[QC] Top 4 ngành: sang và sáng cho kinh tế Việt Nam

TTKM
28/7/2014 2:34Phản hồi: 165
165 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

biết là quảng cáo, nhưng bài có số liệu hữu ích, cảm ơn vampire đã đăng bài
johnnovi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lần sau có mang thông tin vào thi lôi thực tại thị trường việt nam vào đánh giá. Còn top job thế giới thì mấy ngành này không phải hot tí nào.
@johnnovi Nếu bạn tham gia OGDC do VNG vừa mới tổ chức thì bạn sẽ được manager của Google đưa ra con số phát triển ngành game của VN như sau: tăng trưởng 120%/năm, VN là nước có tốc độ phát triển game, công nghệ thông tin nhanh nhất Asia. Muốn biết chi tiết vui lòng hỏi bác Google nhé!
@johnnovi Bác nói thế nào chứ, e thấy mấy ngành này ở Việt Nam tuy mới phát triển nhưng đang rất hot đó
Mình có nhóm lập trình ứng dụng smartphone, bạn nào có nhu cầu thì pm mình theo email: smartphonehanquocchinhhang@gmail.com.
Đối với group của mình, thì các bạn từng học VTC Academy đang là hàng khủng không đủ xiền để mời các bạn ấy về. Về startup, mình đánh giá cao chất lượng của VTC Academy.
cái lịch thi lịch học thì sao ạ?
Em nghe chúng bạn bảo thi ngành lập trình dễ lấy dc Iphone vs Nokie Lumia nhắm...
Mà chả biết có đúng thế ko nhỉ :S
em cũng muốn học lập trình ứng dụng di động, hóng các bác chém, em quyết định click đăng ký ngay. Các bác tư vấn thêm giúp em, đang lo lắm nè😔
Không phải lo congngheit216, chú/thím tham khảo comment của anh nhé!
Em nghe chúng bạn bảo thi ngành lập trình dễ lấy dc Iphone vs Nokie Lumia nhắm...
các bác cứ kêu muốn kiếm tiền, mà muốn kiếm tiền éo chịu đầu tư thì éo đâu tự nhiên tiền nó đến với các bác. ng ta đưa ra các định hướng nghề cho mà tham khảo thì cứ ngồi bla bla nào thì quảng cáo... ko học cạp đất ra mà làm :p
@KdkNguyen bác vô mấy cái link đăng kí ý, có mà ko chịu tìm 😁
học gì cũng được, miễn giỏi và đam mê thì cơ hội thành công sẽ cao.
còn học nghề hot mà dốt thì cũng cốt khỉ hoàn cốt khỉ thôi.
Xem giáo viên là ai, kinh nghiệm chuyên ngành ra sao, sản phẩm của họ là những gì... rồi hẳn học.
Mình cũng muốn biết!
có nhok em trai mới thi đại học cũng khá thik vẽ, không biết có nên cho vô cái ngành 3D ko nhỉ. Học phí chắc cũng căng các thím nhỉ, ai hỏi học phí rồi thì tl giúp nhé, thankx
Ad thật quan liêu, gọi về số 62558866 không được. Nàm xao hỏi thông tin, Ai kíu em với!
@congngheit216 bác kiểm số đó ở đâu ra vậy, số ng ta treo to lù lù đây cơ mà 😁 Hà Nội: (04) 36 33 64 77 - TPHCM: (08) 62 55 62 62
n@mtruong
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhưng ở VN thì hầu như ngược lại, các ngành thiết kế, 3D này cần rất nhìu chất xám nhưng thu lại đồng tiền rất bèo bọt, cho nên nhiều ông 3D thiết kế toàn làm theo kiểu công nghiệp có sẵn
@n@mtruong Các công ty có quy mô lớn với số lượng nhân viên từ 20 người trở lên thì đa phần lead là người nước ngoài. Ví dụ cty Sparx của Pháp thì nhân viên CG là người VN còn lead là người Pháp. Các thiết kế hay ý tưởng là của họ và người VN là người thực thi.

Digital Works, Sao Sáng của Nhật thì lead là người Nhật và người VN là người thực thi ý tưởng của Nhật đưa ra. Nhưng lead người Nhật ở VN cũng là theo dõi, hổ trợ và hướng dẫn cho người VN còn ý tưởng đều từ cty mẹ ở Nhật.

Theo mình thấy muốn người VN có thể lead và tự lên ý tưởng thì cần phải có thêm một thời gian nữa khi ngành này phát triễn ở VN mạnh hơn nữa. Theo như mình thấy vốn 100%, nhân viên 100% toàn của người VN thì hiện đang có Bluer Production của anh Jeff NGuyễn.
Nghe các bác VTCA nói về 3D dữ quá, không biết học viên ở đó làm dc sản phẩm nào ngon chưa nhỉ?
@hungcao1010 học viên thì em chưa biết còn giảng viên thì chắc ai cũng biết DƯƠNG VĂN ĐIỆP & PHÙNG ĐÌNH DŨNG.
e ko biết các bác nhận xét gì về các ngàng ở trên, e chỉ thấy có một thực tế là e có mấy thàng bạn đang kiếm tiền quá phũ từ game mobile 😃
@cauchu181991 Thiết thực nhất nhỉ, cứ dựa vào mình và những người gần mình phán cho chắc
các bác ơi cho em hỏi tí .em học chưa hết cấp hai vậy em có thể đăng ký học lập trình ứng dụng di động và lập trình game và thiết kế 3d không ạ:rolleyes: để sau này tự một mình thiết kế ggame tại nhà có được không các bác.hoặc khi học song có thể tìm việc làm ở đâu ạ:p
johnnovi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoangphithanh Được bác à. Chỉ điều bác làm gì ở nó
@johnnovi ý của bác đó là nhỏ vậy đk học ko ý 😁,
@johnnovi nếu mà học được thì sau này ming2 cứng tuổi không làm gì được thì ngồi nghệnh sáng tạo trò trơi rồi đưa lên của hàng ứng dụng của goole play apple play biết đâu đó nó hót lại có số tiền lớn như nguyễn hà đông mà bằng cái lẻ em cũng đã mãn nguyện rồi bác:eek:
việt nam có doanh thu trong tốp 10 nước lập trình ứng dụng di động ...và châu á là tâm điểm của thế giới ở thế kỷ 21 và sau này nữa:p
@hoangphithanh tương lai sáng lạng quá bác nhỉ 😃
@cauchu181991 quá đúng vì châu á chiếm 60% dân số thế giới và việt nam có dân số đông thứ 14 thế giới:p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019