THỦ THUẬT Quản lý dữ liệu trên iPhone thật đơn giản với iTools & iFunbox

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi hiphhh, 27/12/11.

1. quanITgrobest

quanITgrobest Thành viên

tải file ipa cũng được, hỗi mới đầu dùng IP mình cũng hay tải file dạng *.ipa về rồi cài đặt nhưng thấy mọi người khuyến cáo nên cập nhập game bằng itunes cho an toàn, bạn nên dùng itunes để cập nhập game mới cũng như nâng cấp IOS, sau khi tải hết các game bằng iTunes rùi qua Itool cài đặt, quản lý bằng Itool hay và trực quan hơn đặc biệt là rất dễ sử dụng, đó là cách làm của mình hi.
    mapdz thích nội dung này.
  2. anhtuan261

anhtuan261 Thành viên

của em làm sao để hiện lên mấy phần media,phôto ạ các bác ơi
  3. vvvvvv

vvvvvv Thành viên

mac chưa có
  4. huykimhungbl

huykimhungbl Thành viên

bạn có làm được như vậy không mà phát biểu.
  5. Re0

Re0 Thành viên

bài viết hay , .
  6. socnb

socnb Thành viên

bác chủ thớt ơi cho em hỏi tý.em dùng iphone 4 fw 5.1 đã jb nay em thấy đã JBU được cho 5.1.1 .em muốn lên mà sợ back up dữ liệu qua itools quá.chỉ back up được nhạc và ảnh.còn app em báck up vào toàn bị đẩy ra.(app từ cydia.cydia việt nam.appstore...) tất cả đều không được.vậy có cách nào hay cách khắc phục nào không vậy ạ.giúp em với.em cảm ơn nhiều...
  7. Re0

Re0 Thành viên

chưa dám , để hỏi bạn Công coi sao đã .
  8. dangky2510

dangky2510 Thành viên

Giúp em restore lại tin nhắn với ạ.
    Em vừa lên từ 5.0.1 -> 5.1.1.
    Trước khi lên em có backup tin nhắn bằng itools, h em restore lại em làm thử 2 cách như sau đều không đươc.

1. open back up (bước này ok) --> sau đó ấn vào recover để tin nhắn được cop vào máy nhưng báo lỗi sau "the sync and recovery features are not availble yet on ios5"

2. Trước khi lên 5.1.1 em còn cẩn thận hơn ấn vào export ra 1 file tin nhắn *.csv . Giờ em import vào máy thì lại không được báo lỗi "no availble data found" mặc dù em mở file đó bằng excel vẫn ok.
  9. quanITgrobest

quanITgrobest Thành viên

hơ tin nhắn mà cũng backup cơ à
  10. hamsterip4

hamsterip4 Thành viên

sao may e da jailbUT roi nhung vao phan danh ba ko co gi, ghi chu vs tin thi co het, em dang la ios 5.1.1 ip4 gsm qte
  11. bacdh

bacdh Thành viên

Thanks bac, bai viet huu ich
  12. tomato123

tomato123 Thành viên

Itool đã hỗ trợ 5.1.1 chưa ạ?
  13. vvvvvv

vvvvvv Thành viên

như 5.1
  14. Bo0Bo0

Bo0Bo0 Thành viên

Lạ vậy? Mình back up app bằng itool ầm ầm mà?
  15. ntphuong

ntphuong Thành viên

App thì vô tư nhưng Messeges, Call history thì bị báo lỗi ko tương thích OS5
    Tớ cũng đang bị như vậy mà chưa kiếm được cách đây
  16. anhtuan261

anhtuan261 Thành viên

cái này không dùng được cho mac rồi
  17. than bac nhieu
  18. longpvan

longpvan Thành viên

Chả là em lần đầu trong đời xài iPad3 và cũng lần đầu liều mình như chẳng có JailBreaking em nó ngay ngày đầu có Absinthe 2.0.1.
    Giờ em dùng iTools và iTune để cài các Apps (ipa thuốc) vào Ipad3. Trong iPad của em còn có vài Apps mua từ iTunes nữa. Khi dùng iTunes để Sync Apps thì nó xóa sạch trơn mấy cái Apps (cài bằng ipa) trên?
    Các bác hướng dẫn cách để em dạy bảo tụi nó chung sống với nhau được không ạ?
    Đa tạ! Đa tạ!
  19. v1234v

v1234v Thành viên

sài ifunbox hoặc itunes mà cài
    longpvan thích nội dung này.
  20. hoajsmith

hoajsmith Thành viên

Mình mới mua iphone 3gs và muốn copy nhạc, hình... vào máy bằng itools nhưng khi làm thì nó toàn bị như thế này:[​IMG]
    Các bạn làm ơn giúp mình với, xin cảm ơn rất nhiều.