[QC] SVHouse giới thiệu tai nghe đường phố đầy cá tính của Sennheiser

Thảo luận trong 'Quảng cáo - Khuyến mãi' bắt đầu bởi Hư Trúc, 19/6/12. Trả lời: 217, Xem: 29033.

1. Spirit Coder

Spirit Coder Thành viên

Tai nghe thì quan trọng là phải hợp nhạc, hợp DAC hợp amp và trên hết là hợp người dùng, tốt nhất bạn ra hàng, mang theo laptop để thử.

Em nghe Beats Solo đi kèm One X của bạn, thấy nghe classic thì còn không bằng Senn HD201 500k. Còn cái Beats trong mấy mấy HTC nếu bật lên khi nghe classic thì đúng là thảm họa âm nhạc. =))

Mà tốt nhất là không nên cãi nhau với Beats fan vì họ rất đông và nguy hiểm.

Cơ mà công nhận Beats bass đập như trâu, lấn hết mid-treb, cái này Senn tầm đó không bằng được thật.

congthong234 thích nội dung này.
  2. khoisolo

khoisolo Thành viên

bac thu tai nghe cx870 cua sen di, thuoc dong street, nghe ok lam bac

3. thaingo84

thaingo84 Thành viên

Chưa dùng Sen và chắc sẽ chẳng dùng Sen, và sẽ chẳng dùng fullsize nữa, earbud + inear + headon mà quất cho nhỏ gọn...
    Beats nói thật để đeo cổ là chính chứ đeo tai chỉ là phụ thôi, được cái bass khủng dành cho mấy pác mới nghe khoái bass nhiều!

4. Spirit Coder

Spirit Coder Thành viên

Nếu cần âm trường ổn, nhạc tính tốt thì em thấy fullsize tốt hơn :D

Beats chủ yếu cho basshead mới chơi mà :p

5. Christianbui

Christianbui Thành viên

Chuẩn rồi bác êy! À thôi e k cần nói thêm j` nhé vì cái ava đã thay lời muốn nói :D

6. Christianbui

Christianbui Thành viên

Thật ra beats nó cũng k đẹp đâu bạn ạ
    Đơn giảN vì nó QUÁ ĐẸP :D

kasaudepyai thích nội dung này.
  7. Christianbui

Christianbui Thành viên

Ở thời buổi internet phổ cập như hiện nay, để tìm kiếm thông tin quá dễ dàng, chính vì vậy cách phân biệt hàng thật giả cũng quá đơn giản vì đã đc nhiều tiền nhân đi trước chỉ giáo. Nên nếu sau nhiều nhất 5 ngày tích cực tìm kiếm và đọc hiểu thông tin mà vẫn mua phải Beats fake thì xin lỗi người đó quá KFC! Bản thân mình cũng ở VN thôi chứ chẳng phải đi tây tàu j` hết, trước tháng 11 năm ngoái chả biết Beats là cái khỉ j` nhưng chỉ sau 1 khoảng thời gian rất ngắn tự tìm hiểu mình đã thông thạo và phân biệt được Beats chuẩn và fake, thậm chí có thể phân biệt được 6 mức độ fake của Beats Solo HD cũng như Beats Tour tại VN. Tất nhiên kiến thức của mình vẫn chỉ là giọt nước giữa đại dương nhưng mình tự tin không phải ếch ngồi đáy giếng, tự tin mua bán trao đổi kinh nghiệm về Beats xịn và sẵn sàng chia sẻ những gì mình biết cho bất cứ ai cần, Quan trọng nhất là sẽ không bao giờ mua phải hàng fake!

Vậy nên chốt lại: nếu 1 người tại VN
    có 1 trí tuệ bình thường + có thể vào đc Google + có niềm đam mê thực thụ với Beats thì chẳng có lí do gì không mua được hàng xịn để trải nghiệm Bass của Beats!

Thân

congthong234kasaudepyai thích nội dung này.
  8. taylb91

taylb91 Thành viên

Đang xài con Sennheiser HD 518! đọc bài này mới lo đi burn-in khổ! đầu tư ẻm nhưng chưa có lúa mà chơi Amplifier ! ủng hộ Sen ^^!

9. 664607

664607 Thành viên

hay quá........................30 kí tự

10. suachua_anko

suachua_anko Thành viên

Mình mới tham gia vụ tai nghe này.Cho mình hỏi mấy cái tai nghe nay vidu như 598 hd hay 439 hd nó có cần pin ko? các bác thấy em gà cũng đừng ném đá em. Có cần nguồn để hoật động mấy cái tai nghe này ko?

11. kjll3r87

kjll3r87 Thành viên

ah, on-ear ở đây là solo, studio, và pro ý bạn. ibeat và tour thì mới là in-ear. và trong in-ear thì tour là cao cấp nhất của beat rồi

12. kjll3r87

kjll3r87 Thành viên

tai nghe fai đi vs từng loại nhạc mà. bose và sennheiser thì có nhiều tai nghe nằm ở giữa, phù hợp nghe mọi thể loại. beat thì mạnh về âm bass, đó là thế mạnh riêng của nó. mình nghe RnB nhiều nên khoái con Pro lắm. phê lòi

13. kjll3r87

kjll3r87 Thành viên

ơ, bạn thấy beat thua senn về âm bass á??? nói thật là bây h mình mới nghe thấy đấy. vì chưa thấy có ai bảo âm bass của beat kém các hãng khác cả

14. mrlongnum1

mrlongnum1 Bao da Blackberry handmade

Nói chung tùy nhac, dùng beat nghe opera như mình ko hợp, mình dùng E10 của soundmagic,khá hài lòng. Sẽ dùng senn :) beat chỉ là quá khứ vì ko hợp dòng nhạc

Sent from my IM-A810S using Tinhte.vn

15. hung.vm29

hung.vm29 Thành viên

mình chỉ mơ ie8 mà thôi ;))

16. shinkun

shinkun Thành viên

mình cũng đang dùng e10 để thỉnh thoảng nghe nhạc nhẹ này :D
    tuy là fan rock nhưng cũng không đỡ được cái kiểu bass của Studio nên múc em Grado sr80i và nghe thấy quá ổn mặc dù giá nó rẻ hơn gần 6 củ tại thời đó.

17. datinhkiemkhach2010

datinhkiemkhach2010 Thành viên

ko đẹp đc như beat solo :D

beats_inside thích nội dung này.
  18. beats_inside

beats_inside Thành viên

Bác nó là dùng Beats là để khoe mẽ thì chả đúng tẹo nào ạ! Còn về giá thành bình dân, nhiều sự lựa chọn thì bác so sánh vào đây làm gì. đang nói về chất âm cơ mà. E cũng dùng Senn CX-300 II rồi, nhưng nói thật là ko khoái bằng Beats Tour. Giờ thì nâng cấp lên Studio rồi.
    Senn là dành cho các bác nghe dòng cân bằng, như kiểu giao hưởng, nhạc nhẹ. Còn giới trẻ thích những bản nhạc sôi động.
    Mình là người bán tai nghe Monster Beats, đang dùng Studio đây! Đã nghe thử Senn HD800 30tr nhưng nói thật là ko hợp tí nào ạ!
    Còn những tai ngang tiền của Senn, của Sony, nói thật là ko bằng Beats Studio. Bác nào thích đọ sức thì cứ mang tai đến, rồi nghe thử. Ông bạn mình chơi âm thanh, dùng tai Sony MDR-XB700, lúc đầu khen hay hơn Beats Studio, nhưng khi test thử, bảo muốn bán XB700 quá!
    Nói chung là trong giới thích nhạc Audiophile sẽ ko thích Beats, vì âm nó thiên về bass, nên hay bị chê là âm thiếu cân bằng.
    Còn thanh niên trẻ trung làm sao biết thưởng thức những bản nhạc giao hưởng, nhẹ nhàng cơ chứ!
    Thứ 2, thưởng thức thì cũng phải biết chọn nguồn nhạc chất lượng tốt, biết tai nào cần dùng amply thì mới thể hiện đc hết sức mạnh của tai nghe.
    Có lẽ anh em tinhte nên làm buổi offline về tai nghe đi!:X :p

19. beats_inside

beats_inside Thành viên

Bác nào có tai Senn IE8, IE80, IE60 thì cho em nghe thử với nhé! Thấy bảo bá đạo lắm!

Christianbui thích nội dung này.
  20. shady2501

shady2501 Thành viên

theo mình nhớ beat solo là cái rẻ nhất trong dòng close rồi đó, xét về chất lượng âm thanh lúc mình mua tai nghe và thử thì nó kém nhất các đối thủ khác cùng phân khúc, hơn được cái màu sắc và kiểu dáng...