Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Quảng cáo Galaxy S 2 mới của Samsung tấn công trực diện iPhone 4S

babybungbu
23/11/2011 6:2Phản hồi: 1.000
1.000 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cũng đang lăn tăn iOS và Android quá. iOS thì mượt mà, ổn định, game & apps chất lượng đỉnh, cảm ứng iDevice xuất sắc...nhưng khổ nỗi màn hình lại hơi nhỏ, thiếu mấy cái mình cần (sms report, callrecorder, ...), việc JB ko phải lúc nào cũng suôn sẻ, nút home dễ hỏng... Android thì tùy biến mạnh hơn, ít phụ thuộc PC, màn hình lớn, đặc biệt có chương trình FBreader mà mình kết nhất, giá rẻ hơn... Tuy nhiên cảm ứng android kém iDevice, kết nối wifi chưa thông minh bằng, giao diện chưa mượt như iOS. Với trên 11 triệu thì iPhone 4 2nd hay Galaxy S2 brandnew đây....?
Năm nay là một năm thất bại thảm hại của SS 😁
Ủng hộ Samsung,......................
tại sao các ban SS ko làm ra một cái ji mới, 1 xu hướng mới để các hãng phải đua theo, ăn theo... nhái theo nhỉ ....?
Dẫu sao thì SS cũng là 1 đại diện cho châu Á trên chiến trường kinh tế thế giới mà ko phải nước nào cũng có thể làm đc...
2 thằng cha này suốt ngày đấu đá
Thật ra xếp hàng mua hàng là văn hóa của người Mỹ - tới Black Friday dân chúng cũng xếp hàng từ sớm tới tối. Năm nào hàng online cũng có đầy, nhưng người ta vẫn thích xếp hàng - vậy mới vui. Anh em khuân nguyên két bia tới bestbuy nhậu chờ mở cửa. Dân tình lịch sự lắm, không bao giờ chen ngang mặc dù xếp hàng quấn 1 vòng quanh bestbuy. Tới chừng ùa vào mua được có cái bluetouch $1 chả bỏ nhưng năm sau vẫn hẹn đi xếp hàng tiếp.
Đọc bình luận của bạn, mình mới ngẫm ra rằng là dân tộc nào cũng thế, họ thích đi chung, gặp nhau để trao đổi, tăng niềm vui, quen biết bạn bè, .... Như dân tình mình thích đi chơ hơn đi siêu thị, ngày xưa còn ở quê mình cũng thích đi chung với mẹ vào chơ để mua này nọ, ... Nghĩ lại yên bình và giản dị thật 😃
Còn ngày nay thì dù có đi chơi nhưng làm như mọi người đều không thân thiệt, nét văn hóa như xưa không còn, vì vậy chỉ dám nói thầm "mất văn hóa" rồi sao 😔

Xin cảm ơn lời bình trên của bạn.

Quay về chủ đề chính, mình không có gì phải bàn vì mình xài qua cả 2 rồi, chỉ kết luận: cảm ứng không hợp với tay mình, hoặc chí ít phải có thêm phím cứng thiết kế như BlackBerry dễ xài
Vậy bác mua 9810 hay 9900 đi:eek:
kekenano
TÍCH CỰC
12 năm
Cái này gọi là thủ đoạn vô biên nhưng phải luôn giả vờ là người bị hại.
S2 nhìn ngầu hơn iphone nhiều, iphone nhìn "hiền" quá!
justar1989
ĐẠI BÀNG
12 năm
Minh thì thấy chẳng có gì là ko hợp lý,cạnh tranh nhau trên thương trường là vậy. Với mình,S2 hay 4S đều tốt cả,mỗi cái có 1 ưu điểm (mặc dù đã bán ip4 và giờ dùng S2), các hãng cứ cạnh tranh nhau như thế này thì người tiêu dùng càng có cơ hội chiêm ngưỡng những siêu phẩm chứ sao.
QC thế này cũng có sao đâu @@. bình thường và chẳng có gì là quá đáng hay tiểu nhân.Cái gì hơn thì họ quảng bá của họ hơn.Dân ta lúc nào cũng nghĩ mình là bậc đại trượng phu hết hay sao ý nhỉ . chỉ thấy chê bai mà chẳng chịu nhìn lại mình !
dụ lày dúng như kí sét lện tiên chiến dồi.
meit
ĐẠI BÀNG
12 năm
😕😕😕😕😕 mình đọc không hiểu 😕😕😕😕😕
hà hà, cần gì phải hiểu chứ. Thằng quote đó là người Tung Của học tiếng Việt đấy !
dung912lien
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thấy samsung quảng cáo như vậy thật kô hay . Nhưng mình lại đồng ý 1 điều là tại sao phải sếp hàng đợi cả ngày để mua 1 chiếc điện thoại ý mình kô nói riêng iphone cho dù điện thoại nào cũng vậy .đâu phải mua 1 vé xem ca nhạc của siêu sao đâu .
Thế theo bạn xếp hàng để mua được 1 sản phẩm phục vụ cho nhu cầu của mình không bằng xếp hàng để nghe 1 thằng cũng như mình gắn mác siêu sao nhẩy lên sân khấu bla bla được mấy bài hả? Số tiền và time bạn bỏ ra để xếp hàng mua vé xem siêu sao của bạn đấy làm được việc khác tốt hơn nhiều. Haiz
dongtlt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cá nhân mình không thích kiểu quảng cáo này của sam. Để chứng tỏ mình tốt thì không nhất thiết phải đem đi so sánh hoặc chê bai đối thủ cạnh tranh. Ở VN tình trạng này cũng xảy ra khá thường xuyên (điển hình là vụ mỳ tôm), khiến cho người dùng phân vân không biết đâu mà lần. Thương trường tuy cũng là chiến trường nhưng cần có sự lạnh mạnh và mục tiêu cuối cùng là hướng tới lợi ích của người dùng.
vdv8xboy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhân viên Apple nhớ mặt 2 đứa diễn viên dùng Sem Sân rồi nhé ^^, đừng mơ mua 4S nữa
redapple304
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ở Việt Nam thì hành động này của Samsung đã vi phạm Luật cạnh tranh
1dc7
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ở Việt Nam chắc SS bị vả cho vỡ mồm rụng hết răng ra ý.

Kiểu đâu ra cái kiểu quảng cáo hạ bệ dơ bẩn như thế.

[COLOR=#fafafa !important]

[/COLOR]​
Cái này hôm qua đọc rồi. Samsung hiểm quá, đánh đúng chỗ hiểm
sam sung đẹp ma rẻ dùng cho mọi người iphone đắt mà ít công dụng hơn thì mua làm chó j
ăn nói đàng hoàn đi bồ. những người ăn nói thế thì mình cũng biết và ai đọc cũng biết là bạn nguy hiểm đến mức độ nào rồi.......
" không có mợ chợ vẫn đông" bạ không mua thì có người khác mua
kitarodo
ĐẠI BÀNG
12 năm
thấy qc cũng bt thoy, chả có gì cả, bên nc ngoài chuyện này nhan nhản ra 😃 chỉ là mọi ng có thành kiến với ss quá thoy, cạnh tranh với nhau thì ở nc ngoài ko chỉ là trên pháp lý còn cả truyền thông nữa . mình nghĩ những bài dạng này ko nên đưa lên, đưa lên để ròi 2 fan đấu đá nhau thì ko hay, càng ngày thì topic càng đi ngc lại tên diễn đàn.

Have a good day all !

http://www.youtube.com/watch?v=_sXZZP_ZXL4
rồi chuẩn bị có chiến tranh nữa rồi mà SS làm gì thì làm thì cũng thua kiện Apple rồi còn gì đâu thôi kệ cứ chờ hóng thông tin coi xem sao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019