Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[QC] Học gì để được các nhà tuyển dụng "săn đón"?

Hư Trúc
13/9/2012 5:54Phản hồi: 146
146 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tưởng đưa ra chiêu mình có thể áp dụng, bùn wa đi
Thông tin hấp dẫn đấy
Theo mình thì ngành nghề nào cũng có cái hay+ dở của nó, vấn đề cốt yếu là bạn có hết lòng với nó khi quyết định chọn nó hay chưa thôi. Về việc các ngành bây giờ đang đi vào xu hướng bão hòa í, thì đó là lẽ tất yếu thôi. Cái cũ đi để cái mới lên ngôi chứ, không riêng gì lĩnh vực Multimedia…bất kì ngành nghề nào sau giai đoạn “mốt” thì cũng trở về với vị trí hàng đại trà thôi. Kết quả thu được ở đây là nó tạo ra được nhiều sản phẩm thỏa mãn ngày một cao hơn nhu cầu của con người. Chẳng hạn như công nghệ làm phim í, bắt đầu từ năm 1888 người ta tìm cách làm cho các hình ảnh chuyển động thôi là đã mừng húm rồi, về sau là những thước phim cuộn chiếu rạp với hình ảnh trắng đen thuần túy cho đến mấy đoạn phim đẹp long lanh với kỹ xảo miễn chê cho đến bây giờ, đó gọi là sự phát triển đó bạn ạ. Không cho 2D lui vào quá khứ thì 3D chắc chỉ mãi mãi là khái niệm thôi! Các trường học đào tạo cho bạn kiến thức nền tảng thôi, còn việc sau khi ra trường các bạn có được “săn đón” hay không thì còn tùy thuộc vào thái độ học tập của bạn nữa chứ và chắc chắn rằng các trường đào tạo cho bạn cơ hội được làm việc cao hơn so với việc bạn “tự bơi, tự nhảy”. Lại bàn về vấn đề học phí, thời nay tốt nhất là nên cân nhắc quy tắc “tiền nào của nấy” cho các vấn đề thôi các bạn ơi, mình có đứa bạn đang theo học ở Max Arena (Thủ Đức) nè, lúc đầu nghe nói nó theo học Arena thì cũng thấy e ngại về chuyện “tiền nong”, nhưng có học rồi mới biết. Chỗ này áp dụng mấy chương trình hỗ trợ học phí cho học viên kiểu như học 2 năm thì chỉ đóng tiền 1 năm đầu hà, còn năm sau ghi nợ lại đó, đến khi ra trường đi làm rồi từ từ trả, tính ra một tháng nó đóng học phí cỡ 1 triệu/tháng thôi. Lại thêm chương trình Intership tạo điều kiện cho học viên thực tập ở nước ngoài nữa…cơ hội tốt quá luôn rồi còn gì. Bạn mình kết thúc học kì đầu tiên là có thể “lăn lộn” ra ngoài làm việc để trang trải được phần nào chi phí học tập rồi, học phí có “nhỉn” hơn chút xíu thì bạn phải tìm cách học hỏi thêm sao cho xứng đáng với số tiền mình bỏ ra chứ, chủ yếu là bạn có chịu học hay không thôi. Mình thấy hầu như trường nào cũng đều có những chính sách đãi ngộ cho sinh viên hết, ở đây là mình đang đề cập tới các bạn chịu khó cầu tiến nhé, bạn có tinh thần hợp tác thì giáo viên mới dạy tốt được chứ, còn mấy anh mấy chị miệng thì than thở mình tiếp thu kém mà người ta dạy vấn đề cơ bản nhất cũng không chịu nghe thì miễn bàn nhé, mấy vụ này có mời thánh xuống dạy cũng chưa chắc đã thông đâu! 😆)
nghề này có thằng bạn làm tháng cả nghìn đô, nghe mà thích quá
Mình đang học tại MaxArena Thủ Đức nek! Ban đầu mình ngu Eng, dốt tin lắm, mà thích vẽ thôi ah =.=! (vẽ tay truyền thống). Cái nghe đồn MaxArena có dạy Eng miễn phí 2 tháng cho mấy bạn yếu rồi đk học luôn. H đọc tài liệu Eng cũng hiểu rồi!
Nói chung là rất OK, thầy nhiệt tình nữa!
bác nói phải rồi, ngon + bổ + rẻ cứ MaxArena Thủ Đức :p
hĩ, cũng mún, mà hem có tiền học
Cái này tùy thời điểm thôi chứ
Nghe có vẻ có lý nhưng bạn đang nói tới 2 vấn đề hoàn toàn khác nhau nhé ! Thiết kế website cũng có nhiều mảng và mảng bên arena dạy cũng rất quan trọng. Bạn đang nói vấn đề code nhưng cái bên arena dạy không cần CODE đâu bạn.

(dạy java php như đúng r nhưng sv chưa một lần tiếp xúc vs c++ ) cái này bạn ví dụ sai. Nếu bắt đầu từ gốc thì java cũng có thể học được và nếu học C++ thì phải qua C trước nhé !

Học bên BK, KHTN rất tốt nhưng theo con đường chính quy, thật sự mình không thích cách dạy của nó vì rất lang mang và đủ thứ vấn đề.

Học bên trường như arena, aptech học phí cao nhưng thực tế và tính ứng dụng cao. Chương trình update hằng năm và nếu nói cách giảng dạy thì bên này chương trình hay hơn nhiều. Tất nhiên tuỳ người học mà cho ra những thằng dở hơi các loại =))

Quan trọng là học bổng cực kì dễ nếu thật sự bạn có chú tâm học, tất nhiên chỉ được khoản 1 nữa thôi nhưng cũng khá nhiều.

Nhưng chốt lại vấn đề ở đây có người so sánh giá tiền, có người so chương trình lại có người so sánh chất lượng đầu ra... Nhưng mình đảm bảo ai đã từng học và có điều kiện thử cả 2 thì sẽ nghiêng về bên FPT nhiều hơn. Thậm chí nếu 2 người bạn học 2 bên thì người bên BK nhìn chương trình học bên APTECH, ẢRENA sẽ thèm thuồng còn người kia thì lại nhìn gái BK chảy nước miếng. Mặc dù khi đi học thì cũng không ít lần chửi thề =)).

Hên xui tùy khuyến mãi, tùy trung tâm =))

so sánh học phí FPT với rafffles luôn. Xin lỗi chứ rafffles rất ngon nhưng học phí vãi quá @@... như kiểu du học tại chỗ @@

Không sai ! nhưng chọn trường tốt để học vẫn tốt hơn đúng không ? Bạn có chắc Hồng Bàng dạy tốt hơn ^^ Và những gì bạn có là nhờ học bên Hồng Bàng ? Nếu không thì OK ai có thể tự học tốt thì cứ kiếm trường chi phí thấp nhất mà theo học kiếm bằng.

"Thật sự mình không thích cách suy nghĩ đi học để kiếm cái bằng. Chủ yếu là mình đuợc học những gì mới quan trọng"

cntt ha
PR nữa đây mà, cái gì lao vào học rồi cũng thừa thãi hết... hãy học và chọn 1 nghề là đủ nhưng cần đam mê chứ k phải là nhưng xu hướng nửa thịnh nửa mùa , khi hết thời thịnh rồi thì lại chẳng có việc nữa mà làm.
http:event.net.vn
hay quá nhỉ
Mình đang là sinh viên.Mình rất đam mê lĩnh vực thiết kế đồ họa.Qua tìm hiểu mình đã chọn học ở trung tâm Max-Arena Thủ Đức trên đường Đặng Văn Bi.Hiện mình đang theo học khóa 2 năm của trung tâm và cảm thấy rất hài lòng với cơ sở vật chất,chất lượng đào tạo của trung tâm,lòng nhiệt tình của giáo viên cũng như sự quan tâm chu đáo của đội ngũ nhân viên trung tâm.Bạn nào cũng có đam mê giống mình thì có thể tham khảo về trung tâm nhé.
chuong trình này hay thế

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019