[QC] Mời bình chọn điện thoại sẽ được phát triển Color OS

TTKM
17/3/2014 16:20Phản hồi: 145
[QC] Mời bình chọn điện thoại sẽ được phát triển Color OS

ColorOS là một phiên bản hệ điều hành được phát triển trên nền Android của Google, trong đó nó giữ lại tất cả những đặc điểm của hệ điều hành gốc và thêm vào rất nhiều những tính năng hay ho và hấp dẫn. Bản thân mình thích tính năng như nhấp đúp mở màn hình, nghe điện thoại thông minh, quản lý permission ... Trước đây ColorOS chỉ phát hành và hỗ trợ một số điện thoại OPPO... Và giờ đây thì họ có kế hoạch mang ColorOS đến nhiều thiết bị hơn, vấn đề là trước tiên cần tập trung vào một thiết bị chủ lực như S4, Note3, Sony Xpreia Z, LG G2, Nexus 5.

Chính vì thế bài này muốn mời các bạn tham gia bình chọn, để chọn lấy thiết bị anh em thích nhất. Từ đó nhóm phát triển sẽ tập trung phát triển ColorOS cho chiếc điện thoại đó, nhiều anh em sẽ được tiếp cận hơn. Hiện tại thông tin chính thức về nhóm với đại diện ở Việt Nam thì bạn có thể tham khảo tại đây. Ngay trong chủ đề này cũng khuyến khích anh em đóng góp để ColorOS được hoàn thiện hơn.

Mời các bạn bình chọn bằng cách truy cập trực tiếp vào bài viết trên diễn đàn chính của ColorOS nhé: Coloros.vn - Bình chọn smartphone sẽ được Port ColorOS.

Video mô tả các tính năng của Color S với máy mẫu là Oppo N1

145 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

LG G2 là chiếc điện thoại mình thích nhất cho đến thời điểm này, vì thế mình sẽ vote cho G2 😁
Mình chọn tất tần tật 😁
gasay
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Jerryk1 Cái avarta hợp vãi
mình dùng galaxy s3 hy vọng tương lai sẽ có 😔
vote cho G2
fire2409
ĐẠI BÀNG
10 năm
1 vote cho G2 không chỉ os mà còn nhiều hơn thế
Tớ votes cho Sony Z Ultra, con này mà dùng được các chức năng đó thì thật là pro
Hy vọng...
andrein2710
ĐẠI BÀNG
10 năm
LG G2 mà được tích hợp Color OS thì sẽ rất bá đạo, em vote cho màn hình tuyệt vời của G2!
Tính năng thì color os có nhiều cái hay nhưng giao diện màu nhợt nhạt xấu lắm các bác ạ. Không chọn color os cho điện thoại nào hết vì mỗi hãng có 1 giao diện riêng
mặc dù không có gì hot nhưng.... vâng oppo xin hân hạnh tài trợ chương trình này.
tranmani
ĐẠI BÀNG
10 năm
G2 anh em ơi 😃
Vote cho g2 !!!!

Gửi từ LG-D802 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
asimo7777
TÍCH CỰC
10 năm
Chọn G2 thôi vì LG lâu cập nhật quá
tungso
ĐẠI BÀNG
10 năm
khi nào S3 mới đc xài thử đây... mấy tính năng knock on và camera hay quá...^^~
hieucocc
TÍCH CỰC
10 năm
xiaomi mi2/2s : nexus của trung quốc 😁
Mình cũng đang dùng Color OS, cảm nhận là hdh mượt + với những tính năng: nghe gọi thông minh, ghi âm cuộc gọi để nghe lại khi cần, lịch sử cuộc gọi khá chi tiết. Chức năng nghe nhạc cũng nhiều tùy chỉnh, ngoài tùy chỉnh dòng nhạc thích nghe, hỗ trợ Equalizer, nó còn cho ta chọn cả loại phone ta dùng để cho âm thanh phù hợp nhất, tùy biến giao diện, chế độ khách sử dụng, chế độ ngày lễ, viết, vẽ ghi chú nhanh, gọi ứng dụng nhanh bằng cách vẽ trên màn hình ..v.v. & rất nhiều tính năng khác rất tuyệt. VOTE
@summerslam6190 Ơ. Thê' theo bạn thì người dùng bình thường, khi viết cmt nhận xét về 1 cái gì đó thì phải dùng cách hành văn cộc lốc, từ ngữ phải lộn xộn, phải viết sai chính tả, nội dung phải thật khó hiểu, phải chèn từ ngữ tiếng tây, tiếng u, phải ném đá, hoặc phải chửi loạn lên thì mới đúng là người dùng hả bạn. Còn viết như mình nhận xét về Color OS mình đang dùng cmt trên trang 1, là người PR sản phẩm, là " seeder" là nâng bi chứ người bình thường thì ko thể viết dc nhận xét như vậy àh?

Nếu bạn có chút thời gian rảnh rỗi, mình sẽ mời bạn uống cafe, mình sẽ cho bạn tận mắt trải nghiệm những tính năng mình thấy là hay của nó so với con smartphone cùng tầm giá mà bạn cầm theo đồng thời cũng cho bạn mục sở thị cái công việc hằng ngày mình làm chẳng liên quan gì đến PR, đến color OS hay các sản phẩm liên quan & cũng hy vọng lần sau bạn nhận xét về ai đó, nên " uốn 3 tất lưỡi " trước khi viết.

Sent from my LG-V500 using Tinhte.vn mobile app
kendy704
ĐẠI BÀNG
10 năm
@LionelRichie ăn lương của oppo chắc luôn. nói KHÔNG với tàu khựa khựa khựa
@kendy704 Vui lòng đọc lại hết các cmt của mình trong topic, Nếu mình ăn lương của oppo mình sẵn sàng dùng tiền lương đó hỗ trợ cho bạn đi khám.
kendy704
ĐẠI BÀNG
10 năm
@LionelRichie để dành đi khám cho con bạn đi nhé, cám ơn đã quan tâm
shakaro
TÍCH CỰC
10 năm
Tớ Vote cho HTC 816.
Theo mình thì chẳng cái nào: SS đang ở đỉnh cao với Android, thêm chân Tigen + 1 tí WF chắc là hết cơ.
Sony thì lẹt đẹt với Android và đang loay hoay sang WF, liệu họ còn có lự để thử CL
LG đang lên với Android và còn có WebOS thòng rồi 😃

Chém tí cho vui - không có nhu cầu gạch đá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019