[QC] Lenovo P700i – điện thoại dành cho giới chuyên nghiệp với pin khủng 2.500 mAh

Hư Trúc
16/10/2012 3:24Phản hồi: 475
475 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

boygame2k
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nói chung cầm tầm 4tr mà mua smartphone khác rồi chê Lenovo quả là 1 sai lầm lớn trong cuộc đời 😆. Vì sao thì tự hiểu.😁
Sao chẳng thấy ai nhận xét về con này.
Mình tiên phong cho ý kiến trước vậy.
1. Loa ngoài nhỏ!
2. Nghe bằng tai nghe cứ như giọng trong phòng bị đóng kín vậy, giống như bị lỗi nhão màng rung tai nghe, không biết các bác xài có thấy vậy không? Tất cả các định dạng âm thanh đều bị như vậy, kể cả xem phim. Nhưng cắm thử tai nghe sang các máy khác, tai nghe vẫn cho âm thanh bình thường.
3. Tai nghe con này cực xấu, không có miếng lót nên không cách âm, cứng đeo đau cả tai.
4. Dây sạc cáp usb lem luốc, không sắc nét, đúc không chặt nhìn như hàng đểu.
5. Chỉ có 2 màu nhưng màu đen không ra đen, mà xanh cũng không ra xanh, đen không tới nên trông không sang.
6. Pin khủng nên rất nặng, 162g. Ai cầm lần đầu ko cẩn thận có thể bất ngờ bị dúi xuống đấy. Khoản này có thể nghiên cứu dùng thay tạ để tập thể dục mỗi ngày rất tốt...
Mọi thứ đang vọc tạm ổn... có gì mình sẽ thông tin thêm. Các bạn cho thêm ý kiến nhé!
boygame2k
ĐẠI BÀNG
11 năm
1. Loa ngoài nhỏ => chính xác nhưng khi nghe đổ chuông với các bản nhạc mặc định theo máy thì rất trong và lớn.
2. Tai nghe đi kèm cùi bắp => chọn tai nghe khác chất lượng sẽ cho âm thanh chất lượng hơn nhiều.
3. Như vấn đề 2
4. Cáp usb rất được chứ không thấy lem luốc ( cắm với adapter sặc mặc dù dư ra 1 đoạn nhỏ ở phần cổng usb nhưng rất chắc chắn)
5. Mình cầm trên tay màu đen cảm thấy rất đẹp ( bạn có thể thay background phù hợp sẽ thấy sự khác biệt)
6. Pin khủng nên chấp nhận máy khá nặng hơn so với các loại khác nhưng bù lại cầm rất chắc tay và cảm giác nam tính.

Đó là 1 vài cảm nhận của người sử dụng như mình.
boygame2k
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bạn nếu không muốn chỉnh sửa album nhạc bằng phần mềm (vì nhiều lý do như không thích cài đặt, khó sử dụng hoặc hạn chế bản trial) thì vào đây chỉnh sửa bằng tay theo hướng dẫn nhé.

http://www.tinhte.vn/threads/1616695/
xuanyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
đang tính múc e này mà fpt bình dương hét 4tr2 ko có tặng gì hết "p700i" tính nhẩm dán màn + the nhớ + linh tinh nữa chắc gần 5 củ phân vân quá . mà các bác "zin nguyên con" ko rút riếc ji máy xài có ổn định ko vậy cũng lo lo
@xuanyen Con này chỉ đáng giá 3.7tr, nếu đăt hơn mua Q-S22 ngon hơn
boygame2k
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình chưa root con này, xài rất ổn định nhưng ko xoá được 1 số app cần quyền root, giá 4tr2 là chuẩn rồi đó bạn.
ducquank51
ĐẠI BÀNG
11 năm
hết tháng này có tiền là xúc em p700i 😃
Con này nghe bằng tai nghe nào cũng bết hết, chứ ko riêng gì tai nghe theo máy. Dù cắm thử tai nghe của Sony nghe cũng chuối lắm, hay mình cố thiết lập lại phần hiệu ứng âm thanh dù có thay đổi nhưng không tác dụng bao nhiêu, trong khi mình dùng tai nghe rất nhiều! Lạ ghê! Hay lỗi sản xuất nhỉ?
Ai test lại cho kết quả dùm nhé!
@phodidong1 Mình đang nghe nhạc bằng tai nghe của nó, thấy ngon mà! Kô hiểu sao cái tai nghe nó vừa khít lỗ tai mình. 😃
Có bác so sánh giá với con QSmart - S22. Mình đã dùng cả 2 con, nhưng pin con kia lởm quá ném cho vợ dùng rồi.
topic chìm xuồng. p700i đi vào dĩ vãng nhanh vậy sao?
boygame2k
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tại hầu như việc vọc con P700i tương tự con P700 rồi, với lai mọi người hình như đã làm chủ được chú smartphone của mình nên các thắc mắc cũng giảm bớt và không còn cmt hỏi đáp nữa😁
He, dùng bọn khựa này nó cài phần mềm gián điệp thì đứt,he... nhất là trong khi ta và khựa oánh nhau.hic... giờ còn có mấy thằng khựa sang nc mình mở công ty sửa máy tính nữa chứ,hic

Sent from my YP-G70 using Tinhte.vn
dudaica113
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mới sắm được e này cảm nhận đầu tiên tất cả đều ổn. Nhưng pin 2500 mà hết nhanh dã man luôn.
các bác đều loại bỏ hàng khựa. nhưng nokia cũng made in china, cái quần cái áo, đến phích cắm ổ điên, cái máy tính. loa,bàn phím, trứng,rau,......đầu kĩ thuật số....Pháo hoa,,,,, và rất rất nhiều. nói thì nói vậy chứ mà tẩy chay hàng khựa. chắc phải đến hàng trăm năm nữa..... chưa tính đến game, các bạn thấy ko? VD điện hình là điện: từ khi TQ nó ko bán điện nữa là 1-2 năm vN chìm trong bóng đêm,
manhbvht
ĐẠI BÀNG
11 năm
cứ chê nhưng đã dùng đâu mà nói
mình mới mua xong tại FPT dùng rất thích.đấy chỉ là cái mác của TQ nhưng mọi người phỉa đánh giá trên thương hiệu của hãng mới đúng,một khi điện thoậi sản suất đểu thì thương hiệu của nó sập a.bây jo công nghệ các hãng rất là giống nhau.các bác mua thì lên mua ở FPT cho nó chuẩn mua ở ngoài linh tinh về lỗi tùm lum rồi đổ tội mấy đểu này đểu nọ.dùng đi rồi hãy nói về vấn đề này nhe!
mình khoái chụp panorama con này rùi đấy.mỗi cái ảnh hoi hẹp so tý
dudaica113
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bác nào bị pin như mình và cách khắc phục không: Tắt máy khởi động lại bị mât 10% pin.
@dudaica113 Nó bị lỗi hiển thị % pin thôi bác,ko tin thi bác thử đợi cục pin còn 15%,bác cứ mở wifi chơi thì dc 30 phút nó mới giảm xuống còn 14% .Còn bác nào ko có tắt máy thì coi thử tới 15% ,mở wifi chơi thì bảo đảm 5 phút sau là giảm còn 14%.
n81n81
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dudaica113 Mình nghĩ hog phải là mất pin đâu bạn, theo mình thì khi retart máy thì máy sẽ update chính xác nhất tình trạng hiện có của nó. Ví dụ: Pin còn 60% mà bộ đếm báo là 70% ( nguyên nhân gì thì mình ko rõ) khi tắt máy mở lại thì nó báo chính xác là 60%.
Lâu lâu bạn tắt 1 lần thì nó mới mất 10% chứ ko phải mỗi lần tắt mất 10%.
" Bạn có đầy pin (100%), sau đó, bạn khởi động lại 10 lần là nó hết pin thì mới là <mỗi lần tắt mất 10% pin> nhé.
Máy còn 70%, bạn tắt lần 1 còn 60%, sao đó tắt lần 2 ngay thì pin vần còn 60% nhé. ko phải 50% nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019