Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

QC lừa đảo của Vinaphone

gautrang10
22/11/2012 18:2Phản hồi: 166
166 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

timinh02
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng dính chiêu này của vinaphone, nhưng sau khi gửi tin HUY đến 555 rồi gửi xác nhận Y đến 555 là hủy thành công.
Em thấy topic bày ra rất quy củ, nếu là người sử dụng bình thường chẳng bao giờ viết tỉ mẩn như thế.
gautrang10
ĐẠI BÀNG
11 năm
@gacon31709 Mình cũng chỉ là người sử dụng bình thường, không liên quan đến ai cả. Chỉ vì bức xức trước nạn tin nhắn, QC mập mờ lừa đảo nên post bài này thôi bạn à.

Tuy không xài mạng Vietel, nhưng chắc vấn nạn này không chừa nhà mạng nào. Công ty kinh doanh đầu số chỉ thu được có 40%-50% tiền mà thôi, còn nhiêu là nhà mạng hưởng hết. Cho nên các nhà mạng dung túng vấn nạn này hoành hành mà nạn nhân sẽ là nhiều người lao động, người nông thôn, miền núi thì tội nghiệp cho họ lắm. Theo mình được biết nhà mạng còn ép mấy công ty kinh doanh đầu số gánh phần khuyến mãi của mình. Rồi đến lượt mấy công ty kinh doanh đầu số này ăn chia với nhà cung cấp nội dung. Kết quả là họ phải nghĩ cách nào kiếm tiền dễ nhất mà đầu tư ít nhất mà thôi. Con đường dễ nhất là đi lừa người khác nhưng phải tìm cách né tránh các quy định của pháp luật. Chỉ có mấy đứa tắc ké kỳ nhông mới bị tóm thế này mà thôi.

Nếu các bạn đang làm Vinaphone mà ném đá mình thì mình chịu. Nhưng mình thì phản đối kiểu vào hùa với các đầu số không đàng hoàng để mập mờ, đánh lừa khách hàng như vậy.
Nhà mạng nào thỉnh thoảng chả có những tin nhắn như vậy. Mình chả bao giờ quan tâm đến những tin nhắn kiểu bắt đầu bằng những từ như: Chúc mừng...; Bạn là người may mắn tiếp theo..; ...
tuananhtu
ĐẠI BÀNG
11 năm
e cũng gặp vài lần, tin qc từ tổng đài hẳn hoi, nào là may mắn, nào là trúng thưởng free .bla...bla nghe là thấy mùi gió rồi 😁 đọc đc 1/3 tin thì xóa luôn 😆
Mấy tin là đúng sự thật của nhà mạng mà,có lừa đảo gì đâu,nếu mình trả lời càng đúng nhiều câu hỏi đó tử 555 thì cơ hội trúng thưởng càng cao mà,có cái là 6000d/ ngày nên cũng ko ham hố mấy trò đó thôi!
@tinhte2102 thì phải có cơ hội cao thì mới nhiều người tích cực tham gia chứ bạn.
@tinhte2102 Em cũng chả thấy có lừa đảo gì. ai chơi thì đăng ký, không chơi thì cũng đâu có ai bắt. Em còn để ý thấy họ cập nhật danh sách trúng thưởng công khai, minh bạch, có địa chỉ rõ ràng
@62500119 Chương trình này chỉ miễn phí ngày đầu tiên mà em cứ tưởng là ko có phí,em thấy thích và dk,tham gia được 3 ngày thấy mất 18k nên ko tham gia nữa,chắc gì mình có cơ hội trúng thưởng? Nên đã hủy rồi!
Gần như tất cả SMS này em đều cho là rác và ko thèm để ý, chỉ 1 phần nhỏ tin km 50% còn đọc qua
new_man
ĐẠI BÀNG
11 năm
thằng nào cũng thế thôi.
Tại sao lại gọi đó là trò đỏ đen.Đó là cuộc thi tìm hiểu về AFF CUP, mình trả lời đúng tất cả các câu hỏi ,tuần vừa rồi mình thắng được 50tr và đang có 353000 mã quay thưởng 200tr chung cuộc.
@huandbs Chúc mừng bác 😃. Em đang hy vọng cho cái giải chung cuộc
Em thì em mặc kệ tin nhắn từ 18001091 Trước có xài trả trước còn xem chờ km, h xài trả sau rồi thì mặc kệ nó. Tin nhắn đến thì xoá. Em cũng chả ham mấy chương trình này, em biết số em đen ko đến lượt đâu 😆
e rất ít khi quan tâm mấy cái tin đó,chả mấy khi đọc
Mà dạo này bọn nó spam nhiều kinh khủng,sáng spam chán rồi đến tối
chúc với chả mừng,mịa
mạng nào chả spam suốt ngày hả các bác =)) Cứ gì Vinaphone đâu 😆
Sử dụng vitell đi , tôi thấy mạng mạnh mà ít tàm xàm ba láp hơn mấy cái nhà mạng khá , Các bạn yên tâm đi , tôi sẻ mua boom thảy vào nhà mạng vina và mobi cho chết cha hết ok 😁
@ForeverHD Bác có máu của Bin Laden à 😆
tung83le
TÍCH CỰC
11 năm
Người ta kết thúc 4_5 hôm tồi bác ơi, lấy đâu lừa bác nửa

Sent from my GT-S5830 using Tinhte.vn
ờ thì tôi cũng biết là kết thúc rồi nhưng nhân tiện đây thì vào chia sẻ cảm giác bực mình khi nhận đc tin nhắn QC thôi 😔 mà sao hủy dịch vụ khó thế, phải làm 2 phát tin nhắn lận. Sao ko nhắn Huy 1 cái là báo hủy thành công luôn, lại còn phải xác nhận, ak ak. Bức xúc thôi bác ah.
Mà mấy tin KM, QC của Vina đọc rất chi là hấp dẫn, mời chào 😆
catre1710
ĐẠI BÀNG
11 năm
trường hợp của mình giống y như bạn, nhưng khi lên hỏi trung tâm vinaphone thì họ bảo do anh đọc tin nhắn gửi tới nên đã kết nối GPRS nên bị trừ tiền, hỏi tổng đài nào đã nhắn tin AFF CUP thì e bảo ko biết (mà rõ ràng là từ tổng đài vinaphone)! buồn quá đóng 250k tiền cước thì hết hơn 200k là tiền AFF CUP (mỗi tin hơn 5,000)! chơi với vinaphone đã hơn 6 năm nhưng buộc phải chia tay vì kiểu làm ăn mập mờ - buồn quá! cuối cùng để được cắt thuê bao trả sau chuyển sang trả trước e bắt đóng thêm 150k nữa! tổng cộng mất 400k tiền ngu:eek:
@catre1710 Bác có nhầm ko, 200k tiền tin AFF cup á? tức là bác dùng dịch vụ này suốt 40 ngày mà ko biết bị trừ tiền ah?
cái mục 18001091 của mình đầy rẫy tn quảng cáo QK may mắn tham gia quay thưởng này nọ... mình chả bao giờ quan tâm. 😁
tienthembg
ĐẠI BÀNG
11 năm
Soạn tin nhắn không nhận thông báo của VINAPHONE đi các bác. Không nó gửi tin quảng cáo kiểu lừa đảo suốt ngày.
@tienthembg hết bít khi nào khuyến mãi luôn .
catre1710
ĐẠI BÀNG
11 năm
sorry chính xác là khoảng 250 -75k tiền aff cup
mình dùng thuê bao trả sau, với lại dùng vina lâu nên cũng tin tưởng dau khi nao kt cuoc dau ban
Mình sài mobi cũng vậy luôn .chúng ta là khách hàng mà , họ giới thiệu sản phẩm dù bạn muốn hay không ( nếu không bạn chẳng biết khi nào khuyến mại thẻ nạp ) . bây giờ mạng nào cũng vậy cả , cứ mặc cho nó nhắn . như mình nè còn được mấy chục mb data , vài chục tiền đền bù vì chấp nhận bị làm phiền .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019