[QC] Sony Xperia C3 Dual – Smartphone cần có của các tín đồ “selfie”

TTKM
3/9/2014 1:55Phản hồi: 47
[QC] Sony Xperia C3 Dual – Smartphone cần có của các tín đồ “selfie”
Chỉ một thời gian ngắn sau khi ra mắt, Xperia C3 Dual của Sony đang tạo “bão thông tin” trong dòng điện thoại thông minh với đa tính năng tích hợp cho một ProSelfie chính hiệu và bắt kịp xu hướng chụp ảnh selfie thời thượng.

Từ tuyên bố đầy tự tin của Sony: “Điện thoại chụp ảnh PROselfie đẹp nhất thế giới!”
Xperia C3 Dual tập trung mạnh vào camera trước 5 MP với độ phân giải ảnh 2.592 x 1.944 pixel cùng ống kính góc rộng lên đến 25mm, cho ra những bức ảnh với chất lượng tốt hơn, khung hình rộng hơn so mới các sản phẩm smartphone khác trên thị trường. Đây cũng là lần đầu tiên một chiếc điện thoại có camera trước tích hợp đèn flash LED, giúp tối ưu hóa việc chụp bằng camera trước trong điều kiện thiếu sáng, đồng thời phủ một lớp ánh sáng dịu nhẹ, đồng đều lên toàn bức ảnh để có được những hình ảnh đẹp và rõ nét.

Sony còn trang bị cho Xperia C3 Dual rất nhiều tính năng chụp và chỉnh sửa hình ảnh đa dạng nhằm khẳng định thêm về smartphone chuyên dành cho selfie của mình. Đầu tiên phải kể đến đó chính là Portrait Retouch với các hiệu ứng làm đẹp phong phú. Chế độ này phép bạn lựa chọn 10 kiểu vẻ đẹp khác nhau, thêm hiệu ứng trang điểm, khung trang trí hay làm tăng sự lung linh của đôi mắt. Đặc biệt, khi sử dụng Portrait Retouch bạn chỉ cần mỉm cười (Smile Shutter) hoặc chạm nhẹ hai lần vào mặt lưng thì Xperia C3 Dual đã có thể nắm bắt được ngay những khoảnh khắc đáng nhớ của bạn. Ngoài ra, bạn cũng có thể làm cho bức hình của mình thêm vui vẻ và sống động hơn với hàng loạt hình động vui nhộn đến từ hiệu ứng thực tế ảo AR.

Đến ngoại hình độc đáo & ấn tượng
Xperia C3 Dual có màn hình rộng đến 5,5 inch nhưng lại có vóc dáng rất thon gọn, dễ cầm nắm do chỉ nặng 150g và mỏng chỉ 7,6 mm. Phong cách Omni Balance tinh tế, quen thuộc được thừa kế từ các đàn anh đi trước cùng ba màu sắc thời trang đen, trắng & xanh bạc hà càng làm cho Xperia C3 Dual của Sony có một vẻ bề ngoài bắt mắt, thu hút mọi ánh nhìn. Đặc biệt, với thiết kế cụm camera trước kèm đèn flash LED độc đáo, chắc chắn không ai lại không ấn tượng với chiếc smartphone này của Sony.

Và cấu hình hấp dẫn cho một chiếc điện thoại tầm trung
Xperia C3 Dual được trang bị nền tảng Qualcomm Snapdragon 400 với bộ xử lý lõi tứ 1,2 GHz, đảm bảo cho máy có thao tác nhanh, chạy đa nhiệm hết sức mượt mà. Và cũng như các sản phẩm cao cấp khác của Sony, Xperia C3 Dual mang đến sự khác biệt so với nhiều đối thủ khi sử dụng màn hình IPS, độ phân giải HD 720p cùng các công nghệ âm thanh độc quyền. Tất cả những điều này giúp bạn có thể tận hưởng cảm giác chơi game chân thực, đắm chìm với những bộ phim bom tấn hấp dẫn hay hòa mình vào bất cứ ứng dụng giải trí nào mà bạn thích. Kết nối HSDPA & chip NFC được tích hợp sẵn cũng sẽ làm cho việc chia sẻ, kết nối với bạn bè trở nên đơn giản & tiện lợi hơn bao giờ hết.

Tuy Sony Xperia C3 Dual là một sản phẩm tầm trung nhưng lại có thiết kế tương tự như các đàn anh cao cấp của nó với ngoại hình cân đối, cấu hình tốt cùng những tính năng giải trí đi kèm. Đặc biệt, với cụm camera trước mang tính sáng tạo và đột phá có đèn flash LED, góc nhìn rộng, tính năng chụp ảnh đơn giản, tiện dụng, Xperia C3 Dual thực sự đem lại trải nghiệm selfie đúng chất cho giới trẻ hiện nay.

Từ ngày 28/08 đến 30/09/2014, Sony Việt Nam có chương trình đăng ký trải nghiệm để hưởng ưu đãi đặc biệt khi mua Xperia C3 Dual tại hệ thống Sony Centers (*).

Hãy truy cập website: https://xperia.sony.com.vn/dangkyxperiac3 hoặc gọi ngay tới hotline 0909877698 để có cơ hội sở hữu tất cả các phần quà hấp dẫn sau:
+ Gậy hỗ trợ chụp ảnh
+ Bao da thời trang
+ Tai nghe MDRZX310AP trị giá 890,000VND

(*) Áp dụng cho 100 khách hàng đầu tiên
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sony đợt này khuyến mại nhiều quà tặng quá
umumti
CAO CẤP
10 năm
Em nó mà ram 2Gb hay 1.5Gb thì quá đẹp
huyminh1560
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ghê ta ! Hóng anh em mua về chơi !
Chị em thích điều này
Cái này dành cho chị em đây mà.. Thích mỗi tai nghe tặng kèm. Hehe
Van Thu
ĐẠI BÀNG
10 năm
"Điện thoại chụp ảnh PROselfie đẹp nhất thế giới"
(*) Áp dụng cho 100 khách hàng đầu tiên.

Sony tự tin nhỉ, nhưng mọi người phải xem cái dấu * cho kỹ nhá. 😃
Có nói quá không nhỉ.
congdayhi10
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hình như Sony con nào mà n đánh mạnh vào thị trường Việt Nam giá khá ngon nhé.
anh.san
TÍCH CỰC
10 năm
vừa mua xong thì đọc đc cái này :| nói chung máy rất tốt so với tầm giá (chắc là smartphone đầu tiên có cái giá chính hãng chấp nhận đc của Sony => lí do chính để mua ủng hộ Sony)

đánh giá sơ bộ: cam trước cực tốt và còn ngon hơn cả cam sau, pin khá, màn sáng, máy mỏng. hiện tại ngoài kích thước máy hơi lớn và cam sau k tốt bằng cam trước ra thì chưa chê đc điểm gì.

gậy selfie kia chất lượng khá tốt nhg bao da thì có vẻ hơi rẻ tiền và làm máy dày lên đáng kể.
@anh.san Bạn ơi đang tính mua 1 em bạn sài thế nào rồi cho ý kiến nha
anh.san
TÍCH CỰC
9 năm
@Hoamitocnau2412001 nếu xét về hiệu năng + thích vọc vạch thì nên mua 816. thích cam trước + kiểu dáng thì mua C3. máy chụp ảnh cam trước rất tốt, cam sau khá nhg kém khi chụp đêm. mượt ở giao diện nhg khi chuyển ứng dụng thì chậm vì thiếu ram.
@anh.san Hic, ở vienthong a đang bán C3 giá 6triệu, mình ở Biên Hoà nên cũng ít tiệm bán đt rẻ, mà k biết nên mua c3 hay mua zl2, z2a gì đó của Sony, chị mình kêu mua Note 3 chụp hình đẹp, LG mạnh, bạn thấy sao?
anh.san
TÍCH CỰC
9 năm
@Hoamitocnau2412001 sao bạn lại so sánh note 3 với c3 nhỉ o.0 đủ tiền thì mua thẳng note 3 luôn, hoặc G2, không đủ thì hãy tính đến các em trung cấp như C3.
Cái gậy sony tặng khá chuối, ko dùng đc cho iphone
open0
CAO CẤP
10 năm
Mình chả phải tín đồ selfie mà vẫn mua vì đẹp, mượt, pin tốt, camera trước rất ngon để xài video chat 😁

Sent from my SM-G900T using Tinhte.vn mobile app
quá ngon nhể, dù là Fan BB nhưng kiểu nào cũng cố gắng xúc 1 em
:oops::oops: Đã lâu lắm rồi mới thấy tt có 1 bài
của sony. :rolleyes: Hy vọng C3 sẽ bán chạy, cho mấy đứa suốt ngày đưa ip ra tự sướng biết mặt.

😃 Xin thông báo vs bạn là C3 ăn đc Zl2 mọi thứ trừ cấu hình và cam sau, đặc biệt màn hình thì nó ăn đứt.
Zl2 vượt trội hơn nhờ cấu hình đó bạn. Nếu mua để cày game thì Zl2 hơn. Còn các tác vụ khác nên mua C3 rẻ và đc khuyến mãi nhiều.
@AmbitiousMan Thank you bác. Căn bản cũng kết con này ở cái xài 2 sim 😃. Mình thì chả có nhu cầu về game lắm.
buS
ĐẠI BÀNG
10 năm
lên QC ảnh nhìn đẹp dữ, ko biết lúc hàg thật có đc vậy k -_-
gamap
ĐẠI BÀNG
10 năm
con này giá tốt quá, thêm khuyến mãi nữa
các bác ơi cho em hỏi với: Nếu so sánh giữa HTC Desire 816 và Sony C3 thì nên mua cái nào vậy mấy bác. Em cám ơn nhiều ạ.
Bacutri
TÍCH CỰC
10 năm
@Ngo Phat Nếu bạn không phải fan sony hay là tín đồ tự sướng thì nên mua htc 816 vì phần cứng mạnh hơn !
anh.san
TÍCH CỰC
10 năm
@Ngo Phat mình cũng rất phân vân 816, nhất là khi đọc bài review khen nức nở của tinhte, hơn nữa 816 cấu hình cao hơn c3 mà lại có giá ngang ngửa (xem mediamart).

cuối cùng mình đặt 2 máy cạnh nhau và quyết định lấy C3 vì kiểu dáng đẹp + sang hơn nhiều. cấu hình 816 có hơn nhg với nhu cầu chụp ảnh xem phim lướt web và check mail (k cày game nặng) thì k thành vấn đề.
@Ngo Phat Mình vừa mua con HTC 816 được mấy ngày nè,theo cảm nhận của mình thì máy cầm khá nhẹ,mỏng,cầm rất đầm tay có điều là hơi to đút túi quần hơi khó tý,về camera thì chụp hình thiếu sáng cũng khá tốt,máy chạy mượt,pin thì mình chưa đánh giá được vì mới mua đc 3 ngày thui hihi nhưng mà với tần suất nghe gọi ít thì cũng tầm đc 1 ngày rưỡi,mình chưa cầm qua con Sony C3 nên không thể đánh giá được.
@anh.san hồi nãy ra Nguyễn Kim để cầm trên tay thử xem máy nào ngon, bữa giờ phân vân ZL2, Note 3 Neo, Galaxy J... mà thấy mọi người bảo hàng xách tay tung của nên ngán ngán. Xem qua 1 lượt thì chấm Xperia C3 nhất, đang đợi ngày Sony Show để mua luôn. Mà đi qua gian LG thì thấy máy của LG cấu hình tương đương mà giá rẻ hơn Sony 1-2 triệu (có cái remote điều khiển TV nữa), giờ xem trên tinh tế thấy HTC Desire 816 cấu hình tốt hơn thiệt là đau đầu

C3 hình như màu trắng đẹp hơn màu xanh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019