[QC] Nghe tiếng máy êm, cảm nhận xe nhạy cùng Shell Advance AX 7

TTKM
22/8/2014 2:56Phản hồi: 117
117 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hỏng biết cái loại dầu này có đổ được vô cho xe tay ga không....giá thành như thế nào nhỉ?o_O
rambo_pro
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sao quảng cáo AX7 là dầu dành cho xe tay ga mà hình quảng cáo toàn ultra là sao nhỉ
thqt1b
TÍCH CỰC
10 năm
Sẵn pà kon tư vấn dùm nhớt hộp số Nouvo Lx 135 với. Thay nhớt hãng hoài chuối quá....
nkn1506
TÍCH CỰC
10 năm
Hãng nào thì khen sản phẩm của mình thoai, chuyện này ko lạ
phuocdh
TÍCH CỰC
10 năm
shell là hàng đầu dầu nhớt rồi, ai dùng rồi sẽ ko quan tâm loại khác đâu
riverlong
TÍCH CỰC
10 năm
Dùng Shell là hợp lý nhất và rẻ hơn khi mua vào so với các hãng khác như Castrol hay Total. Nếu xe bạn tải ít, đi chơi và ít đi xa thì dùng loại AX3 (vỏ màu đỏ) giá rẻ nhất khoảng 75k - đi 1500km cần thay mới, còn xe bạn làm việc nặng hơn, hay dừng đỗ thì dùng AX5 (vỏ màu vàng) giá khoảng 85k - đi khoảng 2000km mới cần thay, còn bạn thực sự yêu quý cũng như chăm chút cho chiếc xe thì mua loại Advance Ultra giá khoảng 320-350k (vỏ màu tím) và đi được tầm 6000km mới cần thay.
Giá trên là loại 0.8L, loại 1L thì đắt hơn khoảng 10k tùy loại.
Còn xe ga thì dùng loại AX7 Scooter giá khoảng 90k nhé!!!

Không biét bác Evoluiion X mua sao chứ trên BD e sài loại AX5 (vỏ màu vàng) giá đúng 85k/lit nhé. Chắc kỳ thay nhớt tới quất luôn lên Advance Ultra sài coi sao quá.
@riverlong cái loại ultra 350k là 1 lit hay 5 lít vậy
ảo quá

truoc mình ra chỗ bán nó bán thùng 10 mấy lít nhìn ảo vl
ttdt1210
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đã dùng và đã từ bỏ :p quảng cáo cho lắm vô sản phẩm dùng chỉ bằng thằng trung cấp 😁 dầu này trước dùng cho Exciter đi đc gần 1500km đã thấy gằn máy rồi thay ra đen kịt. Cùng với đó mua 1 chai Caltex giá có 87k mà xài 2000km mới thầy gằn lần sau thử nghiệm chỉ đi 1500km thay ra vẫn thấy hơi đỏ chứ chưa đen hẳn 🆒. Từ đó tới nay thay qua 2 đời xe 1 PCX và 1 LX cũng chỉ xài có Caltex ;) đặc biệt bọn LX rất gằn máy trước phải thay Agip mới đỡ gằn nhưng Agip lại quá mắc giờ thay Caltex thấy ngang ngửa với Agip luôn nói chung quá tuyệt.
Mình từng là nhân viên của Shell và rất yêu thích thương hiệu này, gần như là thần tượng luôn. Với shell Untra thì ko phải bàn (350k/bình) Còn với Ax7 thì mình hơi Sững Sờ, con AB125 của mình vận hành cho cảm giác Nặng hơn, Trì hơn, và... ko êm tý nào. Đặt biệt tính năng Edingstop hoạt động chập chờn. Sau đó mình thay bình Motul 100k thì phải. xe chạy rất vừa ý, êm ko có cảm giác Trì và Nặng. EdingStop hoạt động hoàn hão.
Ở đây ko nói cái nào tốt hơn cái nào, giá thành chất lượng hay thương hiệu. điều mình muốn nói đó là: bạn chỉ nên tham khảo thông tin quảng cáo thôi, còn lại hãy thăm hỏi những người xung quanh và tự trải nghiệm để tìm ra sản phẩm tốt cho mình.
NgocFreedom
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mấy năm trước em cũng rất quan tâm đến nhớt xe, nhưng rồi giật mình phát hiện ra một điều khá thú vị:
- Trong hướng dẫn sử dụng xe khuyến cáo 4000 đến 6000km nên thay dầu nhớt, trong khi trên các cửa hàng online thì bảo 1000km.
- Trên cái trang web của các hãng dầu không hề có khuyến cáo bao nhiêu km thì thay dầu.

Vì thế e mới là phép thử, ngồi ở đâu, cứ thấy ai bảo dầu gì tốt, bốc, êm, mát,... là e bảo luôn: Ừ DẦU ĐẤY NGON THẬT, TAO VỪA THAY SONG; lần nào cũng có người: ĐÂU TAO ĐI THỬ PHÁT; Chạy về thì ai cũng tấm tắc khen: Ừ NGON THẬT, ÊM, MÁT, BỐC.

Nhưng sự tthật thì e đi dầu HONDA 5000km mới thay như khuyến cáo của hãng Honda, 5 năm rồi mà e thấy nó vẫn bốc, êm, mát,... nhưng xe cùng đời, cũng hãng, cũng thời gian.

Kết luận:
1, Tác dụng của các loại dầu nhớt đến xe của bạn là do quảng cáo.
2, Người bán hàng luôn muốn bán được thêm nhiều hàng.
3, Nên tuân thử theo khuyến cáo của nhà sản xuất xe để xe bền bỉ và bảo vệ môi trường.

Tất nhiên e chưa bao giờ thử thay dầu xe số cho xe ga và ngược lại nhé (vì hãng sx xe khuyến cáo là không nên)
NgocFreedom
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hasnguyenit Vâng cái đó là đương nhiên rồi, kể cả cái xe Honda cũng đâu có làm tất đâu. Chính xác dầu Honda là dầu Petrolimex được pha chế tại tổng kho Nhà Bè cùng Catrol, Vistra và dầu Racer của chính hãng Petrolimex.
@NgocFreedom Ngộ thật, chai nhớt mới của Honda thì lại là để là Nippon Oil nhà máy ở Hải Phòng, không biết là có nhờ Petro Nhà Bè làm phụ không?
@mycloud2010 Chính xác đó bác. Lúc trước là BP, Petrolimex, Total, Hiện tại là Nippon Oil gia công. Nhưng nếu chú ý kỹ, chất lượng yêu cầu không cao 😃 . Chú nào làm rẻ là lụm thôi. Kinh doanh mà
linh05
TÍCH CỰC
10 năm
@NgocFreedom Có bác nào ở đây đi dầu hãng HONDA mà 5000 km mới thay không ah? Vào điểm danh cái 🆒 Kiểu này a e phải kiến nghị Honda VN tổ chức cuộc thi xem xe ai đi nhớt hãng lâu nhất, phần thưởng là 1 chiếc xe máy mới 😁
em đã chuyễn từ motul sang shell ax7 sài,cảm nhận máy êm mà không bốc như motul
kimtinh89
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình chơi Motul thôi :v
ducbii
ĐẠI BÀNG
10 năm
không biết mấy con vespa có dùng dầu này đc ko @@
@ducbii Dùng dc hết mà... Dung eni thì ngon mà tầm 1500km nó nóng máy... Em giờ dùng amalie 180k 1 bình đi 2k thay này... Amalie thấy mát hơn những loại khác...
manowarbk
ĐẠI BÀNG
10 năm
Castrol no.1
Toàn halovine 73k 1 shot :d chạy 1k5 thay . xe chạy bốc
vmphuc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mấy bác thay nhớt kiểu 1000km thay 1 lần thì nói thật quá là phí phạm, con xe của mình đi được hơn 3 năm rồi, chăm thì 2000km thay, lười thì 3000km thay mà nó vẫn ngon như mới, chẳng thấy xuống máy tí gì, đấy là còn thay hơi sớm vì Honda hay Yamaha còn khuyên nên đi 4000km hãn thay. Chưa kể một số loại nhớt có cấp hơi đặc thì phải đi tầm vài trăm km nó loãng ra mới ngon mà lắm bác thay sớm quá là chưa kịp tận hưởng gì nhiều đâu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019