[QC] Linksys giới thiệu siêu phẩm Wi-Fi Router WRT1900AC

TTKM
24/7/2014 3:3Phản hồi: 120
[QC] Linksys giới thiệu siêu phẩm Wi-Fi Router WRT1900AC
Sau khi ra mắt lần đầu tiên tại triển lãm công nghệ CES 2014, siêu phẩm mới nhất đến từ Linksys đã có mặt tại Việt Nam. Sản phẩm được đánh giá là bộ phát WiFi mạnh mẽ nhất hiện nay, với tầm phủ sóng và tốc độ đỉnh cao. WRT1900AC với thiết kế black & blue ấn tượng, trang bị tới 4 ăng ten gắn ngoài mang lại trải nghiệm kết nối chưa từng có.

Linksys WRT1900AC là router Wi-Fi chuẩn AC tốc độ cao nhất hiện nay

Thiết kế cách tân, phần cứng mạnh mẽ
Linksys WRT1900AC là một trong những Router Wi-Fi chuẩn AC tốc độ cao nhất hiện nay,, lên tới 1900Mpbs truyền tải dữ liệu cực nhanh với tốc độ chưa từng có. Sản phẩm được trang bị phần cứng cao cấp, sử dụng chip Dual core ARM 1,2Ghz, 256Mb DDR3 Ram, 128Mb Flash mang lại khả năng chịu tải lớn, đặc biệt với người dùng doanh nghiệp, nhà hàng, khách sạn nơi có đông người truy cập. Sản phẩm đã được test thực tế và có khả năng chịu tải tốt trong môi trường 50 người truy cập.

Được thiết kế cách tân từ dòng sản phẩm Linksys WRT54G nổi tiếng, WRT1900AC sở hữu những tính năng cao cấp nhất, đáp ứng mạnh mẽ mọi nhu cầu của người dùng cá nhân cũng như doanh nghiệp.

Ấn tượng nhất khi nhìn vào thiết kế là 4 ăng ten gắn ngoài rất hầm hố được in chìm logo Linksys, hoạt động song song trên cả 2 băng tần 2.4Ghz và 5Ghz hạn chế tối đa nhiễu sóng. Đây là bộ phát đầu tiên trên thị trường tích hợp 4 ăng ten thu phát sóng kết hợp với công nghệ hội tụ tín hiệu BeamForming mang lại tầm phủ sóng rộng nhất và mạnh mẽ nhất hiện nay.

Mặt trước thiết bị là dãy đèn LED màu trắng, giúp bạn dễ dàng theo dõi tín hiệu mạng WiFi cũng như các cổng kết nối. Ở phía sau là đầy đủ các cổng kết nối bao gồm 4 cổng Gigabit 1000Mbps, 1 cổng WAN, 1 cổng USB 3.0, 1 cổng USB 2.0 kiêm eSATA, công tắc nguồn và nút Reset.

Ngoài các nâng cấp mạnh mẽ về ăng ten, Linksys WRT1900 còn khắc phục được một nhược điểm thường thấy ở các router khác đó là hệ thống tản nhiệt. Phía trên lưng sản phẩm được thiết kế một quạt tản nhiệt lớn, giúp thiết bị chạy mát ngay cả khi hoạt động liên tục trong nhiều giờ.

Sản phẩm đã nhận được rất nhiều đánh giá tích cực từ các trang công nghệ hàng đầu thế giới như CNET, PCMag, PCworld, Trustreview…

Phần mềm trực quan, dễ dàng quản lý thiết bị kết nối
Các thiết bị Linksys luôn được biết đến với khẳ năng quản lý thông minh, với giao diện Linksys Smart WiFi trực quan và sinh động. Người dùng có thể dễ dàng cài đặt hệ thống mạng qua giao diện web bằng cách truy cập tới địa chỉ ip 192.168.1.1 hoặc linksyssmartwifi.com để tuỳ chỉnh các thông số hay quản lý thiết bị từ xa.

Màn hình chính của giao diện bao gồm Network Map để quản lý các thiết bị trong hệ thống mạng, Guest Access cho phép tạo mạng riêng biệt cho khách hàng truy cập, Parental Control giúp quản lý truy cập internet giành cho gia đình có trẻ nhỏ và Media Prioritization ưu tiên lưu lượng cho từng thiết bị.

Giao diện Linksys Smart WiFi trực quan

Sơ đồ Network Map giúp theo dõi và quản lý các thiết bị trong hệ thống mạng

Với cổng USB 3.0 và cổng eSATA, bạn có thể dễ dàng kết nối ổ cứng cắm ngoài hoặc máy in để chia sẻ dữ liệu trên hệ thống mạng, Nếu muốn trải nghiệm truyền tải phim ảnh qua Smart TV, thiết bị cũng hỗ trợ kết nối không dây công nghê UPnP và DLNA mới nhất.

Các cổng giao tiếp phía sau Router

Ngoài ra, một nâng cấp đáng kể dành cho các chuyên gia là khả năng hỗ trợ firmware mã nguồn mở như DD-WRT hay OpenWRT, cho phép tuỳ chỉnh các thông số và chế độ nâng cao. Thiết bị cũng hỗ trợ cấu hình hoạt động ở chế độ Wireless Bridge hoặc Wireless Repeater để mở rộng hoặc thêm vùng phủ sóng, tăng cường khả năng kết nối có dây và không dây cho hệ thống mạng của bạn.

Dù bạn là người dùng cá nhân hay doanh nghiệp, Linksys WRT1900AC cũng có thể đáp ứng tối đa nhu cầu thiết lập và kết nối hệ thống mạng không dây tốc độ cao. Với những tính năng cao cấp được tích hợp, WRT1900AC xứng đáng là một trong những thiết bị WIFI mạnh mẽ nhất hiện nay trên thị trường.

Giá bán lẻ của router Linksys WRT1900AC là 6,500,000 (full VAT), thiết bị được phân phối tại hệ thống đại lý của Công ty Thương mại FPT trên toàn quốc.
120 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn kích thích ghê 😁 Lắp cái này sóng mạnh bá cháy :p
madam77
TÍCH CỰC
10 năm
có tiền đua được....nhìn chất quá
quá tuyệt, nhưng giá ko tuyệt cho nhà dân 😔 nhà em có con 2 râu tplink 300Mbs vẫn thiếu nhà vệ sinh ko có, lúc đi ko có gì lướt rất khó chịu 😁
minhlengoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@"New Hero" Xây thêm nhà vệ sinh gần chỗ lắp router đi bạn. 😕
@"New Hero" MÌnh đã từng và mình thường mở cửa phòng mỗi khi..
mrt1995
ĐẠI BÀNG
10 năm
@"New Hero" Nhà mình lắp thẳng trước cửa phòng vệ sinh nên cả nhà đều có wifi :D
@"New Hero" bác giống e, đi vs là phải có quạt và wifi:D
Linksys rất ít khi phải reset mình toàn để cả tháng.
@vanphiet Ơ hoá ra phải reset à, e toàn để cả năm 😆
gno_|
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thienthanchien ờ, mới biết phải rì sét, mình thì mở hơn 2 năm rồi 😃)
Dual core ARM 1,2Ghz, 256Mb DDR3 Ram, 128Mb Flash
cái in đậm cho mình hỏi có tác dụng làm gì thế. nó lưu cấu hình thôi mà cần dung lượng lắm thế.
@buathanqn1 Log toàn chữ nhưng bật Verbose thì nhiều lắm đấy.

Firmware lưu vào ROM thì làm sao up được sang mấy cái custom hả bác 😁
abgnac
TÍCH CỰC
10 năm
@Spirit Coder firmware khủng thế,s40 chỉ có vài chục mB à :D
@abgnac Còn log, 1 số data mà, mà firmware nếu dùng đám custom thì là linux-based, có cả file server, torrent.... nhiều mà :D
@Spirit Coder Xử lý dữ liệu media nữa chứ.

iPhone 5 using tinhtế.vn
Mắc qúa , cũng mún xài thử AC mà k biết con nào rẻ
@hoanglong0712 Chơi con D-Link DIR-820L - Wireless AC1000 Cloud Router có mức giá khá hợp lý nhất hiện nay phù hợp với nhu cầu sử dụng trong gia đình văn phòng nhỏ: http://phongvu.vn/thiet-bi-mang/network-network-wireless/dlink-dir-820l-19344.html
@bingo280675 đắt quá mình mua có 740K
sklv
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bingo280675 múc con TP-LINK C20i cũgn được nè http://www.tp-link.vn/products/details/?categoryid=&model=Archer+C20i, giá rẻ hơn cả triệu bạc
mạnh quá nhìn đã thật mà cái giá cũng hơi cao 😔 mình chưa với được.hiện tại em đang sài mdem kiêm router wifi có 500k của bufalo mà sài vẫn sướng 😁khong biết cái này thì sẽ sao:rolleyes:
thế này thì khỏi lo😁
levinh05
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhìn hầm hố nhỉ? Không biết chú này cùng thời điểm tải được bao nhiêu user nhi?
Em đang dùng em này
Con này được cái mẽ nên để chỗ phòng khách đẹp phết. Độ phủ sóng thì cũng khá hơn 2 cái chuẩn N cũ của mình nhưng mà nói chung không phải quá ưu việt như quảng cáo.
Nhưng nếu nói là hầm hố thì em này mới là hầm hố. Của em là AC1750, em linksys trong topic là AC1900, còn con khủng long ở dưới là AC3200. Vì vậy nó đắt gấp đôi con của em. Hic 🆒
berri
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguyenhieu100289 con dưới sắp đc sản xuất tại việt nam nhé.
@berri Netgear có nhà máy ở VN hả bác ? Em thấy đồ của Netgear tốt mà hình như chỉ phân phối chính hãng mấy modem thôi thì phải, còn router thì không thấy.
berri
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguyenhieu100289 Netgear thuê foxconn gia công, nhà máy đặt tại bắc ninh các sản phẩm của netgear ko bán rộng rãi ở vn
@berri Ah, hóa ra là thuê Foxconn. Chỉ có điều nó ko phân phối chính hãng tại VN. Linksys cá nhân em thấy nó cũng rất tốt, nhưng mà từ hồi về tay Belkin thấy nhiều người phàn nàn quá. Còn netgear thì em dùng cái R6300v2 mới là cái thứ 2 thôi nhưng mà em thấy nó rất ổn định.
Cơ mà bài này sai nhiều quá, mấy cái dung lượng RAM với Flash là MB chứ không phải Mb, sai nghiêm trọng.
Hàng Linksys ngon rồi. Chỉ có điều nhà thiếu đạn để bắn 😃
hais
ĐẠI BÀNG
10 năm
@exciterc Mua về xài thử đi biết bác nhé. Linksys bây giờ xài 1 năm là bắt đầu chập chờn, sóng thì yếu hơn hẳn các dòng khác. Nói thì có thể bác kô tin nhưng bác cần có kinh nghiệm đau thương với nó thì bác mới tin dc.
@hais Không giấu gì bác. Cty em dùng 4 cái wifi của Linksys. Trong đó có 1 Cái chuẩn G từ đời Tống giờ vẫn đang chạy 😃. Em nói thiếu đạn là với những cái xịn và mua về nhà dùng thôi. Ở nhà vẫn dùng wifi kèm theo cái Modem TP-Link của nhà mạng 😃 Cái modem này thì dùng rất ổn ko sao. Nhưng em bị chết 2 cái AP của TP-Link rồi.
cuda123
TÍCH CỰC
10 năm
Phát sóng mạnh mẽ nhưng nên hiểu mạnh mẽ là như thế nào ? Giả sử cái ở nhà mình đang dùng đặt wifi ở tầng trệt thì ở tần 3 ko có sóng vậy với cái này liệu có bắt được sóng hay không ?
@cuda123 đúng là cần nhất cái khả năng phủ sóng tốt chứ tốc độ hiện tại cũng thấy tàm tạm rồi vì internet của mình có 12Mb thôi
mrtran170
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cuda123 Cùng chung câu hỏi với bạn, phát sóng mạnh mẽ là bán kính phủ bao nhiêu
Thanhmaitn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ôi cái giá.........

Sent from my Q10 using Tinhte.vn mobile app
Giá ngất trên cành quất. Ko đú đc ;)
Khá cao.Khỏang 5T là đẹp.
@Quí Bì 5 trăm hay 5 triệu vậy bác =)) 😁
Nhìn như sản phẩm đến từ tương lai ấy 😁
Đã xài qua nhiều LinkSys và netgear, kết luận: linksys bèo hơn. Hay nói văn vẻ hơn "linksys is a piece of shit" :p
Nhìn như lamborghini aventador

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019