THỦ THUẬT Quản lý dữ liệu trên iPhone thật đơn giản với iTools & iFunbox

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi hiphhh, 27/12/11.

1. ngocanh77

ngocanh77 Thành viên

vẫn không được bạn à!mình bấm vào import/inport backup from orther device (mình chọn tên danh bạ cần chép) rồi bấm tiếp Sync to Device. thì cũng thấy nó chạy 100% nhưng vào kiểm tra danh bạ vẫn trống không. nhưng không biết lúc mình backup dữ liệu nó có truyền được vào ko mình muốn kiểm tra dữ liệu đó được nhưng mình không biết KT bằng cách nào, bạn giúp mình luôn nha!
  2. vvvvvv

vvvvvv Thành viên

khi mở open backup danh ba phải hiện lên mới đc
    còn trắng tinh thì file back up no dữ liệu
    ngocanh77 thích nội dung này.
  3. ngocanh77

ngocanh77 Thành viên

uhm! đúng rồi bạn sao trong danh bạ iphon mình có 122 số nhưng khi vào itools thì mình click vào tap Contacts nó báo là "0 in total" vậy là sao?chắc itools mình bị lỗi hay sao đó! itools nó rất hay bi treo bạn a!
  4. hiphhh

hiphhh Moderator

1) Treo chắc do máy tính có vấn đề sao đó ?!
    2) Bạn phải vô hiệu hóa mục danh bạ trong iCloud thì itool mới có thể làm việc với danh bạ bạn nhé.
    3) Bạn thử mở thẻ open backup sau đó chọn bản ngày tháng trước đó mà bạn đã backup, sau đó chọn confirm xem sao bạn nhé.
    ngocanh77 thích nội dung này.
  5. manhhung424

manhhung424 Thành viên

Anh ơi em cũng bị như vậy,update lên bản 0319 rồi nhưng vẫn k hiện ra,mà cứ Sao Lưu bằng Icoud thì bị đè mất hết số(do trước đó cho người khác mượn Apple ID sao lưu nên bị đè,giờ không sao sao lưu chèn lên dc mà chỉ mất db đang có)
    Đã thử dùng Itools và Iphone PC suite đều không hiện DB mặc dù trong máy vẫn thấy(tin nhắn,lịch....vaanx hiển thị)
    Rất mong sớm nhận dc hồi âm của anh!Thanks
  6. hiphhh

hiphhh Moderator

1) Do dùng chung tài khoản nên bị vấn đề này rồi, mình cũng chưa rõ cách khắc phục, nhưng nghĩ chắc Delete tài khoản iCloud xem sao thôi. Hay dùng ĐT xóa các sđt kia sau đó back up lại từ đầu với máy tính.

2) Muốn hiển thị danh bạ trong itool thì bạn phải vào setting trong điện thoại vô hiệu hóa iCloud đi đã nhé.
  7. 0923382111

0923382111 Thành viên

Cái vụ chia sẻ hình hảnh, tải hình ảnh từ thẻ nhớ hay usb, máy chụp ảnh,...bên mình có Connection Kit for iPhone, iPad

Cũng hay và tiện dụng lắm !:)
  8. ngocanh77

ngocanh77 Thành viên

Vẫn không được bạn ơi! máy mình bị sao đó! mình lấy máy khác connect itools thì vào mục danh bạ nó hiện ds danh bạ lên liền còn connect máy mình nó không nhìn thấy 1 số nào hết nhưng mình vào máy check thì máy mình có 122 số. thật là khó hiểu quá đi! lần đâu tiên mình connect thì nó nhìn thấy và mình đã backup xong mình rút cáp để connect máy mình cần sang danh bạ vô nhưng mình ko sang đc rồi rút bỏ máy mình vào lại thì thấy danh bạ mình trống mình cũng hết hồn nhưng vô máy thì thấy nó còn danh bạ. nên nó làm mình thật sự khó hiểu quá.....giúp mình với.
  9. vvvvvv

vvvvvv Thành viên

ios 5
    tịt rùi
  10. TriHoangMinh

TriHoangMinh Thành viên

Là itool không tương thích với iOS 5.x.x phải không bạn ?
  11. vvvvvv

vvvvvv Thành viên

danh bạ bó tay
    thử hỏi chủ thớt xem
  12. ngocanh77

ngocanh77 Thành viên

Mình hỏi mà chủ topic đi vắng rồi không ai trả lời hết.:(
  13. vvvvvv

vvvvvv Thành viên

tốt nhất
    vô đây mà chép ra
    rùi chép lại
    /private/var/mobile/Library/AddressBook
    chỉ cần
    AddressBook.sqlitedb
    nhớ set 755 cho nó

hoặc xoá hết chỉ để lại
    AddressBook.sqlitedb
    vô itools sẽ hiện
  14. TriHoangMinh

TriHoangMinh Thành viên

Còn cách lưu SMS thì sao bạn ? Đã tương thích vớ iOS 5.x.x chưa ?
  15. hiphhh

hiphhh Moderator

Bạn lập nhiều topic giống nhau thế, 1 cái thôi đủ rồi mà, mình có reply cho bạn ở topic kia của bạn rồi, bạn tham khảo quá nhé :)
  16. TomRyan8891

TomRyan8891 Thành viên

iTools đã có bản mới chưa bác ?
  17. vvvvvv

vvvvvv Thành viên

18. TriHoangMinh

TriHoangMinh Thành viên

itool mới này có tương thích hoàn toàn iOS 5.1.1 về danh bạ, tin nhắn, hình ảnh không bạn ?
  19. vvvvvv

vvvvvv Thành viên

chi cài đc app thui
    TriHoangMinh thích nội dung này.
  20. ngocanh77

ngocanh77 Thành viên

Các bạn cho mình hỏi sao khi mình connect ip4&ip3 của mình với Itools thì ở Itools hiện lên hình Ipad v ip4 (trong ip4 có dấu hỏi) còn mấy chổ như : Region, Purchased, Activeted, Warranty Exp thì không hiện dữ liệu mà chỉ hiện N/A không à! còn ip4s&Ipad2GSM của mình connect vào Itools thì nó hiện hình Quả Táo và những thông số nói trên điều hiện đầy đủ. vậy là ip3 và ip4 mình bị sao vậy các bạn?giải thích giúp mình với.......thanks......​