[QC] Nozza 2014 với lốp cải tiến và giá mới – bản nâng cấp hợp lý

TTKM
25/8/2014 2:52Phản hồi: 68
[QC] Nozza 2014 với lốp cải tiến và giá mới – bản nâng cấp hợp lý
Cùng dịp ra mắt Yamaha Grande, Nozza cũng được Yamaha giới thiệu với phiên bản mới 2014 với một số điều chỉnh. Trong đó đáng chú ý nhất là mức giá mới 28,900,000 [prebreak][/prebreak]

V10 color 1.jpg
Thiết kế và độ tiện dụng: Vẫn đi đầu trong các xe cùng phân khúc dành cho nữ
Có thể nói một cách khách quan rằng Nozza hiện là chiếc xe có thiết kế nữ tính và xinh xắn nhất dành cho nữ trong phân khúc xe ga tầm trung (dưới 40 triệu). Thiết kế cụm đèn xe nổi bật với các họa tiết ngũ giác cùng với thân xe tròn đầy tạo nên cảm giác mềm mại.

Bình xăng ở phía trước, thao tác mở bằng cụm khóa đa năng giúp cho người lái không phải leo xuống xe khi đổ xăng và cốp xe khá rộng chính là những điểm khiến Nozza vượt trội so với các dòng xe cùng phân khúc. Các đặc điểm vốn được người dùng khá ưa chuộng này vẫn tiếp tục được thừa kế trên bản Nozza 2014.

F_IMG_0088 small.jpg F_IMG_0077 small.jpg
Cải tiến lốp xe và giá bán mới, bảo hành 3 năm chính hãng
Nhằm làm tăng tính an toàn cho dòng xe Nozza, Yamaha đã có cải tiến ở phần lốp giúp tăng độ bám đường và chống trượt tốt hơn.

V10 color 3.jpg F_IMG_0095 small.jpg
Nozza 2014 được Yamaha giới thiệu với mức giá mới 28,900,000VND, tức là giảm gần 5 triệu so với bản cũ và theo kèm là chế độ bảo hành chính hãng 3 năm hoặc 30,000 km (tùy điều kiện đến trước). Ngoài ra, từ tháng 08/2014, khách hàng mua xe bản 2014 được tặng kèm áo thun xinh xắn có in chữ ký của Minh Hằng – nữ đại sứ thương hiệu mới của Nozza .

Với việc ra mắt Yamaha Grande chạy động cơ Blue Core thế hệ mới cùng Nozza bản 2014 với mức giá tốt hơn dành cho các bạn nữ trẻ, Yamaha đang ngày càng tăng sức cạnh tranh trên thị trường xe máy Việt.
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

con này ko đc 125cc đúng ko nhỉ?
hhhieu
ĐẠI BÀNG
10 năm
con này ngon. mua về luộc lên ăn thử coi
@hhhieu Chỉ có ra chợ trời mới luộc được bác ơi.
Cái này giống kiểu hạ giá để đẩy hàng tồn vậy. Và xác nhận là cái cốp đó không có vụ để được 2 mũ bảo hiểm nửa đầu đâu nhé. Chỉ có mấy cái mũ Polo vớ va vớ vẩn 15k/cái mới may ra nhét được 2 cái.
@Wolfrain Nhà có xe không mà phán như thánh vậy hả bạn. Hay là nhà bạn mua xe made in china chứ xe mình mua thì mình để được 2 cái nón nửa đầu vào cốp phà phà đấy, à mà nón mình mua hiệu andes 250k/1 cái chắc được hả bạn. Không biết gì thì đừng có dìm hàng với bàn ra ghét nhất mấy thể loại không biết góp ý chỉ biết đạp đổ nhãm !
@sonsoles Mời qua đây để thử 2 cái nón Andes của tôi. Xe tôi mua lúc sợ bạn còn chưa biết Ya có bán Nozza nữa kìa. Tự trọng tí đi.
@Wolfrain Vậy thì đưa nón đây tui nhét cho bạn. Không thì lấy nón tui mà nhét này, vậy xe bạn là gì trong khi xe tôi nhét được hai cái nón ??? Oh, vậy là bạn làm cho Ya nên mua xe từ lúc tôi chưa biết vậy là xe bị lỗi hả nên nhét không được hai nón ??? Xin lỗi lời lẽ tôi đàng quàng chứ ko tục tĩu nên không có gì phải nhờ bạn nhắc tự trọng.
@sonsoles Người ta chụp cả hình minh họa trên kia mà hai bác .

con này có hay hư lặt vặt ko nhỉ
Giảm tý nữa đi để em sắm cho vợ 1 con nào
con Grande mới ra, nhìn xấu đê tiện, nhìn cứ như xe cho các cụ đi vậy
hohoangduy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@iloveyoutoo xấu đê tiện giống như Lead mối zậy ah
ktstuan83
TÍCH CỰC
10 năm
@iloveyoutoo Còn mình thì thấy cái comment của bạn mới đê tiện!!
allin0n3
TÍCH CỰC
10 năm
lố cải tiến :eek: mà cái đáng giá nhất, đáng trông chờ nhất là động cơ Blue Core thì ko trang bị 😕
@allin0n3 Trang bi blue core thì Grande bán sao được
lovestone
TÍCH CỰC
10 năm
Tiêu đề mà cũng sai ? Không ai đọc lại bài mình đăng để sửa lỗi, hay mod muốn thử độ tinh tế của mem khi cố tình viết sai để xem bao nhiêu người nhận ra ? Hoặc cũng có thể cố tình viết sai để gây chú ý, đúng QC luôn nha.
Mua cho gấu được nhỉ
Yếu sinh lý , đẹp bề ngoài ... Khỏi mua
@mandyhades xe cho nữ mà bác đòi hỏi phải mạnh àh.. xàm !
@Grunkatz Từ bao giờ có cái khái niệm xe cho nữ mà không cần ... Gái đi ngoài đường đi SH với liberty hoặc LX chứ có mấy đứa nào đi xe loại này
Không phải đua đòi , nhưng các gái chê nhau kinh lắm , mua cho bà xã nghe chừng vài hôm lại bị la .Tiền nào của ấy thôi 😆
@mandyhades Có một sự nhầm lẫn không hề nhẹ. Cá với bác đến 99.99% gái đi SH với vespa hay liberty đếu không quan tâm tới máy mạnh hay yếu mà chỉ quan tâm tới những yếu tố sau (có thể sắp theo thứ tự): sang, đẳng cấp, phong cách, tiện dụng,...
Hehe. Em đang nghiên cứu con này cho gấu nhà đây. Mấy lần định ra Y3S để xem mà đang tháng cô hồn nên cũng nhác. Có bác nào đi check hàng rồi cho em hỏi là giá 28.9tr kia là gồm VAT chưa và ngoài hàng có hiện tượng làm giá con này ko? Em đã chuyển từ Honda sang Yamaha trước đây chỉ vì ghét cái trò làm giá, đến lượt con này mà thế nữa thì chuyển sang Kymco cho nó máu.
hongnv
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thaiminhfd Giờ hết cái thời làm giá rồi, nó vừa phải giảm còn 28,9tr nữa mà bác. Cùng tầm giá em này chỉ có Vision của Honda, nhưng các tiện ích của em này thì ăn đứt Vision bác à (cốp, khóa tích hợp, nắp bình xăng, sàn để chân, trọng lượng xe), chỉ lăn tăn ở khoản kiểu dáng bên ngoài tùy sở thích thôi. Nozza đời trước có khuyết điểm lớn là lốp sau không có rãnh ở giữa nên rất trơn, em mua về vài bữa phải thay luôn lốp sau cho gấu ko thì cứ trời mưa, đương trơn là xòe như chơi. Đời 2014 mà đc cải tiến được cái lốp sau+nếu gấu nhà bác khoảng 1m6 đổ lại thì mua em này rất hợp lý đấy ;)
@hongnv Oh hey. Gấu nhà em kết con này nổ đom đóm mắt từ đời đầu rồi, mỗi tội hồi đó chúng nó toàn làm giá thêm 4-5tr nên cóc mua nữa, đi mua con WAVE alpha dở hơi. Hồi đó chưa cưới nên em kệ, thích làm gì thì làm. Giờ giá giảm, khắc phục lỗi thì chiến thôi. Em đánh giá con này nhiều tiện ích, rất nữ tính, đẹp. Còn Vision gấu chê, chẳng ra nam chẳng ra nữ. LEAD mới cũng đẹp nhưng giá cao, với lại ghét Honda rồi 😁:D:D. Đợt nọ định chiến em Kymco Many Fi 125cc nhưng hơi lăn tăn vì miền Bắc ít người đi quá, đang chần chừ thì Ya ra bản này. Chắc chốt được rồi.
nghe nói em này cốp bự nhưng nóng kinh khủng. giá giảm nhưng động cơ cũ cũng ko ham lắm! 😁
hongnv
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vinhphucng25 Tiền nào của đấy mà bác, em này cũng phun xăng điện tử nên tiết kiệm xăng lắm, còn cái cốp thì đúng là hơi nóng vì em thấy bảo máy ở ngay dưới 😃
@vinhphucng25 Càng tiện lợi khi trong cốp nóng, đi chơi mang thuc ăn theo bỏ trong cốp chạy đến nơi thì đồ ăn chín, nóng hổi, tuyệt cú mèo.
@vinhphucng25 hay nhỉ, cái gì cũng muốn.
giá nó đã giảm mấy triệu là ngon quá rồi. Vừa muốn ít tiền, vừa muốn hiện đại thì ai chiều được ông.
Hay đi mua hàng tàu, vừa nhiều option vừa rẻ đấy
xe ga cứ honda mà quất. xe số thì tùy
@mrkem10 Xe ga thì cứ mua ya rồi hối hận k kịp 😃) chả tự nhiên mà ab với vision nó ngập đường đâu
@mrkem10 ko bàn đến các yếu tố khác, chỉ bàn đến hiện tai mấy em xe ga honda là dễ bán nhất và giá vẫn đở mất giá hơn những em kia. và còn nữa là xăng củng tốn ít hơn mí thằng kia, chừng đó thôi củng đủ 50% lí do để chọn honda ga rồi. nhưng số thì lại là chuyện khác.
@kool_boyjuly M thử vision rồi, mỗi tội tay mình ngắn, lên ga cũng khó, thắng phanh cũng khó. Con nozza này thì chưa thử ko rõ, nhưng quả thực là mình sau này đủ tiền chắc chắn ko mua vísion vì nó quá khó ở 2 điểm trên. Chắc tại nó ko dành cho bọn ngón tay ngắn :'(
@kool_boyjuly Nói thật với bác, em nghĩ xe Honda đầy đường vì rất nhiều người hay nhìn nhau rồi mua với 2 quan điểm sau:
1- Tiết kiệm xăng;
2- Bán lại được giá hơn

Em thì lại nghĩ khác.
1- Thời buổi công nghệ cải tiến ầm ầm rồi, các hãng cũng đều cải thiện mức độ tiêu hao nhiên liệu cả rồi, chả chênh nhau là mấy. Đã bỏ tiền ra mua xe mấy chục triệu thì đừng tiếc mấy chục nghìn đổ xăng, bắt cái xe nó chạy để kiếm lại khoản đó. Chứ như mấy bác đi SH chen chúc xếp hàng lúc xăng sắp tăng giá để đồ đầy bình thì đúng là đáng nể thật.
2- Cái thể loại chưa mua đã tính bán thì đúng là em chịu thật rồi.

Vấn đề thẩm mỹ thì xin không bàn tới, mỗi người một kiểu.
Re0
CAO CẤP
10 năm
thế là ngon lành trong phân khúc rồi , he h , nâng cấp thế thôi chứ 30 củ các bác muốn gì hơn nào 😁
Các mẫu xe ga bây giờ hết ý tưởng rồi thì phải ?
Dành cho các ông bà 😁
lhlan
TÍCH CỰC
10 năm
@cu_cai_nho Chuẩn! Ông cụ mới mua. Mượn đi mấy hôm lượn trong phố thích lắm.

Xe lại nhẹ nữa nên dắt lên xuống không hại sức khoẻ.

Nhược điểm: gầm thấp nên xuống hè, lên hè hai người là chạm như chơi!
ktstuan83
TÍCH CỰC
10 năm
Mấy bác cứ chê bỏ không lọt 2 mũ bảo hiểm chứ quan điểm của em là mũ bảo hiểm cứ treo ở ngoài có ai thèm lấy đâu! Còn cốp để dành chứa mấy loại đồ khác vẫn rộng chán!
@ktstuan83 Bác nên để thêm cái mũ trong cốp nữa, bình thường treo mũ ở ngoài cho tiện, lỡ bị nhảy mất thì ta lại mở cốp ra vẫn còn cái mũ dự phòng để đội về =))
con này nhìn cứ như cá sấu trườn dài ra vậy
cái vè sau thì lè tè như đuôi vịt bầu
xấu vãi
Xe nữ yama xấu vô đối. Chán kk thể tả nổi. 20 triệu cũng ko mua. Các bác xem Ua125t của Su mà xem. Đang giảm 22 triệu mà giá trị sử dụng ngang Lead125
Xe nữ tầm trung thì atila venus mới ra ăn đứt mấy chiếc này. Có cái giá cũng lên 37 củ

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@shizunguyen Grande mới 37, cái này Nozza 2014, giá 28.9
Đọc kỹ hẳn phán!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019