[QC] SVHouse chính thức phân phối sản phẩm tai nghe V-MODA đến từ Mỹ

TTKM
18/3/2014 1:56Phản hồi: 69
[QC] SVHouse chính thức phân phối sản phẩm tai nghe V-MODA đến từ Mỹ
v-moda_home_screen_maia_roma_spirito copy.png

Sau những thành công và đón nhận nhiều sự ủng hộ của khách hàng khi phân phối đến người tiêu dùng tại Việt Nam bằng các sản phẩm : Sennheiser, Nuforce, Grado, Nocs, Degauss, Libratone, Logitech, Edifier, Amphion, Lehmann Audio, Tangent,… Nay, SVHouse tiếp tục là nhà phân phối của tai nghe V-MODA, một hãng tai nghe có tiếng đến từ Mỹ, là sự lựa chọn hàng đầu của các DJ trên thế giới.

V-MODA là hãng sản xuất tai nghe ra đời từ năm 2004 bởi Val Kolton, 1 DJ chuyên nghiệp, nhà sản xuất âm nhạc mang 2 dòng máu Mỹ - Italy sinh tại thành phố Chicago – cái nôi của dòng nhạc House. Với đam mê cháy bỏng, ông đã cho ra đời hàng loạt các tai với thiết kế mang đậm chất Ý, tinh tế và cá tính, và đồng thời phục vụ cho phần lớn những người đam mê thể loại nhạc EDM DJs, Trance, House, Electro,… trong đó có các DJ nổi tiếng trên thế giới cũng là tín đồ của hãng tai nghe này như: Avicii, Hardwell, Tiesto, Afrojack,Nervo,…

111111 copy.jpg

Theo dự kiến, SVHouse sẽ nhập đầy đủ các sản phẩm của V-MODA để phục vụ các khách hàng yêu nhạc tại Việt Nam như: tai nghe dạng in-ear, tai nghe dạng on – ear, tai nghe dạng over-ear, tai nghe chống ồn, head-amp, case cho iphone5, samsung galaxy S3, và kể cả phụ kiện thay thế :

Cụ thể các dòng tai nghe On – ear và Over – ear sẽ có các sản phẩm sau : Crossfade LP2, Crossfade M-100, Crossfade M-80 shadow (on-ear), Trueblood V-80 (onear)

1779171_747867181904053_1690440245_n copy.jpg
Ảnh - Loa.com.vn​

Tai nghe dạng nhét trong ( in-ear ) như :Trueblood O Positive, Trueblood REVAMP, Remix Remote, Remix Audio,BFM-Audio, BFM vocal,

remix_remote_nero_no_mic_wbg_web copy.jpg

Amplifier di động cho tai nghe như : VAMP VERZA,( head – amp cho iphone 4/4S/5):

verza_black_laying_ipod_square_web__99620.1363150387.1280.1280 copy.jpg
Ảnh. SenShop.com.vn​

Case cho iphone 5, và case cho Samsung Galaxy, các loại case này có thể phối ghép với head-amp của V-MODA thành 1 bộ hoàn chỉnh.

metallo_iphone5_red_orangeVERZA_ledge_square_web__03512.1363897962.1280.1280 copy.jpg

Và dòng tai không dùng để nghe nhạc chỉ dùng để chống ồn với công nghệ Faders của V-MODA. Có thể giải thích như sau: Âm lượng thay đổi từ 10 đến 85 dB chỉ có thể khiến cho thính giác của chúng ta nhận biết sự to, nhỏ của âm thanh, ví dụ như âm thanh con người phát ra trong cuộc nói chuyện thường ở mức 50 dB. Những âm thanh có âm lượng trên mức 85 dB, như âm thanh ở trong các câu lạc bộ,đường đua, sự kiện,..khi tác động trong một khoảng thời gian khoảng hơn 8 tiếng đồng hồ, sẽ gây ra những ảnh hưởng không tốt đến thính giác.

Khi sử dụng những chiếc Faders VIP, âm thanh trước khi vào tai người sử dụng sẽ giảm đi khoảng 12 dB. Tuy không đủ lớn để cản lại âm thanh khi đứng gần một chiếc máy bay chuẩn bị cất cánh nhưng nó khá phù hợp trong cuộc sống hàng ngày. Qua chiếc tai nghe này, bạn vẫn sẽ nghe thấy tiếng động xung quanh, tuy nhiên, mức âm lượng sẽ trở nên vừa phải hơn, và đó là mục đích sử dụng của sản phẩm nhằm bảo vệ thính giác trong các môi trường có âm thanh lớn.

faders_vip_all_protect_wbg_web copy.jpg

Hiện các sản phẩm của V-MODA được bảo hành 2 năm và 1 năm tùy từng model, đã có mặt đầy đủ tại các cửa hàng và đại lý phân phối của SVHouse. Địa chỉ mua hàng :

Công ty SVHouse
Địa chỉ 1 : 156 Ngọc Khánh - Ba Đình - Hà Nội
Tel: 04 37710132 - 04 37710151
Yahoo Messenger ID : ilovesvhouse
Email: loasvhouse@Gmail.com
Website : www.Loa.com.vn

Địa chỉ 2 : 116 Trần Minh Quyền, Phường 11, Quận 10, TP Hồ Chí Minh
Tel: 08 38320827 - 0968 098 415 - 0968 098 412
Yahoo Messenger : iloveloasvhouse

Thời gian làm việc từ thứ 2 đến thứ bẩy.Sáng từ 8h30 đến 12h.Chiều từ 1h30 đến 6h00".
Chủ nhật từ 9h-12h.Chiều từ 2h đến 4h30

Showroom SVHouse.vn & SenShop.vn
Địa chỉ 3 : B2-R4-19 (Tòa nhà R4, tầng hầm B2, gian hàng số 19,Phố Điện Máy) tại trung tâm thương mại Royal City, 72 Nguyễn Trãi, Thanh Xuân, Hà Nội
Điện thoại: 04 62620298 - 04 62620299Yahoo Messenger ID : svhouseroyalcity
Địa chỉ 4 : Gian hàng số 14 đường Tương Lai, tầng B1,(tòa nhà T10) khu TTTM Vincom Mega Mall - Times City, 458 Minh Khai, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
ĐT: 04 32002509 - 04 32002508Thời gian làm việc từ thứ 2 đến Chủ Nhật. Từ 9h30 sáng đến 10h00 tối

Showroom SVHouse - Sennheiser concept store
Địa chỉ 5 : Gian hàng số B1-23 , Tầng B1 ,Tòa Nhà Vincom Center A , số 171 Đường Đồng Khởi,Phường Bến Nghé, Quận 1, TP HCM. Tel: 08 39369160 - 0938015050
Yahoo Messenger ID : svhousevincom
Email: loasvhouse@Gmail.com

Thời gian làm việc từ thứ 2 đến Chủ Nhật. Từ 9h00 sáng đến 9h30 tối

SenShop.com.vnĐịa chỉ 6 : 23H Hai Bà Trưng, Hà Nội.
Tel: 04 37475407 - 04 37475660Thời gian làm việc từ thứ 2 đến Chủ Nhật. Từ 9h00 sáng đến 8h00 tối
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tai này chủ yếu bán cho các bác voz thôi, tinh tế thích beats :rolleyes:
@leminhtu88 Em gom dc hàng rẽ nên thu mua rồi bán bác ah
@kisigaia2610 Em dân bán buôn đồ😁
@c4lvjnklein Làm gì mà ko đáng 1 xu chứ bác,bác có hơi quá lời rồi,cơ mà mấy thằng beats hơi màu mè thật😁,hợp cho mấy e xì tin hơn,nhất là thằng trẻ trâu đất Wayner Rooney:D

Sent from my C6902 using Tinhte.vn mobile app
andrein2710
ĐẠI BÀNG
10 năm
beast thì nên ra mua của CellphoneS cho nó an tâm, tuy giá hơi cao 1 chút!
@Spirit Coder SVhouse uy tín hay ko ko biet, nhưng nhân viên tư vấn ko nhiet tình lắm, thái độ sao sao á, vô hỏi mua cai loa tầm 1tr5 mà tư vấn kiểu lơi lơi, hỏi thì cai gì cũng hết hàng. Bực quá qua h2shop thì thấy có anh kỹ thuật chuyên loa và tai nghe, anh đó tư vấn nhiệt tình hon, thix thử cai nào cũng đc :3
andrein2710
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Spirit Coder Bạn ko hề theo dõi S Channel của họ rồi, họ vẫn có nhiều bài review về các tai nghe và loa di động các loại, vì ngoài điện thoại thì thứ phụ kiện ko thể thiếu là tai nghe, bạn có thể vào channel của họ để xem, bài review gần nhất là tai nghe Shure 25tr đấy!
@leminhtu88 Bạn ơi, bạn đến thử sản phẩm ở điểm nào của bên mình thế ạh ? Sory bạn ợt vừa rồi gần tết âm lịch nên có nhiều sản phẩm loa bên mình bị hết ạh vì nhu cầu mua loa cho tết sử dụng nhiều hơn tính toán hi h i...cảm ơn bạn a
@loa.com.vn Mình ghé ben trần minh quyền á
em thử rồi bác ạ 😔
em làm DJ và producer nên dùng qua nhiều loại tai lắm rồi :(
beats được mỗi studio và mixr là đỡ bị lấn dảim nhưng bass đánh ù, không chắc, lấn hết mid treble, nói chung là overprice không đáng mua :v
toàn những tai thần thánh rồi, beats chỉ là lìu tìu thôi 😁
p/s: e so sánh trong tầm giá nhé 😆
jino
TÍCH CỰC
10 năm
@c4lvjnklein So với V-moda thì Beats double giá :D

Ý kiến của bạn có thể xem là chuẩn hihi
mystar200
ĐẠI BÀNG
10 năm
lúc nào qua test thử
Đang xài em này. Mua hết 200 mà ra ngoài đường không ai biết giá trị của em này :mad: Toàn tưởng tai nghe Trung Quốc rẻ tiền
@chumzuizui Mua tai nghe nhạc là để cảm nhận, chứ đâu phải đồ trang trí dau, ko nên bận tam wa mà mất đi độ sướng :v
baduy90
TÍCH CỰC
10 năm
Bac danh gia rat tot.nhung bac nghe tai nghe apple thi em xin rut lai y kien vua roi.... Cncd
fedora_
ĐẠI BÀNG
10 năm
mấy bác cứ so sánh này nọ chi, quan trọng là có khuyến mãi không ...giá rẻ mà nghe hay thì cứ quất thôi !!!
@fedora_ Đồ âm thanh thì ko có khái niệm rẻ mà hay, khái niệm hay cũng ko thể định nghĩa, chỉ có hợp với người mua trong tầm giá thôi. (thật ra là có 1 số tiêu chí để xét nhưng để nghe được ra thì phải có thời gian luyện tập)
Andrei P
ĐẠI BÀNG
10 năm
Minh dang dung v-moda m100 me. Chat am rat OK va khong so bi gay~ nhu may cai pioneer.
leduy7
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Andrei P Vm100 thì bác nên thử con audio technica m50th luôn đi, hôm bữa e so sánh thấy con này bass trầm và thực hơn, âm thanh trong hơn, và độ bao phủ tai nghe lớn hơn đó bác. Ai nói chém gió chấp luôn 😁
Đã đăng kí 1 em M100 mà không biết chất âm ra sao :rolleyes:
luffy0901
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình cũng đang dùng 1 em crossfade M-100, nghe phê lòi 😁
tai nghe này thì quá chất rồi...
vào cả loa.com.vn lẫn senshop có thấy update mảng này đâu? có mỗi cái link qua fb thôi... Ko rõ dvụ trong SG thế nào chứ ở HN (ngay Ngọc Khánh) thì SVHouse ở Ngọc Khánh thì có uy tín, đến nơi thử muốn bóc cái gì thì bóc ra ngay, ko phàn nàn gì đâu, thử xong chán ko nghe lại về mai gọi điện giao hàng tận nhà luôn... thế cũng được...
DJ Juicy M cũng dùng tai nghe này 😁
nova_vn
ĐẠI BÀNG
10 năm
mấy bố chưa xài thì đừng nên dìm hàng ném đá e nó tội nghiệp😁
n@mtruong
ĐẠI BÀNG
10 năm
hãng này chất lượng ngon ko cả nhà, so với sony và beats hay denon có được ko??
@n@mtruong Đáng tiền hơn Beats, còn 2 hãng kia thì tùy sở thích từng người.
SVHouse phân phối nhiều đồ, trong đó tai nghe chỉ phân phối Sennheiser, Grado, Degauss, Nocs mới đây là V-Moda, trong số đó có tên tuổi thì chỉ có Senn, Grado, may ra thêm V-Moda, quá ít. Nhân viên SVHouse lên tư vấn trên mạng cũng ko có trách nhiệm với tư vấn của họ (ko đúng nhu cầu khách hàng mà chỉ chăm chăm vào sản phẩm của công ty, cũng ko trách họ được nhưng mình ko thích)

Review ko đạt yêu cầu, cũng ko thể trách họ được vì họ ko có chuyên môn về mảng này. Lên đến tầm 5tr trở lên thì tai nghe ko phải phụ kiện điện thoại nữa rồi. Còn tầm 25tr thì con này cũng chả phải loại tiếng tăm gì còn về số tiền thì 25tr cũng chưa là gì thành ra ko nên bàn đến số tiền ở đây.
@andrein2710 Mình nói ở là ở tầm 25tr đó thì hàng của Shure ko được đánh giá cao (có thể mình viết ko có tiếng tăm làm bạn hiểu nhầm)

Đám Beats được nhiều DJ trên thế giới dùng, biểu diễn đủ mọi chỗ, các diễn viên đeo đầy đường nhưng mấy con tầm thấp nó vẫn bị chê vì p/p quá tồi tệ.

Hãng Senn rất là nổi tiếng nhưng con IE800 gần 20tr nghe nói phải kéo bằng amp dân dụng mới ra được ổn (như bên loa.com.vn công bố) nhưng làm thế thì không thực tế nên anh em đánh giá nó vẫn tồi tệ. Trong khi đó con HD800 lại là con tham chiếu ngon nhất trong tầm giá của nó, thậm chí trên 1 khúc.

Đánh giá tai nghe thì đừng để giá trị, tên tuổi của hãng đó che hết tai bạn, một hãng cực nổi tiếng vẫn có thể cho ra sản phẩm thất bại.

Edit: đã bỏ đoạn so sánh đầu, đoạn đó viết ẩu.
@Spirit Coder

Dạ vâng cảm ơn bạn đã góp ý, bọn mình sẽ cố gắng hoàn thiện hơn để phục vụ khách hàng tốt hơn ạh.

Chia sẻ một chút quan điểm về việc phối ghép và thưởng thức âm thanh nói chung.

Những yếu tố tác động đến âm thanh :
+ Hãng thu âm ( các hãng thu âm khác nhau , cho tiếng khác nhau hoặc hòa âm phối khí khác nhau, phòng thu âm ở Đức hay ở Mỹ , theo quan điểm mà có những chất hay màu sắc hay tiếng khá khác nhau)
+ Nguồn nhạc ( nghe từ đĩa CD,lossless,mp3...)
+ Thiết bị nghe nhạc ( máy nghe nhạc của các hãng khác nhau,iphone,samsung,ipad, tablet, laptop dell,Mac, PC sound on board, sound rời...)
+Thiết bị phát nhạc ( Loa, tai nghe...)
+ Dòng nhac, thể loại nhạc ( Classic,Acoustic, điện tử.....)
+ Người nghe ( Cảm nhận của người nghe cực kỳ đa dạng và phức tạp và rất khác nhau, tai người cực nhạy cảm với các âm thanh, âm sắc khác nhau... dựa trên nhiều yếu tố mà nó cực khác nhau...)
+ Phối ghép ( cũng cực phức tạp, mỗi phối ghép khác nhau cho một màu sắc âm thanh khác nhau... bổ sung , điều chỉnh, tăng giảm âm trầm , âm trung, âm cao, âm hình, âm trường,nhạc tính, độ mượt, độ sắc cạnh, độ gai góc, tự nhiên, trung thực, màu sắc......) mỗi bộ phối ghép đều có ưu nhươc điểm riêng, tùy vào gu và mong muốn của người nghe mà có những bộ phối ghép phù hợp.
+ Tác động khách quan...như xu thế nhạc hiện đại, xu thế nghe, quan điểm nghe, quan điểm hay dở.....và nó có thể thay đổi theo thời gian....
+ Văn hóa nghe của mỗi quốc gia, của mỗi dòng nhạc có chút khác nhau, ko giống nhau dựa trên văn hóa.... nơi các hãng sản xuất đóng đô ở đó...

Với một số liệt kê như vậy...để lựa chọn phù hợp cho mình... người nghe cần trước tiên phải biết mình muốn gì, đi tìm cái gì ? phục vụ cái gì? chấp nhận cái gì ? và không chấp nhận cái gì ?

Mỗi một dấu cộng đều đòi hỏi người nghe phải tìm hiểu ở một mức độ nào đó.

Để tìm một cái gì đó , muốn được một cái gì đó, là điều ko hề dễ và đơn giản... ví dụ như đang dùng máy samsung, muốn nghe nhạc acoustic, classic... là điều ko hề dễ, đòi hỏi phải có giải pháp...mà đôi khi giải pháp đó thì có khi phải đổi cả máy nghe nhạc hay đt... điều ko phải ai cũng chấp nhận.... và ko đổi hay có đổi.. đôi khi cần sự chấp nhận và cân bằng....

Phối ghép bên mình có rất nhiều phối ghép và cho rất đa dạng nhu cầu.... mỗi người nghe họ có nhu cầu nhất định và dựa trên yếu tố là sắm hẳn 1 bộ mới hoặc tận dụng những gì mình đang có.....

ví dụ bạn đề cập đến IE 800, để phát huy IE 800 đòi hỏi phải có headphone amp phù hợp, mặc dù với thông số kỹ thuật của IE 800 hoàn toàn có thể cắm ngay vào iphone hay ipod để nghe luôn, tuy nhiên với công lực của IE 800...người nghe khi mua IE 800 sẽ đòi hỏi nhiều hơn thế... và nó phải là headphone amp mới giải quyết được bài toán.

Bạn có thể tham khảo bộ tham chiếu cho chất âm, tiếng cân bằng, chi tiết , giàu âm sắc, đầy nhạc tính, âm hình , âm trường rộng rõ, đầy đủ...

Iphone 4 + jack cắm 30 chân + iQube V3 + IE 800
Laptop + Jack cắc USB + iQube V3 + IE 800.

bạn nghe nhạc classic, acoustic, blue, Jazz, vocal nam, vocal nữ.... đều cho một thứ tiếng đủ để lột tả cảm xúc của bài hát, hồn của bài hát... tự nhiên khiến bạn rung động... và thế là đủ cho thời gian chỉ cần nghe 1 đến 2 bài hát mà mình yêu thích.....Thưởng thức và tinh tế... đôi khi cần nghe vài bài là đủ, ko nhất thiết phải nghe nhiều giờ......

Sennheiser HD 650 nó như một tượng đài của tai nghe mặc dù nó ra đời cả 10 năm....nếu phối ghép với mức đầu tư ko cần phải quá nhiều tiền như với Nuforce HAP 100 ( nghe với CDP,Ipad,Ipod...), UDH 100 ( nghe với máy tính).... sẽ cho bạn một màu sắc khác .... nếu nghe vocal bạn có thể có cảm gíac như bạn đang lắng nghe và cảm nhận thấy một dòng sông chảy chậm rãi, nhẹ nhàng êm đềm, mượt mà như lụa...đưa bạn đến một thế giới của cảm xúc.. mà quên đi hết bao muộn phiền cuộc sống hàng ngày.....

Nếu chỉ đọc thôi thì chẳng ai tin... phải thử và phải thả lỏng cảm nhận nó một cách vô tư nhất... bạn sẽ thấy ko hề có gió....hi hi ....
@loa.com.vn Đồng ý với bạn gần như toàn bộ phần trên (có 1 số chi tiết chưa thật chính xác nhưng mình tạm bỏ qua).

Về IE800: hồi đó mình nhớ bên f31 có kêu về chất âm khi cắm iQube V3 chưa ra được hay (so với các IEM cùng tầm). Còn kể cả IEM tầm này cần amp để thể hiện được hết chất âm là việc hoàn toàn bình thường nhưng lần đó bên bạn vác hẳn amp to tướng ra cắm (Lehmann thì phải) thì ko hợp lý rồi. Đoạn sau: bạn đưa ra các thể loại đó mà bảo đều thấy hay là đã thấy ko ổn rồi, lên đến tầm đó trở lên không một combo nào thể hiện được tốt ngần đó thứ nhạc cả, thể được tốt 1-2 thể loại gần nhau và khá tất cả các thứ còn lại là tốt lắm rồi. Ở tầm này có SE846, SM64, Fitear (quên tên rồi) đều được đánh giá ok hơn con IE800 này.

HD6x0 đến giờ vẫn là 2 trong những thứ khó chiều nhất nhưng nếu phối tốt chất âm khá hợp sở thích mình 😁
@Spirit Coder Thời điểm bên mình phối với LehmannAudio Rhinelander , thức tế là chưa phù hợp ở việc phối ghép liên quan đến thông số kỹ thuật.

Mục tiêu khi phối ghép ở thời điểm đó là :

IE 800 bass sâu và khỏe một cách hơi quá mạnh mẽ...khi cắm tray.
Rhinelander kiểm soát bass tốt,cân bằng các dải âm,giàu âm sắc và cực kỳ chi tiết.

Ở Event đầu bên mình có phối bộ này vì phải bày rất nhiều tai nghe HD 800, HD 700, HD 650, HD 600, HD 598, IE 800... mỗi model phải có 3c trở lên ... phối ghép với rất nhiều giải pháp nghe từ CD, Headphone amp,..... có thể ko đủ thiết bị.....

ở đợt event đó bên mình chỉ muốn show chất âm của IE 800, tiếng của IE 800...còn đến event sau ngay lập tức sẽ có bộ phối ghép hơn hơn về mục đích di động, thông số kỹ thuật, chất âm..nên iQube V3 là một lựa chọn sáng giá... mặc dù mình có thử với một vài headphone amp của hãng khác.....

có một số headphone amp làm tiếng dày lên , ấm lên, trầm lên... theo quan điểm của mình là nó phá hỏng chất âm của IE 800 mà khi sản xuất, nhà sản xuất đã hướng đến.

Mình hiểu bạn, am hiểu về âm thanh, đôi khi nhân viên kinh doanh bên mình sẽ ko dễ để đáp ứng, vì nó đòi hỏi, kiến thức phải ngang ngửa bạn ... thì mới chia sẻ, cảm nhận và cùng nói về vấn đề một cách hòa hợp.....

Bọn mình thực tế cũng mong muốn thỏa mãn chuyện đó, nhưng ở một thời điểm nào đó, nó chưa thể thành hiện thực... và nó là vấn đề bọn mình đang giải quyết... bạn biết đấy... để đạt đến một mức nào đó.... nó cần thời gian , nó cần trải nghiệm, chứ nó ko thể ngay lập tức được hi hi ... vì kiến thức về lĩnh vực này nó như biển rộng mênh mông...
tuandhy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lâu lắm rồi, mua con edifier 2.1 tại svhouse, về một loa vệ tinh bị rè, thế là lóc cóc mang cả bộ loa, cả latop của mình lên test (vì nghe một số bản không lời trong máy của mình mới nhận rõ 1 bên bị rè). Có anh nhân viên hôm trước bán hàng cho mình lên test luôn. chuẩn rè=> đổi luôn và ngay. lâu không quay lại không biết giờ làm ăn thế nào.
@tuandhy Bên đó bảo hành chỉ dính mấy vụ lằng nhằng liên quan rách tem các kiểu thôi, còn đâu ko thấy có phàn nàn gì.
Mình thì chỉ thích tai nghe của Blackberry. 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019