[QC] Máy in Samsung ML-1671 - Nhỏ nhẹ mà nhanh

Hư Trúc
29/10/2011 9:19Phản hồi: 101
101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhẹ nhàng..thanh thoát.tinh tế...con này ok
CLong
TÍCH CỰC
12 năm
nếu bác nào cso ý định mua em này thì e khuyên la đừng mua, thêm 300k nữa mua con canon LBP600, hoặc mua HP cũng tầm giá, in ngon hơn samsung nhiều, thay mực rẻ nữa, mua con này đến khi nó hỏng hoặc đổ mực thì mới biết là ss lởm thế nào
gì chứ máy in thì xin cạch SAMSUNG, rẻ thì rẻ thật nhưng về vụ mực và chất lượng bản in thì thua CANON với HP xa chừng, độ bền cũng kém. ít tiền thì làm cái canon 2900, nhiều t hơn tí thì canon 3300 cho lành
Máy đẹp, in chất lượng cũng đẹp, nhưng khi in vài ram giấy thì ôm cái hộp mực đi reset ~.~
reddragon04
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao em thấy ko bằng con HP mà em vừa mới mua,có 980k thôi,vừa in vừa scan và cả photocopy nữa 😁,tốc độ cũng ko thua con này,lại nhỏ gọn
ecuem
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ko biết thằng cha này kiếm đc bao nhiêu khi QC em SS này nhỉ?
mua máy in dùng trong vài năm tới nên mực in và khay mực rất quan trọng...cần được support dài hạn
Chuyên gia in ấn sao chép của samsung đã xuất hiện
Mình phần phối vật tư máy tính máy in, kiêm luôn kỹ thuật, soft... nhưng chưa từng bán máy in SAMSUNG cho khách bao giờ (họ về dùng ít thì chởi rủa, nhiều thì không cẩn thận ra đường ăn gạch vào đầu 😁 )
Link kiện máy in đắt lòi mắt : mực in, gạt mực, drum,...
Mà tụi SAMSUNG ngu như trâu, làm cái máy in mực không từ, cái gạt mực căng hết sức ra để cản mực in không thì chảy tồ tồ. (không như Canon, HP có trục từ cản mực lại trong hộp) :D
Chính vì cái gạt mực bằng kim loại cọ xát trực tiếp vào trục cao su nên chỉ cần 1 lần đổ mực là trục bị chai , in mờ tịt, (méo gạt chỉ chỉ có ném vào sọt rác)
HP, Canon làm gạt mực có mép tiếp xúc = kếp nên mềm dẻo chẳng mấy khi hỏng, trục từ thì gần như vĩnh cửu
Có vài nhận set trên cho ACE nào muốn mua thì cân nhắc cho kỹ kẻo ân hận,
Sory SS: mình ko có ý ném gạch, chỉ là nói ra sự thật thôi ;)
Mr.Coffee
TÍCH CỰC
12 năm
1 lần mua dùm máy in Samsung và đó sẽ là lần duy nhất. 1 nguyên tắc Marketing: sản phẩm dỏm thì càng ko nên quảng cáo.
Không thấy thằng nào nhắc đến ip nhỉ?
ngon quá nhỉ, samsung có ổn ko các bạn
Phải công nhận những sản phẩm trí tuệ của các hãng khác đã bị samsung ăn cắp trắn trợn, từ máy in, máy giặt, tivi, tủ lạnh, máy điều hòa, máy ảnh, máy chiếu .... Rất rất nhiều sản phẩm khác hãng cũng đưa vào sản xuất, máy in, photo copy cũng đã xuất hiện, có thể tương lai họ sẽ sản xuất xe hơi chúng ta hãy chờ xem. Và đương nhiên đối với tôi chỉ có ăn cắp trí tuệ mới sản xuất ra hàng loạt sản phẩm trong một thời gian ngắn, đó là lời lý giải hùng hồn nhất cho việc samsung bị cấm bán smart phone tại châu âu điển hình đức, hà lan, úc và một số nước khác. Không dễ gì một sản phẩm bị cấm bán trừ khi một đất nước bị cấm vận, và samsung là một sự nhơ nhớp và mang lại nhiều tiếng xấu cho châu á. Những thứ CNTT, internet, xe hơi, tivi, tủ lạnh, máy điều hòa, điện thoại, những newton, Enstein, steve job Và rất nhiều thứ khác nữa chúng xuất hiện từ mỹ và châu âu và những người châu á như chúng ta hãy biết tôn trọng họ dù ở bất kỳ mức độ nào. Hãy sáng tạo đi những người châu Á nếu không chúng ta vẫn mãi chỉ về sau và mang tiếng bắt chước, hay tạo hóa và chúa đã tính toán như vậy nếu không chúng ta sẽ thấy dài dài cảnh những đứa bé 2 tuổi trước sự thờ ơ của đồng loại, chúng ta sẽ thấy một quảng trường thiên an môn nhượm máu lần thứ hai, và những đất nước như triều tiên với những con người cầm đầu đang để dân chúng hứng lấy sự đau khổ.
okcacaok
TÍCH CỰC
12 năm
Ôi :giggle:, chết cười.
Một thằng ngu mà lại lên tiếng dạy đời. Ếch ngồi đáy giếng.
Mrt3ddy
ĐẠI BÀNG
12 năm
p/p tốt quá
Giá rẻ quá nhỉ.
bkanduchao
ĐẠI BÀNG
12 năm
mấy bạn I fan đến cả máy in của samsung cũng vào mà nhặng xị lên thế .Máy nghe giới thiệu cũng hay đấy giá lại tốt

---------- Post added at 08:17 PM ---------- Previous post was at 08:11 PM ----------

bị kích động khi đọc tin trên mạng rồi lên đây giải tỏa hả bạn
Các bạn có ý định mua máy in Samsung thì nên suy nghĩ lại. Bản thân mình bán hàng máy tính, đã làm 1 đợt hàng máy in Samsung giá rẻ và tởn tới già: hầu như 80% lô hàng đều bị lỗi, trong đó 90% là lỗi kẹt giấy, 10% còn lại là lỗi không in (phải cài driver lại mới in được). Sau đó cũng có dò hỏi các bạn hàng xem, ai ai cũng thở dài lắc đầu khi nói đến máy in Samsung. Khuyên thật lòng thêm vài trăm mua Canon hay HP dùng là ổn
Hehe, đừng mua máy in này.

Mình có 1 mua con tại Hoàng Long. Ôm hận tới giờ. Vừa phải mua 1 con mới.

Sự tình cụ thể:
- Tốc độ in: good
- Xài được hơn 2 tuần, xài xong đậy máy lại đàng hoàng: in ra kẹt giấy liên miên
- Tốc độ nhai mực: chóng mặt. Mình mua 1 con Xerox cùng thời gian, nhưng in con Xerox được 500 tờ, máy báo còn 95% mực. Còn máy in này, in khoảng hơn 1 hộp giấy A4 thì máy báo: sắp hết mực.
- Mực không bơm được. Con này dùng chip gắn trên thân drumb mực. Vì vậy reset chip không được.

Thôi ôm hận đi mua máy khác.

Nếu ai cần xác minh, mình cho số fone và địa chỉ đến xem
đã mua máy này đợt khuyến mãi ở điện máy chợ lớn 999k.
JDung
TÍCH CỰC
12 năm
Mua về thay thế con Canon LBP1210 cổ lỗ sĩ ở nhà mới được 😔
bớt giỡn pro ơi, CANON 1210 hiện đang là hàng hot đó, tuy về kiểu dáng hơi cổ lỗ nhưng chất lượng in và độ bền thì vượt hơn hẳn con SAMSUNG này và các máy in khác như CANON 2900, HP 1020....... đừng làm việc phí tiền vô ích mà còn ôm hận....
p/s : mình chuyên đổ mực và sửa chữa máy in nên có chút lời khuyên chân thành
JDung
TÍCH CỰC
12 năm
Vậy hả bác, e ko biết về máy in. hihi.
Con canon 1210 nhà e đang muốn thay mực, bên bác có dịch vụ thay mực tận nhà ko ạ.
nick mình là lehieuhue = Lê Hiếu ở Huế 😁.....................

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019