[QC] SVHouse giới thiệu tai nghe đường phố đầy cá tính của Sennheiser

Hư Trúc
19/6/2012 3:15Phản hồi: 217
217 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xin hỏi có bác nào đã xài qua Sennheiser HD598 chưa a? e đang định chiến e này 😃, xin cho ý kiến a ;) 120423084215-921-683.jpg
@xuanhoang_dxh
quá đỉnh, đủ tiền là quất, best choice đó ah
Vay cho Minh hoi loại in-ear nao nghe nhac ballad va dance hay
đây là frequency response của STUDIO

đó chính là cái lý do beats có bass to, 50-100HZ thì +10db, dải trung đến dải cao thì bắt đầu tuột, đáng nói từ 40HZ trở xuống rớt cái rầm như đi rollercoaster, 1 điều ko hay nhỉ
=> bass của stu no tròn, ảo , lớn lấn át dải trung và cao, nhưng bass ko sâu, cứ cho là thích hợp cho dance R&B đi, mà nghe lâu hơi chóng mặt( ý kiến của em)
cái mà ngta muốn là 1 cái đường càng thẳng càng tốt
lấy đại sennheiser HD 598 thữ xem, với 1 mức giá rẽ hơn studio 50$ bạn được gì

nhìn dễ chịu hơn nhỉ...
những bạn trẻ sôi động thích nhạc dance, R&B, dubstep, rap mà thik rap chắc ko chơi beats đâu bass lấn hết lời thoại rồi, thì mua beats (ok thôi) hoặc vào EQ chỉnh tần số thấp cao lên sẽ cho âm thanh na ná beats 😁
( HD 202 20$ cua em massage lỗ tai qua bass boost cũng được)

liệu các bạn trẻ thời này và những người mua hàng thông minh, những ai muốn số tiền mình bỏ ra tương ứng với giá trị nhận được, có sẵn sàng để chi 1 tháng lương ( hoặc hơn) của cha mẹ hay của họ cho tiếng bass "đặc trưng" của beats và cái mã của nó, trong khi họ biết hơn 1 nữa số tiền đó chảy vào túi của ông dre cùng bạn của ổng và thương hiệu monster ( 1 công ty chuyên sản xuất cáp AV)

nếu em có nói j sai sót thì cứ ném thoải mái đi, để còn học hỏi.
1 điều nữa là em thật sự xin lỗi bác beats_inside và nhìu fan beats khác nhé( thật đó) em ko mún gây tranh cãi hoặc có ý chê bai j đâu chỉ mún nói ý kiến của em thôi 😔(

1 lần nữa beats chắc chắn ko phải là 1 tai nghe tồi, cũng là 1 sự lựa chọn,
nhưng so với cái giá của nó thì.....
@minhvohandsome Nghe nói 2 anh ý chia tay rồi mà bác.
Haizz em có con Dibby nghe đúng cực ngon ( thua solo và vài cái ) nghe Dance " On The Floor " miớ nghe xong 1 bài cảm giác cũng hơi chóng mặt , nghe thêm Party Rock Anthem thì đỡ đỡ :-s em thấy Beat cũng ngon .. mỗi ng 1 sở thích .. ai lại đem đi so sánh Beat vs Sennheiser
yeah tùy mỗi người thôi 😁, em thì lại không muốn mọi người cân nhắc kĩ tr'c khi mua beats, k bị hối hận như em, hồi đó em cứ nghĩ beat là nhất dành cho ai khoái nghe pop dance R&B như em, tới h mới biết có tai nghe ba cái nhạc đó tốt hơn beat với giá 1 nửa
@minhvohandsome mình cũng đang rính mua cái tai nghe khoảng 1 tr, tài chính cũng hơi eo hẹp, bạn có thể tư vấn giúp mình mua con nào nghe dc ko, e thì nghe pop, dance R&B, giao hưởng nhìu nhạc cụ, nhạc nhẹ,..., nói chung là dòng nhạc nhiều âm sắc
@baocat66 Em hay nghe classical, chỉ có thể nói ở mảng này là cần headphone chi tiết, âm trường tốt, đều ba dải (bass không được quá yếu, cái này nhiều người trong đó có em hồi trước bị nhầm). Bác có thể tham khảo Sony MA100 mới ra nhưng review có vẻ ok, là dạng open duy nhất trong tầm giá mà open thì thường cho âm trường rộng hơn. Ngoài ra có Senn HD201 tuy nhiên bass hơi yếu, HD202 cải thiện 1 ít. Có thể tham khảo thêm Superlux 681/688.

Em chỉ biết dạng fullsize còn earbud, inear, onear em không để ý.
@baocat66 còn tùy thuộc vào nhiều nhu cầu của bạn, bạn có phải là người hay đi tới đi lui ko, nghe ở đâu nhà văn phòng trong gym hay khi chạy bộ
tầm tiền đó thì
mình thì có cái tai HD 202 II nghe cũng ok trong tầm giá, mọi thứ đều tuyệt vời chỉ trừ nghe lâu đau tai

trong tầm tiền bạn tham khảo thêm ở đây nhá

http://www.headphone.com/headphones/?price=50
mình nghe ở nhà thôi, HD 202 II nghe lâu đau tai à, vậy thì ko dc rùi, mình hay nghe lâu trên máy tính
nghe nói con superlux HD 681 nghe cũng dc fải ko b
Superlux HD 681 hơi thiên sáng nhák, thíc hợp cho nghe acoustic, vs lại nghe đồn nghe lâu 5 tiếng đồng hồ hơi mỏi, bạn nên nghe thử xem có hợp ko
ở tp hcm đến đâu nghe thử mấy cái tai nghe này nhỉ
Tớ cần mua 1 con HEADPHONE bass mạnh to , giá tầm 1m5 trở xuống ai có giới thiệu mình nhé 😃
tớ mua hd 598 thấy music ôk, game cũng đc.
thích chất lượng của sen và đơn giản nhất là nó hợp với tất cả nhu cầu cần thiết của mình ;)
bạn qua Loa.com.vn ở trần minh quyền thử nhé
cubi2308
TÍCH CỰC
12 năm
các bác rành về tai nghe cho em hỏi, em tính đầu tư cái tai nghe sen hd449 cho điện thoại galaxy note của em để sáng sáng chạy bộ có ổn không vậy, con đt cùi của em liệu có kéo nổi cái tai nghe này ko vậy. Nghe đồn tai nghe này cần có amp thì nghe mới hay phải ko. Chất âm dải cao, trebl, mid của tai này so với sen hd 239 thì em nào nghe chất hơn, em chỉ quan tâm đến trebl và mid thôi còn bass thì miễn là không quá tệ là đc.
các bác tư vấn sớm giúp em vì chiều nay là em đi rước về rồi.
thank
@cubi2308 chạy bộ mà bác đeo fullsize làm gì 😁
cubi2308
TÍCH CỰC
12 năm
@i.amleo_w tại lúc trước em đeo tai nghe nhét lỗ tai thì nghe chỉ đc 15 phút là đau nhức hết cái tai nên từ đó trở đi là chỉ dùng loại chụp tai như vầy mà thui, vừa nghe hay vừa chống ồn và rất thời trang heheheeh
@cubi2308 Chạy bộ thì bác nên đầu tư vào dòng Sports của Senn (mấy cái tay thường có màu vàng chanh hay xanh dương kết hợp với Adidas). Còn so sánh trực tiếp HD449 và HD239 thì nếu là mình mình sẽ chọn 449, thiết kế đẹp hơn, ôm tai dễ chịu hơn (239 là "trên tai"- on ear). Hơn nữa 239 là open-air design, nghe trong môi trường có nhiều tạp âm hoặc cần sự riêng tư thì ko tiện.
@cubi2308
Con HD 239 nghe hay toàn diện + với bass rất tốt nổi bật

HD 449 không gian rộng mở thoải mái. hài hòa 3 giải

phải thử và chọn thui
cubi2308
TÍCH CỰC
12 năm
@Amon Amarth thank bác, em cũng đang thiên về hd 449 này, em chạy bộ những vẫn thích loại này chứ nhét trong tai khó chịu lắm. mai em qua svhouse nhưng ko biết bên đó gặp ai để đc giá rẻ ta, vì nhìn trên wed giá khác với ở đây
Mình mới đổi từ em MX880 lên PX200II, chủ yếu là do nhét tai in-ear lâu rồi đau tai quá nên chuyển qua on-ear cho thoải mái.

Nghe tại gia thì mình ko dùng Senn mà xài Grado SR80i, vừa đúng tầm tài chính vừa hợp với mấy bộ nguồn phát a-ma-tơ ở nhà 😁
bác cứ đến bảo bấn giá senshop.com.vn là được luôn, giá rẻ hơn khoảng 9% so với giá trên Loa.com.vn
cubi2308
TÍCH CỰC
12 năm
@loa.com.vn em ở HCM thì senshop ở đỉa chỉ nào vậy bác.
@cubi2308 HCM thì bạn đến SVHouse hoặc 3kshop.com.vn 😁
bác xem giá trên Senshop.com.vn cho rẻ rồi đến SVHouse _ Loa.com.vn để mua the giá senshop là ổn
đang có dự định làm 1 em
nhu cầu bác thế nào thế ?
riêng tui lai thích koss , nghe cũng phê lòi càng 😁
sau một thời gian lựa chọn, mình khá ưng ý con senn hd 598, nhưng thấy nhiều ý kiến bảo phải kết hợp thêm với DAC (thế thì lại thêm 1 khoản nữa), xin hỏi các mem có cần thiết không, sở thích âm nhạc của mình cũng khá phong phú r&b, pop, ...
@hetnoi thường người ta up dac/amp hoặc amp trước, ít khi up DAC trước lắm. Nếu muốn bác có thể kiếm hàng nào nó chủng loại headphone phong phú (kiếm hàng nào có nhiều amp thì tốt hơn nhưng ở VN thì hơi khó), đến nghe thử để xem mình muốn gì ở con hp đang dùng, từ đó mới có thể tư vấn được. Còn nếu bác thấy chả hơn gì thì tốt nhất ko nên up, phí $.
@Spirit Coder Nhu cầu nghe của mình cũng khá nhiều loại, pop, country, hip hop, r&b... muốn1 tai nghe có các dải âm tổng hòa nhưng cũng phải đảm bảo có bass 1 tí (yếu quá mà nghe r&b cũng dở); trước thì mình định chọn B studio nhưng thấy mọi người chê nhiều, mặt # bass quá trội (chưa được nghe, không biết đúng không) nên thôi. Biết là phải nghe coi có phù hợp vs mình ko nhưng mình cũng không có điều kiện để thử nên chỉ tham khảo ý kiến được là quất luôn. Nếu để tăng bass, mình dùng kèm amp fiio e02i được không, (mình thấy cái này cũng nhỏ gọn)
@hetnoi Mình nghe con HD598 cũng lâu rồi, nhưng bass của con này cũng được, speed không tốt lắm, 2 dải kia không nhớ lắm, Beats Studio mình ko thích vì bass hơi nhiều (mặc dù có cải thiện nhiều so với mấy con thấp hơn).

Mấy con Fiio mình không có cảm tình lắm còn tầm headphone này thì cũng chưa nhất thiết phải có amp (nếu nguồn phát bạn ok 1 tí) chứ mấy con amp thấp mình cũng ít có ấn tượng tốt.

Bác xem qua ở đây:
http://vozforums.com/showthread.php?t=2773307
và đây:
http://vozforums.com/showthread.php?t=2890041

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019