Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[QC] Gionee Gpad G2 “hâm nóng” cuộc đua phablet

TTKM
13/9/2013 1:39Phản hồi: 382
382 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mấy a.c chỉ giùm e làm sao để root con này vs ạ
@Nấm Ngốk Bạn dùng phần mềmeefm ROOT_mobiistar_touch_BEAN.bat để root máy nhé.
@minhcuongpro1234 ơ, sao lại dùg fần mềm của touch bean??
@Nấm Ngốk Mình dùng con này lâu rồi, nó dùng chung được với nhau, ROOT và Recovery dễ dang
hihi. e còn mù côg nghệ nhưg cũng muốn root để xài tốt hơn. cơ mà hìh như root oy khôg đk bảo hàh nữa . hehe
@Nấm Ngốk quên chuyện bảo hành đi bạn, mình mua về hôm trước thì hôm sau đã root rồi còn lỡ nó sui rủi lăn ra chết thì cứ đem ra bảo hành không vấn đề gì.
em thấy a hình như cũng rất sành mấy cái này thì phải. hihi
@Nấm Ngốk Cũng bình thường thôi bạn, do dùng rồi nên biết thôi.
ngưỡng mộ. hì. mà e nghe nói fải giữ room gốc nữa fải khôg a? lưu giữ trên đt lun à
@Nấm Ngốk đúng rồi bạn nên giữ lại ROm gốc, đó là ROM chuẩn nhất, ổn định nhất, có thể bạn lưu trên thẻ nhớ hay bất kì thiết bị lưu trữ nào có thể
hihi. a mà ở gần đây thỳ e đưa máy a root giùm luôn thể. chơ sợ root khôg đến nơi, hỏg việc wá 😃
@Nấm Ngốk rất dễ làm, bạn cứ đúng hương dẫn làm là được à

I. Cài Driver
Android ADB Interface

.MTP Preloader

Mở lên chọn Install !
Thêm 1 bộ driver để dùng SP Flash tool up rom sau này,các bạn nên cài vào máy
Down bản driver về :http://www.mediafire.com/?f26bb6y7dz6r34f
giải nén,do bản driver này mình lấy link bên Tàu về nên chữ nghĩa lộn xộn.Các bác down về xóa các chữ tàu đi,chỉ để lại kí tự Latinh hoặc đổi tên qua abc
Tìm và cài đặt file application : 点击安装by移动叔叔.exe(riêng cái này thì kg cần xóa) để cho PC nhận biết thiết bị mới được gắn vào
Điện thoại cắm kết nối vào cổng USB PC và chờ 1 lúc cho pc nhận driver, sau đó tắt nguồn đt và cắm trở lại pc để nhận cổng COM(driver MT65xx)II.Root máy(Tool này mình lấy bên Mobiistar cho dễ hiểu,do tool bên Tàu khó dùng-toàn chữ Tàu)Download tool ROOT:http://www.mediafire.com/?opgwdymy25hzylaBản tool root bên Tàu cho ai cần:http://dl.vmall.com/c0s79l4aan
Bản root Tàu cũng phải xóa các chữ Tàu đi thì pc mới nhận,cách root tương tự nhauBước 1:Download xong tool đó, giải nén ra, ta được thư mụcTool_Root_BEANMở thư mục lên, bên trong có fileROOT_mobiistar_touch_BEAN.bat,để đó.Bước 2:Kết nối Cable USB với máy tính, bật chế độ gỡ lỗi USB: Cài đặt --> tùy chọn nhà phát triển --> gỡ lỗi USBLúc này kiểm tra driver đã cài đặt đầy đủ chưa?Chuột phải vào My Computer --> manage --> Device manager -->Hoặc run --> devmgmt.mscNếu không các bạn phải update driver cho nó.Sau khi driver đã cài đặt xong.Chạy file "ROOT_mobiistar_touch_BEAN.bat"đã giải nén khi nãy.Enter để máy rebootKiểm tra đã có superuser appIII.Cài Recovery:Download:
TWRP_2.4.1.0_recovery.imgTWRP_2.5.0.0_recovery.img-

Giải nén,trích file recovery.img ra chép lên thẻ nhớ(không cho vào thư mục nào hết)Cài đặt chương trình Mobileuncle Toot trên CH Play vào máy hoặc tảiMobileuncle Tools_20121113v2.7.4.apk
Mở mobileuncle tool lên,chọn dòng chữ Recovery Update,chọn bản recovery trên thẻ SD,chọn OK,chương trình hỏi có boot vào recovery thì chọn hủy,thực hiện thao tác trên 1 lần nữa cho chắc bởi có máy làm 1 lần boot vào recovery bị lỗi(Phần mềm Mobiuncle tool giao diện Tiếng Anh nên cũng dễ sử dụng)Chọn dòng Into Recovery ModeKhi vào recovery,nên backup lại 1 bản rom stock đã root đang sử dụng vào thẻ
hihi. để lúc nào lên máy tính vọc đã. mong là ok ;)
@Nấm Ngốk Máy này mình đã dùng rồi và rất nhiều máy khác và mình thấy nó thuộc dạng pin tốt chứ không phải tệ, mình dùng thông thường được 2 ngày, bạn kiểm tra lại các ứng dụng chạy ngầm, đồng bộ, ... xem
quét suốt mà vẫn vậy đó 😔 Screenshot_2014-09-23-09-34-31.png
Bạn không cần quét đâu, kinh nghiệm dùng Android của mình là
- Chỉ cài những cái gì thật sự cần dùng.
- Tắt hết các thứ đồng bộ nếu không cần thiết hoặc không dùng đến (đặc biệt là các dịch vụ google, đồng bộ google, .. gây tốn pin cực kì
- Hai nữa là nếu 3G chập chờn cũng rất hao pin.
- Không cần dùng các phần mềm tiết kiệm pin gì hết
hi. dạ vâg
danthang
ĐẠI BÀNG
10 năm
các bạn qua đây để updet thông tin mod . rom.root ko cần pc nói chung nhanh gọngọn
https://www.tinhte.vn/threads/root-gionee-gpad-g2-tat-ca-ve-gionee-gpad-g2.2227233/page-13#post-43247722 chia sẻ icon. thủ thuật mod. fix lỗi fullfull
Con cua mình nó bị lệch cảm biến xoay. Lam sao day mn
@đồng c.u Nếu không có chỗ chỉnh lại thì Format máy, không hết nữa thì chạy lại Rom
Chạy rom thì phải lên đâu hả anh . Em tính lên tgdd keu no chinh lai
@đồng c.u Bạn thử đem lên xem nó làm được không, nếu là mình thì mình tự chạy khôn cần phải đem đi đâu hết
Thk anh. Chac vut len keu no chinh lai thoy
@đồng c.u Format máy (khôi phục cài đặt gốc) trước đi đã không được thì hãy đem lên
Hoi lau em fortmat roi. Mat het danh ba ma chang dc. Choi asphat 8 no cu xoay sang 1 ben bực lam a!
@đồng c.u Bạn nên chắc chắn máy bị lỗi, có thể fo games không tương thích hoặc sự điểu chỉnh của người dùng game, hãy kiểm tra bằng các game khác, bằng xem video, xem ảnh, hay xoay máy xem ảnh có xoay đúng chiều mình xoay máy hay không rồi khi đó hãy kết luận máy bị lỗi cảm biến chuyển động.
Có anh .game roi may anh nua. Xoay man hinh nua. Chỉ cần nghiêng tí là nó lệch sang trái ngay
@đồng c.u Vậy bạn đêm đến trung tâm bảo hành đi cho nhanh không cần phải thông qua TGDĐ
Thank.anh
Em len ttbh o nguyenthiminhkhai v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019