[QC] Lenovo P700i – điện thoại dành cho giới chuyên nghiệp với pin khủng 2.500 mAh

Thảo luận trong 'Quảng cáo - Khuyến mãi' bắt đầu bởi Hư Trúc, 16/10/12. Trả lời: 475, Xem: 118611.

1. aye.td

aye.td Thành viên

Đừng so so sánh thiển cận giữa một con máy đc sản xuất bởi tàu nhưng lại phải đạt tiêu chuẩn của các hãng đó và 1 con máy của khựa nhé

Sent from my IM-A770K using Tinhte.vn

2. ducquank51

ducquank51 Thành viên

các bác cứ chê thương hiệu tàu rồi khựa làm gì. cái quan trọng là ai dùng qua rồi cho xin cảm nhận ưu và nhược. chứ ai cần các bác vào chê thương hiệu đâu.

derick151, Arena8686boygame2k thích nội dung này.
  3. tdinhamj

tdinhamj Thành viên

đương nhiên là tui chẳng có gom chung... tui chỉ nói với mấy mem nào mà cứ đòi tẩy chay hàng Tàu khựa này nọ...chứ còn mấy cái máy hàng hiệu mà ko có bp sx ở Tàu thì chắc là khỏi mua nổi... giá trên trời... cho nên đừng có quá khích thôi...

4. target_locked

target_locked Thành viên

Có ai dùng còn P700 này với cả HTC Desire V chưa?
    So sánh 2 con ra sao?
    Thanks.

5. rabbitvn

rabbitvn Thành viên

Mình mua con Lenovo P700i hôm thứ 7, 13/10/2012 đến hôm nay dùng được hơn 1 tuần, mình xin có một số nhận xét để các bạn có ý tham khảo mua được biết:
    - Thiết kế máy đẹp, khá chắc chắn, cầm chắc tay
    - Màn hình rộng, độ phân giải cao, ảnh đẹp, sắc nét
    - Quay phim chụp ảnh ban ngày rất đẹp, màu sắc rất nét, đã đưa thử ra máy tính up lên facebook cũng tốt, yếu điểm là ko có đèn flash chụp ảnh buổi tối hay chạng vạng tối thì ko ngon.
    - Nút chụp ảnh, volume âm thanh to nhỏ bên hông phải cũng khá tiện.
    - Âm thanh nghe chắc chắn, ko tệ như câu quen thuộc là loa tàu.
    - Pin quảng cáo là 2500 mAh, chơi game, xem video, lướt wweb, gọi thoải mái thì được 1 ngày thôi, nhất là chơi game.
    - Máy chạy rất mượt mà, lướt êm, nhanh, cài đặt ứng dụng chưa có vấn đề gì.
    - Muốn bật lại để mở khoá màn hình thì lại phải nhấn vào nút nguồn trên đỉnh máy, rồi sau đó trượt màn hình để mở khoá. Lenovo P700i nên thiêt kế nút cứng ở cuối màn hình kiểu nư iPhone sẽ tiện hơn cho việc mở màn hình.
    - 2 sim online hoạt động khá tốt, ko có vấn đề gì.

Trước đây mình đã dùng con Lenovo P629 được gần 2 năm, con này phải nói là rất nhiều người thích vì, thiết kế dáng chắn chắn, vỏ sắt, nam tính, pin khủng nếu gọi thì cả tuần mới phải sạc, còn chế độ chờ thì vài ba tuần. phần mềm thiết kế cũng khá thông minh.

Mình không ưng gì cái bọn lãnh đạo Tàu khựa nhưng mình cũng không tẩy chay hàng khựa một cách tiêu cực, những gì trong nước sản xuất được, đánh giá tốt là mình sẽ dùng ngay ko mua hàng ngoại, nhưng trong tình hình hiện nay trong nước không sản xuất nổi cái điện thoại nào đủ tiêu chuẩn như chất lượng tốt, phần mềm dễ sử dụng, giá cả cạnh tranh, nếu có sản xuất được thì linh kiện, lõi cũng toàn là linh kiện tàu

cantho_, hien.van83, derick1514 người khác thích nội dung này.
  6. transporter0310

transporter0310 Thành viên

rất hay , những nhận xét như vậy là vô cùng bổ ích cho những ai đang có í định mua em này. có 1 đoạn bạn nói chưa rõ là sau khi dùng 1 tí màn hình tự động tắt, thế có gì là lạ đâu nhỉ , máy nào cũng vậy mà ? nếu muốn màn hình sáng lâu thì setting - thời gian hiển thị là ok mà

flowerone7, zeroman_ltkaye.td thích nội dung này.
  7. rabbitvn

rabbitvn Thành viên

Thanks bạn đã góp ý, đúng là mình ko nên viết ra "Yếu điểm là sau khi dùng 1 tí là màn hình tự động tắt " cais này có thể chỉnh lại thời gian chờ ở trong mục hiển thị trong setting. Các kết nối wifi, kết nối dữ liệu 3G cũng rất nhanh, xem tivi với Viet Mobi TV cũng rất tốt. Ốp lưng, miếng dán màn hình, thẻ nhớ mua thêm cho trọn vẹn. Bộ nhớ trong cỡ 2Gb cũng dư sức để quay phim, chụp ảnh, cài game. Chúc các bạn quan tâm sớm sắm con P700i. Có một số chức năng để mở màn hình, thông thường là trượt, ngoài ra chức năng nhận diện khuôn mặt để mở khóa màn hình cũng khá tốt

zeroman_ltk, boygame2kducquank51 thích nội dung này.
  8. thinhkieuphong

thinhkieuphong Thành viên

con này mà lên ram 768MB hoặc 1GB thì quá ngon. RAM 512 hơi ít
    mà mình tưởng màn 4.3", hóa ra màn 4" à, con cũ P700 màn 4.3" thì phải ???

9. boygame2k

boygame2k Thành viên

Thấy 1 số thành phần cứ nghe chê Ram 512 ít cũng kêu ít. Thực tế có được mấy lần xài hết Ram nó đâu mà cứ thích đòi lên 768 với 1024 Mb.

10. transporter0310

transporter0310 Thành viên

Đã bác nào chán P700i chưa nhỉ :))

11. thinhkieuphong

RAM 512 chạy ICS với JB, để ít widget ngoài home thì còn được mấy ???

anhthairus thích nội dung này.
  12. tdinhamj

tdinhamj Thành viên

RAM 512 là kém thì các bác chờ K860 luôn cho rùi.

13. boygame2k

boygame2k Thành viên

Chủ yếu bác xài có hết ko chứ làm gì có cái gọi là "bao nhiêu là đủ" :))

14. rabbitvn

rabbitvn Thành viên

Với cấu hình, chất lượng như thế và giá chưa đến 4 tri thì ko thể đòi hỏi gì hơn ở nó được, cấu hình như này các hãng khác same same cũng phải cỡ trên 5 tri.
    Còn đòi dung lượng cái này cái kia cao thì thực tế ko bao giờ đủ, nếu thế thì chỉ có cách chuyển sang dùng PC hoặc chịu khó đợi khi các hãng nâng cấp phần cứng và nâng tiền

derick151 thích nội dung này.
  15. doilucbuon

doilucbuon Thành viên

Con này quay Video thế nào bác, đang cân nhắc giữa 3 con, P700i, S22 và Viettel V8403 ( tuy rằng giá nó khá chênh) Hi hi

16. thinhkieuphong

em hay chơi game, với em ram 512 chạy ICS + JB thì hơi thiếu :D

17. hoatre

hoatre Thành viên

mình thấy con P700i khá tốt với giá cả hợp lý, mình chuẩn bị mua nhưng hiện tại đang khan hàng ...

18. otocaro123

otocaro123 Thành viên

laptop và pc thì sao?
    Độ nổi tiếng ngang cơ dell đấy mà dell thì smartphone có khi còn chả có chỗ đứng ấy. Về nơi sx thì lenovo với htc cùng một lò đài loan thoy( ko đài loan thì cũng thuộc họ hàng nhà tung của)

19. otocaro123

otocaro123 Thành viên

bạn khéo lo. Zte, huawei chuyên gja côg đt cho các nhà mạng và đc 1 phần sự trợ gjúp, chỉ đạo của chíh phủ tq nên mới có mã độc(nhờ hỗ trợ nhjệt tình nên huawei,zte đứng đầu thế gjới về khoản sx đtdd cho các nhà mạng nên tq muốn nó làm gì thì nó phải nge à). Còn lenovo thì gjống như htc (thuộc đài loan, có thể coi là 1 phần của tq cũng đc(mình ko rõ lắm về vụ này)), là các hãng độc lập(chả dây mơ rễ má gì với chính phủ tq cả) và có thươg hjệu (lenovo với dòng thinkpad) chứ đâu phải mấy cái linh tinh zte với huawei đâu mà lo. Còn nếu bác thích xài hàng việt thì chỉ có viettel sx thoy nhé chứ mấy em q, mbs, fpt đều là 1 trog những phjên bản khác logo của zte, huawei và 1 số hãng ko tên tuổi khác thoy. Kết luận lại là tuỳ từng hãng và tìm hjểu kỹ trc khi "tẩy chay" chứ đừng vơ đũa cả nắm.
    P/s; gõ tiếng việt đi bạn, là người việt mà.^^

20. boygame2k

boygame2k Thành viên

Nói chung cầm tầm 4tr mà mua smartphone khác rồi chê Lenovo quả là 1 sai lầm lớn trong cuộc đời :)). Vì sao thì tự hiểu.:D