Qmobile Q Smart S1: Hướng dẫn root

diepgamer
14/4/2013 3:28Phản hồi: 1.146
1.146 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Gio em phai dung cuc gach den trang cac bac ak

Sent from my n70s using Tinhte.vn
em kiểm tra lỗi nó bảo là lỗi emmc là sao ak các bác
@phung thai phong mình tìm google thì hình như của bạn bị lõi Flash, bạn thử copy file backup lên thẻ nhớ, sau đó dùng flash tool nạp lại từ máy tính như khi chuẩn bị root rồi vào thử xem thế nào,
chào cả nhà..tình hình là em wên backup rom vọc vạc hồi bị lỗi. ai giúp em e up file backup của máy lúc ban đầu ạ ...tks mọi người trc 😃
có bạn nào nhớ backup lại thì chia sẻ cùng mọi ng, của mình cũng quên backup gốc, xóa linh tinh hết rồi mới backup, 😁
E thu root nhung ko thanh cong,làm đến dc cái đoạn vòng tròn màu. xanh rồi,dùng superoneclick root ko dc,ko biet loi o dau??? E cài snappea thì nó báo ko kết nối dc với điện thoại,chỉ cài dc file apk thoi,cái root có cần thiết phải cài .NET framework 3.5 ko vì em vẫn chưa cài nó
e nghĩ là vẫn chưa cài đúng driver,cả 2 lần nó hiện cái bảng là mình cài driver của a690 hay driver o trong sp flash tool vậy các bác????? e xin thank nhiều
bác nao giup được em không ak.em biết lỗi đó rồi nhưng ko biềt làm sao nữa
@phung thai phong Đâu bạn Flast lại thử xem
lỡi emmc bây giớ phai làm sao đây ak
Help me.các bác giúp e với.em đã root thành công rồi.hí hủng download mấy cái phần mềm đẻ thay đổi phông chữ và nhìu cái khác nữa.nói chung máy e giờ chạy quá chậm.nhiều lúc còn bị treo máy nữa.bác nào giúp e khôi phục lại từ đầu vói.không muốn root nữa.huhu.
@tieuphongcaca b cho mình hỏi cái driver đấy cài ở cái a690 hay sp flash tool vậy,mà win xp có nhat thiet cai framework 3.5 ko,may mình cai 3.0 rồi
@taihen_sucmot93 Driver thi bạn cứ tìm trong mấy cái firl vừa giả nén ra ý.sao cho thấy giống như uuong dẫn là ok.còn win xp thi nhất thiết phải đó framework 3.5 đó.tại vì t cũng root tren win xp mà.
diepgamer
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thật là tai hại, sao nhiều người làm hỏng máy quá vậy. Mình hướng dẫn chi tiết và đầy đủ như thế mà không ai chịu đọc cho đến dòng cuối sao.
lovel403
ĐẠI BÀNG
11 năm
@diepgamer Hỏng máy phần lớn là do root xong rồi nghịch hệ thống bác ạ!
@lovel403 9 xác. tốt nhất là backup xong đi r` nghịch gì thì nghịch
@diepgamer bác ơi.em rôt thanh công rùi.thanks bác nha.sau khi rôt thành công thế là em cài đặt rồi lại xóa tứ tung. giờ đang bị lỗi một vài cái.em muốn unroot. lại thì làm thế nào hả bác.để còn đi bảo hành không hết hạn mất bác ak.
chả biết giờ đi bảo hành có được không các bác
Bác nào thích vọc thế này k
Có ai biết cách reset lại máy không vậy, không phải tắt nguồn đâu nhé. Tôi thử reset máy lại rùi root thử xem sao, chứ bây giờ không thể nào root đc
http://appstore.vn/android/details?id=com.jrummy.liberty.toolboxpro
thử cái này đi bạn. đủ chức năng cả....tớ làm cái boot animition bằng cái này đấy
Cac bac cho em hoi gio em muon 1 ban rom nhung up bang flashtool ak.thi lam the nao duoc ak.em xin loi vi may cua em khong viet duoc tieng viet
rom backup khoảng 140mb hiện tại thì mình ko up được nên các bạn đợi tối mai mình up cho nhé
@Mr.DuyNB
Nhung kho noi em lam theo bac khong biet em lam nham buoc nao nua.khong the bat duoc may len nua.em test tren flash tool thi no bi loi emmc ak.no gi la emmc was not detected

@phung thai phong bạn có chép thư mục flash ra ngoài màn hình không hay là chạy trong thư mục vậy
Help me ! Có ai ở vĩnh long không giúp tôi root với. Help Help Help Help Help Help Help !
kaseru
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác ơi mình từng dùng mấy máy Android rồi bác ạ. cái chỗ cài driver hơi khó bác nhỉ. Mình include
Mình xong bước này rồi
Chọn “Search for the best…”, tích vào “Include this…”, trỏ tới thư mục Driver và nhấn [Next].
Logo testing của windows sẽ xuất hiện.
...
Finish rồi bác ạ. Nhưng chẳng hiểu sao vào Divice and Print thì cái S5 vẫn thấy lỗi tam giác vàng
Không biết mình có sai bước nào ko bác
chủ thớt hướng dẫn hộ mình cách up rom lun vs

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019