[QC] Lenovo A390: Smartphone tốt và đáng giá nhất

TTKM
24/4/2013 1:59Phản hồi: 591
591 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mún mua một cái quá.
tình hình là đã root máy , xài bản room của Bình Nguyễn, pin bây giờ là hơn 3 ngày, cám ơn Bình Nguyễn nhá. ai chưa mua thì cứ mạnh dạn mua đi cái này trừ chụp hình ko đẹp ra mọi thứ đều ok, giá nó hiện giờ là 1 tr 8
Anh em oi tin hót,

Em mới vừa thấy mấy đứa bạn share cái thông tin pin lenovo a390 xài được tới 14 ngày! của thành viên tên @evalesis bên diễn đàn 360trade.vn.

Em đọc và xem hình xong không thể nào tin nổi! có thật đây là bản thử nghiệm pin của Lenovo không nhỉ anh em.

Bạn @evalesis còn nói muốn bán đấu giá nữa mới ghê.

Anh em ai rành vụ này qua bên đó giải quyết cho em cái hén.

Em không quảng cáo hay pr cho ai cả, em chỉ thấy quá lạ lẫm với cái cục pin siêu khủng của một smartphone bình dân mà thôi!

link của e nó nè anh em http://360trade.vn/index.php?threads/191/

mời anh em chuyên gia qua bên đó giải thích dùm cái

thật không thể tin!

Ước gì có được 1 bé pin trâu như vậy thì khỏi lo rồi! haizzzzzz

Thank anh em!
Sao khi root xong , minh xài laucher wp8 luôn, máy chạy cực tốt, chỉ cỏn khuyết điểm chụp hình tệ thôi ko biết có phần mềm nào khắc phục thank
Anh em oi tin hót,

Em mới vừa thấy mấy đứa bạn share cái thông tin pin lenovo a390 xài được tới 14 ngày! của thành viên tên @evalesis bên diễn đàn 360trade.vn.

Em đọc và xem hình xong không thể nào tin nổi! có thật đây là bản thử nghiệm pin của Lenovo không nhỉ anh em.

Em không quảng cáo hay pr cho ai cả, em chỉ thấy quá lạ lẫm với cái cục pin siêu khủng của một smartphone bình dân mà thôi!

thật không thể tin!

Thank anh em!
lên cho bác nào biết tại sao có con lenovo a390 pin khủng như thế!
Lên cho một em pin khủng
Anh em oi tin hót,

thật không thể tin!

Thank anh em!
up lên cho anh em thấy pi khủng
Các anh chị ơi, cứu em với ạ
em up rom mak bây giờ máy ko nhận sim, ko sóng, làm đủ mọi cách, kiểm tra EMEI thì mất sạch
có bác nào backup cái NVRAM cho em xin với ạ, THANKS NHIỀU Ạ.
((Em quên backup nên giờ khổ thế ạ, mong mod, ad, member chia sẻ với, up lên tên lửa hay mega cho nhanh ạ, em huhuhuhu....)
Các anh chị ơi, cứu em với ạ
em up rom mak bây giờ máy ko nhận sim, ko sóng, làm đủ mọi cách, kiểm tra EMEI thì mất sạch
có bác nào backup cái NVRAM cho em xin với ạ, THANKS NHIỀU Ạ.
((Em quên backup nên giờ khổ thế ạ, mong mod, ad, member chia sẻ với, up lên tên lửa hay mega cho nhanh ạ, em huhuhuhu....)
Lenovo không biết dung có ra gì không? mình toàn chơi asus
Máy này ra lâu rồi, mình mua hè 2013 sau đó đưa cho bà xã dùng.
Theo mình đánh giá như này:
_Thời gian đầu máy dùng cũng khá là mượt, đến năm thứ 2 ỳ ạch
_Mình dùng có thời gian cài Hayday cho vo choi mau hết pin. Vừa xạc vừa chơi nóng máy pin đến cuối năm 2014 đã phải thay rồi.
_Mình và con trai đánh rơi nhiều lần, có lần vào chậu nước ướt nhưng không sao cả.
_Hiện tại máy chạy chậm, giật lag và cảm ứng bị liệt hàng ở phía trên.
(Có lẽ do đánh rơi nhiều nên màn hình cảm ứng bị liệt ở trên, k kéo xuống được)

_Theo mình nghĩ thì dùng tạm được so với giá thời bấy giờ. Điện thoại thì hên xuôi chứ không phải hãng nào danh tiếng là ngon đâu. Có thời gian mình dùng MTB Tab3 like mà chán lắm chuyển sang dùng fonepad 7.

* Vừa rồi 27/10/2015 mình có mua Lenovo a7000, nhưng về dùng bị lỗi treo đơ. Có lúc treo máy cả buổi, sợ quá mình mang ra trả cho TGDD. Chuyển sang dùng Philip V387, dùng rất ổn định. Chỉ tội camera trước kém, tốc độ sử lý 4 nhân 1,3 hơi chậm. Pin rất lâu.
Máy này ra lâu rồi, mình mua hè 2013 sau đó đưa cho bà xã dùng.
Theo mình đánh giá như này:
_Thời gian đầu máy dùng cũng khá là mượt, đến năm thứ 2 ỳ ạch
_Mình dùng có thời gian cài Hayday cho vo choi mau hết pin. Vừa xạc vừa chơi nóng máy pin đến cuối năm 2014 đã phải thay rồi.
_Mình và con trai đánh rơi nhiều lần, có lần vào chậu nước ướt nhưng không sao cả.
_Hiện tại máy chạy chậm, giật lag và cảm ứng bị liệt hàng ở phía trên.
(Có lẽ do đánh rơi nhiều nên màn hình cảm ứng bị liệt ở trên, k kéo xuống được)

_Theo mình nghĩ thì dùng tạm được so với giá thời bấy giờ. Điện thoại thì hên xuôi chứ không phải hãng nào danh tiếng là ngon đâu. Có thời gian mình dùng MTB Tab3 like mà chán lắm chuyển sang dùng fonepad 7.

* Vừa rồi 27/10/2015 mình có mua Lenovo a7000, nhưng về dùng bị lỗi treo đơ. Có lúc treo máy cả buổi, sợ quá mình mang ra trả cho TGDD. Chuyển sang dùng Philip V387, dùng rất ổn định. Chỉ tội camera trước kém, tốc độ sử lý 4 nhân 1,3 hơi chậm. Pin rất lâu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019