Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Quảng cáo cho Moto X: thiết kế bởi bạn, ráp tại Mỹ...

Duy Luân
2/7/2013 23:25Phản hồi: 103
Quảng cáo cho Moto X: thiết kế bởi bạn, ráp tại Mỹ...

Trang Ad Age mới đây đã cho đăng tải một mẫu quảng cáo của Motorola dùng để quảng cáo cho chiếc Moto X. Theo đó, Moto X là "chiếc smartphone đầu tiên bạn có thể tự mình thiết kế" bởi "ngày hôm nay, bạn cần phải có sự tự do để tạo nên nên những thứ cũng độc đáo như chính bản thân bạn". Đáng tiếc rằng Motorola không nói thêm bất kì chi tiết nào về việc "tự mình thiết kế". Chưa rõ công ty sẽ cho phép người dùng thay đổi màu sắc, hình dáng điện thoại hay tiến một bước xa và táo bạo hơn: tùy biến cấu hình. Hãng nhấn mạnh thêm rằng máy "được sản xuất ở Mỹ" và "đây mới chỉ là sự bắt đầu". "Hãy thử tưởng tượng những gì bạn có thể làm khi bạn có một đội ngũ nhà thiết kế, kĩ sư và nhà sản xuất thiên tài ngay tại Mỹ".

Bên cạnh đó, Motorola nói thêm rằng "việc này sẽ là một thách thức. Thực chất, một số người nói rằng điều đó không thể diễn ra. Tuy nhiên chúng tôi không như những công ty khác, và một sự hứng thú như thế này thì không dễ mà xuất hiện". Được biết mẫu quảng cáo nói trên sẽ được đăng tải vào số ngày 3/7 (theo giờ Mỹ) trên các tờ báo nổi tiếng như The New York Times, The Washington Post, USA Today và The Wall Street Journal. Mới tuần trước chúng ta cũng đã thấy logo mới đầy màu sắc của Motorola theo phong cách giống với những phần mềm của Google hiện nay. Trước đây CEO của Motorola từng xác nhận rằng Moto X là có thật, nó sẽ dùng màn hình OLED và ra mắt vào tháng 10 tới đây.

Nguồn: Ad Age
103 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cả năm qua chả ra cái điện thoại nào ra hồn
giờ không biết đẻ ra cái gì đây
@nguyenthanhhieuthanson Nâng cấp,thay đổi được Ram,cpu,bộ nhớ,cảm biến thì....đảm bảo hot
@nguyenthanhhieuthanson Vâng theo bố thánh thì cái nào mới ra hồn
Kô biết bố dùng đc mấy cái rồi mà nói như tướng

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@nguyenthanhhieuthanson Bạn nghĩ ra cái gì đi hay bạn chỉ muốn phán?
@mr.trieu Cpu, ram thôi bác ....tham là thâm đen thui luôn đó.

Sent from my GT-P1000 using Tinhte.vn
duytran79
TÍCH CỰC
11 năm
moto đã trở lại và lợi hại hơn xưa ko???
@duytran79 Không biết "trở lại và lợi hại hơn xưa" hay là "trở lại và lụn bại hơn xưa" đâu bác 😃 Vi nghe dự án X của google với Moto không làm google hài lòng, nên google chả muốn tham gia tiếp, giao cho moto tự làm còn gì
thời mà ra tiệm điện thoại bảo "bán e cái RAM 2GB DDR5 cho Smartphone" đã tới chăng?
davuong
TÍCH CỰC
11 năm
@khoado93 đang mong đợi thời khắc mà đt giống máy tínn, tự thiết kế cấu hình, tùy chọ cài window hay linux hay mac os...

Sent from my Amazon Kindle Fire using Tinhte.vn
chắc giá sẽ rất cao đây vì sản xuất theo ý muốn của người dùng cơ mà 😃
mình thích rồi đó !😃
nhưng mà chắc giá phải cao lắm nhỉ
leoxuu
TÍCH CỰC
11 năm
Tuỳ biến cấu hình là bước đột phá lớn nhất trong làng smartphone 😃 hi vọng Moto làm được điều này
Ở VN Motorola không được phổ biến thôi chứ bên Mỹ họ dùng điện thoại Motorola nhiều lắm ! Ủng hộ cho Motorola - Một phong cách Mỹ !
zhongjun
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ngducanh1412 Bên Mỹ đó bác, họ quan niệm xài apple không phải đẳng cấp mà vì bền và được trợ giá 😃
@zhongjun Bác ơi bên đó họ toàn dùng điện thoại của nhà mạng thoai nên hầu như cái nào chả được trợ giá kèm hợp đồng 😃 Còn nếu nói về bền thì có lẽ iphone không có cửa với motorola rồi 😃 Còn nếu bác muốn kiểm chứng cứ lên trang web của nhà mạng lớn nhất nước Mỹ là Verizon sẽ thấy Top điện thoại bán ra chả bao giờ có Iphone cả kể cả là at&t hat T-Mobile 😃
hai.phan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ngducanh1412 bac o my hay sao ma biet ben day dung Motorola nhieu ?

Sent from my SAMSUNG-SGH-I317 using Tinhte.vn
@hai.phan Mình đâu có cái phước đấy chứ bạn 😃 Còn vì sao mình biết thì nó qua nhiều nguồn thông tin 😃 Hy vọng không múa rìu qua mắt thợ 😃
vitdien
ĐẠI BÀNG
11 năm
lại kiểu giựt tít câu like ấy mà, chẳng ra cái hồn gì đâu
cuticuti
TÍCH CỰC
11 năm
Mong 1 cái gì đó mới lạ, đt giờ đang nhàm chán quá
mkool9x
TÍCH CỰC
11 năm
Hy vọng moto sẽ trở lại thời kỳ huy hoàng như xưa ! Hãy làm một em điện thoại với chất luợng hoàn thiện tốt như em milestone ngày xưa....
Khả năng lựa chọn cấu hình, màu mè chăng? 😁
Chắc là cho tùy biến nhiều về màu sắc, phần mềm với người dùng phổ thông thôi, thay đổi phần cứng đâu phải là điều đơn giản?
Lắp ráp tại USA. Chắc là mắc !
toke
TÍCH CỰC
11 năm
cái logo của Motorola đâu đến nỗi nào mà từ hồi vào tay anh GG nó đổi thành xấu vậy trời, trông như đồ chơi con nít 😔
@toke Chia sẻ quan điểm với bạn này 😁
eeninay
TÍCH CỰC
11 năm
@toke
Theo phong cách phẳng mà, em lại thấy đẹp.

Giờ người dùng tự build cấu hình ĐT giống như ráp máy tính rồi.
@toke Mình rất thích cái chữ "M" của Moto. Đúng như bạn nói, ông GG sửa lại cái vòng tròn màu mè quá.
Trong từng lĩnh vực, không phải "ông lớn" nào cũng "lớn".
@cuhiep Chia sẻ quan điểm với bạn này :D
Stuart
TÍCH CỰC
11 năm
@toke Chỉ là thêm mắm thêm muối tý xíu cho nó bắt kịp xã hội muôn màu thôi mà.
con này mình thấy nói tới nó từ lâu lắm rồi mà h còn chưa ra....mong sao cấu hình cực khủng luôn cho fan moto đỡ that vọng
mhtvd
ĐẠI BÀNG
11 năm
tôi nghĩ là tùy biến cấu hình (CPU, RAM, GPU, OS) ấy, tùy biến mặt sau của đt chứ cái màn hình với design tổng thể thì ko thể sx tùy biến được, làm ra 1 cái main với cái võ để sx hàng loạt khó lắm rồi huống chi tùy biến nó chắc nhà sx phá sản
giapbin1984
ĐẠI BÀNG
11 năm
trên ảnh thấy chữ X 1 vậy là X1 bắt đầu
eeninay
TÍCH CỰC
11 năm
@giapbin1984
Giờ mới nhìn kỹ cái ảnh, có lẽ là Moto X1, hehe...
thời của motorola đã qua với V3i sành điệu, kỉ niệm 1 thời trẻ trâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019