[QC] Router Wi-Fi mới cho gia đình của thương hiệu Linksys

TTKM
7/7/2014 1:53Phản hồi: 177
[QC] Router Wi-Fi mới cho gia đình của thương hiệu Linksys
Liên tục cho ra đời những dòng sản phẩm mới, vừa qua thương hiệu Linksys đã ra mắt dòng router Wi-Fi Linksys E1700 nằm trong phân khúc phổ thông nhắm tới các hộ gia đình, quán cafe cũng như doanh nghiệp nhỏ. Linksys E1700 được thiết kế 2 ăng ten rời mang lại vùng phủ sóng rộng, xuyên tường tốt, tích hợp 4 cổng Gigabit và các công nghệ quản lý thông minh.

Các sản phẩm router Wi-Fi của Linksys ngày càng đa dạng với đầy đủ các sản phẩm dành cho nhiều phân khúc thị trường khác nhau.. Bên cạnh những dòng router cao cấp nổi tiếng của mình, Linksys cũng đưa ra các sản phẩm phổ thông với giá mềm hơn phủ hợp với nhu cầu sử dụng Wi-Fi của mọi khách hàng.

Linksys E1700 là thành viên mới nhất của dòng sản phẩm Linksys E-Series với những cải tiến, nâng cấp từ tốc độ, phạm vi phủ sóng lẫn thiết kế bên ngoài. Linksys E1700 được trang bị 2 ăng ten rời mở rộng vùng phủ sóng, tăng cường khả năng xuyên tường, rất thích hợp cho các căn hộ chung cư nhiều phòng cũng như các căn nhà phố rất phổ biến tại Việt Nam. Thiết bị sử dụng công nghệ Wireless chuẩn N tốc độ 300Mbps đáp ứng tốt cho các nhu cầu truy cập, chia sẻ dữ liệu qua mạng không dây trên nhiều thiết bị như Laptop, iPad, Smart Phone…
Ngoài ra, E1700 còn tích hợp 4 cổng Gigabit 1000Mbps cung cấp khả năng truyền tải tốc độ cao qua mạng LAN.

Tương tự như các sản phẩm Linksys E-Series, E1700 có thể cài đặt và quản lý dễ dàng với phần mềm Linksys Connect Software. Với Linksys Connect Software, người dùng có thể quản lý các thiết bị trong hệ thống mạng, tạo mạng riêng biệt cho khách hàng, tuỳ chỉnh các thông số và quản lý giờ giấc truy cập internet cho trẻ nhỏ trong gia đình.

Được thành lập năm 1988 tại California, Mỹ, từ đó đến nay Linksys luôn là thương hiệu hàng đầu về thiết bị mạng. Bằng sự kết hợp giữa phần cứng mạnh mẽ và phần mềm quản lý thông minh, trực quan, LinksysE1700 sẽ tiếp tục là lựa chọnthông minh, với hiệu năng và giá cả phù hợp với mọi phân khúc khách hàng.

Giá bán lẻ của sản phẩm Router Wi-Fi Linksys E1700 là 1,480,000 VND (đã bao gồm VAT), thiết bị được phân phối tại các hệ thống đại lý của công ty Thương mại FPT trên toàn quốc.
177 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá cao nhỉ!? Gia đình mình làm con TP-Link có 300k mà cũng chạy ầm ầm!
duytungspkt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Với mình, Linksys luôn là 1 ước mơ. Vì chất lượng tốt nhưng giá chát quá :-( Dùng Tenda, DLink, ASUS,... thấy cũng đã ổn cho hộ gia đình.
@duytungspkt đã dùng rồi linksys chất lượng cũng thường thôi
có ai biết loại này phat dc bao nhiêu Mét vậy?
@tranminhhai21 60m thui
mới phổ thông thôi đấy à, cao cấp giá chắc ác lắm đây.
[7ball]fide
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phuongtrinhsat linksys co con wifi ac danh cho ho gia dinh moi ra hinh nhu gia gan 300$
simbacon
ĐẠI BÀNG
10 năm
vì điều kiện nên chỉ sắm con W308R của tenda thôi
@simbacon giống bác, tui cũng tenda, giá rẻ nên nó phát cũng ko xa lắm, cơ mà cũng được, về đến nhà thì ko nên cắm mũi vào phone lắm
*HERO*
TÍCH CỰC
10 năm
Phăm vi phủ sóng là bao nhiêu ?

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
s.club2
TÍCH CỰC
10 năm
mình sài dlink lâu nay cực ổn, phủ sóng xa, 2 dâu tầm 100m vẫn thấy
springC
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đắt nhưng chất lượng rất tốt, tôi đang sài 1 e dùng 24/7, được 5 năm mà chưa vấn đề j
RicherT
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ước gì Cisco có chương trình đổi router cũ lấy router mới nhỉ 😁
albatron
ĐẠI BÀNG
10 năm
@RicherT đâu còn là Cisco nữa bạn!!!!
đang sài cái linksys từ 2003 đến giờ đây, quá bền và trâu.
nói chung là Ngon, chỉ có giá hơi cao chút, nhưng đầu tư lâu dài thì đây là một sự lựa chon Tốt.
@tuancaca1133 😁 Em đồng quan điểm, em có con LinkSYS trâu bò xài hoài không hư, sóng thì ầm ầm không yếu :D Em thích LinkSYS từ hồi còn ở riêng chưa về Cisco.
@tuancaca1133 èo 2003 đến giờ :v, mình thấy con 2009 của mình băng thông bị chậm lắm rồi, nếu dùng cap quang là không thể tải hết tốc độ của internet tại copy qua lan chia sẻ qua wifi còn có 2 Mb thôi,
Mình cũng đang dung con tp _lin.được gần 3 năm vẫn chạy tốt
Erox
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình sợ xài Linksys lắm rùi , mua 1 con gần 1tr5 phát wifi quá kém cách 1 tường là còn 2-3 cục sóng , nằm cách cục wifi 2m mà ko full
Erox
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kimjonhi Quả thiệt mình ko biết cấu hình, mình mang lên chỗ bảo hành, chỗ đó cấu hình cho mình luôn đó bạn, nếu bạn nghĩ cấu hình ko đúng thì nhân viên kỹ thuật ở đó vất đi là vừa đó bạn
@Erox chính xác luôn bác. E mua 2 cái gắn khách sạn 1 cái chưa đầy 1 tháng là mang bảo hành, cái còn lại chập chờn nốt bảo hành 2,3 lần . Trc đó mình có xài qua nhiều dòng linksys đều trâu bò 2,3 năm . Giờ thất vọng tràn trề

hoanlong.com.vn/linh-kien/301-wireless-linksys/26622-linksys-wap-300n.html

mấy bác nào mua con này né ra nhé. @@. Nói thật e bán mấy con linksys hàng cũ còn ngon hơn con này nhiều.
sairy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@o0octieu0o Đồng quan điểm với bác. Bác nào đang có Linksys cũ dòng W54G hồi xưa thật xưa thì cứ giữ mà xài. Sóng sánh ko bao giờ mất, xài cực kỳ trâu bò. Tầm phủ sóng vi vu. Mấy cái Linksys cũ hình phi thuyền tầm 200k 300k xài cực tốt ko cần lăn tăn qua mấy con mới bây giờ của Linksys.
Từ ngày Linksys gộp chung với Cisco thì chất lượng thảm hoạ. Em mua 1 cái E3500, tầm sóng xa, rộng nhưng chập chờn, vào mạng cà giựt, download qua cáp LAN cáp quang FPT 35Mbs đc 4,5Mb, còn qua wifi được 900kb xấp xỉ 1,2Mb. Cực kỳ tệ. Dùng iPhone iPad thì lâu lâu lỗi ko kết nối được. Còn con này Firmware lại ko có chức năng cập nhật, chết im 1 chỗ, ko có WDDRT. Em lại chạy ra mua con E1200, còn này còn thảm hơn. Tầm phủ sóng qua tường 20 phân cách 3m đc 2 vạch sóng. Kết nối chậm, thử với cáp quang của VNPT thì load cực chậm, đặc biệt với website nước ngoài. Bù lại cài đc FW của WDDRT. Nhìn chung có ấn tượng cực kỳ ko tốt đối với Cisco Linksys.
Đổi qua dùng Asus và D-Link thì cực kỳ hài lòng.
Erox
ĐẠI BÀNG
10 năm
@o0octieu0o Em mua con gà này nè bác http://hoanlong.com.vn/thuong-hieu/282-mode-adsl-a-mode-adsl-wireless/18862-modem-adsl-linksys-wag-120n.html
chả hiểu sao em vô PHongVu xem lại ko thấy bán nữa, chắc bị phản ảnh nhiều wa
H4TLove
TÍCH CỰC
10 năm
Hộ gia đình với cá giá này làm con TP-Link có luôn Wifi Chuẩn AC 😁
@H4TLove Với điều kiện các thiết bị cuối hỗ trợ AC, nếu không với chuẩn N vẫn xoàng hơn con này.
neem
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ước gì nó cho đổi con E1200 lấy con mới này.
Dù gì thì hàng Linksys cho chạy 24/7/365 ngon lành. Chả rớt mạng bao giờ
ku_tin
ĐẠI BÀNG
10 năm
@neem herher là do mạng bác nó k rớt thôi :v chứ có liên quan tới router mấy đâu =)) k có mạng vẫn full cây sóng đc mà =))
Về tay em chất lượng cở nào cũng tầm 2 năm! Gần biển mà
Nghe ns mấy con NEC hàng nhật bá hơn mấy con này,ai dùng rồi cho ý kiến,đang có nhu cầu
bảy sẹo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@khanhvpn01 NEC thì khỏi chê rồi, đang xài 1 em repeater nội địa chưa một lần bị lỗi.
Ngoài ra toàn xài DLink, ngon, bổ, giá phải chăng hơn linksys. Tenda hay toto giá rẻ hơn nhưng hay bị lỗi.
hãng này đọc là "Linh shit " đúng ko nhỉ ?
okono
TÍCH CỰC
10 năm
Trên mạng thấy chê Linksys sóng yếu, ko biết thực tế thế nào.
Còn mình thì xài con TP- LInk giá rẻ. Chạy ầm ầm, chẳng rớt bao h, chỉ có điều nóng kinh dị.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019