[QC] Với 700 ngàn đồng, có ngay iPad mini chính hãng tại FPT Shop!

TTKM
14/4/2014 3:32Phản hồi: 171
171 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Makoto81
TÍCH CỰC
10 năm
Bó tay với chú tính ra 18%, xong lại có chú tỏ ra tinh vi phi ra tính chuẩn lại là 17,88% (chắc theo kiểu ngây thơ học toán lớp 1 là 1,49x12), cười vỡ bụng với mấy chú này. Chỉ định vào đọc xả stress mà lại phải đăng nhập còm 1 cái. Haiz. Các chú đó chắc hiểu lãi suất trên số dư nợ còn lại.
cũng chẳng có tiền mà mua 😁
Xã hội có người giàu và người nghèo, có người bỏ ra cả vài chục, vài trăm triệu thậm chí hơn nhưng không thành vấn đề nhưng có những người vài trăm, vài triệu là rất quý. Vậy nên tùy nhu cầu của từng người mà chọn hình thức phù hợp, đâu cứ phải mua để khoe mẽ hay sĩ diện gì đấy như một số bác ném đá đâu.Chỉ cần đưa ra ý kiến về việc này một cách văn minh, lịch sự, chỗ nào có phốt thì cảnh báo anh em là ok, không cần nặng lời như một số bạn.....Cá nhân tôi thấy trả góp cũng ok mà,tôi là công chức vừa mua one max trả góp ACS của FPT, lãi 1,49, như vậy làm gì mà cao, ngân hàng có lúc còn lên đến 1,6 cơ mà.P/s: tôi chỉ là khách hàng, đây là vài dòng góp ý, mong các bạn đừng ném đá tiếp
2891
ĐẠI BÀNG
10 năm
trả góp chính là hình thức cho vay nặng lãi, trong khi đó người mua lại được dùng các phụ kiện nhái giá rẻ. tốt nhất tiền ít không lên hít LLLLLLLL thơm
nói chung hình thức mua hàng trả góp cũng tốt nhưng người mua nên tìm hiểu kỹ về chương trình trả góp trước khi tham gia
FPT thì khỏi phải suy nghĩ rồi 😁
không chơi được hàng của fpt đâu, chán lắm
Ngày nay mô hình kinh doanh online (qua FB, mạng xã hội) rất phổ biến, các chủ shop thường tận dụng các mối quan hệ (friends) trên FB để gia tăng lượng khách hàng. Tuy nhiên không phải lúc nào cũng tìm được những fan mới.

Vừa qua công ty FoodZaps Technology (Singapore) – chuyên về giải pháp di động quản lý chuỗi cửa hàng ăn uống, giải trí, đã tung ra thị trường 1 công cụ hỗ trợ các cửa hàng mở rộng mạng lưới fan FB: tăng hiệu quả bán hàng, marketing.
Như trên FPT bán ipad mini giá hiện tại là 6.990.000đ, nếu đưa trc 40% giá trị là 2.796.000đ, mỗi tháng trả góp 791.000đ trong 6 tháng. Như vậy vị chi là 791.000x6=4.746.000đ. Cộng với 2.796.000 là 7.542.000đ, so với mức giá bán ko trả góp là thêm 543.000đ. Tính ra vậy đâu mắc hơn abo nhiêu đâu @_@ không hiểu có tính sai chổ nào ko
@phitungbmt 543k/4.746k là bao nhiêu %/6tháng? Bạn nên nhờ 1 người nào làm ở ngân hàng tính giùm xem bao nhiêu %/tháng nha. Đừng nói giỡn với mình là 1.9%/tháng nha.
ricardotr
TÍCH CỰC
10 năm
Nhiều bác lầm cách tính lãi của cty tài chính với cách tính lãi của ngân hàng quá nhỉ, cứ thấy cái 1.5%/tháng mà quy với ngân hàng rồi cắn lưỡi quá nhỉ
Con số chính xác thằng em họ đang trả với ppf các bác tự tính ra nhé
Vay 10tr
Góp/tháng 1tr245
Trong vòng 12 tháng
Cái này là số lãi suất thật sự mà thằng em mình đang ôm hận đấy
c0ngit
ĐẠI BÀNG
10 năm
hình thức trả góp rồi

có anh nào bên FPTShop cho minhg hỏi chút. chuyện là đợt vừa rồi mình có đăng ký trả gop con ipad mini retinna 16g wifi only vì thấy trong tháng 4 này fpt shop đang có ưu đãi lãi suất nên mình chạy ra fptshop đường Thái Nguyên Nha Trang. ra thì được dặp một em thì em ấy tư vấn thì mình chấp nhận trả góp trước 30% bên ACS và hỏi em ý rất cẩn thận là lãi suất mình bao nhiêu một tháng thì em ý nói là chỉ có 1.49 % /thang thế rồi mình củng làm hồ sơ song hết thẩm định lên lấy máy ký hợp đồng song thì thành 2,2% tháng tại mình củng từng mua bên thế giới di động họ cung từng ưu đãi lãi suất cho 6 tháng với 0% nên mình hiểu ở đây hợp đồng vẫn là 2,2% còn lại thì fptshop sẽ hỗ trợ người trả góp. thế nhưng mình hỏi mải chị ấy mới nói gọn lỏng cái đó là dành cns bộ công nhân viên chức rồi sinh viên, nhưng mình đã coi rất kỹ là khuyến mãi dành cho tất cả mọi đối tượng và mọi sản phẩm. vì mình có thẩm định đàng hàng mà vì bên ACS các bạn biết rồi đấy. khi thẩm định thành công ai củng như ai thôi. rồi thế mình gọi lên tông đài hai lần số 19006616 thì có cô trả lời là chỉ dàn cho nhân viên chức và sinh viên. thế em vẫn ngồi nghiên cứu rất kỹ thì hỏi lại một lần nữa gặp môt anh thì ú ớ lúng tung rồi nói rằng chỉ dành co ipad mini 2 4g 16gb và ipad air 16gb 4g. như vậy cho mình hỏi fpt shop để trao lên như vậy để cho vui phải không. thật sự thì 2.2% - 1.49% = 0,71 không đáng là bao 1 tháng như hãy nghĩ lại nhân với 12 tháng là thanh bao nhiêu. Nếu đã là chính sách ưu đãi thì thiết nghĩ nên minh bạch chứ đừng mập mờ. xin anh chị nào bên fpt shop có thế vô giải thích giùm mình dùm nhé. mình cảm ơn
thông tin trả góp của mình:
ipad mini =9.690.000 trả trước 30%= 2.907.000 còn lại 6.783.000 (số tiền vay bên ACS trả trong 12 tháng)
lãi suất 2,2% = 714.000 (mình đang phải trả lãi suất này)
nếu lãi suất 1.49%= 666.500

xin các anh chị đừng ném đá tội nghiệp em, vì nhu cầu nên mới mua trả góp hihihihi. nhìn trên tuy số tiền thấp mỗi tháng, nhưng cộng dồn lại sẽ gần cả 500k 1 năm. nên thiết nghĩ mình là người mua hàng phải có quyền được biết rõ ràng
Có một điểm trong vấn đề trả góp này mà anh chưa để ý đó là chúng ta vẫn trả lãi suất cố định như lúc đầu chứ ko được trả lãi suất theo dạng giảm dần vốn.
Người têu dùng rất thông minh và rất kẹo
uppppppppppppp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019