng cần phải có đồng bộ outlook, và đương nhiên có kết nối 3G để đồng bộ mail mọi lúc, và các tính năng nghe gọi, nt, security sms..... thế là đủ xài quá rồi còn ji.
(edit: đang nói con x513)
rosejaooh
TÍCH CỰC
12 năm
3tr9 chỉ thêm mỗi cái pin trâu thì đúng là chỉ doanh nhân thành đạt mới có khả năng.
huy.gakon
TÍCH CỰC
12 năm
Tiết kiệm pin thì sản xuất smartphone ngon ngon r bán chứ bán mấy dòng này mấy ai mua? Số ít người ta quá bận không sạc được lên mới phải mua thôi 😃
chắc bán ko được, hàng tồn kho nên quảng cáo trên tinhte để xả hàng đây mà :d
Sao mà địch nổi 1202 của nokia ... Màn hình trắng đen siu đẹp ...
Nhạc nghe cực đỉnh với nokia tune...
Thiết kế sành điệu...
Pin thì khỏi chê
1202 một phong cách thời trang
😁:D:D:eek::eek::eek:😕:p:p

Sent from my ST18i using Tinhte.vn
đc mỗi cái pin mà sao đắt thế 😔
ant0135
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cách đây khoảng một năm mình cũng đã mua một con về dùng, phải công nhân rằng pin của nó khá là "trâu" nhưng mình đã cho em nó ra đi sau đó không lâu bởi vì: máy hay bị treo, nhắn tin thì đơ đơ rất khó chịu, và khoản nhập danh bạ với em nó quả thật là cực hình với mình (có lẽ do minh chưa quen hoặc do dao diện nhập liệu của nó theo mình là tồi). Ý kiến cá nhân của mình vậy thôi. Mong rằng các đời máy sau sẽ cải thiện tốt hơn tương xứng với mức giá của nó, nhưng chắc chắn mình sẽ không quay lại với em nó.
Giải pháp của mình cho vấn đề pin ngắn với điện thoại thông minh hiện tại là: một cục pin sạc 8000mAh đi kèm sẽ kéo dài thời gian sử dụng điện thoại khoảng 5 ngày sau mới cần phải tiếp xúc với nguồn điện lưới.
đã từng dùng thử x116 chất lưọng pin khỏi phải bàn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019