[QC] Tặng anh em Tinh tế coupon mua TV màn hình lớn xem World Cup

TTKM
16/4/2014 1:46Phản hồi: 88
[QC] Tặng anh em Tinh tế coupon mua TV màn hình lớn xem World Cup
Một mùa World Cup nữa sắp đến, chắc cũng quá nữa anh em tinhte ở đây đều háo hức được hòa vào không khí cuồng nhiệt, sôi động và tràn đầy cảm xúc mà World Cup mang lại. Hầu hết các trận đấu đều diễn ra khuya hoặc gần sáng, vì nhiều lí do mà không thể khuya nào cũng lết xác ra café, quán nhậu để thưởng thức cùng bạn bè, nhiều anh em cũng nghĩ đến giải pháp mua Tivi để thỏa mãn đam mê, vậy đâu là lựa chọn tối ưu???

Samsung 48H5100 – Tivi FullHD màn hình khủng
Tivi Samsung 48H5100 là một trong những dòng sản phẩm mới nhất trong năm 2014 của Samsung dành riêng cho Việt Nam mang đến nhiều điều mới mẻ, tinh tế hơn trong từng đường nét thiết kế cũng như tích hợp nhiều công nghệ hiện đại và tiên tiến.

Đập vào mắt bạn đầu tiên khi nhìn thấy 48H5100 là viền siêu mỏng chỉ 9mm, các bạn hình dung màn hình FullHD lên đến 48 Inch mà viền chỉ có 9mm thì nhìn trực diện chỉ thấy như 1 tấm kính, mình rất thích thiết kế này, hình ảnh khi trình chiếu nổi hẳn ra ngoài rất sống động.

Tại sao mình lại hướng các bạn đến 48H5100 dành cho World Cup này???, câu trả lời là Samsung đã tích hợp và nâng cấp tính năng Soccer Mode: chức năng này đem đến hình ảnh trung thực, sống động, âm thanh nổi như bạn đang xem tại sân cỏ. Đặc biệt hơn bạn có thể zoom lớn 1 khu vực nào đó trên màn hình để xem chi tiết kết hợp với CMR (chỉ số chuyển động rõ nét)ở mức 100Hz. Con số này đảm bảo khả năng trình chiếu tốt đối với các cảnh chuyển động nhanh hay những pha hành động tốc độ cao, với tín đồ của bóng tròn thì đây là 1 chức năng vô cùng tuyệt vời.

Ngoài các chức năng cơ bản được tích hợp thường thấy trên các dòng TV Samsung gần đây như xem và xuất qua USB, chức năng khử nhiễu thì 48H5100 được tích hợp thêm những chức năng hay ho như: chụp lại khoảng khắc tuyệt vời với Screen Capture, ghi lại âm thanh ca nhạc, dạy nấu ăn… Sound Capture trong khi trình chiếu hoặc công nghệ Triple porptector về khả năng chống mốc, chống sét đánh, và chống sốc điện của kĩ sư người Việt sáng chế.

Một chức năng thú vị nữa mình muốn chia sẻ là dòng 48H5100 đã tích hợp bộ giải mã đầu thu kỹ thuật số truyền hình mặt đất DVB-T2C cho bạn xem được từ 15 đến 40 kênh truyền hình kỹ thuật số mà không cần đầu thu kỹ thuật số.

Internet trên Tivi có thật sự quan trọng?

Có thể nói điểm đáng tiếc nhất trên 48H5100 là không tích hợp Internet, với những dòng tivi có mức giá dao động từ 14.000.000 đến 16.000.000 đ bạn có thể lựa chọn cho mình một chiếc tivi có kết nối internet như TIVI SAMSUNG UA40F6400ARXXV LED (3D), TIVI SAMSUNG UA46F5500ARXXV LED, TIVI LG 50LN5400 LED, TIVI SONY KDL-42W700B VN3 LED... Tuy nhiên tính năng internet không như bạn mong muốn mà còn rất hạn chế, thao tác không được nhanh, điều này chắc các bạn đang sở hữu Internet TV hiểu rõ hơn ai hết.

Thời buổi bùng nổ công nghệ như hiện nay, gần bạn luôn có Smartphone, máy tính bảng thì việc làm cho TV thường thành Internet TV không khó khăn lắm, các bạn có thể sử dụng cổng HDMI, USB Android, cáp nối Smartphone, OTG…và những cách này thường đem lại trải nhiệm tốt hơn rất nhiều so với TV tích hợp sẵn Internet.

Với giá bán thị trường hiện nay là 16.900.000đ, ngoài điểm trừ về internet thì 48H5100 là lựa chọn hợp lý cho bạn và gia đình tại thời điểm World Cup sắp đến. Với thiết kế bắt mắt, màn hình khủng FullHD, chế độ xem bóng đá… cộng thêm Coupon ưu đãi 2.000.000đ, trả góp lãi suất 0% đủ để các bạn cân nhắc trong mùa hè này.
Đăng ký nhận Coupon 2.000.000 mua Tivi 48H5100 tại đây
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy lạnh inverter là gì các bác nhỉ, em chưa hiểu nó hoạt động như thế nào ?
12.12.2012
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vanmaidoicho Điều hoà có inverter giống như quạt trần thay hộp số bằng chiết áp vậy. Bình thường thì điều hoà chạy đến nhiệt độ yêu cầu thì động cơ tắt luôn; nhưng inverter thì động cơ chạy tốc độ cao dần đến khi gần đạt nhiệt độ thì chạy chậm dần; sau đó nó chạy giống như chế độ idling stop của Honda ấy.
Khi nhiệt độ hạ xuống thì nó chạy luôn chứ k khởi động lại từ đầu như loại thường.
@12.12.2012 Mình cũng ko biết về inverter. Thanks bác.
@vanmaidoicho theo em hiểu thì inverter nó là như này: nó dùng điện áp 220v nâng lên 380v,tạo xung với 1 điện áp thấp hơn mở cho 380v nên điện áp tiêu thụ của nó ít hơn so với dòng không inverter.
12.12.2012
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác nào có kinh nghiệm tư vấn mình:
- phòng ở 19m2 thì dùng điều hoà 9000 hay 12000 BTU là hợp lý. Có cần thiết inverter không?
- Dùng hãng nào là hợp lý với yêu cầu: chạy êm, tỉ lệ bảo hành sửa chữa thấp.
- quan trọng nhất giá cả hợp lý 😁.
Tks.
ng nhan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@12.12.2012 19m2 thì hẳn phải là 12000 BTU, inverter rất quan trọng với hóa đơn tiền điện.
Chạy êm, bền,ít bảo hành thì chỉ có panasonic ,nhưng giá không hợp lý,luôn đắt hơn vài triệu.
Còn quan trọng nhất giá hợp lý thì chỉ có Media của TQ :D
@12.12.2012 Mình thích Panasonic, mát nhanh, nhẹ điện và giá hơn 10 củ chút, 12000BTU hay sao ấy, không nhớ, 😃
@12.12.2012 dùng của daikin là tốt nhất, siu bền
ng nhan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@quyenming Daikin chẳng may bị hỏng thì không phải thợ nào cũng sửa được .
Một cái máy lạnh giá khoảng 6 chai là có thể đáp ứng hết cho cái mua hè nóng bức rồi
12.12.2012
ĐẠI BÀNG
10 năm
sao rẻ thế bác, e khảo giá toàn chục củ trên chục chứ có cái nào 6 chai đâu 😃
Các bác bị sao hay tt bị gì......thread ti vi mà đều cm máy lạnh nhỉ

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
victung
ĐẠI BÀNG
10 năm
@leuleu9x tổ lái đấy bác ạ [​IMG]
Sunslayer
ĐẠI BÀNG
10 năm
@leuleu9x E hèm, em muốn hỏi thêm về tủ lạnh và bàn ủi nữa các bác ạ...

Internet trên TV thì quan trọng gì, chủ yếu để vào xem phim HD thôi, cùng lắm là video conference hay meeting này nọ thôi, ai mà ngồi gần mấy màn hình to để coi mấy trang báo chữ nhỏ rí cho cận thị bao giờ.
@Sunslayer Ko nhỏ đâu nhé, smart tv nó cũng smart lắm

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@TYA Vì ko biết hè này có dc xem world cup nữa ko vì chắc gì đã có bản quyền nên đành tính mua máy lạnh để giảm nhiệt đó bạn à
o070o
TÍCH CỰC
10 năm
Mọi người cho mìn hỏi xe suzuki viva tiêu thụ bao nhiu lít / km?
vãi các comment liên quan 😁
Nhà có cái TV 45' để xem WC rồi 😁
Quá đã, con này nhận usb 3G ko ta?
con samsung trên đã tích hợp đầu thu chưa nhỉ
@mrhoangpt Không đọc bài hả?
jiti
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hô hô.... Cho hỏi nên mua tivi Panasonic hay Sony vậy mấy mem ? 😁
tsbbld
ĐẠI BÀNG
10 năm
@jiti Sony bro ạ, wc đến nơi r, làm 1 e tầm 52+ xem cho khoái
ngocb2
TÍCH CỰC
10 năm
@jiti sony đi. mình mới mua con 40" LED Full HD. rất tuyệt. hàng nhập mã lai si a bảo hành 2 năm.
@jiti Nếu là mình thì mình cũng khá phân vân, còn nhà mình thì mua Sony 42W764A lâu rồi, giờ chắc khoảng 12 triệu, giá Sony vẫn 15tr
@jiti Plasma thi nên mua Panasonic😃
chauchau17
ĐẠI BÀNG
10 năm
giờ này đã mua đc bản quyền của WC đâu mà 😁:D:D
Chưa nói đến việc phải xem xét khả năng tài chính gia đình, để có nên đầu tư vào khoản này hay không, mà chỉ cần nghĩ WC là một chương trình cần sự cộng hưởng của nhiều người, mới đạt hiệu quả giải trí cao, thì có thể thấy là chỉ cần điều kiện thuận lợi cho phép thì cứ tập trung ở 1 nơi nào đó đông vui mà xem thì vẫn thấy thích hơn là xem ở nhà.
van_doan
TÍCH CỰC
10 năm
klq nhưng bạn nào có cái hình nền của pic đầu cho mình xin được ko?cảm ơn!
glandvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
hối hận khi mua sam sung. toshiba shrap sony panasonic mà dùng.
phantheks
ĐẠI BÀNG
10 năm
@glandvn Ủng hộ bạn, ko dùng đồ Samsumg

Sent from my LG-D802 using Tinhte.vn mobile app
HuyTran87
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tivi đẹp nhưng mình thích sony hơn
phần mềm bên smart tv của samsung chán lắm được hỗ trợ ít hơn của panasonic. nên mình đã mua pana. phần mềm bên sony là tốt nhất cảm giác nhanh nhạy nhất.nhưng rất tiếc ko thich sony 😁. màn hình thì nhìn bên pana là mê liền. có cả app riêng làm remote mà mình dò app smart tv samsung ko có.
sacley
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lzzzz_adnguyen_zzzzl Ok thích thì chứ chụp mà chứng mình bác so LG với Sam thì ko chắc app trên smart TV hãng nào tốt hơn ,chứ pana ko có cửa nào so ứng dụng với samsung hết . Chuyện app trên Pana nghèo nàn lạc hậu thì rất nhiều người đồng ý kiến với mình trong topic này chứ ko phải riêng gì mình cứ thử đọc kỹ thì sẽ thấy thôi.
Mình không kết nối wifi với Tv thì sao biết dùng cái phần mềm panasonic remote TV đó mà chém gió với bác, chả ai nói dùng app không nhạy mà mình chỉ nói nó không tiện thôi, thứ 1 đầu tiên vẫn phải dùng remote để mở TV lên rồi muốn sài app phải mở wifi --> tốn pin điện thoại, rồi click ứng dụng mở ra nữa thế thời gian làm cái cũng mất cả phút trong khi nếu nhu cầu chỉ chỉnh kênh tăng volume những nhu cầu cơ bản thường dùng nhất khi xem TV thì dùng remote làm cái vèo chưa đến 10s . Tất nhiên mình thừa nhận có cái hay là app nó có thể xuất nhạc, video trong điện thoại ra TV.
@sacley hết chuyện làm rồi đi xài apps trên SS Tvs, they're all craps🆒
@sacley Giao diện màn hình chủ của tivi Led Panasonic 42E6V của bác bamboo bên hdvietnam.com
Các app có sẵn của em nó:

Giao diện dùng coi phim, nghe nhạc hay xem ảnh từ hdd:
Hình ảnh sau khi load phim từ hdd:
Mình có thể xem trước nội dung phim từ những ô nhỏ.

Em này lướt web khá nhanh, bắt sóng wifi rất tốt.
Tổng kết chung về em này:
Ưu điểm:
1. Thiết kế rất đẹp, viền mỏng nhìn rất sang.
2. Đọc hdd nhanh (test với hdd 3TB), có giải mã DTS và hỗ trợ phụ đề. File có dung lượng lớn 17Gb hay 18Gb em nó đọc hết.
3. Bắt sóng wifi mạnh, lướt web tốt ( nhưng ko quan tâm lắm vì đã có máy tính )
4. Hình ảnh đẹp ( đối với mình vậy là ok rồi )
5. Có chức năng giảm nhiễu khi dùng truyền hình cáp, giảm hột thấy rõ khi sd chức năng này
Nhược điểm:
1. Chân ( đế ) to quá ko hợp với dáng em, có thể khắc phục bằng cách treo cổ em nó lên tường
2. Hơi ít app ko biết sau này có hỗ trợ cài thêm không?
3. Có 1 số sub ko hỗ trợ. Có thể khắc phục bằng cách down sub khác.
Tạm thời như vậy thôi vì chưa có tg vọc nhiều nên chưa phát hiện thêm được nhược điểm nào nữa.
Em nó 3 kết nối hdmi, 2 usb, 1 lan, 1 optical out và 1 component.
Nhìn chung mình hài lòng với em nó vì đối với mắt mình thì màu sắc và hình ảnh như vậy là đẹp rồi không đòi hỏi khắc khe hay so sánh với mấy hãng khác làm gì mất công không vui và nhức đầu lắm.
@tuyen_kientruc2013 mấy bác mua tivi về mà vẫn để cái miếng dán nó che mất 1 phần tivi thế kia à, mình thấy rất nhiều nhà vẫn để cái miếng dán đấy, ko hiểu để khoe hay làm gì, mình mua về điều đầu tiên là giật bỏ miếng dán đấy đi
nhemdaika
TÍCH CỰC
10 năm
cái này trong SG chứ ko ở ngoài HN :/
thực sự con này mình cảm thấy hơi đắt so với tính năng mà nó đem lại,mà không rõ cái viền có phải là vỏ kim loại không nữa
vistahome
TÍCH CỰC
10 năm
ko có sony nhỉ..
@vistahome đây là bài qc tivi ss

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119