quên pattern lock phải làm sao! giúp e với mấy bác pro ơi....!

wobi
26/6/2011 15:26Phản hồi: 21
em bật pattern lock của máy MID 7' WM8650 mà giờ ko thể nào vẻ đúng pattern-lock được.Mấy bác giúp e với..làm sao để vô hiệu hóa hay reset lai máy đây. E reset nó đòi vẻ đúng pattern-lock ..
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thexteen
TÍCH CỰC
13 năm
Up lại ROM là xong
rt3
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cứ vẽ loạn lên vài lần (hình như là 5) nó khóa luôn cái pattern lock, có option để set cái lock mới sau khi nhập lại account google. Cái này ko nhớ nữa thì phải up Rom lại thật
nhanco
ĐẠI BÀNG
13 năm
Factory reset up chi cho cực mấy bồ
ko vào được các ứng dụng máy thì Factory reset kiểu gì vậy? bó chiếu...
Hĩ hĩ bạn quá nguy hiểm đi mất ^^
guay110
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái này nhập sai nhiều lần nó bắt trả lời câu hỏi phụ hoặc gõ đúng tài khoản gmail và pass mà. Đã từng bị con nít nghịch máy xong phải nhập lại tài khoản gmail.
quocdung801
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bó tay luôn nếu chưa bật wifi hoặc 3G, giải phap là up lại rom thôi
gõ parttern sai vài lần thì nó đòi mìnhnhaapj acc và pas của gmail
thế ví dụ đặt pas là Pin mà nhập sai vài lần thì nó có đòi như vậy ko nhỉ
up lại rom là xong 😁, kô thì cứ gmail
Mấy bác pro giup em cách up với. em có đọc qua bài up room trên diện đàn mà ko dc. máy em la2 máy mid 7' in adroid 2.2 _WM8650. mấy bác hướng dẫn em với. thank mấy bác nhiều

---------- Post added at 11:41 PM ---------- Previous post was at 11:38 PM ----------

Mấy bác hướng dẫn em up room với em sài máy tính China Mid ram 256. WM8650 hình như con này up bằng tools . bác pro giup em với. thank nhiều
kyanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vào recovery mode để factory reset được mà

Sent from my SGH-I897 using Tinhte.vn
vunt
TÍCH CỰC
13 năm
Đúng, vào Recovery Mode thì Master Reset được mà. Nhấn đồng thời 3 phím: Gảm âm lượng + Gọi Đi+ Nguồn vào Recovery mode, sau nhấn phím Menu để vào Master Reset --> Done
lezu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Con khựa này thì mình đã xử lý một lần, cũng y chang như trường hợp của bạn. Cách xử lý là copy rom gốc của nó vào thẻ nhớ rồi bật nguồn, nó sẽ tự động vào chế độ recovery để phục hồi. Rom gốc thì bạn search trên google với từ khóa đại loại như : mid epad rom, nếu tìm ko ra thì chiều gửi cho, đang trên xe.
Mình nghĩ bạn hay quên thì nên dùng mã PIN là ngày sinh hoặc số ĐT để lock máy, dùng pattern đó vẽ vời thì hơi bị mau quên. Các bạn đó đã chỉ rồi đó, tắt máy, mở lại vào recovery rồi Reset lại là ok. Không thì ráng nhớ lại xem pattern đó là gì ^^
ban bam di bam lai 5 lan sau do no bat minh nhap dia chi gmail va pas .may ban se hien thi 3g ban dong y la cai pattern look cai lai la ok chuc thanh cong
lezu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bác chém gió nhiều quá. Cái này là epad (máy tính bảng tàu mà), làm gì có nút "gọi đi" hay bấm bấm nó hiện lên "3G"... Em này chỉ có wifi. Khổ nỗi là wifi đã bị tắt thì làm sao nhập tài khoản gmail, pattern thì quên, epad thì lại không có recovery (không chắc lắm)... may là còn có cách này (theo mình biết, ko biết còn cách nào nữa không):

Bước 1: Download firmware từ link sau: 7inch epad 2.0 Version.rar .
Bước 2: Giải nén file 7inch epad 2.0 Version.rar được thư mục "script". Copy thư mục "script" vào thẻ nhớ (thẻ nhớ không có gì ngoài thư mục "script" nhé).
Bước 3: Tắt epad hoàn toàn. Gắn thẻ nhớ đã có thư mục "script" vào epad.
Bước 4: Mở nguồn epad. epad sẽ tự động cài firmware từ thư mục "script" trên thẻ nhớ.
Bước 5: Làm theo hướng dẫn trên màn hình epad.
Bước 6: Done. Tháo thẻ nhớ ra. Nhấn vào nút menu -> epad sống lại. Thế là mình đã cứu sống 1 em tàu :mad:
Anh ơi, link Meida được ko. Link này dơn ko nổi chậm dã mạn. Hjx
DarkLuck
ĐẠI BÀNG
13 năm
đánh dấu..................
em cài bản room này HYBRiD_WM8650_UBEROID_1.3.0_v5 mà sao khởi động vào mà . Màn hình cảm ứng ko sử dụng được
lezu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn cài cái rom như mình hướng dẫn ở trên thử xem. Chứ xài ko đúng thì hên xui thôi.
ANh cho e cái link down khác dc ko. link đó lag quá. down ko nổi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019