[QC] ZTE V967s – Smartphone lõi tứ tầm trung màn hình lớn , pin lâu .

TTKM
9/4/2014 2:39Phản hồi: 107
[QC] ZTE V967s – Smartphone lõi tứ tầm trung màn hình lớn , pin lâu .
Ngay khi xác định phân khúc tầm trung tại thị trường Việt Nam là đối tượng chính, hãng điện thoại ZTE đưa ngay chiến binh ZTE v967s – chiếc smartphone gây tiếng vang tại MWC 2013 về thiết kế, cấu hình và nguồn pin “siêu khủng”

Khi phần lớn người dùng tại Việt Nam vẫn quen thuộc với các cái tên đình đám và khá xa lạ với thương hiệu ZTE - đây là thương hiệu đứng trong top 5 hãng điện thoại lớn nhất thế giới theo đánh giá của IDC, sở hữu những dòng điện thoại bán chạy nhất về hệ điều hành Android trên 50 quốc gia. Tuy nhiên sau sản phẩm đình đám vừa ra mắt tại Việt Nam: ZTE v967s, người dùng Việt sẽ có thêm một sự lựa chọn ưu việt hơn hẳn khi nhắc đến smartphone màn hình 5 inch.

ZTE_ tinhte_1.jpg
Ngay khi đến trường Việt Nam, để bắt kịp xu hướng hãng đã cho ra mắt chiếc điện thoại ZTE v967s, với thiết kế đơn giản, dễ cầm và dễ thao tác phù hợp với cả người dùng nam và nữ
ZTE_ tinhte_2.jpg
Thiết kế 4 cạnh hơi bo tròn và kích thước 141x70x9,6mm, ZTE v967s tạo cảm giác ban đầu của người dùng sẽ là sự chắc chắn, hiện đại.
Thiết kế cân đối hài hòa giữa phần đỉnh và chân máy với các phím cứng vật lý.

Xác định đối tượng mục tiêu là phân khúc tầm trung với thu nhập hàng tháng không cao nhưng vẫn muốn sở hữu những chiếc smartphone đáp ứng đủ nhu cầu và không kém phần “sành điệu”, ZTE đã tích hợp những tính năng còn vượt hơn sự mong đợi của khách hàng như camera chính 5Mp trang bị các tính năng chụp ảnh chuyên sâu HDR, nhận diện khuôn mặt, làm đẹp da, hỗ trợ chế độ chụp phong cảnh (panorama) , camera trước 1Mpx sẽ cho người dùng những bức hình selfie cực chất.

Điểm gây ấn tượng ở V967s là màn hình lớn 5 inch sử dụng panel IPS cho độ sáng màn hình rất cao và khả năng hiển thị hình ảnh trung thực, ngoài ra bạn có thể lướt web xem tin tức, chat chit, chơi game 3D, nhắn tin và gọi điện lên tới 2 ngày mà chẳng hề lo việc cạn năng lượng. Bởi với nguồn năng lượng lên tới 2500 mAh, ZTE v967s có dư năng lượng để giúp bạn thoả sức sáng tạo, liên lạc và giải trí mà không sợ tắt máy giữa chừng như những dòng điện thoại cao cấp khác.

ZTE_ tinhte_3.jpg
Màn hình 5 inches, cấu hình với 4 nhân thực MTK6589 lõi tứ 1.2Ghz x 4, màn hình 5 inches, IPS QHD 960x540, 2 SIM, RAM 1G, GPU PowerVR SGX544, Android 4.2 và nguồn pin lên đến 2500 mAH.

ZTE v967s hứa hẹn sẽ cung cấp cho người dùng một thiết bị công nghệ đúng nghĩa.
Ngoài ra ZTE còn có nhiều chương trình khuyến mãi thiết thực như một hoạt động “chào sân” và khuyến khích người dùng, chia sẻ về việc đưa ra các chương trình hỗ trợ người dùng ông Nguyễn Thanh Tâm – Giám đốc Sales và Marketing ZTE Việt Nam chia sẻ:

“Tại phân khúc tầm trung giá dưới 4triệu đồng, khách hàng gần như đứng trước một rừng các sản phẩm mới kèm khuyến mãi hay giảm giá shock từ các thương hiệu khác nhau trên thị trường. Để lựa chọn một sản phẩm phù hợp với tiêu chí chất lượng, mục đích sử dụng và giá cả, khách hàng thật sự phân vân. ZTE với sản phẩm v967s, chúng tôi tập trung vào chất lượng sản phẩm, hiệu năng và tính ổn định trong quá trình sử dụng đi kèm một mức giá phù hợp hơn là việc giảm giá bán của sản phẩm để thu hút khách hàng. ZTE v967s tự tin mang đến cho khách hàng sự lựa chọn tối ưu nhất cho mình.”
107 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cụm camera làm hoành tráng nhỉ ... Như máy chụp hình vậy. Có vụ xài thử 7 ngày và hoàn trả 100% tiền nữa cơ à !!!
@ste7en9x91 Bạn đọc kỹ nhé, quảng cáo nói là "Bạn CÓ THỂ trả lại sản phẩm để lấy lại 100% tiền mặt". Nghe từ "CÓ THỂ" là biết thế nào rồi........
@ste7en9x91 :rolleyes: cụm camera tròn xoay, không lồi bình thường như báo cái khác mà bảo hoành tráng như máy chụp hình ? chắc bác tưởng cái miếng nhựa đen ở trên là nguyên cụm cảm biến máy ảnh.
@fioh_tuananh TINH Ý THẬT 😃

Có thể = xài 1 ngày trừ 10% hé hé đó là QUY LUẬT rồi ae ơi !
@technological experience Bác hiểu ý mình nói gì k ? Ở đau ra cái cảm biến bác phán ?
không thấy ấn tượng cho lắm
giá không cạnh tranh lắm, với gần 4 triệu hãy mua bb z10, sự lựa chon tốt
@android ice gia the la qua dat
Z10 ok ve chat luong hon
@khongmacca Là trang công nghệ cái hay thì lên cũng đc chứ sao 😃 biết càng nhiều càng tốt mà.Hàng TQ ngon dùng cũng tốt mà
@longuy2222 Biết là thế nhưng hàng này thì Z10 đang giá 4,5 củ không ngon hơn nhiều ah sao chẳng thấy sự lựa chọn hoàn hảo vào thời điểm này là sao?
@khongmacca Android với bb khác mà cậu 😃 mình thấy bb cũng hay lắm đó nhưng nó đang thoi thóp cũng buồn 😃 đang sài inew v3 của TQ khá là thích
giá tầm 3tr thôi thì đc nhỉ
Mtk thần chưởng :p
Phan_Quan
TÍCH CỰC
10 năm
giá cũng còn cao cho 1 em tq
octu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Zenphone 5 thẳng tiến
pin ngon quá,đang phân vân em này với Huawei G610

http://www.hnammobile.com/dien-thoai/huawei-g610--2-sim-.4687.html
@hoangle1979 sao ko mua lenevo 780 :v pin bá đạo
@hanguyen129 may con lenovo tam trung nhin va cam thu ben ngoai kg dep bang : OPPO,Huawei....chua biet chu ZTE nay nhu the nao
http://dungmobile.vn/ct/chi-tiet/364/zte-v967s.html
Đã có từ lâu lắm rồi 😃 máy khá đc.Cái hay của TQ chính là họ đc nhiều hãng danh tiếng đặt cơ sở sản xuất nên họ học đc cách làm linh kiện,kiểu dáng...Và cho ta 1 máy rẻ ổn mà ta vẫn gọi là "tàu trung ương" khác với mấy loại lởm như hk phân nhé 😃
Giá này thì thêm độ 600k lấy blackberry Z10 cấu hình ngon hơn hẳn, chất lượng đảm bảo hơn, bảo hành 18 tháng, OS không bị đem con bỏ chợ như đa số mấy hãng điện thoại tàu .....đi gặp khách hàng, nâng cao sĩ diện !
Có là gì so với lenovo p780
Bài viết hay quá, cảm ơn tác giả nhiều. Hôm nay tôi mới được mở rộng tầm mắt trên ít nhất 2 điểm:
1. Máy ảnh sau 5 mpx được gọi là "hơn cả mong đợi". Vậy các máy điện thoại có máy ảnh 13mpx như optimus G, jiayu G4 thì gọi là gì nhỉ các bạn? Máy ảnh bình dân à?
2. Cục pin khủng 2500mAh, đủ dùng những 2 ngày (chắc 3 ngày ấy chứ nếu chỉ cất điện thoại trong tủ). Trước tôi dùng con lenovo p780 pin 3500mAh và con lenovo p780 pin 4000 mAh, hai con đó pin gọi là gì nhỉ, sự lãng phí không cần thiết à?

Sent from my LG-F320L using Tinhte.vn mobile app
cantho_
TÍCH CỰC
10 năm
@bshuy2003 Có chữ QC đó bạn, mà quảng cmn cáo thì nó mún đưa đt nó lên trời cũng đc
@bshuy2003 con này ra hơn 1 năm rồi,. lúc mới ra giá cao ngất. trc e định mua nhưng cao quá
thật sự ZTE ngon đó bác ak. pin thì e chưa rõ chứ came thì thật đó bác ạ.
dreamfly
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bshuy2003 Mình từng dùng con này mua hàng xách tay, có nhận xét như sau:
Máy dùng cũng mượt mà, không giựt lag
Máy ảnh không được hài lòng, nếu không muốn nói là tệ
Pin 2500mAh, nhưng thật sự rất tốt, bật wìfi cả ngày, treo viber, kakao, zalo, thi thoảng vào mạng, chơi game online (Dark Avenger) khoảng 1-2h thì máy chạy được hơn 2 ngày còn 5-10%, độ sáng màn hình mình chỉnh 10% vì mấy máy của TQ nó hiển thị màn hình hơi dại dại, và không có nền đen tốt như các màn hình của LG hay Samsung
Nói chung mình mua máy cảm thấy cái giá là vừa phải với chất lượng và nhu cầu, chắc chắn hơn mấy máy Q-mobile hay Mobistar ( nhưng đấy là mình mua hàng xách tay với giá 3m - tiện đây mình thấy trên lazada bán 3m3-3m5 gì đấy không nhớ lắm )
@dreamfly lazada không quay số giảm giá bạn ơi
B27290
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không ấn tượng với em nó. Với giá này các bác thêm ít tiền mua em Z10 mà vọc.

Sent from my Z10 using Tapatalk
Ae vao tham khảo gjonee maraton nha câu ja ngon hkn e nay nhuiu
bạn ơi z10 hết hàng rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019