Qualcomm ra mắt bản beta của Snapdragon Glance, màn hình khóa thông minh dành cho Android

Duy Luân
10/2/2014 15:13Phản hồi: 92
Qualcomm ra mắt bản beta của Snapdragon Glance, màn hình khóa thông minh dành cho Android

Qualcomm mới đây đã ra mắt bản beta của Snapdragon Glance, một ứng dụng màn hình khóa thông minh dành cho Android có khả năng hiển thị những thông tin và app tùy theo thói quen sử dụng của bạn. Ví dụ, bạn có thể thấy được những thông báo quan trọng, khi nào thì cuộc hẹn sắp tới diễn ra, thời tiết ra sao, app nào thường xài, các số liên lạc nào bạn hay gọi hoặc nhắn tin. Một khi đã được cài đặt, Glance sẽ xuất hiện khi bạn nhấn nút nguồn để mở khóa màn hình thiết bị Android. Chúng ta có thể nhấn nút Home hoặc Back để quay trở lại màn hình chính bình thường của mình.

Glance đòi hỏi bạn phải chạy Android 4.3 trở lên và bạn cũng được yêu cầu cài thêm ứng dụng Snapdragon BatteryGuru để dùng kèm. Theo Qualcomm, Glance sẽ dùng thông tin do BatteryGuru học hỏi được để hiểu về cách chúng ta dùng thiết bị, từ đó đưa nội dung quan trọng ra cho bạn xem. Nếu chưa cài BatteryGuru, bạn sẽ được chuyển đến app này trên Google Play Store một cách tự động khi chạy Glance lần đầu tiên. Mình chưa thử Glance trên những máy không dùng chip Snapdragon, anh em nào thử rồi thì cho mình biết với nhé.

Vì là phiên bản beta nên chắc chắn Snapdragon Glance có thể có lỗi. Nếu bạn phát hiện ra vấn đề gì đó thì hãy góp ý cho qualcomm bằng cách mail vào địa chỉ glance@qti.qualcomm.com nhé.

92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thadanguyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
quá loè loẹt, không biết tiện dụng không

Sent from my VS930 4G using Tinhte.vn mobile app
@thadanguyen Cái gì lòe loẹt hả bạn.mình tưởng cái hình nền là do mình cài

Sent from my LG G2 using Tinhte.vn mobile app
hhhh1111
TÍCH CỰC
10 năm
@thadanguyen ko có hình nền thì em nó còn có mấy mầu đâu bạn :3
Add.tuan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thadanguyen lòe loẹt là do cái hình nền đấy chứ
[Guest]
TÍCH CỰC
10 năm
4.1.2 nên đi ra :/

Sent from my IM-A870L using Tinhte.vn mobile app
yenmovn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cook 4.1.2 đi ra.
lesud
TÍCH CỰC
10 năm
4.2. đi ra =))
@lesud
thpxken
TÍCH CỰC
10 năm
Ko có chip quacom cũng ko có 4.3 đành pó tay
lanhxc2
ĐẠI BÀNG
10 năm
4.2.2 cũng bó hand.
Hitman 47
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đã cài và đã ... gỡ ra, nói chung là được đẹp và tiện dụng bằng cái màn hình mình hay dùng cho lắm (ý kiến cá nhân thôi nhé!!)
niuton92
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái này câu thêm ít % pin đây
có gì đặc biệt?
4.4.2 😁
Ios 8 nên cũng đi ra.
@Mơ à Cho e hỏi Los 8 là máy j vậy bác?chắc là xịn nắm đây
Mình thấy app này ko có j đặc biệt 😃
tn2108
TÍCH CỰC
10 năm