[QC] Xu hướng sử dụng máy in Laser đa năng trong văn phòng hiện đại

Hư Trúc
10/3/2012 6:36Phản hồi: 64
[QC] Xu hướng sử dụng máy in Laser đa năng trong văn phòng hiện đại
Xu hướng chọn mua sản phẩm công nghệ thông tin của người tiêu dùng ngày càng thay đổi. Ngoài nhu cầu sử dụng cơ bản, người tiêu dùng thích chọn cho mình những thiết bị có tính năng mới, phù hợp với công nghệ tiên tiến hiện nay. Với máy in cũng vậy, ngoài chức năng in ấn thông thường, người ta chọn mua những chiếc máy có nhiều tính năng, đáp ứng nhu cầu sử dụng đa dạng. Có thể in ấn, scan, photocopy, fax tự động – máy in đa năng là sản phẩm đang được nhiều doanh nghiệp “chấm điểm” cao bởi tính tiện dụng & tiết kiệm của nó – nhất là trong giai đoạn kinh tế khó khăn.

Tiết kiệm

Các doanh nghiệp nhỏ có nhu cầu in ấn cơ bản thường chọn các dòng máy in đa chức năng với ba tính năng chính là in ấn, copy và scan. Nổi bật nhất trong phân khúc này là sản phẩm HP LaserJet Pro M1132.

Rõ ràng, so với việc mua từng chiếc máy riêng rẽ, giá thành của chiếc máy đa năng giúp doanh nghiệp tiết kiệm một khoản đáng kể, chưa tính đến việc máy in đa năng nhỏ gọn, không cồng kềnh, ít làm tốn diện tích trong phòng làm việc. Ngoài ra, chế độ economode cuả máy giúp tiết kiệm 31% chi phí in ấn khi sử dụng mực chính hãng CE278A.

Khởi động & cài đặt dễ dàng

Nhờ công nghệ độc quyền "HP Auto-On/Auto-Off" (Bật/Tắt tự động), máy in laser HP giảm thiểu năng lượng tiêu tốn khi sử dụng còn một nửa so với với các máy in laser khác.

Với máy in laser HP đa năng, việc cài đặt hết sức đơn giản, không còn lo lắng mất đĩa driver hay tốn thời gian chờ tải về từ Internet: chỉ cần kết nối cổng USB 2.0 của máy in vào máy tính, chương trình cài đặt HP Smart sẽ tự động hoàn tất các thao tác cần thiết mà không cần đến đĩa CD. Chưa đầy 2 phút sau, công việc in ấn bắt đầu.

In qua mạng Ethernet

Các doanh nghiệp có nhiều phòng ban, bộ phận khác nhau thường chọn dòng máy in đa chức năng có khả năng in ấn qua mạng Ethernet, cho phép nhiều người có thể cùng thực hiện lệnh in ấn. Máy in đa chức năng HP M1212nf không những đáp ứng tốt các tính năng kể trên mà còn có thêm “điểm cộng” do sở hữu “không gian” copy và fax riêng biệt.

Máy in HP M1212nf

Với chừng ấy chức năng nhưng giá bán của HP M1212nf trên thị trường chỉ khoảng 5,7 triệu, nhỉnh hơn một chút so với các dòng máy in laser đơn năng. Máy còn có bộ nạp giấy tự động (ADF) 35 trang, một ưu điểm lớn, giúp việc scan, fax hay copy những văn bản dài hoặc giấy khổ lớn (legal-size) được dễ dàng hơn.

Công nghệ in ấn di động

Máy in HP LaserJet Pro 1536dnf

Những người hay di chuyển hoặc thường xuyên ra ngoài giao dịch với đối tác có xu hướng chọn máy in có chức năng in từ xa. Công nghệ in từ xa HP ePrint được tích hợp vào các dòng máy in cao cấp của HP như HP Laserjet Pro M1536dnf khiến cho trải nghiệm in ấn trở nên thuận tiện, dễ dàng hơn bao giờ hết. Chỉ với thao tác đơn giản: đính kèm tài liệu cần in vào email trên smart phone/tablet/máy tính rồi gửi về email của máy in HP ePrint đặt tại văn phòng, dù bạn ở bất kì nơi nào, tài liệu cũng được tự động in ra, nằm gọn ghẽ trong máy. Dĩ nhiên, để đảm bảo về bảo mật & kiểm soát chi phí, doanh nghiệp có thể thiết lập các chính sách in ấn phù hợp, giới hạn số lượng người dùng có khả năng ra lệnh in từ xa, tùy chỉnh cấu hình bảo mật....

Dịch vụ bảo hành, hậu mãi

Sản phẩm tốt phải đi đôi với dịch vụ tốt mới chiếm được lòng tin của khách hàng. Do đó, những nhà sản xuất lớn như HP khá chú trọng khâu bảo hành, hậu mãi. Với hai trung tâm bảo hành toàn diện tại hai thành phố lớn và các trung tâm ủy quyền tại các tỉnh, HP ghi điểm với khách hàng về tính tiện ích cũng như sự trợ giúp kịp thời của các kỹ thuật viên.

Tiết kiệm chi phí, năng lượng và diện tích sử dụng; cài đặt dễ dàng; công nghệ in hiện đại; chế độ bảo hành hậu mãi tốt – có thể nói máy in Laser đa năng HP hoàn toàn phù hợp với xu hướng sử dụng mới trong các văn phòng hiện đại.
(Theo HP)
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phukhuong27
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xấu quá! Nhìn như cục sắt! HP k có phòng thiết kế mẫu nhi!?
đã dùng và cảm thấy tiện dụng tuy nhiên độ bền và tần suất hoạt động kém.
pvcsoft
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con này nhìn ngoại hình thua xa con Canon MF 3010AE

Không biết dòng máy in Canon xài Okie không nữa, dang tính quất con này về in ấn, Photo, Scan.
Máy in thường của HP thì xài ổn. Còn loại đa năng thì mau hư quá.
Cty mình có mấy cái, cái nào cũng hư, đi sửa về xài được vài hôm lại hư.
Xài Canon là nhất rồi. Máy bền, có hư thì phụ tùng sữa chửa củng rẻ và điểm quan trọng nhất là Mực in Chính hãng của Canon chỉ bằng 1/3 hoặc 1/2 các loại khác, chỉ mắc hơn 1chut so với mực bơm.
Đang xài máy Brother chờ nó hư rồi cũng chuyển qua Canon 😁
Bác cho ví dụ về mực Canon rẻ cụ thể chút xíu được ko? Mình cũng đang xài 1 em Canon All in One, mỗi lần in mà set up giấy không cẩn thận là in lại 2 lần... bực cả người
mabu_210
TÍCH CỰC
12 năm
Kết luận chuẩn nhất: Ko nên dùng máy đa năng, all in one hay n trong 1......vì rất hay hỏng, mà hỏng thì thường bọn trung tâm BH đíu sửa được, mà có sửa được thì hỏng trở lại rất nhanh.....túm lại là tốn tiền, cứ máy chức năng riêng lẻ mà chơi cho lành
Mr.Coffee
TÍCH CỰC
12 năm
Ko biết do xui hay là tình hình chung, 2 con HP Laser đa năng mình mua đều bị hỏng chức năng fax sau 1 thời gian ngắn sử dụng. HP Laser 3050 và M1212nf. Nản quá chắc muốn đi bảo hành, vì phải gửi vào HCM hơi bất tiện.
Bạn có thể cho biết là bạn ở khu vực nào không. Mình sẽ gửi cho bạn thông tin về địa chỉ bảo hành gần nhất.
Mr.Coffee
TÍCH CỰC
12 năm
Pleiku - Gia Lai. Đợt trước support HP có call cho mình để xem có fix được hay ko, nhưng call 1 lần xong ko thấy nữa. Và họ cũng thông báo rằng Pleiku ko có TTBH HP. Mình lười bh nên xem như ko dùng chức năng fax.
ttoan91
ĐẠI BÀNG
12 năm
😃 bác chơi quả này xoáy quá đấy
superbi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác support cho HP à, mình đang kiếm 1 con máy in màu, all-in-one và có thể in qua thiết bị ko dây (đt chẳng hạn) mà chưa kiếm ra, bác có cao kiến gì ko? 2 con máy trong topic này là in màu hay trắng đen vậy nhỉ?
uh, mình support cho HP. 2 cái máy in 1212nf và 1536dnf trong topic này đều là in trắng đen hết bạn à.
Theo nhu cầu của bạn thì mình thấy máy in LaserJet Pro CM1415 đáp ứng được tốt đó.
Máy này có đủ in màu, scan, copy, fax. In qua thiết bị không dây thì có hỗ trợ AirPrint giúp bạn in trực tiếp từ iPad, iPhone, iPod touch. Còn nếu là thiết bị khác thì bạn cũng có thể dùng chức năng ePrint để in không dây. Bạn có thể in từ bất cứ thiết bị nào có khả năng gửi email. Bạn chỉ cần cài cho máy in một địa chỉ email, sau đó gửi email đến máy in này là có thể in được.
Nếu bạn cần thông tin về đại lý của HP thì cho mình thông tin về khu vực của bạn nhé.
Cái gì đa năng nhiều quá mà chẳng thế. Cần thêm thời gian nữa mấy cái máy loại này mới được hoàn thiện.
lecaothang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theo kinh nghiệm chủa mình ko nên xài loại all in one nếu có điều kiện, cty mình xài rất nhiều loại và cũng hư hỏng rất nhiều. Chỉ có mỗi con CanonLBP 1620 hàng nội địa ( điện 110V) xài cả gần chục năm nay mình thấy in ấn ầm ầm. Hết mực thì thay hết 320k/ khoảng 100 ngàn trang A3
hcc5
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhân tiện đây các bác tư vấn giúp em được không ạ, nhu cầu của em là một máy in đa năng loại vừa tiền, 6 triệu hoặc hơn một chút, máy bền, chất lượng in tốt, mực in và phụ kiện thay thế( nếu hỏng hóc) rẻ, và dễ sử dụng. Em đang ở nước ngoài, cần mua máy giúp chị gái đang ở TX Sơn Tây-Hà Nội. Các bác chỉ giúp em chỗ bán và ship hàng được thì càng tốt ạ. Em cảm ơn nhiều!
Bạn có thể tham khảo máy in đa năng M1212nf, sản phẩm này rất phù hợp với nhu cầu của bạn về chức năng, độ bền và giá cả.

Bạn có thể xem thêm thông tin từ tác đại lý của HP ở Hà Nội.
http://phucanh.vn/
http://www.pico.vn/default.aspx
http://www.trananh.vn
Tin tức Quan hệ cổ đông - trananh.vn [TAG]
trananh.vn
Ở Sài Gòn thì mua ở đại lý nào vậy?
Chào bạn, ở Sài Gòn bạn có thể đến các đại lý sau:
Phan Khang: http://www.phankhang.vn/
Thành Nhân: http://www.tnc.com.vn/
Phong Vũ: http://www.vitinhphongvu.com/
Nguyễn Kim: http://www.nguyenkim.com/
Nguyên Kim Chính Nhân: http://www.chinhnhan.vn/
hcc5
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đa tạ bác, em đang contact với Phúc Anh!
pirates30
TÍCH CỰC
12 năm
công nghệ càng ngày tiên tiến thế này.^^
anhquyen05
ĐẠI BÀNG
12 năm
E thấy m1212nf đẹp đấy chứ các bác. Có khe nạp giấy tự động rất tiện dụng khi fax hoặc copy nhiều trag. Còn không biết độ bền thế nào với lại có dễ thay mực không các bác nhỉ?
salemnb
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác không nên dùng đa năng. Đa năng thì tốt nhưng hiệu năng ko thấy đâu chỉ hỏng nhiều . Suốt ngày sửa thôi. Dòng này ra đời hàng chục năm nay rồi mà chất lượng vẫn thế.
binhdq
ĐẠI BÀNG
12 năm
Văn phòng mình dùng 2 con đa năng IBM Inforprint. In ấn, scan, photo suốt ngày chả thấy hỏng hóc gì cả. Quan điểm của mình là dùng cho cá nhân thì rõ ràng là không nên dùng MFP. Nhưng nếu cho công ty, thực sự là MFP rất hữu ích. Các bác cho rằng MFP hay hỏng, điều này đúng với số tiền công ty bỏ ra để mua nó. 6M thì giá còn chưa bằng 1 chú chỉ in laser đen trắng loại tốt của HP, nữa là MFP.
Hàng máy in dân dụng thì HP, Canon... rõ ràng là rất tên tuổi. Nhưng hàng máy in công nghiệp thì IBM vẫn thuộc loại số 1 về độ bền. Các máy in văn phòng của IBM kế thừa đặc tính nồi đồng cối đá này của dòng in công nghiệp.
Hp với canon là 2 đại gia trong ngành in ấn văn phòng rồi. Hp có vẻ nhỉnh hơn chút nhỉ.
Công nhận đồ điện tử giờ ngày càng rẻ và hiện đại. Trong khi tiền mất giá thì đồ điện tử lại cũng rẻ đi. Đúng là càng về sau con người sẽ càng có cuộc sống hiện đại tiên tiến hơn
tinxjuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhà mình mở cty đến nay đã xài qua ít nhất 6 máy in trong đó HP đến 4 cái nhưng đắp mền 2 cái rồi. Thực sự mà nói chuyện HP đa chức năng mau hỏng lặt vặt là đúng! Chính chủ cửa hàng bán còn công nhận như vậy. Mình đặt niềm tin vào HP, là người chịu trách nhiệm mua máy móc cho cty mà để hư mãi thật sự rất mất mặt. Điển hình LaserJet 3050 multifunction die fax (đã kiểm tra rất kỹ chứ ko phải chém gió) giờ in thì chập chờn, load giấy rất ghê rợn dù đã vệ sinh lau chùi cẩn thận & có thay một số phụ tùng hao mòn. Giờ đang xài P2035 thì tạm ổn vì nó chỉ có in mà thôi! Chuyện HP multifunction hay hư hỏng google là ra đầy, ta có, tây có.
Kết luận: ko nên tham công tiếc việc mua multifunction về, độ bền quá thấp, hao mòn quá nhanh. Nên mua mỗi thứ 1 chức năng chuyên dụng. Ví dụ cty mình: In là HP P2035 (in tốt nhưng in 2 mặt khá điên), photo&scan là Canon MF4320d, fax là Panasonic FL422.
cty mình cũng xài đa năng, hư miệt mài luôn, còn em HP rẻ tiền thì bệnh tiểu thư, khổ ơi là khổ
Bài này dùng để QC cho sp của HP ko ngờ lên đọc thấy bị chê quá ==> định mua 1 em chức năng giống em này, đang tìm hiểu thông tin.
Cám ơn tất cả anh em, nếu ko mua sp all on one của HP về mất tgian đi bảo hành. 👼

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019