[QC] DVLUP - Sự ưu ái lớn cho lập trình viên tại Việt Nam

TTKM
20/12/2013 1:51Phản hồi: 21
[QC] DVLUP - Sự ưu ái lớn cho lập trình viên tại Việt Nam
Week 51_Photography 1.png

DVLUP là chương trình đặc biệt dành riêng cho các lập trình viên Windows Phone đã được Nokia tổ chức thử nghiệm ở 3 quốc gia: Canada, Anh Quốc, Mỹ với phiên bản beta. Sau đó tiếp tục mở rộng thêm vài quốc gia: Úc, Ấn Độ, Indonesia, Ý, và bây giờ là Việt Nam.

Trên sân chơi này, các lập trình viên sẽ đối mặt với những Thử Thách (Challenge) do Nokia đưa ra. Nhiệm vụ của các bạn là tìm cách giải quyết chúng để nhận được những điểm XP tương ứng (Experience Points - điểm kinh nghiệm). Số điểm này sẽ được thu thập ở trong tài khoản cá nhân của mỗi lập trình viên một cách tự động và có thể dùng để đối lấy những sản phẩm có giá trị từ Nokia như điện thoại, tai nghe hay sạc không dây. Bên cạnh đó, khi tham gia, các bạn còn có cơ hội nhận được Huy Hiệu (badge), giúp khẳng định vị trí bản thân trên diễn đàn cũng như môi trường quốc tế.

Hướng dẫn thiết lập và sử dụng tài khoản DVLUP tại Việt Nam

Truy cập thẳng vào trang http://www.dvlup.com/Register và điền đầy đủ thông tin.

Week 51_Photography 1.png

Bạn có thể đăng ký bằng bất kỳ tài khoản email nào. Tuy nhiên, nên sử dụng chính địa chỉ email của windows phone dev center là tốt nhất, nếu bạn chưa có thì có thể dùng email hotmail hoặc live.com để đăng ký, sau đó dùng chính email này để đăng ký tạo tài khoản windows phone dev center. Bạn cũng cần phải chọn country là Vietnam.

Week 51_Photography 2.png

Sau khi đăng ký và đăng nhập xong, bạn sẽ được đưa thẳng đến trang cá nhân, tập hợp thông tin về cộng đồng lập trình viên ứng dụng Windows Phone 8 trên toàn cầu, danh sách các ứng dụng của bạn, Huy Hiệu cũng như tin nhắn.

Week 51_Photography 3.png

Ngay sau khi đăng ký, bạn sẽ được cấp ngay Huy Hiệu đầu tiên. Trang cá nhân cũng sẽ cập nhập và thông báo tiến trình hoạt động của bạn để được cấp Huy Hiệu tiếp theo. Bên cạnh đó, có tổng cộng khoảng 52 Huy Hiệu bạn có thể được cấp khi tham gia DVLUP.

Week 51_Photography 4.png

DVLUP Leaderboard là nơi xếp hạng và phân loại các thành viên theo XP, số Huy Hiệu và số lượng ứng dụng phát triển. Các lập trình viên có thể lựa chọn theo dõi Leaderboard quốc tế và Việt Nam.

Hướng dẫn tham gia Thử Thách (Challenge)
Bạn có thể truy cập vào trang http://www.dvlup.com/Challenges để xem toàn bộ các Thử Thách trên DVLUP – quốc tế và Việt Nam.

Các Thử Thách cũng có thể được hiển thị theo: Hệ điều hành (Lựa chọn giữa Windows Phone hoặc Asha), loại Thử Thách (ứng dụng mới, game, bản cập nhập, chất lượng hoặc câu hỏi) và theo thời gian còn lại của Thử Thách.

Hiện nay, trên sàn đấu Việt Nam đang có 3 Thử Thách cho các lập trình viên.

Week 51_Photography 5.png

Phát triển ứng dụng Game Windows Phone đầu tiên và đưa lên Store (500XP)

Week 51_Photography 6.png

Phát triển ứng dụng Windows Phone đầu tiên và đưa lên Store (500XP)

Week 51_Photography 7.png

Trả lời câu hỏi trên DVLUP (100XP)

Khi muốn tham gia một Thử Thách đang diễn ra, bạn chỉ cần chọn Follow. Một khi bạn hoàn thành theo yêu cầu mà Thử Thách đặt ra, tài khoản DVLUP của bạn sẽ được cộng số XP tương ứng.

Khi quyết định đổi XP sang phần quà tương ứng, các lập trình viên chỉ cần truy cập http://www.dvlup.com/Rewards để lựa chọn và Nokia sẽ trực tiếp gửi món quà đó đến bạn. Những phần quà hiện đang có ở Việt Nam hiện nay bao gồm: điện thoại Lumia 520 (2900XP), Nokia 515 2 SIM (3000XP), Lumia 625 (4800XP), Lumia 920 (9300 XP), Lumia 925 (10300XP), Lumia 1020 (13600XP), Lumia 1520 (15200XP).

Cộng đồng DVLUP tại Việt Nam

Đối với các bạn mới bắt đầu làm quen với lập trình ứng dụng di động, Nokia Vietnam – Developers Experience Facebook Page (https://www.facebook.com/groups/viet.nok.dev/), với hơn 2500 thành viên là cộng đồng chia sẻ và học hỏi kinh nghiệm của các bạn lập trình viên Windows Phone.

Week 51_Photography 8.png

Bên cạnh các câu hỏi về ứng dụng và những chia sẻ về kinh nghiệm lập trình, các thành viên cũng có thể tìm thấy các giải đáp về sân chơi DVLUP tại đây.

"Chúng tôi đã và đang nỗ lực để thu ngắn khoảng cách từ ý tưởng đến việc thực hiện những ý tưởng này. Bằng cách tạo những điều kiện tốt nhất, cả về mặt kiến thức, môi trường, cũng như những hỗ trợ về công cụ, Nokia hy vọng sẽ góp phần vào sự phát triển của các lập trình viên trẻ tại Việt Nam, cùng những tư duy công nghệ mới!” - Ông Fabien Lotz, giám đốc Hệ cộng sinh di động Nokia Việt Nam chia sẻ.

Một cách chính thức, các lập trình viên Việt Nam đã có một thị trường mở để tìm hiểu, học hỏi, va chạm, và cạnh tranh với nhau để nâng cao năng lực bản thân, cập nhật tức thời những diễn biến và xu hướng của thế giới. Tại DVLUP, những ý tưởng sẽ được đồng bộ hóa với hiện thực, và những đam mê cũng như kinh nghiệm được tôn trọng và đánh giá một cách xứng đáng.
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

winphone muốn thu hút developer đây mà, thông qua chương trình này thì lượng app của wp cũng được cải thiện phần nào, hehe
một sân chơi hấp dẫn cho lập trình viên để thử sức
Tin rất là hot, Duo T6600, ram 2g =>máy yếu không có khả năng lập trình cho winphone8...huhu
Nhưng mà để lâp trình được trên WP cần phải biết nhiều thứ. Có vẻ như viết ứng dụng trên WP khó hơn là trên android và iOS. Mình thì có thể học iOS và android. WP cũng thích mà có vẻ như chưa đủ yêu cầu
@etelus trên này sẽ hướng dẫn lập trình bằng những API có sẵn và trực quan nhất bạn ạ, thằng cu em mình nó sắp kiếm đủ điểm lấy con 625 nữa rồi
Bên diễn đàn WPV có hướng dẫn làm đơn giản thôi, cơ mà lạnh, ngại nên k tham gia :v
@Quang Hưng Phạm Có yêu cầu gì ko ta? Có cần phải có 1 em đt WP ko
@etelus hình như chỉ cần 1 tài khoản dev của Microsoft thôi, làm với máy tính mà, đ.thoại chỉ có nhiệm vụ test
deathclock
ĐẠI BÀNG
10 năm
www.dvlup.com/khanhdinh92/invite ai đăng ký bằng link này mình sẽ giúp đăng ký tài khoản dev 😃. hỗ trợ hết mình
nhuson269
ĐẠI BÀNG
10 năm
@deathclock em đăng ký xong vào trả hiểu cái j 😔
kết thúc ngày nào vậy? mình cũng muốn tham gia mà đang bù đầu với đồ án tốt nghiệp. sang tháng sau mới rảnh được. hjx
APTX2869
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em Copy & Paste đc ko các pác
betapdanhsc
ĐẠI BÀNG
10 năm
sao tên là DVLUP mà không phải DVLOVE nhỉ? :p
www.dvlup.com/kiudv/invite Đây là link mời đăng ký DVLUP của mình bạn nào dùng đăng ký xong cần gì hướng dẫn thì cứ nhắn tin cho mình nha. Mình sẽ giúp các bạn ^^
giống như hàng ngàn chương trình khác.Chương trình này sẽ nhanh chìm nghỉm mà thôi
1. chương trình này dành cho sinh viên vì tài khoản dev của sv mới đặt đc ở Vn.Ai hết sv rồi phải mất khoảng 400k lập tk dev (ko ai ngu bỏ tiền ra đâu ông MS ơi).Riêng mình có tk dev nhưng lấy mã sv của 1 chị ở Phần Lan nên quốc gia là Phần Lan,tk dev ko đc tham gia
2.Sv thì các bác biết lấy đâu ra thành phần nghiêm túc muốn tìm hiểu kỹ về wp8 chăm chăm lấy giải thưởng là hết.Các e ấy còn chưa lớn mà.
3.Tạo nên thành phần gây rác trong kho store và khoe thành tích là chính
@mandyhades
Tài khoản Dev Window Phone không giới hạn khu vực nha bạn có hiệu lực ở tất các nước mà. Lưu ý là khi bạn đăng ký DVLUP hãy chọn quốc gia là Việt Nam rồi sau đó mới dùng tài khoản Dev để xác nhận thì ở đâu cũng được.
Lập trình Window Phone sướng quá , support nhiều quá . Chứ lập trình iOS bằng XCode , dân bọn em tòan bỏ tiền ra mua tool không thôi , có tool thì đỡ mệt hơn , đặc biệt làm game mà không có tool hỗ trợ chắc pó tay thôi . Hy vọng một ngày nào đó Apple chịu khó nhìn ra VN để tạo cơ hội này cho iOS developers thì đã quá .
Không phải lập trình viên --> Đi ra 😃
Đăng ký hay đăng nhập bằng tk MS điều bị lỗi, chả hiểu;)
JonnyNhan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chổ này điền thông tin như thế nào vậy mọi người 😃 Thanks 😁
@JonnyNhan Bạn phải đang ký tài khoản Dev ở http://developer.windowsphone.com/
Nếu bạn là sinh viên và có email của trường cấp dạng (tên bạn@ tên trường bạn .edu.vn ấy) thì sẽ được đăng ký miễn phí!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019