[QC] Sony Walkman W273 - Máy nghe nhạc chống nước thế hệ mới

TTKM
5/8/2013 7:32Phản hồi: 184
184 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ai không có nhu cầu để lại mình nha 0932770299 gặp Long , đang cần đi bơi mỗi ngày hì hì
@hungden1710 W272 được ko?
@duyhotan2000 W272 không dùng để đi bơi được bạn ơi , sorry
@hungden1710 Nhầm bạn. Là W252, chống nước đấy
@duyhotan2000 Con này chống thấm nước thôi chứ không bơi được , mới search xong ^^
XuanTrinh92
ĐẠI BÀNG
10 năm
có con 273 hàng nhật màu đen này 😁
@XuanTrinh92 PM minh so phone gia ca di ban
tung.ank
ĐẠI BÀNG
10 năm
E bị mất cái lót cao su! H ko nghe được
Bác nào ở HN còn thừa thì để lại cho em 1 đôi với!
@tung.ank Bác ra mấy chỗ bán tai nghe có đầy mà
Mình có em
SONY SMART WIRELESS HEADSET PRO MW1
http://www.mainguyen.vn/sony-smart-wireless-headset-pro-mw1.html

Không biết con này nghe có bằng cái em đang có không nhỉ?
goldvn109
TÍCH CỰC
10 năm
tiện thể bạn nào cần chế sạc kiêm kết nối usb cho em này thì pm mình nhé ! 50k thôi !
(dock sạc W273 / chế sạc sony W273)
@goldvn109 A ở đâu vậy ?! Chế dùm e cái ! E ở Biên Hòa !
@goldvn109 chào bạn, mình cũng đang cần sạc chế, bạn nt địa chỉ qua sđt 0979462416 mình qua mua nhé, cảm ơn.
@goldvn109 còn làm sạc chế cho con này k bạn ? của m bị hỏng mất dock sạc rồi
duchm227
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nxcong.xperia Hỏng như nào bác ? Cắm vào không nhận ah ?
Em đang định mua máy này dùng khi đi bơi . Em cũng tìm nhiều review nhưng khá ít, thấy trên các trang nước ngoài thì bảo nhiều vấn đề lắm: mất nút tai nghe, vào nước 1 chút là hư máy không nghe được, không bảo hành sửa chữa v..v..

Ai dùng rồi có thể cho em biết thêm về vấn đề này được không? Lúc mua thì nên mua ở đâu bảo đảm ạ? (em ở TPHCM) Người ta có cho test nước tại chỗ không?
Mong mọi người tư vấn gấp, cuối tuần tới e đi mua chứ thấy có vẻ gần hết hàng rồi 😔. Em cảm ơn !
goldvn109
TÍCH CỰC
10 năm
bạn dùng cẩn thận thì nó không hỏng được đâu !
Còn ai ở topic này ko cho mình hỏi cái này
E dang sai may sony NWZ-W252 mà nó bị đứt dây đằng sau mình có thể sửa chửa đc ko vậy
exinesi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lâu không ghé lại.

Media Go phần mềm quản lý playlist và đồng bộ cho tai nghe NWZ-273 được update lên version 2.5a (build 229)
Bản thân tai nghe NWZ-273 được update firmware lên version 1.10. Mình update firmware thông qua Media Go.
Rukaphuong
ĐẠI BÀNG
10 năm
chật, mình thì ghét vụ này. mang kiếng nhiều nên nhạy mấy vụ cấn tai lắm

Thank các thông tin của bác nhé

Cũng có nhiều thông tin mà bác. bác exinesi xài 1 năm rồi vẫn oke, đi bơi xài tốt.
Mua ở cửa hàng lớn thì có bảo hành chính hãng sony luôn mà. nên cũng yên tâm.
Vụ bảo hành bác xem thông tin nước ngoài làm gì? ở vn thì đem sony vn bảo hành thôi.
Sony vn làm việc cũng oke mà
exinesi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hôm qua vừa đi bảo hành con này vì bên tai trái nghe nhỏ hơn bên tai phải sau lần đi bơi cách đây 4 hôm. Bên bảo hành Sony nhắn lại đổi cho mình cái mới tuy không phải đồng màu với con cũ, con trước mình mua màu xanh, Sony nhắn là sẽ đổi con màu trắng vì có sẵn trong kho. Mình viết bài này tán dương Sony vì phong cách làm việc mau lẹ và không vặn vẹo như bên như bên bảo hành Samsung (hiện tại cái Samsung TV vẫn chưa được giải quyết triệt để về firmware)

Cũng may là mình mua vào ngay 19/7/2013 đem đến bảo hành vào ngay 18/7/2014, thiếu 1 ngày nữa là tròn 1 năm.
@exinesi em đang tính mua con 273s,bác cho hỏi cái này nêu đeo mắt kiếng và đội mũ bảo hiểm có bị cấn j ko,em thích nghe nhạc dance nên ko biết con này âm lượng và cách âm thế nào (tai em thuộc dạng tai trâu)
Rukaphuong
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ducnghia1010 MÌnh mang máy này mở nhạc thì gần như không nghe gì xung quanh nữa. tùy tai mà mang nút tai cho vừa là rất khít.
Mình cũng mang kiếng, đội nón chạy xe đều bình thường. Nằm ngủ cũng oke, chỉ không nằm nghiêng được thôi
damanro
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sau một thời gian sử dụng hàng Sony thì kết luận của mình là tuyệt với trừ một số điểm sau.
Thứ nhất: mp3 hay gặp tình trạng với pin có lẽ với một số dòng đầu như 252/253 còn về sau thì mình chưa xài tới nát con nào nên ko đánh giá được.
Thứ 2: về cường độ âm thanh không biết phải do sợ người dùng bị ảnh hưởng tai hay không mà về sau Sony làm cường độ max âm không còn lớn nữa làm cho tính đồ nghe nhạc dance như mình hơi thất vọng.
Thứ 3: về thiết kế càng về sau càng nhẹ, cổng tiếp xúc cũng hiện đại hơn nhưng so với 252 thì rõ ràng những dòng về sau nhìn không đã bằng. Có lẽ mình thích to to 😃
Và cuối cùng về khả năng chống nước, dù chưa bao giờ đi bơi nhưng khuyến cáo anh e không nên nhúng nước vì toàn bộ máy được seal kín nhưng tai nghe thì không? Sẽ gặp trường hợp nước vô tai nghe và làm lùng bùng ... kiểu bị vô nước lỗ tai.
Bác nào ở đây có những dòng từ 252 trở về trước nếu không dùng thì share mình với nhé. Sở thích sưu tập đó mà.
Rukaphuong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vậy là bác xài không phải dòng 273 274 phải không?
Mình có sử dụng 1 thời gian, có mấy điều thấy là:

Về âm thì mình không rành nhưng bạn mình có nghe qua và đánh giá là... dở :p . Để nghe chơi, nghe anh văn thì đc chứ để phiêu nhạc thì không hay.

Về chống nước thì 100% không vấn đề gi. Vì từ dòng 273 thường (không có ký hiệu "s" : 273s 274s) đã chống nước tốt. dòng sau có chữ "s" thì có thêm bộ tai nghe có màng silicon mỏng giúp chống nước hiệu quả hơn (thật ra là giúp nước đừng có bị vô tai; chứ có vô máy cũng chả sao).
Tuy nhiên, cái màng này cũng làm giảm âm lượng xuống chút nữa nên mở hết volume cũng chưa đủ mức "To" như bình thường. đó là đi bơi mới xài. bình thường thì xài cái tai thường màu đen mở hết volume thì cũng thấy hơi điếc điếc.

máy không có màn hình, thiết kết compact nên hạn chế khi nghe anh văn, không có tính năng trả tới lui khi nghe bài anh văn dài; không có tính năng lặp bài; lặp đoạn.

Pin không thật sự ấn tượng, trên 3h tí. sạc 1h5 là đầy (hơi thất vọng); nhưng có thể sạc nhanh bù vào nếu thấy sắp hết pin khi cần nghe (đi bơi, gym, đạp xe, boxing... :p )

zappin 4s 15s hay, chuyển thư mục bằng cách nhấn giữ lâu cũng đc.

Đang xài 274s . nghe anh văn là nhiều nên thấy phí cái dung lượng 8Gb .!!
@Rukaphuong bác cho e hỏi là sạc nhanh kiểu gì thế? e mới mua con 273s nên gà quá :mad:
goldvn109
TÍCH CỰC
9 năm
ai mất sạc thì mua sạc chế của mình 70k thôi nhé ! ship toàn quốc
@goldvn109 bạn alo cho mình nhé 0979462416 , đang cần sạc cho walkman w273
sao mình vào check bảo hành lại không có nhỉ, máy mình nó chỉ ghi W273 không thấy có S hay L gì cả
Có em w273 nguyên hộp, đủ phụ kiện cần thanh lý cho bác nào thích thể thao. Giá 1200k. LH 0906.389.386*
@cunningjoker Tình trạng máy dư lào bác? Màu gì và giao dịch ở đâu? CHo 500 ảnh dc ko bác?
@KenzDK Máy như mới ấy bạn ạ, không xước sát gì, nguyên hộp, đủ phụ kiện, màu đen pha vàng cam rất đẹp> DSC_0002.JPG DSC_0003.JPG
Bạn lấy thì llac dthoai nhé. mình ít ol lắm
@cunningjoker Hàng của bác là như nào và còn bảo tỏi gì không ạ 😃
Vẫn chỉ chống nước thôi mà , có nên bọc thép cho nó trống va đập và tăng doanh thu từ hội những người tay chân vụng như mình ko

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019